Trang 60 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 1050585960616270 ... CuốiCuối
Kết quả 1,181 đến 1,200 của 1667

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tiếp xúc với máu

Chào Ban quản trị (BQT), kính chúc BQT thật nhiều sức khỏe. Vấn đề của em là cầm 1 cái chai, do không để ý và lúc trời tối nên không thấy trên nắp và thân chai có dính 1 ít máu và ngón tay của em vừa có 1 vết cắt (rửa cồn vẫn còn rát) tiếp xúc ngay chỗ máu đó trên nắp và thân chai. Đến chỗ có ánh đèn thì em mới phât hiện ra đó là vết máu nhưng ít (nắp chai màu trắng nên nhìn rõ vết máu màu nâu đỏ). Không biết trường hợp của em có được xem là nguy cơ không? Cho em hỏi thêm là nguy cơ đối với tiếp xúc giữa vết thương hở với một ít máu tươi (khoảng 2 giọt)và giữa vết thương hở và máu khô (hoặc chưa khô hoàn toàn). Em cảm ơn.

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Cho em hỏi mấy trường hợp sau ạ :
    _ Em đang đi đàn sau xe rác có ni lông to của xe rác bay vào xe em, em co chân lên kiểm tra không xi lanh nào đâm vào người nhưng lo xi lanh quẹt qua ạ.
    _ em ngồi lên ghế thấy vật gì như que tăm, không biết có phải đầu kim tiên không, em bẻ thì vẫn gẫy.
    _ Em nhặt vật rơi trên vỉa hè, không nhìn kĩ trong mạch gạch có xi lanh không, em lo xi lanh đâm ạ.
    _ Em ăn cơm trên nhà ăn , chỗ em ăn tự dọn, em chẳng may rơi bát nước mắn vào thùng rác đồ ăn thừa, em nhìn thoáng qua thì không thấy xi lanh, lúc sau em dùng đũa gắp bát nước mắn ra, nhưng vẫn lo thùng rác không biết có xi lanh không.
    _ em đi trên đừng nhìn thấy vật như ống hút hoặc nắp xi lanh. em dùng chìa khóa gẩy gẩy kiểm tra nhưng không biết gần đấy có cái xi lanh nào không.
    Những trường hợp trên có sao không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng!

Dạ cho em hỏi, sáng nay em có đi mua đồ ở một shop, lúc em lựa đồ ở cái bàn kia , đang loay hoay, thì có một người đi lại, người ấy đứng gần em khá lâu , có hỏi hỏi gì mấy bạn nhân viên ấy ạ, nhưng lúc em vừa quay người sang xem cái hàng bên quầy bên cạnh, thì có một cảm giác đau điếng quẹt ngày ngón tay của em, lúc ấy quay qua, em thấy người ấy vội vàng lấy món đồ kia, cất cất gì sau tay ấy, rồi đi thật nhanh ra cửa tính tiền, mà vội vàng lắm, em có nhìn ngón tay, thì nguyên một đường trầy dài, ở giữa có nốt tròn đang rỉ máu ra , em chắc chắn là trước đó không có, em lo là bị trúng đâu đó, nhưng em cũng rất lo quẹt kim , vì lúc quay qua, em không có quơ tay lửng tung, với sáng nay, lúc em đi xe, em có một người đàn ông đứng sau, em vừa trả tiền, là bị quẹt ngang ngay cổ , khá đau ạ, nhưng chuyện đó có thể do hoang tưởng thui

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Hôm nay em đi tút tiền trong ATM không có đèn, cúi xuống lỡ chạm vào nóc của ATM thấy trên đấy rác và Hoá đơn. Em nhìn thì không thấy xi lanh, nhưng lo tối quá nhìn không rõ. Liệu có lo xi lanh xẹt qua mà em không biết không ạ. Thực sự tối quá em khó kiểm tra ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Đạp phải máu dưới sàn nhà có nguy cơ không ạ

Em chào anh chị, hôm nay em có mua cái tủ và lúc thợ đến bê vào nhà cho em thì em cũng ko để ý lắm, có tất cả là 3 thợ đến. Lúc thợ về rồi thì em thấy trên nền nhà có vết máu còn mới, em mới nhìn chân em thì ko có gì, gang bàn chân cũng ko có gì, vậy chỉ có thể là của 1 trong 3 thợ vừa đến. Lúc đến em có bảo cả 3 thợ đi dép vào thì ko ai đi, em thì luôn đi dép trong nhà, chỉ có lúc ra mở cửa là bỏ dép ra xỏ dép bên ngoài vao, anh chị cho em hỏi nến chẳng may lúc em bỏ dép ra xỏ dép bên ngoài vào có đạp phải vết máu mà ko biết thì có sao ko ạ, em nhìn kỹ gang bàn chân em với dép trong nhà em thì ko có vết gì cả, em cảm ơn ạ.
    Lần sửa cuối bởi dzung, ngày 18-06-2021 lúc 15:15.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Nước bắn vào mắt!

