Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 182

Chủ đề: Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    ai đó cho em lời khuyên j đi ak,3 tháng rồi,giờ 3 tháng nữa chéc em sống ko nổi quá

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nếu như đúng những gì bạn nói, thì nơi đây đã vi phạm nguyên tắc trong ngành. nhưng tôi cam đoan với bạn dù người lấy mâu không dùng găng y tế, nhưng hẳn có dùng phương pháp khử trùn g bằng alcon 70 độ. Nếu máu có dính vào tay nhưng gòn có alcon 70 độ thì Hiv đã bị cô lập hoàn toàn. Bạn yên tâm nhé. Mến chào
    Câu trả lời là ở đây

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

noilocondo (28-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    nhưng các anh chị ơi nỗi lo của em là có căn cứ,trên ngay lấy máu em thấy có rơi rớt rất nhiều máu,em nghĩ bác sĩ chéc cũng va quẹt qua mấy lần,em còn nhớ miếng bông gòn sau khi lau cho em cũng đặt vào cái khây ấy rồi lại xoa lại cho em 1 lần nữa,các anh chị xem thử có khả năng nào em có nguy cơ ko ak

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    sao ko ai giúp em hết vậy,mong a tuấn,chị hà nói cho em biết với

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

xét nghiệm hiv ở chân trời mới...

Anh chị ơi,hôm qua e có đi xét nghiệm bên chân trời mới ở đường Mã lộ.lúc vô lấy máu,gặp một bác rất lớn tuổi.bác dùng bông gòn lau tay em xong rồi lấy ống kim đưa vào lấy máu.sau đó theo lệ thường thì người ta phải dùng một bông gòn trắng sạch khác để bịt vào vết máu thì ông ấy lại lấy cái bông gòn vừa nãy vứt trên một cái nắp,mà e không biết nó có phải của e hay không hay của người khác và cái nắp đó có sạch và ko có vi khuẩn hiv hay không bịt vào tay e để cầm máu trước rồi ông ấy mới đi lấy cái bông gòn khác thế vào.em sợ quá,sao anh chị nói là miễn phí và an toàn mà em thấy nguy hiểm quá,chẳng lẽ trên đời này cái j miễn phí cũng vậy sao? Có khi nào khong bị vô đây thành bị.mình có bị do người ta làm thì mình cũng chẳng nói dc j.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    CTM đc tài trợ bởi dự án nước ngoài nên free bạn nhé
    cuc bông đó là của bạn khi chùi trên tay bạn để lấy máu xong rồi bịt máu lại cho khỏi chảy ra nhiều
    ở đâu cũng thế mà

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Ko có ạ.em xét nghiệm bên pasteur và bên hòa hảo thì thấy cục bông đầu tiên thấm ancol để sát trùng chỗ lấy máu rồi vứt đi,cục bông thứ 2 là cục bông khô để bịt vết máu.đằng này ông ấy lấy cục băng đầu để lên cái nắp ko biết có sạch ko rồi lấy tay ko mang găn tay cầm lại để vào vết chích.rồi sau đó mới thay bông trắng.nếu vậy thì đừng vào chân trời mới làm j? Đi pasteur an tâm hơn...huhuhu...em ngu quá

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Bác lấy máu cho em lớn tuổi lắm.nhìn cũng gần 70 lun đó.có khi nào bác ấy lớn tuổi quá nên lẩm cẩm ko? Lớn tuổi vậy sao còn cho làm công việc nguy hiểm này làm j cơ chứ.các bạn cẩn thận khi đi xét nghiệm bên Mã Lộ nhé...huhu

