Trang 17 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 340 của 1712

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Nam Xem bài viết
    hành vi 1 :
    hic,em vứa vào quán nét,tự nhiên anh chủ quán lại gân máy em ngồi chĩnh màn hình,anh ấy lấy tay xượt qua mặt em,chì lên màn hình xong rụt tay lại,sau em nhìn lại thấy tay anh ấy có vết thuơng đang rĩ máu,màu đỏ máu tượi,lúc đó em ko để ý nên ngồi yên,huhu,liệu máu có vào mắt em ko,hay máu đã vào mắt em mà e ko biết,huhu, tay anh ấy vụt qua rat gần mắt em
    hành vi 2, anh chị cho em hòi,đã có ai đi đường mà bị máu bắt vô mắt từ nguoi đi truoc nhiễm hiv chưa,có ai mà đang chảy máu,di duong để máu chảy ra ngoài văng vào mắt nguoi đi truoc ko,
    .huhu, mong anh chị chia sẽ để em bớt hoang tuong voi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

các chú cứu cháu với => cháu bị đấm vào mắt+ nghi ngờ kim tiêm đâm+ máu rơi vào mắt

thứ 1 :
    Sáng nay cháu đi học, cháu đang di xe thì bi 1 ông đâm phài,cháu chửi nguoi ta,ông kia đấm vào mắt cháu,đau quá,cháu ko biết là tay ông đo có chảy máu ko,chau co nguy co hiv ko/

thứ 2:
    mắTrong lúc đứng chờ xe buyt,có 1 nguoi xăm trổ đây mình di ngang qua cháu,tay bên phải cầm lái,còn tay ben trái hinh nhu dang chảy máu,lúc do cháu lai dang cúi xuong đường để cài lai giép,quay lên thay 1 cai gi do bay vào mắt cháu,chau so máu cùa nguoi kia roi vao mắt

thứ 3:
    cháu ra bụi chuối sau truong thấy tầm 20 cái kim tiem cùa ngien chích xong cắm vào thân cay,cháu di qua thay cái gì nhói duoi chan,lieu có phải cháu dẫm phài kim ko

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi bui duc truong Xem bài viết
    thứ 1 :
    Sáng nay cháu đi học, cháu đang di xe thì bi 1 ông đâm phài,cháu chửi nguoi ta,ông kia đấm vào mắt cháu,đau quá,cháu ko biết là tay ông đo có chảy máu ko,chau co nguy co hiv ko/

thứ 2:
    mắTrong lúc đứng chờ xe buyt,có 1 nguoi xăm trổ đây mình di ngang qua cháu,tay bên phải cầm lái,còn tay ben trái hinh nhu dang chảy máu,lúc do cháu lai dang cúi xuong đường để cài lai giép,quay lên thay 1 cai gi do bay vào mắt cháu,chau so máu cùa nguoi kia roi vao mắt

thứ 3:
    cháu ra bụi chuối sau truong thấy tầm 20 cái kim tiem cùa ngien chích xong cắm vào thân cay,cháu di qua thay cái gì nhói duoi chan,lieu có phải cháu dẫm phài kim ko
    BQT sẽ chuyển bài này về topic này trong 30p nữa:
    Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Exicter (29-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    cháu đang di xe thì bi 1 ông đâm phài,cháu chửi nguoi ta,ông kia đấm vào mắt cháu,đau quá,cháu ko biết là tay ông đo có chảy máu ko,chau co nguy co hiv ko/

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi bui duc truong Xem bài viết
    cháu đang di xe thì bi 1 ông đâm phài,cháu chửi nguoi ta,ông kia đấm vào mắt cháu,đau quá,cháu ko biết là tay ông đo có chảy máu ko,chau co nguy co hiv ko/
    Ko nói nhiều. BQT sẽ chuyển bài theo đúng quy định cho câu hỏi suy diễn và hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại điễn đàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ko nói nhiều. BQT sẽ chuyển bài theo đúng quy định cho câu hỏi suy diễn và hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại điễn đàn
    và có 1 nguoi xăm trổ đây mình di ngang qua cháu,tay bên phải cầm lái,còn tay ben trái hinh nhu dang chảy máu,lúc do cháu lai dang cúi xuong đường để cài lai giép,quay lên thay 1 cai gi do bay vào mắt cháu,chau so máu cùa nguoi kia roi vao mắt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cán phải bơm kim tiêm

