Trang 4 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

vừa mới mừng nhưng giờ lại lo nữa ạ!

em vừa đi test nhanh HIV sau lần bị dính máu cách đây gần 2 tháng thì kết quả âm tính. Nhưng tối nay em có nặng mụn mũ gần môi (còn chảy nước mô) thì em vô tình có uống chung lon nước ngọt với một người nghiện là người trong nhà em (anh họ), ông này nghiện lâu năm rồi. Không biết như vậy có nguy cơ gì không ạ. Kiểu này chắc em sẽ sống khổ với mấy cái xét nghiệm quá ạ. Mong các anh chị trong diễn đàn giúp em.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi amanhhiv Xem bài viết
    em vừa đi test nhanh HIV sau lần bị dính máu cách đây gần 2 tháng thì kết quả âm tính. Nhưng tối nay em có nặng mụn mũ gần môi (còn chảy nước mô) thì em vô tình có uống chung lon nước ngọt với một người nghiện là người trong nhà em (anh họ), ông này nghiện lâu năm rồi. Không biết như vậy có nguy cơ gì không ạ. Kiểu này chắc em sẽ sống khổ với mấy cái xét nghiệm quá ạ. Mong các anh chị trong diễn đàn giúp em.
    HIV không lây như vậy. Bạn nên tìm hiểu thêm kiến thức về HIV. Bạn đã từng có nguy cơ và chắc cũng dc tham vấn và tìm hiểu kiến thức rùi. Chủ đề này mang tiónh chất kỳ thị Tôi đóng chủ đề này lại

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Ngy ngờ nguy cơ ...

Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Met trong nguoi Xem bài viết
    Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?
    Đi qua chỗ mấy thằng xì ke ===> thấy thông mắt vì bị cái ji ====> nghi ngờ nhiễm HIV. Bạn có bị gì khgông vậy, suy nghĩ lung tung. Câu hỏi có tính chất kỳ tjị. Tôi đóng chủ đề này

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10

Thông tin bài báo về thuốc

Em là men mới không biết post bài ở mục này có đúng không.em xin trình bày nguy cơ cua mình.hôm nay em có đi đường do trời tối đường đông vô tình em bị ai đó quẹt cái gì đấy ngang cánh tay( em nghi là kim tiêm) để lại trên cánh tay em 1 vết xước dài có chảy máu nhưng không đều chỗ thì như đường chỉ kẻ chỗ thì sâu và vết xước rộng hơn.các anh chị tư vấn giúp em nếu là kim tiêm quẹt ngang có để lại vết thương như vậy không( vết thương không đều chỗ bị tổn thương nặng thì to như hạt gạo tróc da và có chảy máu).và em có nên dùng pep trong trường hơp này không.cảm ơn các anh chị và các bạn

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi my famyli Xem bài viết
    Em là men mới không biết post bài ở mục này có đúng không.em xin trình bày nguy cơ cua mình.hôm nay em có đi đường do trời tối đường đông vô tình em bị ai đó quẹt cái gì đấy ngang cánh tay( em nghi là kim tiêm) để lại trên cánh tay em 1 vết xước dài có chảy máu nhưng không đều chỗ thì như đường chỉ kẻ chỗ thì sâu và vết xước rộng hơn.các anh chị tư vấn giúp em nếu là kim tiêm quẹt ngang có để lại vết thương như vậy không( vết thương không đều chỗ bị tổn thương nặng thì to như hạt gạo tróc da và có chảy máu).và em có nên dùng pep trong trường hơp này không.cảm ơn các anh chị và các bạn
    Cái này gọi là hoang tưởng. Nên nhớ nguy cơ phải rõ ràng nhé, không phải hể vật gì quẹt không rõ là è ra uống PEP. Suốt cuộc đời có nhiều thú như bạn nói do va quẹt nơi công cộng, không lẽ cứ thế là PEP hả, trong trường hợp này bạn cần Pepsi là chính

7. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

my famyli (27-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Em cũng đã nghĩ như vậy nhưng điều làm em lo lắng là người làm em có vết thương như vậy em không biết lag ai vì khoảng thời gian nhanh quá.công thêm em không thể hình dung nổi vết thương do kim tiêm thế nào và vết thương do vật nhọn khác thế nào vì ở đây vết thương không đều có chỗ diện tích vết thương lớn hơn đầu kim tiêm.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Trong cuộc sống hàng ngày... có những lúc mình bị va quẹt, trầy xước 1,2 đường là chuyện bình thường bạn ah... bạn đừng có suy nghĩ là ra đường bị quẹt chảy tý máu là quy cho ng ta là cầm kiêm tiêm... bạn có thấy có ai mà cầm kiêm tiêm ra ngoài khơi khơi rùi quẹt vào ngta chưa...
    Nếu cứ va quẹt mà bạn nghi ngờ ngta cầm kiêm tiêm thì bạn nên ở nhà.. đừng đi đâu nữa để tránh va quẹt rồi lo lắng...

10. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

my famyli (28-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cảm ơn mod min rất nhiều sau khi gọi điện cho smod sống chung với hiv em đã yên tâm rất nhiều.nhưng em vẫn có 1 thắc mắc mà có thể do xuy nghĩ cua em tạo dựng lên.các anh chị có thể giải thích giúp em là kim tiêm quẹt ngang sẽ để lại vết xước rất nhỏ chứ không thể như vết thương cua em đc( vì vết thương cua em tróc da to bằng hạt gạo và có chỗ giống như sợi chỉ).em đang mơ hồ không biết vết kim quẹt ngang thì sẽ thế nào đấy là điều em lo lắng nhất.em xin cảm ơn

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cảm ơn mod min rất nhiều sau khi gọi điện cho smod sống chung với hiv em đã yên tâm rất nhiều.nhưng em vẫn có 1 thắc mắc mà có thể do xuy nghĩ cua em tạo dựng lên.các anh chị có thể giải thích giúp em là kim tiêm quẹt ngang sẽ để lại vết xước rất nhỏ chứ không thể như vết thương cua em đc( vì vết thương cua em tróc da to bằng hạt gạo và có chỗ giống như sợi chỉ).em đang mơ hồ không biết vết kim quẹt ngang thì sẽ thế nào đấy là điều em lo lắng nhất.em xin cảm ơn
    Bạn mua kim tiêm về quẹt thử 1 phát xem thế nào.

13. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

bluelantern (02-12-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trường hợp này chỉ do lo lắng suy diễn thôi.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

my famyli (28-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

E đang rất lo lắng

Chào các anh chị trên d.d. E có việc muốn nhờ m.n tư vấn. Hôm thứ năm ngày 24.10.2013 mấy anh trai e có tổ chức đi liên hoan r đj hát karaoke. Mấy a có gọi tiếp viên lên nhưng e ko lzì cả. Lúc về e có bị 1vật nhọn như kim tiêm đâm vào cánh tay . Do hơi say e cũg k để ý. Khj về kiểm tra lại thì thấy 1chấm đỏ. 3 hôm sau tức là ngày 28 người e xuất hiện rất nhiều nốt ban đỏ. E rất hoang mang, có phải e bị nhjễm hiv rồj k ạ. M.n gjúp e với.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

xin cho em hỏi một tí ạ.

Cách đây 1 tuần em có vào bệnh viện nuôi người thân bị bệnh, hôm ấy trời mưa sau khi gửi xe xong em có đi ngang khu xét nghiệm để vào khu hồi sức bệnh nhân. Lúc ngang đi qua thì thấy khu vực sân có quẳng khá nhiểu bông gòn (loại dùng cầm máu sau khi lấy máu XN ) có nước mưa ứ đọng khi đi ngang qua thì nước văng nhiều lên chân lúc này sực nhớ là chân em mới bị rách còn hơi rát. Xin cho em hỏi sự việc trên có làm em bị nhiễm HIV không ạ. Nếu những bông băng đó có vi rút HIV?

Chí Phoèo
    Guest
    Bạn lo lắng quá dẫn đến hoang tưởng rối..sao vấn đề gì nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cảm ơn ad và smod đã tư vấn giúp em. Xin trình bày lại toàn bộ mà em nghĩ là nguy cơ để các anh chị đánh giá giúp em lần nữa.em đá bóng ở ngoài đường lúc đó trời đã chập choạng tối em và 1 người tranh bóng và cậu ta có cầm 1 vật gì đấy sắc nhọn giống kiểu chìa khoá cào vào cánh tay em(em hoang mang và nghĩ là kim tiem).mọi chuyện là như vậy và em đã tự trấn an mình bằng cái nhìn mập mờ nghi đó là chìa khoá.và em cũng nghĩ kim tiêm không thể để lai vết thương như em mô tả đc mà em nghĩ nếu quet như thế kim sẽ gẫy(vì tình huống xảy ra quá nhanh chắc chắn không phải móng tay).mong các anh chị duyệt và tư vấn đánh giá giúp em về nguy cơ em xin cảm ơn.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cảm ơn ad và smod đã tư vấn giúp em. Xin trình bày lại toàn bộ mà em nghĩ là nguy cơ để các anh chị đánh giá giúp em lần nữa.em đá bóng ở ngoài đường lúc đó trời đã chập choạng tối em và 1 người tranh bóng và cậu ta có cầm 1 vật gì đấy sắc nhọn giống kiểu chìa khoá cào vào cánh tay em(em hoang mang và nghĩ là kim tiem).mọi chuyện là như vậy và em đã tự trấn an mình bằng cái nhìn mập mờ nghi đó là chìa khoá.và em cũng nghĩ kim tiêm không thể để lai vết thương như em mô tả đc mà em nghĩ nếu quet như thế kim sẽ gẫy(vì tình huống xảy ra quá nhanh chắc chắn không phải móng tay).mong các anh chị duyệt và tư vấn đánh giá giúp em về nguy cơ em xin cảm ơn.
    (em hoang mang và nghĩ là kim tiêm).
    Đúng đó bạn đang hoang mang đấy nhưng ko có nguy cơ nhé.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi losovahoangmang Xem bài viết
    Chào các anh chị trên d.d. E có việc muốn nhờ m.n tư vấn. Hôm thứ năm ngày 24.10.2013 mấy anh trai e có tổ chức đi liên hoan r đj hát karaoke. Mấy a có gọi tiếp viên lên nhưng e ko lzì cả. Lúc về e có bị 1vật nhọn như kim tiêm đâm vào cánh tay . Do hơi say e cũg k để ý. Khj về kiểm tra lại thì thấy 1chấm đỏ. 3 hôm sau tức là ngày 28 người e xuất hiện rất nhiều nốt ban đỏ. E rất hoang mang, có phải e bị nhjễm hiv rồj k ạ. M.n gjúp e với.
    Con muỗi đốt cũng làm nên 1 nốt chấm đỏ đấy bạn ạ. Do bạn hoang mang quá thôi chứ không có chuyện (em bị nhiễm HIV rồi phải ko ạ).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng e có cảm giác là bị vật nhọn đâm vào. Đến hnay thì người em phát ban rất nhiều nốt đỏ ạ.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Người bạn phát ban rất nhiều nốt đỏ chẳng qua do bạn nóng trong người thôi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi losovahoangmang Xem bài viết
    Câu hỏi của bạn thuộc dạng hoang tưởng, nên tìm hiểu con đường lây nhiễm của HIV tại diễn đàn

Trang 4 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này