Trang 77 của 90 Đầu tiênĐầu tiên ... 2767757677787987 ... CuốiCuối
Kết quả 1,521 đến 1,540 của 1781

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Chiều qua em bị xước măng rô ở ngón tay nhưng không chảy máu. Sáng nay sau khi em lau chùi máy móc ở công ty xong thì thấy chỗ xước măng rô có 1 vết máu nhỏ (kích thước bằng nửa đầu tăm), em nhỏ cồn ngay nhưng ko thấy rát. Sau đó em băng lại bằng băng keo cá nhân. Tới trưa em đi tiểu, nhưng quên rửa ngón tay đang băng trước khi cầm dương vật để đi. Nhưng từ khi băng ngón tay thì em chỉ ở trong phòng làm việc ko đi đâu, đi ra khỏi phòng mở tay nắm cửa cũng bằng tay kia luôn.
    Xin cho em hỏi trường hợp này có nguy cơ gì với HIV, sùi mào gà và các bệnh stds khác không?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trường hợp của em là em làm bảo vệ cho 1 cty, tối hôm qua em đang trực ở cổng, thì có 1 người lạ vào gây gỗ kiếm chuyện và có tranh cãi qua lại. Trong lúc tranh cãi qua lại nước bọt của người đó có văng vào mắt của em. Nếu như trong nước bọt có lẫn máu văng vào mắt em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Uống chung ly

Ad ơi cho em hỏi uống chung ly nước , bia với người nhiễm HIV ( em và người đó nếu có vết thương ở miệng ) thì có nguy cơ nhiễm HIV ko ạ? E cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Sáng nay em có đi siêu thị mua được 1 cái áo thun em về nhà bỏ vào chậu ngâm, 2 tiếng sau em đem giặt thì thấy nước ngâm áo mới mua về toàn màu đỏ, em nghĩ đó là máu dính ở áo ngâm vào nước và xà phòng, ngón tay em lại có vết thương hở. Anh cho em hỏi máu dính ở áo em ngâm 2 tiếng sau em đem giặt ngón tay em lại có vết thương hở. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn
    Lần sửa cuối bởi Hà Quang, ngày 02-10-2023 lúc 16:56.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là cách đây mấy hôm em đi hớt tóc, xong em đội nón bảo hiểm về nhà, em quên không giặt nón bảo hiểm, trong nón dính đầy tóc mà em vẫn cứ để đội cho tới giờ, hôm nay bị mẩn ngứa nổi ở đầu. Như vậy em đã bị lây nhiễm HIV rồi phải không Anh Tuấn

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Hà Quang Xem bài viết
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là cách đây mấy hôm em đi hớt tóc, xong em đội nón bảo hiểm về nhà, em quên không giặt nón bảo hiểm, trong nón dính đầy tóc mà em vẫn cứ để đội cho tới giờ, hôm nay bị mẩn ngứa nổi ở đầu. Như vậy em đã bị lây nhiễm HIV rồi phải không Anh Tuấn
    Bạn không có nguy cơ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.

Tay dính máu chạm vào vết thương

Chào anh chị xin phép em được hỏi.em đi mua tôm, trên bịt đựng có giọt máu nhỏ nhỏ dính trên bịt do người bán cột để lại.em có đọc bài viết của anh chị tư vấn thì máu ra ngoài sẽ khô ngay thì bất hoạt, nhưng trường hợp em hỏi cái bịt đựng tôm em mua vừa ướt vừa có chút máu đỏ nên không có khô được vậy khoảng 15phút sau thì virus HIV còn khả năng lây nhiễm không mấy anh chị..tại em có vết thương hở ở tay với lại chồng của người bán là người ăn chơi cặp kè gái gú nên em lo em hỏi mong anh chị thông cảm

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi hoangthao9191 Xem bài viết
    Chào anh chị xin phép em được hỏi.em đi mua tôm, trên bịt đựng có giọt máu nhỏ nhỏ dính trên bịt do người bán cột để lại.em có đọc bài viết của anh chị tư vấn thì máu ra ngoài sẽ khô ngay thì bất hoạt, nhưng trường hợp em hỏi cái bịt đựng tôm em mua vừa ướt vừa có chút máu đỏ nên không có khô được vậy khoảng 15phút sau thì virus HIV còn khả năng lây nhiễm không mấy anh chị..tại em có vết thương hở ở tay với lại chồng của người bán là người ăn chơi cặp kè gái gú nên em lo em hỏi mong anh chị thông cảm
    Không có nguy cơ bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn. Cách đây 1 tuần em cho 1 người làm chung cty mượn nón bảo hiểm đội đi hớt tóc, hớt tóc xong người đó về trả nón lại cho em, mà em không có giặt lại nón, em để vậy đội luôn cho tới hôm nay, chiều nay em mới nghe tin người đó bị nhiễm HIV.. anh cho em hỏi nếu bạn đó đi hớt tóc có rách da chảy máu dính vào nón của em, đầu em lại bị mẩn ngứa, em lại không có giặt nón mà để vậy đội luôn cho tới hôm nay. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn, em có phải uống PEP không anh
    Lần sửa cuối bởi Hà Quang, ngày 03-10-2023 lúc 16:51.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em cháo anh Tuấn. Tối nay em có đi ăn tô bún ở quán, ăn gần xong em mới thấy trong đĩa rau trụng có dính máy miếng thịt vụn, em mới biết đĩa rau đó có người trước ăn dư người phục vụ đưa cho em ăn luôn, miệng em lại bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Em xin tư vấn

