Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 42

Chủ đề: Ngồi trên đống lửa vì các triệu chứng không rõ nguyên nhân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Thời gian vừa qua, em đọc rất nhiều tài liệu về triệu chứng trong giai đoạn cửa sổ có Hội chứng nhiễm HIV cấp. Nhưng khi được tư vấn (trên diễn đàn, các trung tâm phòng chống HIV/AIDS hoặc 1088), thì đều được tư vấn là không có triệu chứng gì trong giai đoạn này cả. Cho em hỏi, có phải khi sức đề kháng của người bị nhiễm HIV càng kém, thì biểu hiện triệu chứng càng rõ ràng, nặng nề và kéo dài không?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi proficiency Xem bài viết
    Thời gian vừa qua, em đọc rất nhiều tài liệu về triệu chứng trong giai đoạn cửa sổ có Hội chứng nhiễm HIV cấp. Nhưng khi được tư vấn (trên diễn đàn, các trung tâm phòng chống HIV/AIDS hoặc 1088), thì đều được tư vấn là không có triệu chứng gì trong giai đoạn này cả. Cho em hỏi, có phải khi sức đề kháng của người bị nhiễm HIV càng kém, thì biểu hiện triệu chứng càng rõ ràng, nặng nề và kéo dài không?
    Triệu chứng của bạn toàn là những bệnh thông thường, có thể do tâm lý bạn bất ổn stress cũng gây ra như vậy. Còn người nhiễm HIV khi sức đề kháng kém thì tất nhiên các bệnh cơ hội phát triển mạnh rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Hoàn toàn không có triệu chứng hay biểu hiện nào đặc trưng do vi rút HIV gây ra,ngoài trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Cho em xin lỗi, em xin được trích dẫn đoạn này từ Wikipedia:
    "Giai đoạn cấp tính:

Trong thời gian này (thường là 2-4 tuần sau khi phơi nhiễm), hầu hết các bệnh nhân (80-90%) sẽ mắc bệnh cúm hoặc bệnh gần giống như bệnh bạch cầu đơn nhân, gọi chung là nhiễm HIV cấp tính, có thể với các triệu chứng phổ biến bao gồm sốt, nổi hạch, viêm họng, phát ban, đau cơ, khó chịu, lở miệng và thực quản, và ít phổ biến hơn còn có các triệu chứng như nhức đầu, buồn nônnôn, sưng gan/lá lách, giảm cân,bệnh tưa miệng, và các triệu chứng thần kinh. Từng cá thể bị nhiễm bệnh có thể có 1 hoặc vài triệu chứng này, cũng có trường hợp không xuất hiện bất cứ triệu chứng nào. Thời gian của các triệu chứng là khác nhau, trung bình kéo dài 28 ngày và ngắn nhất thường là một tuần.Do tính chất không rõ ràng của những triệu chứng này, cho nên bệnh nhân thường không nhận ra các dấu hiệu của nhiễm HIV. Ngay cả khi bệnh nhân đến bác sĩ hay bệnh viện, họ thường sẽ được chẩn đoán nhầm là bị một trong các bệnh nhiễm khuẩn thông thường với các triệu chứng tương tự. Hệ quả là, những triệu chứng tiên phát này không được sử dụng để chẩn đoán nhiễm HIV, vì không phải tất cả các trường hợp nhiễm HIV đều xuất hiện những triệu chứng này và phần lớn lại giống triệu chứng của các bệnh thông thường khác. Tuy nhiên, nhận biết hội chứng có thể quan trọng, bởi vì bệnh nhân có thể dễ lây bệnh cho nhiều người trong giai đoạn này."

