Trang 42 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 32404142434452 ... CuốiCuối
Kết quả 821 đến 840 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Thienthien's Avatar
    Cảm ơn
    41

Đụng chung đồ

Nãy con có để xe khoá cổ ở ngay nhà con, có a kia bị H ở trong xóm đi ra đụng vào tay cầm. Rồi con lỡ đụng vào liền thì có sao k chú. lỡ tay a đó chảy máu hay vết thương hở rồi đụng vào tay cầm rồi con đụng vào ngay thì có nguy cơ k ạ?

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Meoi's Avatar
    Cảm ơn
    16
    anh chị cho em hỏi vấn đề này
    3 Tuần trước em có đi nhà vệ sinh công cộng, em có để điện thoại của mình lên nắp thùng rác đề giấy vệ sinh, sau khi đi vệ sinh xong em có cầm lên và vô tình để điện thoại lên miện. không biết có bị lây sùi mào gà từ cái điện thoại và thùng rác không sj

Nhóm Cần Tư Vấn Cohangxom's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị cho em xin phép hỏi thêm câu, tối qua em đi nhậu say thì ra vườn của nhà hàng nôn, lúc nôn xong thì mắt em cay xè, mắt đỏ hoe với nước mặt chảy nhiều ạ, lúc ý ở ngoài trời tối em dụi mắt không biết là có phải máu không ạ.
    Lần sửa cuối bởi Cohangxom, ngày 04-10-2019 lúc 09:48.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Manhme's Avatar
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

Mặc chung quần sịp

Hôm nay tắm xong thì em không thấy quần lót của em đâu, em ra hỏi thằng bạ em ở dưới quê lên thì thấy nó mặc nhầm, em bắt nó cởi ra rồi em mặc luôn. Em thì bị xước dvat và phần mông có vết thương chảy máu do bị quệt vào giá treo quần áo dài bằng đốt ngón tay. Không biết em có bị lây nhiễm HIV hay STDs gì không ạ??

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng khontontai's Avatar
    Cảm ơn
    2

Bị người xì mũi vào mặt

Nay em có đi nhậu với mấy người bạn, em ngồi canh một anh bạn, anh ấy có một vết loét ở môi to gần bằng hạt đậu đỏ, vs anh ấy bảo có một vết trong mũi. Em thấy anh ấy cứ cho tay sờ vào môi vs sờ vào vết trong mũi.
    Tự nhiên anh ý quay sang bên em xì mũi cái em cảm thấy có nước bắn vào mắt, mũi miệng của em. Không biết anh ấy có chảy máu mũi khi sờ vào vết ở trong mũi không nữa. Như thế em có sao không ạ??

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

Tay dính máu xong hút thuốc

Hôm nay em qua phòng bạn em chơi, lúc đó bạn em đang sửa đồ thì vô tình bị dao cứa vào tay chảy máu.Nó lấy tay bên không bị bịt lại với lau máu đi. Sau nó châm thuốc lá cho em hút, em với nó hút chung vài hơi rồi nó đưa em hút luôn. Em tưởng nó hết chảy máu rồi nên vô tư hút. Nhưng lúc sau khi hút thì thấy nó lấy giấy láu tay thì vẫn thấy máu tươi ạ. không biết lúc em có dính máu ở đầu lọc thuốc lá không vì nó châm thuốc cho em và hút chung vài lần. Môi và lưỡi của em do em mới ốm dậy nên bị lở loét ra ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng. tuvanvehiv's Avatar
    Cảm ơn
    7

Sợ uống nhầm ống hút

Cho em hỏi miệng em bị có mấy vết xước do nhiệt miệng, với lại có mấy chỗ tróc tróc da do ăn đồ nóng. nay đi ăn với đồng nghiệp. Em có uống chung li nước. Mỗi đứa một ống hút riêng. Nhưng lúc nó đem lên em không biết cái nào của mình, nó hút một cái em hút cái còn lại. Nếu chẳng may hút nhầm ống hút của nó ( trong trường hợp nó có máu trong miệng) thì có nguy cơ không ạ. Em cũng có quan sát kỹ khoảng vài giây mà không thấy ống hút có máu, nhưng em sợ có máu mà em không biết ạ.

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

vết thương dính máu, dịch sinh dục từ quần áo

Nay ở chỗ làm em có đi giặt quần áo cho mọi người, có một nhà anh chị nọ nhờ em bỏ giúp quần áo của họ vào máy giặt. Em có lấy tay cầm quần áo của họ rồi cho vào máy giặt,do máy giặt nhiều quá nên em lấy tay dí xuống, lúc dí quần áo xuống thì em thấy tay em ướt ở mấy ngón tay. Không biết là máu kinh của chị vợ hay là dịch sinh dục của họ dính vào tay em nữa. Do nhà kho chỗ giặt quần áo tối lắm nên em không biết là gì dính vào tay, dính nhiều chứ không phải 1,2 giọt ạ. Ngón tay em thì bị cái gai đâm vào có vết thương hở ạ,vết thương khoảng 0.4 cm . Không biết em có làm sao không nhưng em biết anh chồng bị vấn đề về gan không biết có phải bị viêm gan không nữa??
    Lần sửa cuối bởi Manhme, ngày 01-11-2019 lúc 21:45.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng khontontai's Avatar
    Cảm ơn
    2