Tối thứ 2 trên đường đi học về con có cán ngang 1 bơm kim tiêm trên đường đi (con đi xe đạp). Con đường đó có rất nhiều người chích ma túy, và con nghi bơm kim tiêm này có máu HIV. Tình cờ lúc con cán qua có giọt nước rơi vào mắt, con không xác định được đó là nước mưa hay nước từ vũng nước xung quanh bơm kim tiêm văng lên, vì lúc đó vừa mưa xong (hay đang còn lâm râm mưa con cũng không nhớ rõ). Xét trường hợp đó là giọt nước xung quanh bơm kim tiêm thì con có bị nguy cơ phơi nhiễm HIV không ạ, vị con được biết là HIV trong nước có thể sống được 2~7 ngày. Hiện con đang rất hoang mang, con có nói với ba mẹ thì bị ba mẹ mắng : " Mày rãnh quá, mày bị hoang tưởng à" . Mong các anh chị cô chú cho con lời khuyên.
    Ngay sáng hôm sau, con bị nóng sốt và mệt moi kèm theo ớn lạnh trong người. Con không biết do virus HIV tấn công vào người hay là do con dầm mưa hoặc lo nghĩ sầu não về vụ bơm kim tiêm quá nên lâm bệnh nữa, con lo quá các cô chú ơi >.<.

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi kellydomtap Xem bài viết
    Tối thứ 2 trên đường đi học về con có cán ngang 1 bơm kim tiêm trên đường đi (con đi xe đạp). Con đường đó có rất nhiều người chích ma túy, và con nghi bơm kim tiêm này có máu HIV. Tình cờ lúc con cán qua có giọt nước rơi vào mắt, con không xác định được đó là nước mưa hay nước từ vũng nước xung quanh bơm kim tiêm văng lên, vì lúc đó vừa mưa xong (hay đang còn lâm râm mưa con cũng không nhớ rõ). Xét trường hợp đó là giọt nước xung quanh bơm kim tiêm thì con có bị nguy cơ phơi nhiễm HIV không ạ, vị con được biết là HIV trong nước có thể sống được 2~7 ngày. Hiện con đang rất hoang mang, con có nói với ba mẹ thì bị ba mẹ mắng : " Mày rãnh quá, mày bị hoang tưởng à" . Mong các anh chị cô chú cho con lời khuyên.
    Ngay sáng hôm sau, con bị nóng sốt và mệt moi kèm theo ớn lạnh trong người. Con không biết do virus HIV tấn công vào người hay là do con dầm mưa hoặc lo nghĩ sầu não về vụ bơm kim tiêm quá nên lâm bệnh nữa, con lo quá các cô chú ơi >.<.
    Bạn bị ba mẹ mắng như vậy là quá đúng, vì bạn chỉ là lo lắng vớ vẩn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tại tự nhiên ngay hôm sau con bị bệnh nên con sợ là bị virus tấn công.
    Với lại đó giờ con tính con hay lo lắm, ba mẹ nói mày mà làm bác sĩ chắc mày nói bệnh nhân chết hết

Cảm ơn
    596
    Tại tự nhiên ngay hôm sau con bị bệnh nên con sợ là bị virus tấn công.
    Với lại đó giờ con tính con hay lo lắm, ba mẹ nói mày mà làm bác sĩ chắc mày nói bệnh nhân chết hết
    Bị bệnh thì đi khám bệnh chứ sao lại nghĩ đến HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bị bệnh thì đi khám bệnh chứ sao lại nghĩ đến HIV.
    Tại con cán ngay bơm kim tiêm rồi có giọt nước rơi trúng mắt nước. Nên con mới liên tưởng ><

Cảm ơn
    596
    Tại con cán ngay bơm kim tiêm rồi có giọt nước rơi trúng mắt nước. Nên con mới liên tưởng ><
    Đi xe cán qua kim tiêm chứ đâu phải bị kim tiêm đâm vào chân?? Còn giọt nước thì dù nước gì cũng không có nguy cơ với HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vâng! con cảm ơn. Con hết lo rồi, tại cứ nghĩ là con virus nó ở trong nước rồi bắn vào mắt con rồi con bị nhiễm HIV. Từ tối đến giờ con cứ nằm lo nghĩ mãi, không thể yên nghĩ dưỡng bệnh được

Cảm ơn
    2,578
    BQT sẽ chuyển chủ đề này về topic này trong vòng 30 Phút nữa:
    Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Em hơi lo, anh chị cho em ý kiến.

