Trang 49 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 39474849505159 ... CuốiCuối
Kết quả 961 đến 980 của 1655

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Linh Nam Xem bài viết
    Chả là ngày hôm qua em có đi bar chơi vs anh em đội bóng, thì lúc đó chơi đc khoảng 2 tiếng thì em có ngà ngà say, cũng có đi giao lưu với mọi người quen trong quán bar đó ( không phải anh em trong đội bóng) thì e có bắt tay sau khi uống xong, kiểu như móng tay hay gì đó trên tay mấy người đó nhọn nhọn cứ quệt vào tay em, làm em lo quá ko biết có phải kim tiêm từ tay ng đó ko, xong rồi e có đi lại loanh quanh trên thềm nhà quán bar đó, e cứ thấy chân đau và nhói, e nhìn xuống thì e cưa tưởng tượng có kim tiêm dưới nền nhưng em vẫn sợ, em cũng không rõ có phải ai để kim tiêm ở dưới sàn nhà và vô tình em dẫm phải ko, rồi cả trên ghế ngồi nữa, e lo lắng quá ạ, khi đó sàn nhà trơn và lúc e ngồi e cũng vô tình đá chân vào cạnh bàn, khá đau và em cũng ko rõ là có ai gắn kim tiêm lên cái cạnh bàn đó ko, đến giờ ngón chân e vẫn đau, em về kiểm tra chân tay thì do say quá nên e k nhìn kĩ, lờ mờ ko biết có bị chảy máu hay ko, em lo quá, với những trường hợp e kể trên thì ko biết có phải do cầm, dẫm và đá vào kim tiêm ko ạ. Có nguy cơ gì đến hiv ko ạ :(
    Bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Linh Nam (07-12-2020)

Thành Viên Mới Nguyenminhminh's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Đi đường nghi bị vật nhọn quẹt

Dạ chuyện là sáng hôm nay , em có đi xe ra ngoài, lúc qua đoạn đường kia , cái đường nó hơi hồ ghề , nên xe bị dằn nhẹ, đúng lúc đấy, em có cảm giác bị cái gì đấy chọt nhẹ vào giữa lưng , em không biết phải diễn tả cảm giác đấy như nào, nhưng em có cảm giác ở giữa lưng bị nhói nhẹ lên như có vật gì vừa chọt vào lưng em vậy, không tới mức la lên , nhưng em hoảng hốt quay lưng lại phía sau nhìn, lúc ấy em có mặc một cái áo khoác, và một áo thun ạ, em có nguy cơ bị quẹt kim không ạ, và có nguy cơ lây nhiễm không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenminhminh Xem bài viết
    Dạ chuyện là sáng hôm nay , em có đi xe ra ngoài, lúc qua đoạn đường kia , cái đường nó hơi hồ ghề , nên xe bị dằn nhẹ, đúng lúc đấy, em có cảm giác bị cái gì đấy chọt nhẹ vào giữa lưng , em không biết phải diễn tả cảm giác đấy như nào, nhưng em có cảm giác ở giữa lưng bị nhói nhẹ lên như có vật gì vừa chọt vào lưng em vậy, không tới mức la lên , nhưng em hoảng hốt quay lưng lại phía sau nhìn, lúc ấy em có mặc một cái áo khoác, và một áo thun ạ, em có nguy cơ bị quẹt kim không ạ, và có nguy cơ lây nhiễm không ạ.
    Kiểm tra bạn có loạt nick tạo ra lo lắng toàn hoang tưởng.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.
    Dạ em hỏi thêm chút ạ, em cũng sợ ai đó nhét kim tiêm vào bao thuốc lá, lúc e cầm để lấy hút thì e bị nhói ở ngón tay khá nhiều lần, vậy thì có sao ko ạ ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ em hỏi thêm chút ạ, em cũng sợ ai đó nhét kim tiêm vào bao thuốc lá, lúc e cầm để lấy hút thì e bị nhói ở ngón tay khá nhiều lần, vậy thì có sao ko ạ ?
    Bạn đang bị hoang tưởng nặng.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    2
    E hỏi thêm chút vs ạ, chả là hôm qua lúc đi bar, thì em có bảo nhân viên châm thuốc lá cho em, lúc đó em say vs cả trong đó đèn đóm nó mờ mờ, nên khi em bảo nhân viên châm thuốc thì bạn ấy cầm vào đầu lọc rồi rút điếu thuốc ra đưa cho em. Khi đó trong miệng và đầu lưỡi của e có vết thương nên em cũng sợ tay bạn nhân viên đó dính máu rồi bạn ấy cầm vào đầu lọc thuốc lá và máu dính lên đó, sau đó e cầm và đưa điếu thuốc vào miệng trực tiếp lúc đó như vậy thì có sao ko ạ, e cũng sợ bạn ấy có Hiv nên em hơi lo, như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Cảm ơn
    596
    E hỏi thêm chút vs ạ, chả là hôm qua lúc đi bar, thì em có bảo nhân viên châm thuốc lá cho em, lúc đó em say vs cả trong đó đèn đóm nó mờ mờ, nên khi em bảo nhân viên châm thuốc thì bạn ấy cầm vào đầu lọc rồi rút điếu thuốc ra đưa cho em. Khi đó trong miệng và đầu lưỡi của e có vết thương nên em cũng sợ tay bạn nhân viên đó dính máu rồi bạn ấy cầm vào đầu lọc thuốc lá và máu dính lên đó, sau đó e cầm và đưa điếu thuốc vào miệng trực tiếp lúc đó như vậy thì có sao ko ạ, e cũng sợ bạn ấy có Hiv nên em hơi lo, như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?
    Bạn nên tự bớt thời gian mà tìm hiểu kiến thức đường lây Hiv trang bị cho bản thân, nếu cứ lo lắng kiểu này sớm muộn nhập viện tâm thần.