Em đã đi khám ở 2 bệnh viện là: Bệnh viện bạch mai và Bệnh viện nhiệt đới trung ương, cả 2 lần các kết quả xét nghiệm nước tiểu, máu, siêu âm ổ bụng, xét nghiệm cúm A, B và chụp tim phổi thẳng thì tất cả các kết quả đều bình thường. Em cố gắng tìm xem nó là triệu chứng của bệnh gì nhưng không được, giống mỗi các triệu chứng ở trên thôi. Trước đây em chưa từng bị thế này bao giờ cả. Không biết có cơ hội sửa chữa sai lầm không. Hixxx.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Em đã đi khám ở 2 bệnh viện là: Bệnh viện bạch mai và Bệnh viện nhiệt đới trung ương, cả 2 lần các kết quả xét nghiệm nước tiểu, máu, siêu âm ổ bụng, xét nghiệm cúm A, B và chụp tim phổi thẳng thì tất cả các kết quả đều bình thường. Em cố gắng tìm xem nó là triệu chứng của bệnh gì nhưng không được, giống mỗi các triệu chứng ở trên thôi. Trước đây em chưa từng bị thế này bao giờ cả. Không biết có cơ hội sửa chữa sai lầm không. Hixxx.
    Có thể do bạn quá lo lắng nên gây ra hiện tượng đó thôi.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

proficiency (08-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Có thể do bạn quá lo lắng nên gây ra hiện tượng đó thôi.
    Vâng, em cũng hy vọng điều ấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Triệu chứng của bạn toàn là những bệnh thông thường, có thể do tâm lý bạn bất ổn stress cũng gây ra như vậy. Còn người nhiễm HIV khi sức đề kháng kém thì tất nhiên các bệnh cơ hội phát triển mạnh rồi.
    Ý em là trong giai đoạn cửa sổ, Người có sức đề kháng kém thì biểu hiện triệu chứng càng rõ ràng, nặng nề và kéo dài không? (các triệu chứng mà e đã đề cập trước đó)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Ý em là trong giai đoạn cửa sổ, Người có sức đề kháng kém thì biểu hiện triệu chứng càng rõ ràng, nặng nề và kéo dài không? (các triệu chứng mà e đã đề cập trước đó)
    Thời kỳ cửa sổ không có triệu chứng nào hết.

10. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

proficiency (08-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Giúp em với, e chắc chết mất vì các triệu chứng. Hôm nay em lại bị đi ngoài rồi, em vẫn còn sốt nhẹ nữa (đến hôm nay là đã sốt 24 ngày rồi), đau cơ ở 1 vài chỗ. Em giờ sống không bằng chết. Giờ em chỉ chông chờ vào kết quả XN 6 Tuần AT thì là không sao thôi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Các anh chị trong diễn đàn giúp em với.

Cách đây hơn 6 tuần, em có quan hệ với GMD (có sử dụng BCS), nhưng trên người em có 1 vết xước từ chiều hôm ấy (nhưng lúc đó em không để ý).
    Cách đây 2 tuần (4 tuần kể từ ngày có nguy cơ), e bắt đầu bị 1 trận sốt cao (38.5 độ), sau 1 ngày uống thuốc thì giảm sốt, nhưng e vẫn duy trì sốt 1 nhẹ tuần sau đó (khoảng 37.5 đến 38 độ), xuất hiện 1 vài nốt đỏ trên người (đỏ tươi, lặn dưới da) người mệt, mỏi cơ, khát nước liên tục và tim đập nhanh. Cuối tuần (5 tuần kể từ ngày có nguy cơ) đó e có đi khám ở Bệnh viện Bạch Mai thì có kết luận chưa xác định được bệnh, còn HIV âm tính. Em về nhà với tâm trạng hoang mang, lo lắng tột độ, không ăn, ngủ được cả. Người em vẫn duy trì sốt nhẹ (tầm 37.5 độ), 1 tuần sau (6 tuần kể từ ngày có nguy cơ), em đi khám ở bệnh viện nhiệt đới trung ương, người ta cũng nói: chưa xác định bệnh và HIV âm tính (bằng 3 Phương Pháp). Đến hôm nay, em đã bị sốt đã là 18 ngày rồi, bây giờ đỡ hơn nhiều rồi sốt tầm 37.3 độ, nhưng em thực sự lo lắng cho sức khỏe của mình.

Các anh chị cho em hỏi, các triệu chứng trên thì xác xuất em bị H là bao nhiêu %.

