Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: Muốn làm lại cuộc đời

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Muốn làm lại cuộc đời

Hôm nay tròn 1 năm mình làm hồ sơ điều trị và cũng là ngày mình dứt bỏ kẻ vô lương tâm đó. Thời gian trôi qua, bao nhiêu đêm mất ngủ và những giọt nước mắt rơi. Lòng hận thù trong mình vấn còn, nó sẽ đi theo mình suốt cuộc đời này...
    Mình còn nhớ 9/8 năm ngoái. Cảm giác run sợ và ngại ngùng khi đi làm hồ sơ điều trị, mắt lúc nào cũng ướt. Có người động viên an ủi và hỏi chuyện. Lúc đấy mình chỉ biết khóc trong im lặng. Và giờ đây sau 1 năm, mình đã đứng vững lên, không còn cảm giác run sợ và ngại ngùng như trước nhưng ánh mắt vẫn rưng rưng khi ai đó hỏi về mình.
    Đôi lúc nghĩ về cuộc đời , về số phận, quá khứ và tương lai sao mà mù mịt thế. Giờ đây mình " Muốn làm lại cuộc đời " Muốn có 1 gia đình như bao người khác mà sao khó thế. Nhiều lúc đêm khuya ngẩng mặt lên than ông trời hãy cho con 1 cơ hội để con có thể làm lại cuộc đời. Chả nhẽ người nỡ lấy của con đi tất cả. Tại sao duyên thì có nhưng phận thì sao?
    Trong cuộc sống đôi chân ta vẫn đứng vững, miệng ta vẫn cười nhưng lòng ta đau như cắt. Nhiều người nói mình thuận lợi trong công việc, trong mọi cái nhưng duyên tình thì lận đận. Ông trời đâu cho mình tất cả, người thích mình thì mình không thích, người mình thích thì họ khác mình, họ vô tâm. Đời còn gì bất hạnh dành cho mình nữa không?
    Có thể nói 30 tuổi mình bắt đầu làm lại được không? Mình là NCH làm từ đâu đây. Đôi lúc mình buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ, cần 1 vòng tay. Nhưng nó xa vời quá. Những đêm tối 1 mình với ngôi nhà cảm giác trống rỗng vô cùng. Chỉ biết than ông trời ơi xin cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đới!

2. Có 10 người đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết bổ ích này:

Andrew Lê (03-07-2017),caubecodon (16-03-2015),Emgaisg (18-08-2016),minh tuyến (18-08-2014),muathu (13-08-2014),nỗi đau (09-08-2014),niemtinvaconghien (13-08-2014),OnlyLove (10-08-2014),songchungvoi_HIV (09-08-2014),thanhlan (06-10-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi haydoiemkhoiH Xem bài viết
    Hôm nay tròn 1 năm mình làm hồ sơ điều trị và cũng là ngày mình dứt bỏ kẻ vô lương tâm đó. Thời gian trôi qua, bao nhiêu đêm mất ngủ và những giọt nước mắt rơi. Lòng hận thù trong mình vấn còn, nó sẽ đi theo mình suốt cuộc đời này...
    Mình còn nhớ 9/8 năm ngoái. Cảm giác run sợ và ngại ngùng khi đi làm hồ sơ điều trị, mắt lúc nào cũng ướt. Có người động viên an ủi và hỏi chuyện. Lúc đấy mình chỉ biết khóc trong im lặng. Và giờ đây sau 1 năm, mình đã đứng vững lên, không còn cảm giác run sợ và ngại ngùng như trước nhưng ánh mắt vẫn rưng rưng khi ai đó hỏi về mình.
    Đôi lúc nghĩ về cuộc đời , về số phận, quá khứ và tương lai sao mà mù mịt thế. Giờ đây mình " Muốn làm lại cuộc đời " Muốn có 1 gia đình như bao người khác mà sao khó thế. Nhiều lúc đêm khuya ngẩng mặt lên than ông trời hãy cho con 1 cơ hội để con có thể làm lại cuộc đời. Chả nhẽ người nỡ lấy của con đi tất cả. Tại sao duyên thì có nhưng phận thì sao?
    Trong cuộc sống đôi chân ta vẫn đứng vững, miệng ta vẫn cười nhưng lòng ta đau như cắt. Nhiều người nói mình thuận lợi trong công việc, trong mọi cái nhưng duyên tình thì lận đận. Ông trời đâu cho mình tất cả, người thích mình thì mình không thích, người mình thích thì họ khác mình, họ vô tâm. Đời còn gì bất hạnh dành cho mình nữa không?
    Có thể nói 30 tuổi mình bắt đầu làm lại được không? Mình là NCH làm từ đâu đây. Đôi lúc mình buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ, cần 1 vòng tay. Nhưng nó xa vời quá. Những đêm tối 1 mình với ngôi nhà cảm giác trống rỗng vô cùng. Chỉ biết than ông trời ơi xin cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đới!
    Bạn có thể vào đây tham quan, có nhiều bài viết rất ý nghĩa cho Dòng Máu Quý Tộc
    Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    em đã xuất hiện đây rồi, chờ đợi bao ngày nay rồi , em chạy vòng tròn đi nào

