Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 44

Chủ đề: Quan hệ đồng giới qua hậu môn có bảo vệ, anh chị giúp em

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tinhnguoi Xem bài viết
    Ah a chị ơi.em hỏi cái này
    Hôm nay e đi xét nghiêtm,lúc láy máu ,trên bàn có vài gọt máu,e đặt tay nằm ngửa ra, mà trên phần tay đó có một nốt mụn đang viêm,jơ nhớ lại e thấy lo lo.có lẽ em bị ám ảnh wa.vậy có sao không anh
    No risk bạn ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em chân thành cám ơn diễn đàn ah.em cũng muốn đóng góp chung tay các chương trình từ thiên mà d d keu gọi.vây mấy anh chị nếu có ctrinh nào thì cho em đóng góp nha

Cảm ơn
    2,578
    Em chân thành cám ơn diễn đàn ah.em cũng muốn đóng góp chung tay các chương trình từ thiên mà d d keu gọi.vây mấy anh chị nếu có ctrinh nào thì cho em đóng góp nha
    BQT chân thành cảm ơn tấm lòng nhân ái của bạn, khi nào DD cần sự hổ trợ cho TV có hoàn cảnh khó khăn, BQT sẻ mở chủ đề kêu gọi. Thanks

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

caumongbinhan1 (28-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh chi cho em hỏi trong kết quả của em có để hiv combo ag/ab neg s/co 0.24.vậy s/CO là gì vậy ah.tại sao có người 0.1 có người 0,24 ah.vậy chỉ số càng cao thì cang nguy hiểm hay sao ah.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh chi cho em hỏi trong kết quả của em có để hiv combo ag/ab neg s/co 0.24.vậy s/CO là gì vậy ah.tại sao có người 0.1 có người 0,24 ah.vậy chỉ số càng cao thì cang nguy hiểm hay sao ah.
    Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG
    (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính.

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau.

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn anh đã cho e những kiến thức quý báu.với loại hiv combo này e neg sau 4tuần la ok rồi phải ko anh.vì như theo anh nói,chỉ số này chỉ la kháng thể.mà kháng thể thì sau 4tuần chưa có.mong a giải đáp ah

Cảm ơn
    596
    Cám ơn anh đã cho e những kiến thức quý báu.với loại hiv combo này e neg sau 4tuần la ok rồi phải ko anh.vì như theo anh nói,chỉ số này chỉ la kháng thể.mà kháng thể thì sau 4tuần chưa có.mong a giải đáp ah
    4 tuần Combo ÂT như bên nước ngoài là họ chốt luôn, nhưng Việt Nam do ăn chắc mặc bền nên vẫn khuyến cáo chốt ở tuần 12. Với bạn, vì không có nguy cơ nên XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi, không cần XN nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dear anh chị
    Em phiền a chị chút.e đã xét nghiệm âm tính sau 4 tuần bằng combo rồi.nhưng sao cơ thể em nhức mỏi quá .nhức rất khác thường. Và đau họng nữa.em lo quá.kết quả 4 tuần combo vậy có an tâm không ah?.em thành thật xin lỗi vì phiền anh chị quá

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Dear anh chị
    Em phiền a chị chút.e đã xét nghiệm âm tính sau 4 tuần bằng combo rồi.nhưng sao cơ thể em nhức mỏi quá .nhức rất khác thường. Và đau họng nữa.em lo quá.kết quả 4 tuần combo vậy có an tâm không ah?.em thành thật xin lỗi vì phiền anh chị quá
    Bạn có thể yên tâm với kết quả âm tính sau 4 tuần bằng phương pháp HIV Combo.Hiện tượng bạn bị nhức mỏi là do bạn quá lo lắng,stress đã gây ra những hiện tượng này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Kính chào các anh chị
    Sau 7 tuần e co đi xét nghiêm hiv combo ở hoà hảo,và kết quả âm tính .em cảm thấy yên tâm dc rất nhiều .
    Sau 7tuần, em có các biểu hiện như nổi mẫn đỏ ở vùng lông mu, hôm nay thì ở đầu dương vật có vài chấm đỏ.không biết có phải bệnh giang mai không ah. Hôm em orL sex cho bạn em có dùng bsc.nhưng dưới lưỡi em có vết loét,em có dùng đầu lưỡi liếm hòn bi và rảnh háng.như vây có nguy cơ giang mai ko ah
    Em xin chân thành cám ơn