Dạ cho em hỏi, em có đi nhà vệ sinh công cộng, lúc dội nước bằng ca, dội mạnh quá, làm nước trong bồn văng lên , văng vào mắt em, mà trong bồn có nước tiểu, thậm chí là tinh dịch, không biết hết được, em có nguy cơ lây nhiễm từ việc nước bồn cầu bắn vào mắt không ạ? Vì em sợ có lẫn máu nữa, xin tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8

vết thương hở chạm trúng tinh trùng

Kính chào BQT;

Sáng nay em có phát sinh trường hợp này nhờ a/c tư vấn giúp em có nguy cơ không ạ:

Em ở chung phòng với thằng bạn, sáng trước khi vào tắm thì em có bị đứt tay chảy máu...khi vào WC em dùng tay đó vặn vòi nước thì e thấy có chất gì đó trơn trơn, lúc đó e cứ nghĩ là xà bông/dầu gội thôi vì thằng bạn vừa tắm xong...do đó em không chà rửa kỹ tay mình mà dùng tay đó kỳ cọ cơ thể cũng như vùng kín...

Em xin hỏi, nếu đó không phải dầu gội mà là dịch hay tinh trùng của nó thì như vậy có nguy cơ gì không ạ (đặc biệt là vết thương hở của em chạm phải cái đó trên vòi nước).

Em cảm ơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Dạ cho em xin phép hỏi một câu ạ?

Dạ chuyện là lúc nãy em đi trên đường, lúc ấy em không để ý, thì có đá văng một cái ly nhựa, thì lúc ấy em có nhớ trúng vào một vật gì đấy, thì lúc em nhìn xuống, là một cây kim tiêm, lúc ấy em có mang vớ, nhưng em mang giày scandal , không phải giày thể thao, em có lỡ đi đá trúng ly nước, thì vô tình trúng vào cây kim đấy luôn, hic ,em có nguy cơ lây nhiễm không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có xước nhẹ rướm máu ạ, huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Sợ dẫm phải kim tiêm

Thưa a chị tối hôm qua e có đi chơi và vô tình thấy nhói ở chân. Rồi sau đó nhìn xuống bàn chân thì có một vệt máu nhỏ đã khô. Nhìn thì không thấy vết thương. Nhưng mà e nặn thì có ra máu ạ. Không biết có phải là do kim tiêm đâm phải hay không. Trường hợp của e có nên dùng pep không ạ?
    A chị giúp e với ạ. E gần hết 1 ngày rồi ạ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

A chị giúp e với ạ

Thưa a chị tối hôm qua e có đi chơi và vô tình thấy nhói ở chân. Rồi sau đó nhìn xuống bàn chân thì có một vệt máu nhỏ đã khô. Nhìn thì không thấy vết thương. Nhưng mà e nặn thì có ra máu ạ. Không biết có phải là do kim tiêm đâm phải hay không. Trường hợp của e có nên dùng pep không ạ?
    Mong được a chị tl với ạ. E lo quá a chị ơi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Lúc đó e có uống bia rồi nhưng vẫn còn khá tỉnh. Nhưng lại sợ có cồn trong người nên không thể biết được là dẫm phải kim ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

A chị giúp e với ạ. E đang rất lo lắng

Mong được a chị tl với ạ. E lo quá a chị ơi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nhờ bác sĩ tư vấn

Em có đi chợ đầu mối Long Biên. Ở đây tương đối đông người. Em đang đứng mua hàng thì có một anh chen vào. Tay anh có cầm một cái túi đồ đen. Anh chen vào và vào người em, em thấy tay em như bị kim đâm, làm em phải giật tay lại. Rồi anh ấy đi luôn. Môt lúc mua hàng xong thi em kiêm tra tay thì thấy có một đỏ nhỏ như kim đâm. Tại em thấy khu này hay xảy ra tiêm chich nên em lại hoảng, không biết cú va chạm đó có phải bị kim của mấy anh tiêm chích đâm không, mà đâm thì có nguy cơ lây HIV. Anh chị có kinh nghiêm tư vấn cho em với ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Sợ quẹt kim tiêm nằm trên đường

Dạ hôm trước em có hỏi về vấn đề sợ quẹt kim tiêm nằm trên đường, mà không biết sao bị đưa vào post hoang tưởng , chuyện của em là
    Dạ, là em đi đường, có vô tình đá một ly nước, và em nhìn xuống chân, có thấy một cái cây , nhìn thì tựa tựa kim tiêm, nhưng em không thấy cái ống chân đẩy của xilanh, mà chỉ thấy cái thân dài màu trắng đục, trên gần đầu ông có một lượng ít nước màu đỏ, đầu kim rất ngắn và hơi to, em có mang giày scandal , mang vớ, em thấy cây đấy nằm trên nền gạch, và em không phải đạp thẳng cây đấy ghim vào thịt, mà là vô tình đá ly nước rồi quẹt chân vào nó đấy ạ, làm ơn tư vấn giúp em, vì lúc đó có quẹt sơ vào chân em ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi trường hợp vừa xảy ra của em