5. Có 2 người đã cảm ơn hongp79 cho bài viết bổ ích này:

niemtinvaconghien (13-08-2014),songchungvoi_HIV (13-08-2014)

Thành Viên Gắn Bó muathu's Avatar
    Cảm ơn
    209
    Chúc bạn sớm tìm đc một nửa yêu thương.....ngôi nhà chung này cũng mát tay lắm đấy bạn àh

7. Có 3 người đã cảm ơn muathu cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (13-08-2014),niemtinvaconghien (13-08-2014),songchungvoi_HIV (13-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Có H đã sao???
    Chỉ mệt chút thôi!!!
    Nhưng???? mới là thật
    Cảm giác của bạn khó ai có!!
    Bởi vì: Vừa cao thượng,vưùa sợ, vừa tự tin.
    Chúc bạn sức khỏe!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. Có 4 người đã cảm ơn niemtinvaconghien cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (13-08-2014),muathu (14-08-2014),Raindn (17-08-2014),songchungvoi_HIV (13-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Chúc bạn sớm tìm được một tình yêu đích thực !

11. Những thành viên đã cảm ơn samhoi cho bài viết này:

haydoiemkhoiH (13-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Mình cũng đang muốn được như muathu ne . Chờ đợi ơ ngôi nhà chung này... Mát tay. Tình yêu ơi ngươi ơ đâu!

13. Những thành viên đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết này:

muathu (14-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi niemtinvaconghien Xem bài viết
    Có H đã sao???
    Chỉ mệt chút thôi!!!
    Nhưng???? mới là thật
    Cảm giác của bạn khó ai có!!
    Bởi vì: Vừa cao thượng,vưùa sợ, vừa tự tin.
    Chúc bạn sức khỏe!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Thích Câu trả lời của Bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Tôi ko bị H nhưng đọc xong những dòng trên thấy bạn rất có nghị lực đấy. Chúc bạn tìm được 1 nửa của mình bạn nhé. Mong sao bạn luôn may mắn và an lành. Hun bạn 1 cái

16. Những thành viên đã cảm ơn chuaxot cho bài viết này:

muathu (14-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Mình cũng đang muốn được như muathu ne . Chờ đợi ơ ngôi nhà chung này... Mát tay. Tình yêu ơi ngươi ơ đâu!
    anh đây chứ đâu xa, mình cứ làm quen đi nhé, còn đến với nhau được hay không là do duyên phận thôi. em bật đèn xanh lên đi để anh còn chạy nào

18. Những thành viên đã cảm ơn hongp79 cho bài viết này:

haydoiemkhoiH (21-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    mình làm bạn với bạn đc ko?cho minh nik face hoac sdt nha co j minh nc nhe minh it len d đ lam.minh se nc nhiu hon

