Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 182

Chủ đề: Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    ảo quá bạn oi

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn tào lao quá! Xét nghiệm rồi vẫn lo thì ai mà khuyên cho được

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

xét nghiệm ở Mã Lộ quận 01

Các anh chị có ai từng xét nghiệm hiv ở Mã Lộ quận 01 chưa cho e hỏi với.Ở đây có một bác rất lớn tuổi nhưng ko hiểu sao vẫn dc phép ngồi lấy máu cho người đi xét nghiệm.làm việc rất lập cập và ko an toàn.em đã bị lấy máu mà lúc xong bác ấy còn dùng lại bông gòn đã sát trùng ban đầu mà lại còn để trên một cái nắp rỉ sét và ko biết có dính máu của người xét nghiệm trước ko?đã vậy còn ko đeo găn tay nữa.mình và một bạn ở diễn đàn đã bị tình huống này rồi và bây h mình không biết có bị hiv ko nữa.ko bị mà vô nơi dc giới thiệu là miễn phí an toàn đáng tin cậy lại trở thành bị.các bạn hãy tránh xa các điểm xét nghiệm của chân trời mới ra nhé.thà tốn 100k đi pasteur còn hơn mất cả cuộc đời.đừng để như mình bây h ân hận.hichic...đã già rồi mà còn đi hại người khác...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    Các anh chị có ai từng xét nghiệm hiv ở Mã Lộ quận 01 chưa cho e hỏi với.Ở đây có một bác rất lớn tuổi nhưng ko hiểu sao vẫn dc phép ngồi lấy máu cho người đi xét nghiệm.làm việc rất lập cập và ko an toàn.em đã bị lấy máu mà lúc xong bác ấy còn dùng lại bông gòn đã sát trùng ban đầu mà lại còn để trên một cái nắp rỉ sét và ko biết có dính máu của người xét nghiệm trước ko?đã vậy còn ko đeo găn tay nữa.mình và một bạn ở diễn đàn đã bị tình huống này rồi và bây h mình không biết có bị hiv ko nữa.ko bị mà vô nơi dc giới thiệu là miễn phí an toàn đáng tin cậy lại trở thành bị.các bạn hãy tránh xa các điểm xét nghiệm của chân trời mới ra nhé.thà tốn 100k đi pasteur còn hơn mất cả cuộc đời.đừng để như mình bây h ân hận.hichic...đã già rồi mà còn đi hại người khác...
    Bạn còn câu hỏi tương tự post tiếp vào chủ đề này. Yêu cầu KHÔNG LẬP THÊM CHỦ ĐỀ MỚI.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chủ đề này cho thấy lo lắng HOANG TƯỞNG .Nếu HOANG TƯỞNG thì suốt đời chỉ có ăn rồi đi xét nghiệm,vì mỗi lần đi xét nghiệm thì mỗi lần sợ lây nhiễm (từ Bác sĩ ,nhân viên ) thì cứ thế thì suốt đời chỉ có xét nghiệm và xét nghiệm.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Atuan nói đúng đó,ko có chuyện bị lây nhiễm hiv khi đi xn đâu,bạn an tâm đi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Đúng là điên đến nhũng não rùi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em đi xét nghiệm cũng 3-4 lần rùi.nhưng mấy lần trước xn ở pasteur với hòa hảo em ko lo,tự nhiên hôm qua đi chan trời mới thấy cơ sở vật chất thì ko bằng,dụng cụ thì rỉ sét,đã vậy nhân viên lấy máu cũng nguy hiểm,làm ko an toàn,nếu mà e có bị thì cũng đâu nói dc,người ta nói a có nguy cơ a mới tới,bị là do anh thì cũng như ko.em nói lên topic này ko phải cho riêng em mà cho mọi người tránh để đến xét nghiệm ở những nơi đáng tin cậy dù cho tốn ít tiền.đừng ham miễn phí mà tới những nơi như CTM để rồi mang bệnh vô người.Ở đó miễn phí nhưng toàn nhân viên thiếu trình độ hoặc về hưu ko còn làm việc tốt.những j em kể là theo như quan sát của em giữa các nơi xét nghiệm khác nhau. Nếu tuân thủ quy chuẩn của bộ y té thì tại sao mỗi nơi làm mỗi khác.nguyên tắc bông gòn dùng một lần tối thiểu cũng không tuân thủ thì làm sao mang đến an toàn cho người xét nghiệm.ai cũng chủ quan rồi tới khi bị hiv thì ko biết tại sao tôi bị.từ các anh chân trời mới mà ra,từ nơi mà dc gọi là miễn phí an toàn bảo mật mà ra...vì họ làm việc ở góc độ từ thiện cứu giúp xã hội nên suy nghĩ ở góc độ vô trách nhiệm chăng, vì từ thiện mà ai quy trách nhiệm dc cho mình,làm cho qua loa cũng dc,sống chết mặc ai...thôi thì h đành theo ý trời vậy...nếu bị hiv vì cái anh Chân Trời Mới này thì coi như làm chuột bạch cho anh em diễn đàn thí nghiệm mà tránh xa cái trung tâm giết người đó vậy...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Theo tôi nếu bạn sợ thế thì mua pep uống và chờ tiếp 6 tháng xn nữa nhé, rồi sau đó là Pep tiếp và xn...... (P/S: chân trời mới không chỉ xn cho mỗi mình bạn đâu mà bạn lo lấng này nọ).
    Hoang Tưởng đến mức ko thể chấp nhận đc

