Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: nhờ anh chị xem giúp em?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

nhờ anh chị xem giúp em?

Anh tuấn anh hiếu và các anh chị ơi,em bị nổi mụn đỏ bằng đầu tâm ở dương vật,nó cũng không có loét hay chảy máu,không đau không rát không chảy mũ gì luôn,nó chị nổi mụn đỏ li ti ak,em quan sát kỹ thì thấy là dầu dương vật có mấy hạt li ti nữa cho em hỏi đó là gì
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi phanvantan Xem bài viết
    Anh tuấn anh hiếu và các anh chị ơi,em bị nổi mụn đỏ bằng đầu tâm ở dương vật,nó cũng không có loét hay chảy máu,không đau không rát không chảy mũ gì luôn,nó chị nổi mụn đỏ li ti ak,em quan sát kỹ thì thấy là dầu dương vật có mấy hạt li ti nữa cho em hỏi đó là gì
    Theo như bạn mô tả thì đó có thể là gai sinh dục.

Gai sinh sục là gì?

Gai sinh dục không phải bệnh truyền qua đường tình dục. Nó là một dạng quá phát các tế bào gai ở cơ quan sinh dục và không có khả năng lây từ người này sang người kia. Có thể giải thích hiện tượng “mọc gai” này thông qua hình dung về cấu tạo da như sau: Phần thượng bì (là lớp ngoài cùng của da) gồm lớp tế bào sừng, lớp hạt, lớp gai và lớp đáy. Trong các tế bào gai ở trên cùng của lớp gai có các tổ chức hạt. Đây là cơ quan có chức năng bài tiết lipid, giúp tránh khô da. Tế bào gai có hình đa giác, nhân tròn. Hiện tượng “gai” sinh dục xuất hiện khi các tế bào gai này phát triển đột biến (nguyên nhân chưa được giải thích rõ ràng), vượt lên bề mặt của da, tạo các nốt mụn nhỏ, khi sờ thấy gợn tay.

Gai sinh dục có thể gặp ở cả nam và nữ với các biểu hiện: xuất hiện các nốt nhỏ màu trắng hoặc đỏ ở một phần hoặc toàn bộ vùng sinh dục. Các nốt gai này không gây đau đớn hay bất kỳ cảm giác nào khác ngoài việc ảnh hưởng đến tâm lý. Bản thân người bị gai sinh dục mất tự tin trong “chuyện ấy”, và "đối tác” cũng có cảm giác “sợ” hay ngại ngần, dẫn đến làm giảm chất lượng và sự thành công trong sinh hoạt tình dục. Đi khám với các biểu hiện “bất thường” này, bệnh nhân sẽ được bác sĩ cho làm xét nghiệm VA để phân biệt với bệnh lây lan qua đường tình dục khác. Nếu đúng chỉ là gai sinh dục, bác sĩ sẽ tư vấn tâm lý để bệnh nhân yên tâm “sống chung với…gai” vì nó không phải là bệnh. Nó hầu như không ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản và mọi chức năng khác của cơ quan sinh dục. Tuy nhiên, nếu vẫn không thoải mái với những chiếc gai đáng ghét này thì các bác sĩ có thể xử lý chúng bằng một số phương pháp như đốt nóng, đốt lạnh để hủy chúng đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    đúng rồi anh..em thấy nó nhú nhú nhỏ xíu hà mà có mụn đỏ mụn không đỏ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Anh trường xuân ơi..a có thể nói rõ về cái gai sinh dục hình dạng hay hình ảnh cho e coi đc k..e tìm trên mạng mà không thấy hình

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Của em nó bị nổi mấy mụn đó li ti có chỗ có 3-4 mụn gần nhau làm cho chỗ đó đỏ lên như bị viêm ak anh....mà anh cho em hỏi là nếu là giang mai thì nó phải loét hã a

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Của em nó bị nổi mấy mụn đó li ti có chỗ có 3-4 mụn gần nhau làm cho chỗ đó đỏ lên như bị viêm ak anh....mà anh cho em hỏi là nếu là giang mai thì nó phải loét hã a
    Giang mai xét nghiệm mới biết.

Thông tin về chủ đề này