Thành Viên Mới Nguyenminhminh's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Hic

Dạ nhiều khi có những chuyện em suy diễn lung tung , nhưng việc sáng nay , em có cảm giác bị chọt vào giữa lưng , nó rất thật ạ, em không có tưởng tượng, em chỉ nói theo những gì em cảm nhận được thôi ạ , hic , vậy là em không có nguy cơ đúng không anh ?

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0

Sợ hiv từ gói dầu gội đầu

Em hỏi 1 chút ạ. Chả là em có ở 1 nhà nghỉ. Thì lúc e lấy gói dầu gội từ nhân viên nhà nghỉ để đi tắm thì ngay sau đó em có dùng miệng để cắn cái vỏ ra, bỗng e thấy miệng mình ngọt ngọt và hơi tanh. Miệng e lúc đó có vết nhiệt miệng, nhưng ko chảy máu. E lo có máu từ gói dầu gội và e có những tình huống như vậy thì có sao ko ạ ? Nếu đó là máu hiv thì sao ạ ? Như vậy có nguy cơ gì vs hiv ko ạ, em cảm ơn anh chị !!!

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Tuvangiume's Avatar
    Cảm ơn
    13
    Em chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Em chúc các anh chị sức khoẻ và hạnh phúc. Em có câu hỏi muốn hỏi các anh, các chị. Chẳng là em đi ăn sáng, em có xỉa răng ngoài quán. Tự nhiên về e thấy hơi lo, chẳng may vô tình mình dùng tăm đã xỉa răng của người khác dùng rồi thì có nguy cơ không ạ. Nếu tăm dính máu thì ra môi trường khoảng 5 phút có bất hoạt không ạ. Em xin cảm ơn anh chị nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

bị chảy máu ở đốt ngón tay trõ

dạ em có vấn đề cần anh chị tư vấn.
    em co ra ngoài đường , chạy xe về nhà rồi vô bếp chiên đồ án ko có sờ qua dao lúc ăn cơm thấy tay có máu nhiều ở đốt ngón tay lập tức lau nhìn thấy vết thương rách 1 miếng còn dính da và đang chảy máu . ko biết ra đường chạy xe có đụng vẹt kim tiêm hay thứ gì dính máu ko . hay đó là máu của em .
    nhờ ac giúp ạ , em có nguy cơ ko ạ

Thành Viên Mới Titighi99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng hoang mang!!!!

- Dạ em muốn hỏi một chuyện, rằng em có nguy cơ lây nhiễm không ạ ? Chuyện là trưa nay em có đi mua đồ ăn ngoài đường, lúc đi ngang 2 người kia đang đỗ xe gần đấy, lúc đó em không để ý hai người đấy lắm, thì bỗng dưng em có cảm giác, không phải cảm giác nữa, mà là em bị quẹt một đường lướt qua ngay vai phải, em có quay lại, có thấy người đấy có dang cánh tay và bàn tay ra , do em cận nên không nhìn rõ người đấy có cầm gì trên tay ! Kiểu như em đi ngang qua người ấy, khoảng cách khá gần, và bị vật gì đấy quẹt vào vai, em lo bị quẹt vật nhọn hay kim quá anh ơi , nếu quẹt hay đâm nhẹ, có nguy cơ lây nhiễm cao không anh ! Em có cần đi xét nghiệm không ạ ! Hic

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Titighi99 Xem bài viết
    - Dạ em muốn hỏi một chuyện, rằng em có nguy cơ lây nhiễm không ạ ? Chuyện là trưa nay em có đi mua đồ ăn ngoài đường, lúc đi ngang 2 người kia đang đỗ xe gần đấy, lúc đó em không để ý hai người đấy lắm, thì bỗng dưng em có cảm giác, không phải cảm giác nữa, mà là em bị quẹt một đường lướt qua ngay vai phải, em có quay lại, có thấy người đấy có dang cánh tay và bàn tay ra , do em cận nên không nhìn rõ người đấy có cầm gì trên tay ! Kiểu như em đi ngang qua người ấy, khoảng cách khá gần, và bị vật gì đấy quẹt vào vai, em lo bị quẹt vật nhọn hay kim quá anh ơi , nếu quẹt hay đâm nhẹ, có nguy cơ lây nhiễm cao không anh ! Em có cần đi xét nghiệm không ạ ! Hic
    Tạo chi cho lắm nick toàn hoang tưởng. Bạn chỉ có đi xét nghiệm não xem đang ở giai đoạn nào.

