Trang 46 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 36444546474856 ... CuốiCuối
Kết quả 901 đến 920 của 1655

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Dạ cho em hỏi!

Chuyện là sáng nay em có đi mua đồ, và trên ngón tay em có vết tróc da , có chảy máu, và chưa lành hẳn, lúc thối tiền thì người bán có vô tình quẹt tay người ấy chạm vào tay em . Em chỉ muốn hỏi là, nó nằm ngoài câu hỏi của em . là nếu tay 1 người chạm vào vết thương như thế có lây nhiễm không ảnh , nếu vô tình tay của người chạm có máu.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng 9991000bbdd's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng!!

Dạ mấy anh ơi , chuyện là chiều ngày hôm nay em có đi ra đường chơi, khi bước xuống xe , em thấy 1 người xách cái bao lướt ngang qua em , đáng đi theo em nhớ hơi vội vã, em không chắc nữa! Lúc đấy em chỉ nhìn thấy người đó đi tiếp, sau đó em bước vào chỗ hẹn với bạn em ! Lúc đấy em nhớ là không có cảm giác đau ! Em cũng không nói người đấy làm gì em , chỉ là lúc sau lưng em không để ý nữa! Em hơi lo vì người ấy cầm cái bao , dáng vẻ đi theo em nhớ là cầm cái bịch, hơi vội, hoặc là do em tưởng tượng, lúc em không để ý, nên không chắc cái cảm giác lúc đấy nữa!

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng 9991000bbdd's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Đau nhức chân !

Anh ơi , mấy hôm trước mắt cá chân của em khi đụng tay vào nó nhức, đến hôm nay chạm vào nó còn nhức, đến hôm nay ngày đầu gối của em khá đau, nhất là lúc đi lên xuống cầu thang ! Cho em hỏi, đau nhức chân như vậy có phải là triệu chứng của hiv không anh ?? Nó nhức nhức chân em khó chịu quá

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Webcauhoi99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Đi ngoài đường

Dạ chuyện là trưa ngày hôm qua em có ra ngoài mua ít đồ, lúc đứng mua , em có cảm giác sau cổ em nó nhói lên 1 cái, y như có gì đó châm vào da em vậy, em có lấy tay sờ thử sau cổ , em sờ đại xung quanh , thì không có chảy máu, em sờ xung quanh thôi chứ không kiểm tra kỹ! Xung quanh chỉ là người đi đường và người chạy xe , người buôn bán xung quanh đấy thôi , em không biết sao nữa, bỗng dưng em thấy nhói lên ở cổ như cái gì đó châm nhẹ vào cổ em ấy

Cảm ơn
    0

Em muốn hỏi?

Tay em vô tình bị dao quẹt chảy máu, lúc nãy em có đi mua đồ ngoài đường, lúc người bán hàng đưa đồ cho em , thì tay em có vô tình chạm phải tay người ấy, cho em hỏi, trường hợp tay có vết thương, tay người mình vô tình chạm trúng, cũng có vết thương chảy máu thì có nguy cơ không anh ?

Cảm ơn
    0

Post Lo lắng!!!!

Anh ơi , lúc chiều em có post 1 bài về chuyện tay em bị chảy máu, em có đi cắt tóc, thì trên thành ghế với cái khăn chống dính tóc, em có chạm vào, nếu có máu thì sao anh =((( em lo quá anh ơi , tại em không xài băng keo cá nhân , mà quẹt tay vào tùm lum thứ, trong khi tay còn đang chảy máu

Cảm ơn
    0
    Em xin lỗi vì đã làm phiền, nhưng em lo lắm anh ơi

Cảm ơn
    0

Post Mấy anh cho em hỏi???

Bị móng tay quẹt chảy máu, tróc da sâu có nguy cơ lây nhiễm không anh ??

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Nổisợ_HIV's Avatar
    Cảm ơn
    0

Sợ dạp trúng máu do chân bị nứt

Xin nhờ anh tuấn và BQT tư vấn giúp em.
    Cho em hỏi trường hợp này của em có khả năng nhiễm HIV không ạ, em để đôi dép ở trước cửa nhà, em không biết có ai đi ngang qua đạp vô đôi dép của em không, em chỉ sợ người ta ở ngoài đường có đạp trúng máu, rồi đi ngang nhà em đạp vô dép em, cỡ 3 phút sau em mang dép nhưng chân em lại đang có vết nứt , cho em hỏi 3 phút như vậy thì máu có dính trên dép đã khô chưa ạ.

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Nổisợ_HIV Xem bài viết
    Xin nhờ anh tuấn và BQT tư vấn giúp em.
    Cho em hỏi trường hợp này của em có khả năng nhiễm HIV không ạ, em để đôi dép ở trước cửa nhà, em không biết có ai đi ngang qua đạp vô đôi dép của em không, em chỉ sợ người ta ở ngoài đường có đạp trúng máu, rồi đi ngang nhà em đạp vô dép em, cỡ 3 phút sau em mang dép nhưng chân em lại đang có vết nứt , cho em hỏi 3 phút như vậy thì máu có dính trên dép đã khô chưa ạ.
    không có nguy cơ bạn

Thành Viên Mới Doigiay999's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Em có điều muốn hỏi ạ?