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em đi xét nghiệm cũng 3-4 lần rùi.nhưng mấy lần trước xn ở pasteur với hòa hảo em ko lo,tự nhiên hôm qua đi chan trời mới thấy cơ sở vật chất thì ko bằng,dụng cụ thì rỉ sét,đã vậy nhân viên lấy máu cũng nguy hiểm,làm ko an toàn,nếu mà e có bị thì cũng đâu nói dc,người ta nói a có nguy cơ a mới tới,bị là do anh thì cũng như ko.em nói lên topic này ko phải cho riêng em mà cho mọi người tránh để đến xét nghiệm ở những nơi đáng tin cậy dù cho tốn ít tiền.đừng ham miễn phí mà tới những nơi như CTM để rồi mang bệnh vô người.Ở đó miễn phí nhưng toàn nhân viên thiếu trình độ hoặc về hưu ko còn làm việc tốt.những j em kể là theo như quan sát của em giữa các nơi xét nghiệm khác nhau. Nếu tuân thủ quy chuẩn của bộ y té thì tại sao mỗi nơi làm mỗi khác.nguyên tắc bông gòn dùng một lần tối thiểu cũng không tuân thủ thì làm sao mang đến an toàn cho người xét nghiệm.ai cũng chủ quan rồi tới khi bị hiv thì ko biết tại sao tôi bị.từ các anh chân trời mới mà ra,từ nơi mà dc gọi là miễn phí an toàn bảo mật mà ra...vì họ làm việc ở góc độ từ thiện cứu giúp xã hội nên suy nghĩ ở góc độ vô trách nhiệm chăng, vì từ thiện mà ai quy trách nhiệm dc cho mình,làm cho qua loa cũng dc,sống chết mặc ai...thôi thì h đành theo ý trời vậy...nếu bị hiv vì cái anh Chân Trời Mới này thì coi như làm chuột bạch cho anh em diễn đàn thí nghiệm mà tránh xa cái trung tâm giết người đó vậy...
    Bạn đừng có tào lao quá.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi http Xem bài viết
    Theo tôi nếu bạn sợ thế thì mua pep uống và chờ tiếp 6 tháng xn nữa nhé, rồi sau đó là Pep tiếp và xn...... (P/S: chân trời mới không chỉ xn cho mỗi mình bạn đâu mà bạn lo lấng này nọ).
    Hoang Tưởng đến mức ko thể chấp nhận đc
    Thêm một ông thần tào lao nữa nè, không hiểu biết kiến thức mô tê mà xúi người khác dùng PEP nà, người ta mà dùng PEP có mệnh hệ chi là lôi đầui ông ra đó há, Đúng là tào lao mía lao

