Trang 48 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... CuốiCuối
Kết quả 941 đến 960 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Bienhoa's Avatar
    Cảm ơn
    22

Tay dính máu trên tờ tiền

A chị tư vấn dùm e với. E nhận tiền của 1 người, sau 30 giây e đưa tay lên bóp mụn to trên chán chảy máu, sau đó tay đó e có lau đi lau lại vết mụn đó. E giật mình nhìn lại tờ tiền có vết máu bị dính trến đó hình như còn mới.hình như tay e chạm vào máu đó. Như vậy e có nguy cơ ko ạ? E lo quá

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Bienhoa Xem bài viết
    A chị tư vấn dùm e với. E nhận tiền của 1 người, sau 30 giây e đưa tay lên bóp mụn to trên chán chảy máu, sau đó tay đó e có lau đi lau lại vết mụn đó. E giật mình nhìn lại tờ tiền có vết máu bị dính trến đó hình như còn mới.hình như tay e chạm vào máu đó. Như vậy e có nguy cơ ko ạ? E lo quá
    không có nguy cơ bạn

3. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Bienhoa (04-11-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8

Chân bị trầy da

Dạ chào ac . Nhờ ac tư vấn ạ chuyện là em có dắt xe ạ vướn chân chống bị trầy da trên ngón cái . Bị trầy da ạ em không nhìn thấy có máu . V có nguy cơ không ạ . Có phải vết thương hở không ạ . Mong ac giải đáp ạ
    Lần sửa cuối bởi Hoasen, ngày 04-11-2020 lúc 22:04.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hoasen Xem bài viết
    Dạ chào ac . Nhờ ac tư vấn ạ chuyện là em có dắt xe ạ vướn chân chống bị trầy da trên ngón cái . Bị trầy da ạ em không nhìn thấy có máu . V có nguy cơ không ạ . Có phải vết thương hở không ạ . Mong ac giải đáp ạ
    Mắc mớ gì nguy cơ bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Hoasen (04-11-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Dạ tại em thấy hơi rát rát. Là vết thương hở nhỡ chống nhầm phải gì thì sao ạ. E chỉ thắc mắc v thôi ạ . Chứ trầy da mà ko thấy có chảy máu anh ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hoasen Xem bài viết
    Dạ tại em thấy hơi rát rát. Là vết thương hở nhỡ chống nhầm phải gì thì sao ạ. E chỉ thắc mắc v thôi ạ . Chứ trầy da mà ko thấy có chảy máu anh ạ
    Bạn toàn lo lắng vớ vẩn, tự tìm hiểu kiến thức mà trang bị cho bản thân.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

Giặt đồ

Dạ chuyện là em em có giặt đồ chung sau đó phơi khoảng 5 tiếng rồi mặc . Lúc e gãi ngứa qua lớp quần đó vô tĩnh gãi chảy máu v có nguy cơ không anh gãi ở bẹn
    Và xin cho e hỏi là hiv nếu ngâm trong bột giặt 5 ph giặc rồi phơi hơi khô còn ẩm thì có tồn tại ko ạ.
    Lần sửa cuối bởi Thanhkyn, ngày 10-11-2020 lúc 09:35.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Dangkykyx999i's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Lụm tiền!

Anh ơi , chuyện là lúc nãy em có đi mua đồ ngoài đường, thì có ảnh kia từ đằng sau chạy lên kêu em rớt tiền kìa, em cũng quay lại nhìn, từ xa có tờ 2 ngàn , em không chắc là của em , vì lúc nãy tiền thối của em có 2 tờ 10 nghìn, còn tiền lẻ em chưa đếm! Lúc đấy em mới chạy lại nhặt tờ tiền lên , thì thấy ngón tay có cảm giác nhói nhẹ lên 1 cái, như kiểu kim tây vừa đâm nhẹ vào da ấy, cảm giác nhói khi em vừa chạm tay nhặt tờ tiền lên , hic em có sao không anh !

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Dangkykyx999i's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Tư vấn giúp em với!

Hồi sáng em đi vào bệnh viện khám, lúc xếp hàng, rất đông , thì sau lưng em có bị quẹt vào một vật gì đấy từ người đứng sau , lúc đấy có một người xin né qua cho đi ngang qua nữa, do mặc áo màu đen, nên em không kiểm tra được xem có chảy máu dính áo hay không, lúc quẹt trúng, em không là lên , chỉ là em chắc chắn có quẹt trúng cái gì đấy vào lưng em , em xoay người lại thì có người vừa đi ngang qua, và một người đứng sau lưng em , nếu người ta quẹt kim , thì có lớp áo đâu có quẹt được, và tỷ lệ lây nhiễm ít đúng không anh !! Và nếu đâm thì máu sẽ nhìu và gãy kim đúng không ạ! Em có đi khám rồi, kiểu bị rối loạn lo âu ám ảnh gì ấy! Hic, em nên bớt suy diễn, tưởng tượng lại đúng không ạ, với lại những gì em kể trên , có nguy cơ không anh =((( nếu quẹt kim có tỷ lệ lây nhiễm không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

Lo lắng kim tiêm

Dạ có khí nào bị đâm mà mình ko biết ko.ạ
    . Em đi đường vặng bị ng kia tạt ngang qua nhanh mà bề nhà thấy hơi ê ẩm nhờ bạn coi thì bảo kp thấy máu hay j . Mà trên áo.có vết như v.
    Cho em hỏi có khi nào.kim đâm mà ko chảy máu ko ạ . Em cảm ơn các anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Vết đó phải vết máu tươi ko ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Toàn lo lắng vớ vẩn.