Máu trên thức ăn

Nay em đi ăn cơm bụi với mấy người khác, em thấy đĩa thịt luộc có miếng thịt dính vết đỏ máu ở trên miếng thịt. Em sợ không dám gắp rồi thì đang ngồi ăn thì có người gắp cho em, nhưng không để ý em ăn miếng thịt luôn. Ăn xong em mới nhớ là em thấy vết máu trên mấy miếng thịt. Không biết là lúc thái thịt thì người thái có bị đứt tay không nữa ạ?? Hay là ai dính máu rồi dính vào đó ạ.
    Chắc chắn là em thấy vết máu ở trên đó ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn Cohangxom's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Bị người đang đánh răng nhổ nuớc bọt vào mắt,mũi,miệng

Mọi người cho em hỏi, em ở nhà trọ nên có nhiều người ở. Lúc tối em đang ở trong bếp thì đi ra ngoài, có anh đánh răng đứng ngay ở cửa nên lúc em đi ra thì anh ấy có nhổ nước bọt bắn đầy mắt,mũi, miệng của em. Lúc em nghe thấy anh ý xúc miệng mấy lần nhưng anh ấy vẫn đánh răng tiếp, lúc em bước ra thì anh ấy vừa đưa bàn chải ra khỏi miệng rồi nhổ nước bọt ra. Em không biết trong nước bọt đó có máu không vì em thấy mắt cay cay ạ. Vì em thấy hầu như ai đánh răng thì cũng bị chảy máu ạ

Nhóm Cần Tư Vấn niemvuimoi's Avatar
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Tối qua e có đi đưa đồ cho bạn gái mới quen, e đậu xe và ngồi trên xe đợi bạn đó ra và đưa tận tay, lấy xong bạn ấy có đưa tay lên kiểu chạm vào nhẹ vào mặt em, e có mang khẩu trang nên ko tiếp xúc trực tiếp vào mặt e đc, ko biét lúc đó bạn ấy tính sờ má e kiểu chọc hay là có đâm chích gì vào mặt em ko, về nhà e nhớ có nặn mụn ngay cái vùng của bạn đó sờ vào và 1 tí e lên soi gương thì có 1 chấm đỏ ko biết phải do nặn mụn ko hay do bạn kia đã làm gì đó lên mặt e

Nhóm Cần Tư Vấn niemvuimoi's Avatar
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Tối qua e có đi đưa đồ cho bạn gái mới quen, e đậu xe và ngồi trên xe đợi bạn đó ra và đưa tận tay, lấy xong bạn ấy có đưa tay lên kiểu chạm vào nhẹ vào mặt em, e có mang khẩu trang nên ko tiếp xúc trực tiếp vào mặt e đc, ko biét lúc đó bạn ấy tính sờ má e kiểu chọc hay là có đâm chích gì vào mặt em ko, về nhà e nhớ có nặn mụn ngay cái vùng của bạn đó sờ vào và 1 tí e lên soi gương thì có 1 chấm đỏ ko biết phải do nặn mụn ko hay do bạn kia đã làm gì đó lên mặt e ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Anh chị tư vấn dùm em ạ

Chuyện là trưa nay e đi học chạy xe ngoài đường lớn thì có 2 3 tia nuớc gì nhỏ nhỏ bắn vào người và dính vào trước kiếng cận đag mang trên mắt của em, và lúc đó hình như là 1 cặp nam nữ đang chở nhau đằng trước mặt e luôn ạ, tới trường e tháo kính ra coi thì thấy dính 1 giọt li ti nhưng sờ vào thì nhầy nhầy như rì mũi chảy ra bị khô lại ấy ạ, trên áo khoác e cũng dính 1 vết, nó khô lại sờ vào cũng nhầy nhầy, liệu lỡ nước mũi đó có bắn giọt nào vào mắt em ko ạ, nếu có thì có sao ko anh chị, lỡ ng đó bị hiv thì sao...

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng dungvicent's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Các anh ơi huhu .Lúc nãy em vừa ăn cơm gà thì tự nhiên các vết nhiệt miệng ấy nó xót và nó chảy máu. Mà em đang ăn gà chiên thì nhìn thấy miếng gà và cái hộp dính máu . Em có nguy cơ gì không anh. Cái vết này lâu lành quá các anh ơi Huhu

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng dungvicent's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Khi em ăn em nhìn thấy môi chảy máu rồi em chay vao toilet xúc và rửa môi

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phuc Nguyen's Avatar
    Cảm ơn
    7

Sợ máu bắn ra khi đi xét nghiệm

Chào anh chị
    Sáng nay em đi khám bệnh, bác sĩ chỉ định xét nghiệm máu, khi vào phòng lấy máu em ngồi chờ, chỗ em ngồi đối diện với bàn y tá lấy máu, cách khoảng 1m. Lúc đó em thấy y tá đâm kim lấy máu cho người trước, em thì ngồi đối diện nên em sợ máu của người trước bắn ra dính vào mặt em. Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Phuc Nguyen Xem bài viết
    Chào anh chị
    Sáng nay em đi khám bệnh, bác sĩ chỉ định xét nghiệm máu, khi vào phòng lấy máu em ngồi chờ, chỗ em ngồi đối diện với bàn y tá lấy máu, cách khoảng 1m. Lúc đó em thấy y tá đâm kim lấy máu cho người trước, em thì ngồi đối diện nên em sợ máu của người trước bắn ra dính vào mặt em. Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn.
    Bạn đang hoang tưởng

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chào anh chị
    Lo lắng tào lao mía lao quá bạn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phuc Nguyen's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Dạ vậy là không có nguy cơ hả anh, em sợ máu bắn ra trong lúc lấy máu đó anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ vậy là không có nguy cơ hả anh, em sợ máu bắn ra trong lúc lấy máu đó anh
    Bạn lo lắng kiểu vớ vẩn thôi.

Trang 42 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 32404142434452 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này