Trang 62 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472 ... CuốiCuối
Kết quả 1,221 đến 1,240 của 1667

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới Sobihiv123's Avatar
    Cảm ơn
    0

Unhappy Sợ bị hiv qua vật sắc nhọn

Con chào mọi người. Hôm nay con có đi bị quẹt vào cục gạch sắt bén có chảy máu. Trước đó nửa tiếng không có người qua lại chổ đó. Vậy cho con hỏi con có nguy cở bị nhiễm H không ạ. Con xin cảm ơn. Giờ con lo lắng quá :((((

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Em xin phép hỏi ạ ?

Dạ anh ơi , nếu chuột cắn nhẹ, chảy máu ít, có cần đi tiêm ngừa không ạ ?
    Và một chuyện nữa là, em có đi công việc, ở lại một chỗ, mà lúc đấy trời tối rồi, vắng người nữa, thì chỗ đó là chỗ lạ, lúc em đứng ngay nhà đấy, mà nhà đấy cái cửa có hở miếng sắt ra, do bị cong, hư , thì lúc em đứng, em nhìn bên ngoài, có một người lạ, ở trần, cứ đi qua đi lại chỗ em, lúc đấy em có quay đi để làm việc, có đứng sát cửa, thì bỗng dưng em bị đau nhói ngay vai , kiểu có cây bút đâm vào ấy, em có giật mình quay lại, thì thấy người đấy, và người ấy đi ra khỏi chỗ em, hic, em lo bị đâm kim quá anh ơi , có cái nốt đỏ đỏ, hôm nay em cứ kiểu buồn ngủ, hơi mệt mệt., Xin tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    100
    Được cảm ơn 1 lần.

Nguy cơ lây nhiễm qua lỗ sáo

Em chào các anh chị, em lại có vấn đề nhờ anh chị tư vấn ạ, tối nay em đang tắm thì bạn em đưa cho em 1 cái túi để em lót vào thùng rác trong nhà tắm, lúc em cầm vào túi thấy dính dính, sau đó em không rửa tay mà e vặn vòi hoa sen xả nước tắm ( lúc đó em cởi hết quần áo ra rồi.ạ) anh chị tư vấn giúp em liệu virus viêm gan c dính trên tay em lúc em cầm vào túi đó theo nước chảy vào lỗ sáo và lây nhiễm cho.em không ạ, bạn em.có săm mình mà nó vừa mới thủ dâm xong tay nó còn tinh dịch lại cầm vào cái túi ấy ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng ạ !

Dạ là em ở nhà người bạn quen, lúc đấy đang nằm dưới nhà ngủ, thì lúc đấy có người xì xào nói chuyện bên ngoài, mà em nằm gần sát cửa , thì lúc trước đấy em có thấy người lạ đấy cứ lòng vòng gần chỗ nhà, rồi em đi ngủ tiếp, thì em cảm nhận vật gì đấy đập vào đùi em, khá mạnh, rồi sau đấy là đau nhói, như vật nhọn đâm vào ấy , em cảm nhận rõ luôn, rồi em nghe tiếng cười nói bên ngoài, lúc quăng mền qua 1 bên , em mới thấy bóng dáng người đấy đứng khá sát em, xong bỏ đi rất nhanh , em có kiểm tra quần, thì thấy có vết nước đen đen đính ngay quần , em sợ đó là máu ạ, đùi em cũng có vết sưng sưng nhỏ đỏ như đầu tăm , em lo quá ạ , xin tư vấn giúp em , hic

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

Bị nước bắn vào mắt

Hôm nay trên đường đi làm về khi đi qua gầm cầu em có bị 1 giọt nước chảy đúng vào mắt làm cay mắt. Khoảng 15 phút sau em về nhà thì em có kiểm tra thì thấy lòng trắng và con ngươi mắt vẫn bình thường không có mầu đỏ trong mắt. Vậy anh chị cho em hỏi là nếu mà bị máu bắn vào thì trong khoảng 15p đó mắt vẫn phải đỏ ngầu đúng k ạ. Em chỉ sợ máu rơi trúng mắt em thôi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Cho em hỏi ạ ?