Chủ đề: Tay có vết cắt không biết do đâu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    56

Ngửi đồ lót dơ

Em có ngửi quần lót mới thay của 1 anh ở phòng gym, ko biết có nguy cơ về bệnh tình dục stds và hiv ko ạ :((

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi thaithinh Xem bài viết
    Em có ngửi quần lót mới thay của 1 anh ở phòng gym, ko biết có nguy cơ về bệnh tình dục stds và hiv ko ạ :((
    Tham gia diễn đàn từ 2015 tới giờ thì đừng hỏi câu ngớ ngẩn quá bạn.

Cảm ơn
    22

Sợ máu dính vào mắt

Xin Chào các a chị diễn đàn. E có câu hỏi không biết mình có hoang tưởng hay kỳ thị không nữa mong anh chị thông cảm giúp e với. E hay bắt tay với mọi người nhưng sau đó lại có thói quen dụi mắt không bỏ được. E sợ tay mình dính máu rồi dụi mắt. Ac tư vấn dùm e trường hợp tay dính máu như thế nào mới có nguy cơ ạ?

Cảm ơn
    22

Dụi mắt sợ dính máu

A Tuấn và a chị ơi tư vấn dùm e với ạ.
    Vấn đề của e là e có nhận tiền của khách. Sau đó khoảng 30 giây e có dùng ngón tay chạm tiền dụi mắt khoảng 4 giây. E ko biết tay có dính máu hay không và nhiều hay ít từ tờ tiền. Giả sử người đó đứt tay sau đó chét máu hoặc chảy máu ra tờ tiền ạ.thì sau 30 giây còn khả năng lây nhiễm không ạ? Rất mong được ac tư vấn. Vì e hay gặp tình huống này. Mỗi lần vậy e lại lo lắng. E xin chân thành cảm ơn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Ghighighihihi99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Máu rơi vào mắt!

Dạ mấy anh chị ad cho em xin phép hỏi một câu ạ! Chuyện là em có phụ một người sửa sang lại cái tường nhà, người ấy có leo thang, em thì cũng leo lên , nhưng leo thấp hơn người đấy, 2 người đứng đối diện, lúc em ngước lên nhìn, thì có cái gì đấy rơi vào mắt, lúc đấy em hơi khó chịu mắt một chút, em có nhìn, thì thấy ngón tay người đấy hình như bị phỏng nhẹ, hình như có lột da! Cho em hỏi, nếu máu từ ngón tay người đấy rơi vào mắt em , máu tươi trên ngón tay, có nguy cơ lây nhiễm không ạ!

Thành Viên Mới Kyx2aaa99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Hỏi đáp!!!

Mấy anh ơi , chuyện là chiều hôm nay em có đi mua đồ ở một cửa hàng, lúc ghé vào quầy kia , trong quầy có hai người, em đứng giữa, lúc em vô tình đi ngang qua người kia , thì em cảm giác bị vật gì hơi nhọn và góc cạnh quẹt vào lưng , cảm nhận rõ luôn ạ! Hic , có khi nào là bị quẹt kim không anh , hay em vô tình quẹt vào cái gì đấy, em lo quá, lúc quẹt em cảm nhận rất rõ là bị quẹt vào lưng.

Cảm ơn
    22

Tay chạm dịch

E có thắc mắc mong ac tư vấn ạ
    NgónTay e có vết xước đang rỉ máu. E lấy ngón tay cầm vào tờ giấy dính dịch hay máu gì ướt ướt vì tối lên e không nhìn rõ trong thùng rác bệnh viện. Nếu đó là dịch hay máu của người có H vừa vứt thùng rác trước đó 5 _10 giây e có sao không a?

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    2

Sợ bị hiv

Chả là ngày hôm qua em có đi bar chơi vs anh em đội bóng, thì lúc đó chơi đc khoảng 2 tiếng thì em có ngà ngà say, cũng có đi giao lưu với mọi người quen trong quán bar đó ( không phải anh em trong đội bóng) thì e có bắt tay sau khi uống xong, kiểu như móng tay hay gì đó trên tay mấy người đó nhọn nhọn cứ quệt vào tay em, làm em lo quá ko biết có phải kim tiêm từ tay ng đó ko, xong rồi e có đi lại loanh quanh trên thềm nhà quán bar đó, e cứ thấy chân đau và nhói, e nhìn xuống thì e cưa tưởng tượng có kim tiêm dưới nền nhưng em vẫn sợ, em cũng không rõ có phải ai để kim tiêm ở dưới sàn nhà và vô tình em dẫm phải ko, rồi cả trên ghế ngồi nữa, e lo lắng quá ạ, khi đó sàn nhà trơn và lúc e ngồi e cũng vô tình đá chân vào cạnh bàn, khá đau và em cũng ko rõ là có ai gắn kim tiêm lên cái cạnh bàn đó ko, đến giờ ngón chân e vẫn đau, em về kiểm tra chân tay thì do say quá nên e k nhìn kĩ, lờ mờ ko biết có bị chảy máu hay ko, em lo quá, với những trường hợp e kể trên thì ko biết có phải do cầm, dẫm và đá vào kim tiêm ko ạ. Có nguy cơ gì đến hiv ko ạ :(

Trang 48 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này