20. Có 2 người đã cảm ơn Cô Đơn cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (21-08-2014),songchungvoi_HIV (14-08-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Cô Đơn Xem bài viết
    mình làm bạn với bạn đc ko?cho minh nik face hoac sdt nha co j minh nc nhe minh it len d đ lam.minh se nc nhiu hon
    Bạn muốn làm quen với TV nào thì ghi rõ nick TV đó, vì trong topic có nhiều TV, nên các TV vào đọc k hiểu rõ bạn muốn tiếp cận TV nào

22. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

haydoiemkhoiH (21-08-2014)

Thành viên chính thức minh tuyến's Avatar
    Cảm ơn
    39
    cố lên em,rồi cuộc đời hạnh phúc sẽ đến với em thôi,đưng tuyệt vọng nhé

24. Có 5 người đã cảm ơn minh tuyến cho bài viết bổ ích này:

chuaxot (16-08-2014),haydoiemkhoiH (21-08-2014),muathu (16-08-2014),niemtinvaconghien (18-08-2014),Tuanmecsedec (15-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Mọi chuyện rồi sẽ qua ,chúc bạn nhiều niềm vui thương bạn quá

26. Có 2 người đã cảm ơn Beconhaykhoc cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (21-08-2014),songchungvoi_HIV (18-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Người xấu ở đời....!!! thiểu số
    Xa hội này.... Cần lắm những bàn tay
    Vết thuong.... sẽ lại lành.
    Và bạn lại là... chính bạn
    Hãy tự tin và ........sẽ đến
    !! Chúc bạn tìm ......nữa yêu thương
    và Một ngày mới sẽ đến.

28. Có 2 người đã cảm ơn niemtinvaconghien cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (24-08-2014),Vo tinh (03-07-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    em đăng trên này chắc chắn cũng cần làm lại , vậy mà cứ im lìm vậy để anh chờ mãi, cho anh đặt cọc không để anh còn biết. từng ngày hy vọng em đấy, chưa là gì đâu nhưng ngày nào anh cũng vào xem em có tín hiệu gì chưa, càng chờ càng mòn mỏi rồi đấy, chưa chia sẻ chưa gặp, mà chắc gì gặp xong sẽ nhớ sẽ yêu, nên em cứ thoải mái lên cho vui cửa vui nhà em nhé

31. Có 2 người đã cảm ơn hongp79 cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (24-08-2014),songchungvoi_HIV (23-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    E đang khởi đầu cho m mối nhân duyên mới rồi. Chẳng biết rui thế nào. Đã ơ hoàn cảnh này thôi thì kệ duyên vậy. Chẳng muốn nghĩ nữa. Đời xô ta về đâu ta theo đó. Chỉ mong sau này 2 chữ Bình Yên.........

33. Những thành viên đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết này:

niemtinvaconghien (08-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi hongp79 Xem bài viết
    em đăng trên này chắc chắn cũng cần làm lại , vậy mà cứ im lìm vậy để anh chờ mãi, cho anh đặt cọc không để anh còn biết. từng ngày hy vọng em đấy, chưa là gì đâu nhưng ngày nào anh cũng vào xem em có tín hiệu gì chưa, càng chờ càng mòn mỏi rồi đấy, chưa chia sẻ chưa gặp, mà chắc gì gặp xong sẽ nhớ sẽ yêu, nên em cứ thoải mái lên cho vui cửa vui nhà em nhé
    Chúc bạn luôn may mắn và hạnh phúc. Bạn rất thật lòng. Tôi quý bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    E đang khởi đầu cho m mối nhân duyên mới rồi. Chẳng biết rui thế nào. Đã ơ hoàn cảnh này thôi thì kệ duyên vậy. Chẳng muốn nghĩ nữa. Đời xô ta về đâu ta theo đó. Chỉ mong sau này 2 chữ Bình Yên.........
    vậy chúc em hạnh phúc nhá

36. Những thành viên đã cảm ơn hongp79 cho bài viết này:

haydoiemkhoiH (04-09-2014)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này