Dạ em lo lắng quá, chuyện là em có tới nhà người lạ, để làm công việc, thì lúc vào em thấy trên vách tường có vẻ là máu, hơi đỏ đỏ , em không quan tâm lắm, nhưng lúc em làm đồ, em vô tình quơ tay quẹt vào tường, rất rát, và một lát sau em thấy tay em máu ứa ra, bị trầy! Cho em hỏi, nếu trên tường là máu của nhà người lạ ấy dính , mà em bị quẹt trầy chảy máu, tiếp xúc với máu trên tường ấy, em có bị lây nhiễm các bệnh lây nhiễm không ạ, hiv và viêm gan b

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em làm việc một lúc thì vô tình quẹt trúng tuờng chảy máu ạ ,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng ạ

Dạ em có vết trầy tay, có chảy máu , nhưng hôm nay đã lên mài, xung quanh còn hơi đỏ, nhưng đã lên mài ghẻ, em có vô tình va chạm với một người, mà em thấy rõ ràng có nước pha lẫn đỏ đỏ như máu của người đấy bắn vào tay em, nó bắn ngay xung quanh vết thương, và có dính một ít vào vết thương đã lên mài của em, em thấy xung quanh tay em dính nước trắng trắng, gần đấy có nước đỏ như máu, chắc chắn là nó bắn vào tay em ạ ! Tay người đấy cũng có vết thương, nhưng có băng sơ lại! Hic , em lo quá, kiểu em ngồi, thì thấy ướt ướt tay, rồi sau đấy tay em ướt ướt, em có quay qua , thì người ấy đã chạy xe đi tiếp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bị sàm sỡ sợ lây HIV

Em đang đứng mua hàng ở vỉa hè gần khu chợ, em vẫn ngồi trên xe máy đợi lấy hàng thì có một người đàn ông đi qua sàm sỡ em, người bán hàng hô hoán nên người đó đi mất luôn, em vẫn còn chưa hết bàng hoàng. Lúc đó em nhớ em có thấy bị nhói như bị vật nhọn đâm. Khu chợ này gần khu đường tàu hay có tiêm chích tập trung. Anh chị cho em hỏi liệu em có nguy cơ bị người đó đâm kim tiêm có HIV vào mình không ạ. Giờ mà em vẫn còn thấy sợ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi leminhthu Xem bài viết
    Em đang đứng mua hàng ở vỉa hè gần khu chợ, em vẫn ngồi trên xe máy đợi lấy hàng thì có một người đàn ông đi qua sàm sỡ em, người bán hàng hô hoán nên người đó đi mất luôn, em vẫn còn chưa hết bàng hoàng. Lúc đó em nhớ em có thấy bị nhói như bị vật nhọn đâm. Khu chợ này gần khu đường tàu hay có tiêm chích tập trung. Anh chị cho em hỏi liệu em có nguy cơ bị người đó đâm kim tiêm có HIV vào mình không ạ. Giờ mà em vẫn còn thấy sợ.
    Bạn đang lo lắng suy diễn hoang tưởng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

bác sĩ xem xét trường hợp của em với ạ

chào bác sĩ và mọi người .Chuyện là cách đây khá lâu khoảng 6 7 tuần em có nhận về một chiếc quần cũ(chính xác là quần 2hand) em mua trên mạng .theo em xem xét thì không có vết máu hay dịch cơ thể gì cả .Có vài chấm ố vàng (em không biết có phải dịch cơ thể không hay do để lâu) Sau khi lấy em lập tức mặc thử.khoảng 5 10 p sau em đi tắm em phát hiện có vài vết hắc lào ở dương vật .Em sợ là quần ấy chứa virus hiv có thể lây qua vết hắc lào .(theo em nhớ thì quần đc giao trong 2- 3 ngày em nghĩ virrus trong đó chắc cũng chết r).Vậy bác sĩ đánh trường hợp của em có nguy cơ nhiễm hiv không ạ .Hiện tại em khá lo lắng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

bác sĩ xem xét trường hợp của em với ạ

chào mọi người ,mong mọi người tư vấn giúp em .khoảng cuối tháng 7 em có mua một quần 2hand(quần đã qua sử dụng) về.Em liền lấy mặc thử ngay .Sau đó em đi tắm thì phát hiện dv bị vài vết hắc lào nhỏ.Cho em hỏi ví dụ như quần ấy dính dịch cơ thể hoặc máu thì em có nguy cơ nhiễm hiv qua vết hắc lào không ạ.Theo em nhớ rằng quần được giao trong 2 3 ngày với thời tiết khá nắng nóng vậy virus đã chết chưa ạ .

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phamluonghoa's Avatar
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Chào ban QTV cho em hỏi em có tiếp người ta dọn nhà sau khi tiếp xong em kiểm tra gót chân em bị một vết thương khoảng 2cm rộng 0.5 cm em có nguy cơ không ạ có khi nào em bị quẹt phải kim tiêm mà không biết không ạ hoặc ngta bị quẹt vào chổ đó có máu rồi đến em quẹt vào không ạ

Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Sao chủ đề e bị chuyển vào chủ đề thiếu kiến thức hoang tưởng rồi ạ
    em tiếp người ta dọn nhà sau khi dọn xong
    em kiểm tra gót chân thì thấy có vết thương lỡ như ai bị quẹt vô chổ góc cạch nào đó bị chảy máu rồi tới lượt em quẹt rồi sao ạ em có nguy cơ không ạ
    Lần sửa cuối bởi Phamluonghoa, ngày 15-09-2021 lúc 12:36.