Cảm ơn các anh chị nhiều.
    em có quan hệ với GMD (có sử dụng BCS), nhưng trên người em có 1 vết xước từ chiều hôm ấy (nhưng lúc đó em không để ý) => bạn có nguy cơ đâu mà xoắn như đít vịt vậy?? Bạn QHTD có BCS, và QH = DV chứ đâuphải đưa cả nguời bạn vào AD. Rách việc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Thực sự là em đang rất xoắn anh ah. Các triệu chứng thì gần như đầy đủ cả. Còn nguy cơ thì em sợ, khi QH em có dùng tay chạm vào AD, khi QH xong em dùng tay cầm vào BCS. Em chỉ sợ chẳng may em gãi vào vết xước ấy (hoặc lúc tắm em xoa tay vào vết thương), hoặc có thể là 1 nguy cơ khác mà em không biết (rách BCS hoặc ai đó hại mình chẳng hạn). Hixxx

Cảm ơn
    2,578
    Thực sự là em đang rất xoắn anh ah. Các triệu chứng thì gần như đầy đủ cả. Còn nguy cơ thì em sợ, khi QH em có dùng tay chạm vào AD, khi QH xong em dùng tay cầm vào BCS. Em chỉ sợ chẳng may em gãi vào vết xước ấy (hoặc lúc tắm em xoa tay vào vết thương), hoặc có thể là 1 nguy cơ khác mà em không biết (rách BCS hoặc ai đó hại mình chẳng hạn). Hixxx
    Cho dù bạn QHTD k BCS thì trong giai đoạn phơi nhiễm chờ XN k hề có TC nào hết, TC là do bạn Stress nên mới gây ra

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Cho dù bạn QHTD k BCS thì trong giai đoạn phơi nhiễm chờ XN k hề có TC nào hết, TC là do bạn Stress nên mới gây ra
    Anh Sống Chung chốt cho em "giai đoạn phơi nhiễm chờ XN k hề có TC nào hết" với, để em còn có hy vọng làm lại cuộc đời. Vì em bị tiêm nhiễm quá nhiều về triệu chứng thời kỳ cửa sổ nó giống triệu chứng của em quá.

Cảm ơn
    2,578
    Anh Sống Chung chốt cho em "giai đoạn phơi nhiễm chờ XN k hề có TC nào hết" với, để em còn có hy vọng làm lại cuộc đời. Vì em bị tiêm nhiễm quá nhiều về triệu chứng thời kỳ cửa sổ nó giống triệu chứng của em quá.
    TC của bạn nằm hết trong chủ đề này bấm vào xem
    Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Em đọc nhiều rồi. Nhưng không có sốt nhẹ kéo dài ah. Hix

Cảm ơn
    2,578
    Em đọc nhiều rồi. Nhưng không có sốt nhẹ kéo dài ah. Hix
    Sốt là sốt, k có chuyện sốt mà sốt nhẹ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Em sốt dao động từ 37.3 đến 37.8 độ hơn 20 ngày nay rồi.

Cảm ơn
    2,578
    Em sốt dao động từ 37.3 đến 37.8 độ hơn 20 ngày nay rồi.
    37,3 đến 37,8 k phải là sốt, đây là do cơ địa bị nhiệt thôi

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

proficiency (11-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Cầu mong những điều các anh tư vấn là đúng, em có cơ hội làm lại cuộc đời. Hơn 3 tuần vừa qua (khi bắt đầu triệu chứng) của đời em thật không bằng ở địa ngục mất. Đến giờ là 7 tuần kể từ ngày đó rồi, em sẽ đợi thêm 5 tuần nữa để chốt. Chắc 5 tuần nữa cũng là thời gian khó khăn với em.

Cảm ơn
    2,578
    Cầu mong những điều các anh tư vấn là đúng, em có cơ hội làm lại cuộc đời. Hơn 3 tuần vừa qua (khi bắt đầu triệu chứng) của đời em thật không bằng ở địa ngục mất. Đến giờ là 7 tuần kể từ ngày đó rồi, em sẽ đợi thêm 5 tuần nữa để chốt. Chắc 5 tuần nữa cũng là thời gian khó khăn với em.
    Ở đây BQT k rãnh mà đùa với bạn

24. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

proficiency (11-08-2014)

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này