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    Anh chị ơi,hôm qua e có đi xét nghiệm bên chân trời mới ở đường Mã lộ.lúc vô lấy máu,gặp một bác rất lớn tuổi.bác dùng bông gòn lau tay em xong rồi lấy ống kim đưa vào lấy máu.sau đó theo lệ thường thì người ta phải dùng một bông gòn trắng sạch khác để bịt vào vết máu thì ông ấy lại lấy cái bông gòn vừa nãy vứt trên một cái nắp,mà e không biết nó có phải của e hay không hay của người khác và cái nắp đó có sạch và ko có vi khuẩn hiv hay không bịt vào tay e để cầm máu trước rồi ông ấy mới đi lấy cái bông gòn khác thế vào.em sợ quá,sao anh chị nói là miễn phí và an toàn mà em thấy nguy hiểm quá,chẳng lẽ trên đời này cái j miễn phí cũng vậy sao? Có khi nào khong bị vô đây thành bị.mình có bị do người ta làm thì mình cũng chẳng nói dc j.
    Ui thêm 1 tên hem có kiến thức nữa rùi, Nè bé, khi tiến hành lấy mẫu phẩm, thì dùng gòn có cồn chà lên điểm cần lấy mẫu phảm để khử trùng và làm sạch nơi cần lấy. Khi lấy mẫu phẩm xong thì dùng gòn có cồn đặc lên đây vài giây sao đó dùng băng cá nhân băng lấy nơi vừa tiêm xong. Mà thường người ta dùng alcon 70 độ, với độ cồn này sẽ giệt được HIV nếu như nó chui ra. Việc bé không rõ cho rằng gòn vừa đấp lên nơi bé vừa tiêm xong có phải gòn có ai đó vừa sử dụng xong là chuyện quá hoang tưởng. Bé là người ngồi tại đó, bé biết rõ đó là gòn vừa sử dụng cho bé hay không mà bé cũng chẳng biêt. Nếu lỡ bé nghi ngờ sau ngay khi ông ấy đắp gòn cho bé bé không kiểm tra xem gòn có máu không. Mà tôi đã nói rùi bông có alcon 70 độ là đủ giết viủt HIV khi nó chui ra ngoài. OK?
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 07-09-2013 lúc 10:07.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Hic...ổng làm nhanh quá mà lúc đó em đang lo về kết quả xét nghiệm vì có ngay sau 45ph.em âm tính sau 6 tuần có nguy cơ,nhưng mà h lại lòi thêm một nguy cơ nữa...chak em chít quá...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn hyvongmongmanh89 ơi hãy đọc cho kỹ bài tham vấn này của anh songchungvoi_HIV nhé.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ui thêm 1 tên hem có kiến thức nữa rùi, Nè bé, khi tiến hành lấy mẫu phẩm, thì dùng gòn có cồn chà lên điểm cần lấy mẫu phảm để khử trùng và làm sạch nơi cần lấy. Khi lấy mẫu phẩm xong thì dùng gòn có cồn đặc lên đây vài giây sao đó dùng băng cá nhân băng lấy nơi vừa tiêm xong. Mà thường người ta dùng alcon 70 độ, với độ cồn này sẽ giệt được HIV nếu như nó chui ra. Việc bé không rõ cho rằng gòn vừa đấp lên nơi bé vừa tiêm xong có phải gòn có ai đó vừa sử dụng xong là chuyện quá hoang tưởng. Bé là người ngồi tại đó, bé biết rõ đó là gòn vừa sử dụng cho bé hay không mà bé cũng chẳng biêt. Nếu lỡ bé nghi ngờ sau ngay khi ông ấy đắp gòn cho bé bé không kiểm tra xem gòn có máu không. Mà tôi đã nói rùi bông có alcon 70 độ là đủ giết viủt HIV khi nó chui ra ngoài. OK?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Ông ấy dùng bông gòn đó 2 lần mà em thấy mấy chỗ khác chỉ 1 lần là bỏ.em thấy lạ quá. Mà bác này già lắm,nên em lo lắng sợ bác lẩm cẩm...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn lẩm cẩm thì có. Gừng càng già càng cay đấy bạn ạ. Yên tâm đi ko sao cả.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Hôm qua h em cứ suy nghĩ là có nên dùng Pep cho an tâm...sao con Hiv nó cứ đeo bám lấy e 2 tháng nay,công việc học hành của em gần như tiêu tan...chỉ muốn chít cho xong...hichic...

Cảm ơn
    2,578
    Nếu em thấy những gì mọi người tư vấn cho em mà em còn lo và sợ thì bọn này sẽ mặc xác em đó, em có muốn chít hem anh chỉ chổ cho chít, Nếu có muốn thì dùng 56 chai pepsi uống cho sản khoái thần kinh, sao khi dùng 56 chai pepsi thì đi xét nghiệm bằng nước xà Comfor nhé, đảm bảo sẽ thấy con sầu riêng trong nước xả comfor thui, làm đi "em sẽ thích ngay mà"

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Bạn noilocodon cũng bị giống em. Không thể tin một nơi là chỗ dựa cho cộng đồng lại làm ăn như thế dc.em phải lên đó làm sáng tỏ sự việc.tại sao lại gây thêm nguy cơ cho người đang có nguy cơ chứ.rồi sẽ có bao nhiêu người bị hiv vì hành vi này đây.tốt nhất các bạn qua pasteur làm xét nghiệm nhé.hãy tránh xa các trung tâm miễn phí kiểu như vậy.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Tại sao mọi người lại tư vấn em đi xét nghiệm ở chân trời mới????tại sao????