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Phamluonghoa Xem bài viết
    Sao chủ đề e bị chuyển vào chủ đề thiếu kiến thức hoang tưởng rồi ạ
    em kiểm tra gót chân thì thấy có vết thương lỡ như ai bị quẹt vô chổ góc cạch nào đó bị chảy máu rồi tới lượt em quẹt rồi sao ạ em có nguy cơ không ạ
    Không có nguy cơ kiểu như vậy bạn

Cảm ơn
    0
    Có khi nào em bị quẹt phải kiêm tiêm khi đang khiêng đồ không ạ

Thành Viên Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    5

Sợ bị kim tiêm đâm vào chân

E chào anh chị, chả là hôm trước em có đi tới 1 quán Pub để chơi cuối tuần với bạn bè, thì khi e ngồi thì bỗng thấy nhói và hơi đau ở vùng lòng bàn chân, e ngó xuống sàn nhà thì thấy có 1 vật gì đó dài dài, ko biết có phải kim tiêm ở dưới sàn nhà không nữa, xong lúc sau e ngà ngà say thì e có vào ưc để đi vệ sinh, thì e để ý trong đó, bên dưới sàn nhà cũng có vài vật gì đó dài dài dưới nền gạch, e đi vệ sinh và em cũng thấy nhói và hơi đau ở cả 2 lòng bàn chân. Anh chị cho em hỏi là trong 2 trường hợp trên của em thì có nguy cơ gì ko ạ, xong là trong 2 trường hợp đó do e đang mải uống với bạn bè nên e đã không kiểm tra xem lòng bàn chân xem có chảy máu ko, đêm về nhà thì em say quá, em cũng lột giày và đi ngủ luôn, đến hôm sau em tỉnh em lo quá, em đang lo dẫm phải kim tiêm ấy ạ, anh chị giúp em với ạ, như vậy thì có nguy cơ gì vs hiv ko ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Vượt qua nỗi sợ Xem bài viết
    E chào anh chị, chả là hôm trước em có đi tới 1 quán Pub để chơi cuối tuần với bạn bè, thì khi e ngồi thì bỗng thấy nhói và hơi đau ở vùng lòng bàn chân, e ngó xuống sàn nhà thì thấy có 1 vật gì đó dài dài, ko biết có phải kim tiêm ở dưới sàn nhà không nữa, xong lúc sau e ngà ngà say thì e có vào ưc để đi vệ sinh, thì e để ý trong đó, bên dưới sàn nhà cũng có vài vật gì đó dài dài dưới nền gạch, e đi vệ sinh và em cũng thấy nhói và hơi đau ở cả 2 lòng bàn chân. Anh chị cho em hỏi là trong 2 trường hợp trên của em thì có nguy cơ gì ko ạ, xong là trong 2 trường hợp đó do e đang mải uống với bạn bè nên e đã không kiểm tra xem lòng bàn chân xem có chảy máu ko, đêm về nhà thì em say quá, em cũng lột giày và đi ngủ luôn, đến hôm sau em tỉnh em lo quá, em đang lo dẫm phải kim tiêm ấy ạ, anh chị giúp em với ạ, như vậy thì có nguy cơ gì vs hiv ko ạ ?
    Bạn hoang tưởng vừa thôi.

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Vượt qua nỗi sợ (20-09-2021)

Thành Viên Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn hoang tưởng vừa thôi.
    Thật là e lo lắm luôn ấy ạ, xong lúc sau e qua bàn bên cạnh ngồi thì ở dưới nền đất quá trời vỏ hạt hướng dương, xong e đè lòng bàn chân e vào đó, ngồi 1 lúc e lại cảm nhận thấy nhói ở lòng bàn chân và khá đau, ko rõ có phải kim tiêm ko a ạ, em lo thật sự, anh tư vấn giúp em ạ, như vậy có nguy cơ gì ko a :((

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo sợ kin đâm vào chân

Thưa anh chị sáng nay e có đi qua khu đất. tự nhiên em nhìn thấy cái xilanh. Em sợ kim đâm vào chân. E có đi dép ạ. xong e kiểm tra chân thì trên gót có chấm đỏ em sợ dẵm vào kim ạ. Em thấy ko đau cũng ko chảy máu gì ạ. Anh chị cho em hỏi em có nguy cơ ko ạ. Và dẵm vào kim có cảm giác gì ko ạ? em cảm ơn ạ

Trang 62 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này