Em vừa đi qua một chỗ đông người, em thì đi dần dần qua đám đông, có một thanh niên chen vào vội vàng đi qua đám đông, tay lại cầm cái dây co có cái móc sắt, quẹt qua người 2 người khác rồi quẹt vào người em, làm sước da, rướm rướm máu. Anh cho em hỏi cái móc sắt đó quẹt qua nhiều người như em thì em có nguy cơ lây HIV không ạ do không may móc đó có dính máu có HIV ạ.
    Lần sửa cuối bởi letieuman, ngày 03-07-2021 lúc 21:46.

Thành Viên Bị Hoang Tưởng Mylinh1122@gmail.com's Avatar
    Cảm ơn
    1

Stress cuộc sống

Dạ. E biết tâm lý e thực sự bị lo lắng hoang mang nhiều cái quá đáng trong cs bình thường đôi khi muốn ko snghi để ko sống trong lo sợ nhưng sao cảm giác lo sợ n cứ làm e ăn ko ngon ngủ ko yên. Hnay chị hàng xóm có qua trả e cây kéo, mà lúc đó tay chị đó đang bị thương còn rỉ máu . Tay e nhận thì hoàn toàn lành. Cầm vô cất xong tầm 1phút sau e có dùng tay cầm đồ đó chùi lên môi( môi e lúc nào cũng khô, chảy máu)và mắt . Cho e hỏi nếu máu chị đó dính lên đồ vật, xong qua tay e, rồi từ tay lành của e, e chùi lên môi đang chảy máu và mắt, ( kể cả e lấy tay chạm vào trong âm đạo) thì e có bị lây H ko ạ? E nghe H ko lây qua trung gian và trường hợp e có nguy cơ ko ạ? E xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi Mylinh1122@gmail.com, ngày 04-07-2021 lúc 02:47.

Cảm ơn
    1

Unhappy Xin giúp đỡ

Bs cho e hỏi là sáng nay bạn e có ghé chơi nó đã lấy khăn lau mặt của e để lau, một tí xíu e có rửa mặt và dùng khăn đó lau mặt, lúc giặt e mới phát hiện có 2 giọt máu trên khăn, mà mặt e cũng có vài vết mụn còn chảy máu. Lúc e lau khăn vẫn còn ướt. Cho e hỏi nếu máu dính trên khăn mới 1' mà e lau liền e có bị lây H không. E biết khăn khô sẽ ko lây nhưng trường hợp e khăn còn ướt lắm mà e sợ tgian 1' máu ko khô kịp và virus chưa bất hoại. 2 giọt máu đó e thấy n còn loang ra nữa. Khăn e dùng loại e bé hay dùng loại trắng mỏng viền nhiều màu ấy ạ. Xin tư vấn giúp e, e cảm ơn rất nhiều
    Lần sửa cuối bởi Mylinh1122@gmail.com, ngày 05-07-2021 lúc 10:50.

Cảm ơn
    1
    E hỏi vấn đề này vì có 1 anh bảo e có nguy cơ và phải dùng thuốc làm e rất lo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Xin các bác sỹ tư vấn về trường hợp của cháu !

Cháu chào các bác sỹ, sáng nay cháu có cắt móng tay và bị chảy máu ở khoé móng tay, sau khoảng mấy phút cháu vào nhà vệ sinh ở cơ quan để rửa tay và rửa vết thương, trước cháu có 1 chị vừa đi vệ sinh xong đi ra thì cháu vào rửa tay ( nhà vệ sinh lại có mỗi 1 bồn rửa tay), lúc cháu rửa nước vào vết thương cháu thấy vẫn xót và đau, cháu có lấy tay cháu kỳ vào vết thương chảy máu đó, rửa xong cháu lấy ngón tay cạnh ngón bị chảy máu gạt cần gạt nước thì thấy dính dính ở cần gạt, các bác sỹ tư vấn giúp cháu dịch trên cần gạt nó theo nước từ ngón tay cạnh ngón bị thương chảy vào vết thương chảy máu của cháu thì cháu có nguy bị nhưng bệnh truyền nhiễm như hiv , viêm gan b , viêm gan c không ạ, chị đi trước cháu đi ra cháu thấy tay chị ấy khô lắm ạ, có vẻ như chưa rửa mà chị ấy săm mình và thẩm mỹ rất nhiều ạ và cháu nhờ các bác sỹ tư vấn giúp là dịch sinh dục chứa các virus hiv , viêm gan b, c ra ngoài môi trường thì bao lâu những virus đó bị bất hoạt ạ

Trang 60 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 1050585960616270 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này