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vừa hy vọng dc một chút bây h lại tuyệt vọng..chak em qua phá banh cái trung tâm đó quá...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Em cũng sợ lây nhiễm hiv qua xét nghiệm nữa, các anh chị hãy đọc bài của em ,giúp em

Sao em cứ bị ám ảnh bởi hiv hoài vậy ! Làm sao để thoát khỏi đây, chắc em chết quá ..
    Em đã xét nghiệm âm tính 4 lần do nguy cơ phun xăm môi. Vậy mà tưởng như đã vui hẳn lên, nhưng sao HIV nó cứ ám ảnh em hoài. Bây giờ em lại suy tưởng và sợ tới những lần đi xét nghiệm. Em đã rất nhiều lần xét nghiệm ở phòng xét nghiệm DIAG CENTER ( 146 An Bình - Quận 5 ) . Em không làm được gì suốt 7 tháng qua.

Em sợ không biết khi đi lấy máu, họ có làm cẩn thận cho mình không ? Vì ở đây lấy máu bằng KIM và ỐNG ĐỰNG MÁU BẮNG CHÂN KHÔNG, không dùng đến KIM VÀ ỐNG ĐỰNG MÁU như những bệnh viện khác . Em sợ mình lại tạo nguy cơ mới nữa... Em lo quá .... Vì khi đi lấy máu xét nghiệm, em không để ý đến thao tác của nhân viên , nên bây giờ em cứ suy nghĩ tùm lùm. Chắc em bị ám ảnh nên không lúc nào tinh thần được yên ổn.

Sao em cứ lo mãi. Chắc em chết mất thôi, em không làm được gì cả . Các anh chị ơi hãy giúp em với,

Em nhìn thấy đâu cũng buồn, cũng lo,

Xin hãy giúp em....

Xin hãy đọc bài của em và cho em lời khuyên, giúp em thoát khỏi sự lo lắng này, các ANH CHỊ ơi . Em buồn quá....
    Em xin cảm ơn các ANH CHỊ rất nhiều

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Binh An Xem bài viết
    Sao em cứ bị ám ảnh bởi hiv hoài vậy ! Làm sao để thoát khỏi đây, chắc em chết quá ..
    Em đã xét nghiệm âm tính 4 lần do nguy cơ phun xăm môi. Vậy mà tưởng như đã vui hẳn lên, nhưng sao HIV nó cứ ám ảnh em hoài. Bây giờ em lại suy tưởng và sợ tới những lần đi xét nghiệm. Em đã rất nhiều lần xét nghiệm ở phòng xét nghiệm DIAG CENTER ( 146 An Bình - Quận 5 ) . Em không làm được gì suốt 7 tháng qua.

Em sợ không biết khi đi lấy máu, họ có làm cẩn thận cho mình không ? Vì ở đây lấy máu bằng KIM và ỐNG ĐỰNG MÁU BẮNG CHÂN KHÔNG, không dùng đến KIM VÀ ỐNG ĐỰNG MÁU như những bệnh viện khác . Em sợ mình lại tạo nguy cơ mới nữa... Em lo quá .... Vì khi đi lấy máu xét nghiệm, em không để ý đến thao tác của nhân viên , nên bây giờ em cứ suy nghĩ tùm lùm. Chắc em bị ám ảnh nên không lúc nào tinh thần được yên ổn.

Sao em cứ lo mãi. Chắc em chết mất thôi, em không làm được gì cả . Các anh chị ơi hãy giúp em với,

Em nhìn thấy đâu cũng buồn, cũng lo,

Xin hãy giúp em....

Xin hãy đọc bài của em và cho em lời khuyên, giúp em thoát khỏi sự lo lắng này, các ANH CHỊ ơi . Em buồn quá....
    Em xin cảm ơn các ANH CHỊ rất nhiều
    Tèn Tén Ten, thêm một Ku hoang tưởng nữa rùi, Đề nghị cho bài viết ni về mục hoang tưởng và xếp vào topten đê.

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này