Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Xin tư vấn . XN 4,5 tháng AT

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn . XN 4,5 tháng AT

em có nguy cơ là QHTD ko sử dụng BCS với 1 cô gái , quen trên mạng thôi ( ko phải GMD ) . do sau đó có nhiều triệu chứng quá nên em có đi XN 4 lần(đều làm test nhanh Anti Hiv) . ở thời điểm 2,3,4,5 tháng sau nguy cơ đó . vậy em đã hoàn toàn an toàn chưa các anh chị. em cũng có đọc qua bít như thế là yên tâm rồi . nhưng sao em cố gắng xã strees lắm nhưng các triệu chứng ko hề thuyên giảm . đi khám thì có sao đâu ?

ads

Thành Viên Chính Thức namhaysongtot's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Trường hơp bạn an toàn không cần xét nghiệm nữa.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Chúc mừng bạn đã an toàn,lần sau nhớ sử dụng bcs bạn nhé.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi okko1133 Xem bài viết
    em có nguy cơ là QHTD ko sử dụng BCS với 1 cô gái , quen trên mạng thôi ( ko phải GMD ) . do sau đó có nhiều triệu chứng quá nên em có đi XN 4 lần(đều làm test nhanh Anti Hiv) . ở thời điểm 2,3,4,5 tháng sau nguy cơ đó . vậy em đã hoàn toàn an toàn chưa các anh chị. em cũng có đọc qua bít như thế là yên tâm rồi . nhưng sao em cố gắng xã strees lắm nhưng các triệu chứng ko hề thuyên giảm . đi khám thì có sao đâu ?
    Kết quả này bạn hoàn toàn an toàn cho dù có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn : Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vâng em cảm on cac anh . ai cung noi xã strees la hêt triệu chứng . nhưng em cố gắng xã strees lắm nhưng các triệu chứng ko hề thuyên giảm . co khi còn nạng thêm .

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    stress, lo lắng. căng thẳng có thể gây ra Suy nhược cơ thể... Suy nhược cơ thể có nhiều biểu hiện của stress. bạn nên giữ gìn sức khỏe, ăn uống đầy đủ thì dần dần triệu chứng sẽ hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Bạn an toàn rồi. Ước j mình cũng được như bạn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    vâng em cảm on cac anh . ai cung noi xã strees la hêt triệu chứng . nhưng em cố gắng xã strees lắm nhưng các triệu chứng ko hề thuyên giảm . co khi còn nạng thêm .
    Các kết quả xn trên cho thấy bạn đã an toàn còn lo lắng gì nữa cho stress hành hạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Anh cũng giống em,tuy nhiên em ko quan hệ,em cũng xét nghiệm ở tuần thứ 6,10,12 và 18,em đều test bằng elisa,kq đều âm tính,em cũng bị viêm họng,viêm xoang,nổi hạch bẹn,thời tiết thay đổi là lại viêm họng,đi khám bs cũng bảo viêm abidan mãn tính,viêm dạ dày, em còn bị mụn rộp ở đầu gối tuần thứ 16,chẳng biết là stress hay bị làm sao nữa,em đang đợi đủ 6 tháng đi test lại

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình chắc chắn hoa hồng xanh bi trào ngươc thuc quản da day roi.do là nguyen nhan của viêm họng day.bạn đi nội soi va uông thuoc sẽ hết viêm họng

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    mình cũng xét nghiệm 12 tuần AT và 5 tháng AT rồi, bạn yên tâm đi

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    5 tháng thì ok đi bạn,mổ voi mà ăn mừng ,kaka

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhưng vẫn còn lo lắm các anh à . như bạn bignomis có những xét nghiêm thật trai chiều nhau , lúc XN = pp này thi (-) lúc XN =pp khác thi (+) , em cũng có đọc bìa viết của bạn ý . giờ lỡ em đổi pp XN thì nó laicho ra DT thì sao hix , em lo quá à . . vì em chỉ XN Anti Hiv à . mà ở đó ko có các loại XN khác . với lại cho dù đã > 5 tháng từ khi có nguy cơ nhưg triệu chứng vẫn còn . ko làm sao hết dc . đúng là ám ảnh .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    nhưng vẫn còn lo lắm các anh à . như bạn bignomis có những xét nghiêm thật trai chiều nhau , lúc XN = pp này thi (-) lúc XN =pp khác thi (+) , em cũng có đọc bìa viết của bạn ý . giờ lỡ em đổi pp XN thì nó laicho ra DT thì sao hix , em lo quá à . . vì em chỉ XN Anti Hiv à . mà ở đó ko có các loại XN khác . với lại cho dù đã > 5 tháng từ khi có nguy cơ nhưg triệu chứng vẫn còn . ko làm sao hết dc . đúng là ám ảnh .
    Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể dùng trong kỳ thuật Test nhanh,phương châm test này ( thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót ) loại trừ âm tính giả.Trừ khi bạn chưa đủ thời gian để xét nghiệm,nếu đủ thời gian thì yên tâm khi âm tính.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể dùng trong kỳ thuật Test nhanh,phương châm test này ( thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót ) loại trừ âm tính giả.Trừ khi bạn chưa đủ thời gian để xét nghiệm,nếu đủ thời gian thì yên tâm khi âm tính.
    như vậy pp này xét nghiệm này nếu sau nguy cơ >3 tháng là yên tâm hả anh ? . em XN ở thời điểm 2,3,4,5 tháng sau nguy cơ đều Âm = pp Anti hiv là hoàn toàn yên tâm pk a ? và em có cần phai xét nghiệm = pp khác ko ? . nếu điều đó là cần thiết thì em sẽ tìm BV nào có test Elisa, hay detamin 1/2 .

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    5 tháng âm bằng pp nào cũng mổ trâu mà ăn đi,lo j nữa bạn

Thông tin về chủ đề này