Cảm ơn
    2,578
    Kính chào các anh chị
    Sau 7 tuần e co đi xét nghiêm hiv combo ở hoà hảo,và kết quả âm tính .em cảm thấy yên tâm dc rất nhiều .
    Sau 7tuần, em có các biểu hiện như nổi mẫn đỏ ở vùng lông mu, hôm nay thì ở đầu dương vật có vài chấm đỏ.không biết có phải bệnh giang mai không ah. Hôm em orL sex cho bạn em có dùng bsc.nhưng dưới lưỡi em có vết loét,em có dùng đầu lưỡi liếm hòn bi và rảnh háng.như vây có nguy cơ giang mai ko ah
    Em xin chân thành cám ơn
    Bạn dâu có nguy cơ đâu trời, OS có BCS thì đâu có nguy cơ, liếm bi cũng k có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ cám ơn anh ah.vì miệng e bị nhiệt ,em sợ bị lây giang mai.em ko biết giang mai lay thế nào.vi khuẩn nằm trong dịch và máu và lay như hiv hay sao ah

Cảm ơn
    596
    Dạ cám ơn anh ah.vì miệng e bị nhiệt ,em sợ bị lây giang mai.em ko biết giang mai lay thế nào.vi khuẩn nằm trong dịch và máu và lay như hiv hay sao ah
    Bạn OS có sử dụng BCS thì nhiệt miệng cũng có sao đâu.

Cảm ơn
    2,578
    Uả lây thế nào?? Vì hòn bi bên ngoài da mà, đâu phải DV???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ.em cám ơn các anh ah.em làm phiền mọi người.tại em không biết con đườn lay của giang mai.em xin chân thành cám ơn ah.

17. Những thành viên đã cảm ơn tinhnguoi cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (17-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em xin lỗi anh chị,tự nhiên em bị nổi hạch ở phần mu.em lo bị giang mai quá.em định mai xét nghiệm.anh chị cho em hỏi ở đâu nhanh ah.và nếu bị thì điều trị sao ah.nếu bị thì nguy cơ hiv của em sẽ cao phải ko ah.em đã 7 tuần combo âm tính rui.em lo quá

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em xin lỗi anh chị,tự nhiên em bị nổi hạch ở phần mu.em lo bị giang mai quá.em định mai xét nghiệm.anh chị cho em hỏi ở đâu nhanh ah.và nếu bị thì điều trị sao ah.nếu bị thì nguy cơ hiv của em sẽ cao phải ko ah.em đã 7 tuần combo âm tính rui.em lo quá
    Nếu bạn ở TPHCM thì đến bệnh viện Da Liễu (số 2 Nguyễn Thông Q3) xét nghiệm khoảng 2 giờ sau có kết quả.Còn về HIV thì bạn yên tâm,vì bạn không có nguy cơ và bạn càng yên tâm khi 7 tuần âm tính với HIV Combo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Da.em cám ơn anh.em định qua phòng khám tư xét nghiệm.mà nếu bị điều trị khó không ah

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Da.em cám ơn anh.em định qua phòng khám tư xét nghiệm.mà nếu bị điều trị khó không ah
    Nếu phát hiện sớm thì điều trị hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Da chào anh chị
    Hôm nay em đi xé nghiệm giang mai, bằng phương pháp test nhanh ở phòng xét nghiệm tư nhân.sau 30 phút kết quả vdrl âm tính.vdrl có phải là xét nghiệm giang mai ko ah.với 8 tuần sau nguy cơ thì an tâm chưa ah.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này