Cảm ơn
    0

Post Em thật sự chỉ hỏi 1 câu đấy nữa thôi !

- bài post trước, những chuyện em nói ra , là em khá hoang mang , vậy là em không có nguy cơ đúng không ạ, em chỉ hỏi 1 lần đấy nữa thôi , rồi em sẽ không lặp lại chuyện hỏi những câu hỏi hoang tưởng nữa, em sẽ đăng xuất tài khoản ạ, chuyện lúc nãy em kể, là trưa đấy em bị vật gì đấy không rõ từ người đấy quẹt trúng vai là thật, ngay vai em có 1 đường hơi ửng đỏ theo nốt, hic, tư vấn giúp em chuyện này với, em sợ lắm!!

Cảm ơn
    0

Post Lo lắng đến muốn khóc

Anh ơi , thật sự em lo đến phát khóc đây này, chuyện là em có đi mua đồ ở một tiệm bán đồ, tiệm đấy có 2 nhà vệ sinh, lúc em bước vào nhà vệ sinh , em có nhìn sơ , thấy cửa đóng bên trong , em tưởng là không có người bên trong , nên em có vô trong cởi áo ra cho thoáng, cho khô , vì áo có mồ hôi ! Em vào nhà vệ sinh một lúc thì đi ra , em chợt nghe tiếng xả nước, em mới giật mình, biết là có người bên trong , bên trong nhà vệ sinh có một cánh cửa nữa, trong căn phòng, lúc em đứng cởi áo là sát cánh cửa ấy, mà người đấy đối diện em luôn , cách một cánh cửa! Ở dưới chân có khoảng hở, lúc ra em nhìn người ấy, người ấy có nhìn nhìn em , rồi vội vàng bước ra nhà vệ sinh và đi thẳng ra khỏi cửa hàng! Mà lúc kia em có thấy nhói nhói lưng ! Anh ơi , giờ em đang rất thật sự sợ và hoang mang, mấy chuyện em kể lúc trước có thể là hoang tưởng, nhưng lần này em thật sự lo và sợ hãi, em có nên đi xét nghiệm không anh ! Vì em sợ bị người đấy đâm kim vào người em, lúc ấy em đứng khoảng cách người ấy chỉ cách một cánh cửa, mà dưới chân lại có khoảng hở, em đứng chờ khô áo khá lâu , có quay lưng lại với người ấy, và thấy nhói lưng , anh ơi , đừng khóa nick em, hãy trả lời em , em xin anh đó

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Thienthien's Avatar
    Cảm ơn
    41
    Tay con bị khô nên hơn nứt nẻ ạ k chảy máu nhưng chà chanh thì rát đó chú. Nãy con lỡ đụng tay con vô tay của a giao hàng thì có sao k ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Các anh tư vấn giúp em với ạ.

Em chào các anh chị. Hom nay em đi xe chẳng may mất lái nên đâm vào một anh đi xe máy làm anh ngã ra đường. em chạy lại và nắm vào bàn tay anh để đỡ anh dậy rồi hỏi thăm tinh hình. may mà anh không sao. Nhưng vấn đề là sau khi cầm vào tay anh ( kiểu bắt tay ấy anh chị ạ ), tay anh kiểu bị dị ứng cơ địa nên nó bị sùi và nứt lẻ, con rõ những vết lứt màu đỏ tươi. còn tay em thì bị xước móng rô, vài chỗ mới chảy máu. không may anh ấy bị HIV thì em có nguy cơ bị lây truyền HIV không ạ. lúc đó em không lo lắng gì nên cũng không để ý rửa tay nữa. giờ em lo lắng quá. Mong anh chị giúp em với ạ. em xin cảm ơn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Phơi chung đồ với người nhiểm HIV có bị lấy không mọi người?

Cho em hỏi mình Phơi chung đồ với người nhiểm HIV có bị lấy không mọi người?

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi anhsang99 Xem bài viết
    Cho em hỏi mình Phơi chung đồ với người nhiểm HIV có bị lấy không mọi người?
    Lây kiểu gì hả bạn ơi???
    Câu hỏi mang tính kì thị nhe.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Anh chị tư vấn giúp em

Hôm nay, em đi trong công viên, em có đi qua gặp một chú, chú gọi em vào nhờ em mở hộ chai nước. Em cầm vào chai nước và chẳng may có chạm vào tay chú. em mất một lúc mới mở được nắp chai nước, làm tay em cón bị trầy cả ra vì da tay em đang bị nút lẻ. xong em lại đưa chai nước cho chú. Tay chú lại chạm vào tay em. Tay chú bị trầy xước, chú vảo bị ngã xe, đau quá. Nếu chú bị H, mà tay em và tay chú đều có vết thương như vậy chạm vào nhau thì em có nguy cơ lây bệnh HIV không ạ. giờ em lo lắng quá. anh chỉ giải toả giúp em với ạ.

Trang 49 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 39474849505159 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này