Trang 76 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 26667475767778 ... CuốiCuối
Kết quả 1,501 đến 1,520 của 1716

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Đi ăn quán sợ bị nhiễm HIV

Sáng nay em đi ăn tô bún ở quán, đó tô bị nứt lên nhân viên bán quán trút sang tô khác, tay người bán quán chạm vào trong tô bún, ngón tay người đó đang dán băng keo cá nhân. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Hà Quang Xem bài viết
    Sáng nay em đi ăn tô bún ở quán, đó tô bị nứt lên nhân viên bán quán trút sang tô khác, tay người bán quán chạm vào trong tô bún, ngón tay người đó đang dán băng keo cá nhân. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh
    Bạn có vẻ đang lo lắng suy diễn rồi đấy. Không có nguy cơ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiep Xem bài viết
    Bạn có vẻ đang lo lắng suy diễn rồi đấy. Không có nguy cơ
    Trước đây em đã từng bị phơi nhiễm, bây giờ tâm lý của em lúc nào cũng lo lắng suy nghĩ mình bị lây nhiễm HIV bất cứ lúc nào, nhiều trường hợp không rõ ràng em cũng lo sợ nên đã sử dụng PEP nhiều lần. Như vậy là em không có nguy cơ lây nhiễm HIV và em không cần phải uống thuốc phơi nhiễm phải không anh
    Lần sửa cuối bởi Hà Quang, ngày 11-09-2023 lúc 10:00.

Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Hà Quang Xem bài viết
    Trước đây em đã từng bị phơi nhiễm, bây giờ tâm lý của em lúc nào cũng lo lắng suy nghĩ mình bị lây nhiễm HIV bất cứ lúc nào, nhiều trường hợp không rõ ràng em cũng lo sợ nên đã sử dụng PEP nhiều lần. Như vậy là em không có nguy cơ lây nhiễm HIV và em không cần phải uống thuốc phơi nhiễm phải không anh
    Không có nguy cơ, không cần uống pep bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dùng chung nhà vệ sinh

Dạ chào anh chị ạ. Hiện em có vấn đề tế nhị cần anh chị Tư vấn ạ. Chuyện là tối trước e đi vệ sinh ở công ty mà e k để ý, vô tình nước trong lồng bồn cầu bắn vào bộ phận sinh dục của e. Về e chợt sợ nếu ai đó đi trước mà k bấm nút dội thì lỡ trong nước bồn cầu có dính máu thì bắn vào người e có sao không ạ. Tại tối e k có nhìn thấy. Có nguy cơ gì không ạ. Nước từ bồn cầu bắn vào có lây nhiễm hiv không ạ. Em cam ơn ạ.

Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi truongphuc Xem bài viết
    Dạ chào anh chị ạ. Hiện em có vấn đề tế nhị cần anh chị Tư vấn ạ. Chuyện là tối trước e đi vệ sinh ở công ty mà e k để ý, vô tình nước trong lồng bồn cầu bắn vào bộ phận sinh dục của e. Về e chợt sợ nếu ai đó đi trước mà k bấm nút dội thì lỡ trong nước bồn cầu có dính máu thì bắn vào người e có sao không ạ. Tại tối e k có nhìn thấy. Có nguy cơ gì không ạ. Nước từ bồn cầu bắn vào có lây nhiễm hiv không ạ. Em cam ơn ạ.
    Không có nguy cơ bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ. Vậy mình có nguy cơ gì khi dùng nhà vệ sinh công cộng k ạ

Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi truongphuc Xem bài viết
    Dạ. Vậy mình có nguy cơ gì khi dùng nhà vệ sinh công cộng k ạ
    Không có nguy cơ gì bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cám ơn nhiều ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Chiều nay em mở tủ lạnh để lấy quả trứng để nấu ăn, em cầm quả trứng thì có vết máu ở vỏ trứng dính vào vết thương hở của em bị xước 1 miếng da và bị rát. Như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Lo lây hiv từ người lạ vùng hay có bệnh nhân hiv