Chuyện xảy ra vào tối hôm qua, em đi đám tang nhà bạn thì gặp toàn chuyện không đâu. Em đang ngồi trong bàn chung với các bạn, bàn kế bên đang làm sòng bài, chuyện chẳng có gì đáng nói nếu như không có hai bạn nghiện ma túy thuộc hàng tai tiếng ở xã em đến "chơi", em ngồi quay lưng với bàn kế bên, hai bạn đó đứng phía sau lưng em thì đột nhiên chúng nó gom hết tiền cược trên bàn rồi bỏ chạy ra, em nghĩ tụi nó "hỏa" quá rồi nên làm liều, lúc đó em có quay ngước nhìn lên nghe mắt hơi còm cộm, thằng giật tiền có cầm cây xăm gạo dọa rằng ai chống là nó đâm, thằng còn lại thì em không để ý nhưng nó chạy phía sau. Em thấy hoảng quá chỉ sợ nó cầm kim tiêm đâm và làm văng vào mắt mình thì nguy anh chị ạ. Giờ em không biết phải làm sao nữa. xui thật. Có khi nào em bị nhiễm HIV từ vụ việc này không ạ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    59
    Hiv ko lây qua như điều bạn kể !!! Bạn có thể yên tâm !!!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi yeu doi Xem bài viết
    Chuyện xảy ra vào tối hôm qua, em đi đám tang nhà bạn thì gặp toàn chuyện không đâu. Em đang ngồi trong bàn chung với các bạn, bàn kế bên đang làm sòng bài, chuyện chẳng có gì đáng nói nếu như không có hai bạn nghiện ma túy thuộc hàng tai tiếng ở xã em đến "chơi", em ngồi quay lưng với bàn kế bên, hai bạn đó đứng phía sau lưng em thì đột nhiên chúng nó gom hết tiền cược trên bàn rồi bỏ chạy ra, em nghĩ tụi nó "hỏa" quá rồi nên làm liều, lúc đó em có quay ngước nhìn lên nghe mắt hơi còm cộm, thằng giật tiền có cầm cây xăm gạo dọa rằng ai chống là nó đâm, thằng còn lại thì em không để ý nhưng nó chạy phía sau. Em thấy hoảng quá chỉ sợ nó cầm kim tiêm đâm và làm văng vào mắt mình thì nguy anh chị ạ. Giờ em không biết phải làm sao nữa. xui thật. Có khi nào em bị nhiễm HIV từ vụ việc này không ạ?
    Bạn nên vào viện tâm thần kinh điều trị tâm lý đi. HIV không bị mà bị thần kinh nặng đấy.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi yeu doi Xem bài viết
    Chủ đề này sẽ được chuyển về đây sau vài phút nữa:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

đi xét ngiệm HIV ngi ngờ bị máu của ng xét ngiệm bắn vào mắt

cách đây 1 tháng em có đi ms và đc cô nhân viên oralsex và em có cho tay vào âm đạo của cô ấy. sau đó 5 ngày em cảm thấy tiểu buốt và mệt mỏi nên có ngi ngờ bị nhiễm HIV. sau đó 2 tuần em có đi xét ngiệm HIV combo thì nhận đc kết quả âm tính. em biết hành vi của em nguy cơ ko cao vì dương vật của em và tay em ko trầy xước gì và sau đó em có rửa lại bằng xà phòng. cũng ko có gì đáng nói nếu như hôm đó lúc đi xét ngiệm em cảm thấy bị 1 giọt nc rất nhỏ bắn vào mắt đúng lúc anh bác sĩ lấy máu vứt đầu kim tiêm vào hộp đựng. lúc đó em chỉ ngĩ là trời mưa (vì sáng đó có mưa). nhưng sau khi về nhà lại cảm thấy rất hoang mang, ko biết có phải bị máu bắn vào ko. em có hỏi thì bác sĩ ở đấy bảo anh đấy test nhanh âm tính. hôm xét ngiệm em có nói chuyện vs anh ấy và đc biết anh ấy xét ngiệm khoảng 6 7 tuần gì đấy, và trc đấy hình như cũng đã xét ngiệm và âm tính rồi (nhưng ko rõ mấy tuần)
    vậy mong anh chị trên diễn đàn có thể tư vấn cho em về nguy cơ của em đc ko ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi minhsekhongsao Xem bài viết
    cách đây 1 tháng em có đi ms và đc cô nhân viên oralsex và em có cho tay vào âm đạo của cô ấy. sau đó 5 ngày em cảm thấy tiểu buốt và mệt mỏi nên có ngi ngờ bị nhiễm HIV. sau đó 2 tuần em có đi xét ngiệm HIV combo thì nhận đc kết quả âm tính. em biết hành vi của em nguy cơ ko cao vì dương vật của em và tay em ko trầy xước gì và sau đó em có rửa lại bằng xà phòng. cũng ko có gì đáng nói nếu như hôm đó lúc đi xét ngiệm em cảm thấy bị 1 giọt nc rất nhỏ bắn vào mắt đúng lúc anh bác sĩ lấy máu vứt đầu kim tiêm vào hộp đựng. lúc đó em chỉ ngĩ là trời mưa (vì sáng đó có mưa). nhưng sau khi về nhà lại cảm thấy rất hoang mang, ko biết có phải bị máu bắn vào ko. em có hỏi thì bác sĩ ở đấy bảo anh đấy test nhanh âm tính. hôm xét ngiệm em có nói chuyện vs anh ấy và đc biết anh ấy xét ngiệm khoảng 6 7 tuần gì đấy, và trc đấy hình như cũng đã xét ngiệm và âm tính rồi (nhưng ko rõ mấy tuần)
    vậy mong anh chị trên diễn đàn có thể tư vấn cho em về nguy cơ của em đc ko ạ
    Bạn chỉ suy diễn hoang tưởng thôi.

Trang 17 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này