Dạ chuyện là sáng nay , em có công việc nên ra ngoài, lúc ra ngoài em có đi mua đồ, lúc chờ xếp hàng, em đứng đằng trước người kia , thì lúc em lo nhìn quầy tính tiền, thì có cảm giác cánh tay trái của em như bị châm , không quá đau tới mức phải la lên , em mới để ý là người đằng sau họ vô tình quẹt trúng, em nghĩ thế, vì lúc người ta mới vừa quẹt trúng tay em , là em quay người lại nhìn liền, nhưng em không chắc là người ta quẹt cái gì, vì lúc quẹt trúng, em thấy cánh tay mình nhói nhẹ như kiến cắn , lúc đấy em mặc áo khoác+ áo dài tay , nên không tiện kéo áo lên xem , lát sau đấy em có vào nhà vệ sinh kiểm tra , cách cũng khoảng hơn nửa tiếng, em lo là nếu quẹt chảy máu, thì trong tầm đấy máu cũng đã khô , lúc em kiểm tra thì thấy có 1 nốt tròn tròn , máu chảy thì không có, vì đã hơn nửa tiếng, nên em không chắc nữa! Em lo bị quẹt vật gì đấy vào người quá mấy anh ơi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Quẹt xước gây chảy máu

xin chào anh tuấn và BQT ạ
    Hôm nay em có vào ngân hàng giao dịch, khi em ra về thì lúc dắt xe ra vô tình ngón tay cạ trúng tay cầm xe kế bên bị xước 1 đường ở ngón tay dài khoản 2mm, có rỉ máu, em không biết bị cạ trúng cái gì, và cũng ko biết xe đó để ở đó lúc nào được bao lâu rồi, cho em hỏi em có nguy cơ HIV và cần dùng PET không ạ. em hơi bị hoan mang.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Dkdangky999i's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Nghi ngờ bị kim tiêm quẹt

Dạ chuyện là trưa nay em có đi ra đường, dưới đất có 1 miếng băng keo cá nhân có máu, vì mãi lo bước qua cái băng kéo ấy, không để ý, thì có 1 anh chạy xe tới la lên , rồi ảnh thắng xe lại, vì không để ý, nên lúc ảnh thắng lại la lên , em mới giật mình quay người lại, vì lúc đấy giật mình nên cảm giác êm lúc đó cũng không rõ nữa! Sau đấy ảnh chạy đi tiếp, em có vô nhà vệ sinh kiểm tra người, thì thấy vết đỏ đỏ, cho em hỏi, nếu quẹt kim ngang , không đâm sâu , chỉ trầy, thì làm sao biết được để kiểm tra , với lại lúc giật mình, em không để ý nữa, nếu kim đâm sâu thì chắc chắn chảy máu, còn nếu kim quẹt thì sao ạ, nó chỉ trầy thì có nguy cơ không , và nếu kim quẹt có thật sự chảy máu nhiều không,

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Dkdangky999i Xem bài viết
    Dạ chuyện là trưa nay em có đi ra đường, dưới đất có 1 miếng băng keo cá nhân có máu, vì mãi lo bước qua cái băng kéo ấy, không để ý, thì có 1 anh chạy xe tới la lên , rồi ảnh thắng xe lại, vì không để ý, nên lúc ảnh thắng lại la lên , em mới giật mình quay người lại, vì lúc đấy giật mình nên cảm giác êm lúc đó cũng không rõ nữa! Sau đấy ảnh chạy đi tiếp, em có vô nhà vệ sinh kiểm tra người, thì thấy vết đỏ đỏ, cho em hỏi, nếu quẹt kim ngang , không đâm sâu , chỉ trầy, thì làm sao biết được để kiểm tra , với lại lúc giật mình, em không để ý nữa, nếu kim đâm sâu thì chắc chắn chảy máu, còn nếu kim quẹt thì sao ạ, nó chỉ trầy thì có nguy cơ không , và nếu kim quẹt có thật sự chảy máu nhiều không,
    Không có sao.

Cảm ơn
    0
    Thật hả anh , em lo quá, tại người đấy là người em cũng không quen biết, lúc người ta chạy tới, thật sự là em không để ý, lúc đấy giật mình, nên chỉ ngơ ngơ nhìn người ta thôi , chắc do em lo lắng quá đúng không anh ! Tại nếu người ta đâm kim thì máu chảy phải nhiều với khá đau đúng không ạ, do lúc đấy giật mình không để ý cảm giác nên em hơi lo, vậy nếu quẹt kim thì cũng không có nguy cơ đúng không anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Thật hả anh , em lo quá, tại người đấy là người em cũng không quen biết, lúc người ta chạy tới, thật sự là em không để ý, lúc đấy giật mình, nên chỉ ngơ ngơ nhìn người ta thôi , chắc do em lo lắng quá đúng không anh ! Tại nếu người ta đâm kim thì máu chảy phải nhiều với khá đau đúng không ạ, do lúc đấy giật mình không để ý cảm giác nên em hơi lo, vậy nếu quẹt kim thì cũng không có nguy cơ đúng không anh
    Tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm nhé.

Cảm ơn
    0
    Dạ anh ơi , em xin phép hỏi ngoài lề được không anh ? Em thấy có mấy người da nổi cục cục màu trắng, mà nổi khắp cơ thể ấy, em không biết họ bị gì, em cũng không phải kì thị, mà là nếu ảnh biết thì cho em hỏi, những cục đó có lây không anh , tại lúc nếu họ rửa tay và vô tình vẩy nước trúng da của mình

Cảm ơn
    0
    Còn câu hỏi trước đó, em xin cảm ơn anh đã tư vấn cho em ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ anh ơi , em xin phép hỏi ngoài lề được không anh ? Em thấy có mấy người da nổi cục cục màu trắng, mà nổi khắp cơ thể ấy, em không biết họ bị gì, em cũng không phải kì thị, mà là nếu ảnh biết thì cho em hỏi, những cục đó có lây không anh , tại lúc nếu họ rửa tay và vô tình vẩy nước trúng da của mình
    Biết người ta bị gì mà lây hay không bạn.

Cảm ơn
    0
    Em cũng không biết ạ, chỉ là em thấy người ta có mấy nốt trắng trắng trên người

Trang 46 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 36444546474856 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này