Em có ngồi uống nước trà đá cạnh 1 người lạ kia, a đó có lấy bao thuốc của e để xin 1 điếu thuốc hút. E để ý trên ngón tay a đó có vết thương và chảy máu, e có hỏi thì a đó bảo bị đứt tay, mà a lại dùng đúng chỗ ngón tay đó để cầm vào bao thuốc của em, xong ngay lúc đó e ra về thì e có cầm bao thuốc đút vào túi, ngay lúc đó e hay có thói quen kiểm tra mắt nên e đã kéo da mắt và banh con mắt ra để xem, xong e còn dùng ngón tay để chạm vào con ngươi trong mắt e, bỗng e thấy cay xè mắt luôn, e chợt nhớ ra ngón tay đó e vừa cầm vào bao thuốc, xong e bỏ bao thuốc ra coi thì e thấy có 1 chút máu dính ở trên bao thuốc của em. Chắc chắn là máu của ông a kia lúc cầm bao thuốc lá của em, ông a đó thì người gầy gò ốm yếu nom nghiện ngập lắm a/c ạ. Ui đến lúc đó em lo quá, vì khu đó e nghe nói nhiều người nghiện và bị hiv. Trường hợp trên của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ, thiệt sự e lo quá ạ, anh chị giúp em với ạ !!!!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn, em ở phòng trọ không có chỗ nấu ăn, ngày nào em cũng phải ăn cơm quán. Cho em hỏi thường xuyên ăn cơm quán như vậy thì có lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Miệng có vết thương sợ bị HIV

Các anh chị QTV cho em hỏi.
    Liệu máu có HIV ra môi trường sau bao lâu thì nó bị bất hoạt ạ?
    Trường hợp của em như sau: em có nhổ răng khôn. Lúc chiều vết thương cũng còn hơi rỉ máu thì em có đi ăn hủ tíu vỉa hè. Sau đó 2 ngày thì em có ăn bánh tráng, e cứ suy diễn bát đũa hay bánh tráng có mầm bệnh.
    Các anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có nguy cơ nhé.
    Tron lúc dọn dẹp quần áo dày dép tại nhà, em vô tình để móng tay của tay trái xước tróc da tay bên phải, hơi rớm máu. Em có kiểm tra thì thấy móng tay trái không có máu hay dịch gì. Trước đó em có dùng cồn sát khuẩn cả hai tay rồi vệ sinh vùng kín sau khi tắm. Cho em hỏi vậy em cũng không có nguy cơ gì với HIV và các bệnh xã hội với trường hợp này phải không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nhổ răng khôn và uống chung ống hút

Chào các anh QTV!
    Em nhổ răng khôn được 6 ngày vết thương cũng lành nhiều rồi.
    Sáng nay em có uống chung ống hút với bạn em. Em nhìn thì không thấy nó bị chảy máu chân răng hay gì cả.
    Vậy các anh cho em hỏi em có nguy cơ gì không ạ?
    Em cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ kim tiêm đâm

Em đang ngồi ăn ở quán cơm hàng vỉa hè. Quán cũng khá đông khách.em đang ăn thì có một anh dáng gầy va vào lưng em, em cảm giác như cái gì nhọn như kim tiêm đâm vào mình. Em quay ra thì thấy đó là amh cầm theo cái rổ nhựa bán đồ linh tinh như cắt móng tay, keo cao su, bông tai, tăm, và vài cái nhọn nhọn. Trên đường vài quán thì em cũng có thấy 2 cái xi lanh, bên trong vẫn có chất lỏng đỏ vứt ở vừa hè. Từ đó nên em sợ anh kia có khi nào vừa tiêm chích xong, va kim tiêm vào em không . giờ em thấy hoang mang lo lắng quá ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