Chào anh chị em xin hỏi,em có phụ khiêng một chú bệnh lên xe em sợ tay ông ra máu dính vào vai cổ em quá ,tại gần chỗ vai cổ em có mấy mục mụn em sợ có máu dính vào quá, với lại sợ ông có trên tay kim đâm trúng phải quá,em phụ khiêng không để ý tới

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    27

Sợ dính máu trung gian

Mọi người ơi cho em hỏi là em đi ném bowling xong tay bị rướm máu lúc nào không biết. Em sợ trên trái bowling có máu của người khác rồi dính vào tay em thì có nguy cơ với hiv hay bệnh std nào không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    27
    Dạ anh chị ơi hôm trước em hỏi có nguy cơ với Hiv không nhưng giờ em lại lo lắng thêm các bệnh stds khác, không biết hành vi tới tháng mà ngủ gần nhau nếu có dính máu (em vẫn mặc quần đùi ở ngoài) thì có nguy cơ bệnh stds nào không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay em có đi team building với công ty, trong lúc chơi vận động ngoài bãi biển em bị té và va chạm vào dụng cụ chơi làm trầy chỗ cù chõ, không chảy máu, hoặc có thể có một ít mà em không thấy rõ. Sau đó khi tập trung em bị chị kia cào móng tay làm đỏ da, hơi trầy tí, không chảy máu.
    Cho em hỏi là nếu thực sự hai trường hợp trên em bị chảy máu luôn thì có nguy cơ gì với HIV và bệnh xã hội không ak (giang mai, viêm gan, sùi mào gà, ...)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 1 lần.

Bị tăm tre đâm vào tay

Dạ anh chị cho em hỏi là hôm nay em mở hộp đồ ăn ra vô tình khồn để ý làm cây tăm xỉa răng nó đâm thẳng vào ngón tay, như kiểu bị kim găm vào tay nên em hơi sợ. Mà em nghe bảo tăm xỉa răng nhiều chỗ còn lấy tăm qua xử dụng xong tái chế lại nữa. Anh chị cho em hỏi trong TH này em có nguy cơ với bệnh gì không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trường hợp của em là hôm qua em đi làm đêm về, em có ghé quán lề đường ăn đêm em đang ngồi ăn thì có 1 cậu thanh niên vào ngồi ăn cùng bàn, Em đang ăn thì cậu thanh niên đó nắm vào bàn tay em rủ em có đi vui vẻ không em rút tay ra và từ chối ăn xong em đi rửa tay luôn do trời tối em cũng không có để ý tay của em bị dính máu hay tinh dịch của cậu thanh niên đó nữa, về nhà em thay quần áo rồi đi ngủ, anh cho em hỏi bàn tay em có vết xước đang rỉ nước, nếu tay cậu thanh niên đó có dính máu hay tinh dịch mà nắm vào tay em có vết xước đang rỉ nước. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào Anh Tuấn. Trường hợp của em là có mua quần áo lót trên mạng về nhà em ngâm xà phòng sau 2 tiếng em mới đem giặt trong lúc giặt thì ngón tay của em bị va vào cái khuy sắt quần làm ngón tay em rách da và chảy máu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Em xin chia xẻ

Em chào anh chị e xin tư vấn em có vô siêu thị ,mua đồ có người nhân viên đứng sát bên em sợ bị đâm kim quá về em cởi áo ra , thấy có một vệt đỏ giống như máu dính vô áo em

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dính máu ở tuốc nơ vít

Sáng nay e cầm tuốc nơ vít ở cơ quan bị dính máu tươi .sau đó e ko biết nên đi vệ sinh . Tay bị dính máu cầm dương vật để đi vệ sinh . Vậy em có nguy cơ bị hiv ko ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là có mua quần lót online trên mạng, lúc sipbo giao về phòng em mở ra thì em thấy có vết máu dính ở quần lót em liền đem ngâm với xà phòng sau 2 tiếng em đem giặt và phơi trong nhà 1 ngày sau em lấy mặc. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Trang 77 của 90 Đầu tiênĐầu tiên ... 2767757677787987 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này