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thêm một ông thần tào lao nữa nè, không hiểu biết kiến thức mô tê mà xúi người khác dùng PEP nà, người ta mà dùng PEP có mệnh hệ chi là lôi đầui ông ra đó há, Đúng là tào lao mía lao
    Ng ta nói đùa thôi mà a. :)) đề nghị a hiếu lên giường đi ngủ ngay :))

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh chị không tin thì bữa nào vô đó lấy máu xem...coi em nói đúng hay sai...hic hic

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Hủy bài viết
    Lần sửa cuối bởi chacemchetwa, ngày 29-01-2014 lúc 19:41.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    đúng là nỗi lo của bạn hyvongmongmanh89 là nỗi lo của em đó ak,em có thấy gân đấy có vết máu,nhưng miếng bông gòn đặt gần đấy,thế là thế nào ak,chưa kể nếu tay chạm vào vết máu trước đó rồi cầm vào đầu kim tiêm nữa,các anh chị tư vấn an toàn,miễn phí,bí mật mà giờ em thấy ko an toàn j cả,giống đánh cược quá

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi noilocondo Xem bài viết
    đúng là nỗi lo của bạn hyvongmongmanh89 là nỗi lo của em đó ak,em có thấy gân đấy có vết máu,nhưng miếng bông gòn đặt gần đấy,thế là thế nào ak,chưa kể nếu tay chạm vào vết máu trước đó rồi cầm vào đầu kim tiêm nữa,các anh chị tư vấn an toàn,miễn phí,bí mật mà giờ em thấy ko an toàn j cả,giống đánh cược quá
    Đầu em cứng hay là em thật sự nhũng não, đã bảo người ta dùng alcon 70 độ để diệt khuẩn, cả HIV cũng bị cô lập hoàn toàn với nồng độ alcon 70 độ, vậy mà em cứ hoang tưởng vậy

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Ông lào làm hoảng tưởng để e dẹp,ngta đã xn nhiu ko để ý bsi thay kim rồi,đang sợ ,lại ông này lây bệnh nữa mong dd khoá mấy oong này vào đỡ làm a,e hoang mang.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    nếu mà bác sĩ làm theo nguyên tắc,thay bao tay mới,với dùng kéo gắp bông,thì em đâu lo như thế này đâu anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Đầu em cứng hay là em thật sự nhũng não, đã bảo người ta dùng alcon 70 độ để diệt khuẩn, cả HIV cũng bị cô lập hoàn toàn với nồng độ alcon 70 độ, vậy mà em cứ hoang tưởng vậy
    nhưng sát trùng kiểu j ak,khi trong qui định là phải dùng kéo gắp bông thì bác ấy lại dùng tay vừa lấy máu xong cho 3 người có Hiv cầm cục bông xoa rồi lại đặt vào cái vĩ sắt như bạn hyvongmongmanh89 nói,rồi lại xoa vào chỗ vết máu,em thấy vẫn cứ thế nào ấy

Thành Viên Mới VUAHOANGTUONG's Avatar
    Cảm ơn
    0
    nè anh bạn... nếu XN mà lây HIV thì ko còn chổ XN nữa... họ ở tù hết roài....
    bạn sẽ ko tìm dc chổ xn sau khi có nguy cơ....
    tui cũng CTM nè... có sao đâu

nhìn dưới chữ ký là bix roài.... CTM đó
    Lần sửa cuối bởi VUAHOANGTUONG, ngày 11-09-2013 lúc 01:12.

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này