2 người phụ nữ lạ

Hqua sáng lúc 11h15 e có từ ủy ban ra lúc e đang nch vs bạn của e làm dân quân thì có bà kia đi ngang đụng vô tay e cầm 1 vật gì đó e nhìn kh rõ giống cây kim màu đỏ r bả quăng vào giỏ đi luôn lúc đó e cũng kh để ý lắm . 1 lúc sau e ra về ủy ban có 1 trạm xe buýt có 1 cô đang đứng tay cầm điếu thuốc tay cầm vật gì đó không xác định có 1 bà cô thì ra chặn đầu xe e lúc đó e nghĩ bả qua đường nên e ngừng lại tự nhiên bả vòng đằng sau xe e đụng vào e rồi đi luôn giờ e về kiểm tra thì thấy có 1 2 lỗ đang chảy máu đúng vị trí 2 người phụ nữ lạ tác động vào giờ e hoang mang quá mong anh chị tư vấn giúp em

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Phụ nữ nhìn chằm chằm

Hôm sáng t6 tuần này e có đi lên ủy ban làm giấy tờ lúc e làm xong e có thấy bạn làm trong ủy ban phường nên e có lại trò chuyện vs bạn thì có 1 phụ nữ khá to con lúc đó chị này hỏi e có photo ở ủy ban không thì e trả lời hơi cộc lốc là "ủy ban nghỉ photo rồi ra ngoài photo" lúc đó chị này kiểu nhìn chằm chằm e đi ngang qua e tay còn cầm giấy tờ và tay bên phải thì cầm vật gì đó như kim tiêm lúc sau chị đó đi thì quay lại ủy ban lần nữa lúc này chị đó vào ủy ban làm xong rồi ra về trước e 2p lúc sau e chạy từ cổng ủy ban ra đc 20m thì có cô kia chặn đầu xe e rồi e ngưng xe lại rồi cô đó đi vòng sau lưng em chạm vào người e lúc đó e sợ quá e phóng đi lun lúc sau về e kiểm tra thấy chỗ cô đó chạm có bị 1 lỗ chảy máu giờ e hoang mang quá e sợ bà cô này cầm kim tiêm hại , và giờ e lại suy nghĩ thêm 1 việc là chị kia đi ủy ban làm giấy tờ thấy e trả lời cộc lốc rồi hù hằn kêu cô này chặn xe e rồi làm bậy giờ e lo quá mong a chị tư vấn giờ lo lắm e có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 1 lần.

Dùng chung nhà vệ sinh

Các anh ở diễn đàn cho em hỏi là em có xài chung nhà vệ sinh công cộng, lúc vừa đi tè vừa lướt điện thoại nên em không để ý lắm. Lúc về thì em sợ nước tiểu văng lên bồn vệ sinh rồi có nước tiểu hay máu còn sót trên thành bồn văng lên người mình thì có nguy cơ với lậu, sùi mào gà hay giang mai không anh chị ơi. Vì em vừa vào di vệ sinh sau một người trước đó

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ đi xét nghiêm sợ lây hiv

Chào ban quản trị a.chả là cách đây một tuần em có đi xét nghiêm hiv ở trung tâm,hôm đó cũng có nhiều bạn bị H và tất cả dùng chung một cây viết để viết,em cũng có dùng cây viết đó để viết,sau đó em có dùng nc rủa tay xát khuẩn để rủa tay sau đo em đi chích máu đầu ngón tay để xét nghiệm thì đúng vào ngón tay em cầm bút viết,vậy ban quản trị cho em hỏi giả sử cây bút đấy có dính máu và dịch của người viết chước thì em có nghuy cơ với hiv ko ạ.việc em rửa tay sát khuẩn có tiêu diệt đc virut nếu có trên tay em ko.về nhà một tuần sau em bị đau vùng hạch cổ nhưng ko sưng va đau lưng rữ đội con lên mấy chấm đỏ ở tay và người.bqt tư vấn em với em cảm ơn ạ

Trang 76 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 26667475767778 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này