Trang 70 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 2060686970717280 ... CuốiCuối
Kết quả 1,381 đến 1,400 của 1683

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Lê tri Xem bài viết
    Anh chị em xin hỏi, em có sữa xe dùm cho mấy em thanh niên nó đứng sau lưng e nó coi em sửa ,em sợ bị tụi nó đâm kim quá
    Thành viên này từ khi tham gia diễn đàn đến nay đã hơn năm nhưng biểu hiện lo sợ hoang tưởng ngày càng nặng, bởi vậy BQT tạm khóa nick 01 tháng để bạn có thời gian đi điều trị bệnh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hỏi đáp gấp mong admin trả lời

chiều nay em có đi xét nghiệm hiv
    trong lúc lấy máu tay em có để lên bàn sắt nơi lấy máu
    phần khuỷu tay có bị trầy xướt tay
    nhưng đã lên da non và hơi bong tróc và nó hơi đỏ da phần da non đấy em lo sợ mình bị nhiễm hiv

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Nhờ mấy anh chị có kinh nghiệm đánh giá giúp em.

Dạ sau khi bình tâm lại suy nghĩ và đọc thêm tài liệu thì em đã xác định lại được vấn đề.
    Ba nguy cơ cao nhất thì chắc chắn em không dính vào, theo như lời các bác sĩ và anh em trong diễn đàn tư vấn thì cũng không có nguy cơ trong việc đi xét nghiệm dù là cộng đồng hay phòng khám mặc dù em hơi ám thị vào chuyện các công cụ y tế ở các pk cộng đồng. Nhưng em cũng có đọc những bài có các bệnh nhân phát hiện bị nhiễm mà k hề có nguy cơ trước đó. Thế nên e rất cảnh giác với hành vi nguy cơ và rà soát lại cho chắc ăn, nhờ các bác sĩ tư vấn giúp em để cho em có kiến thức trong việc tự đánh giá nguy cơ chứ không phải lo lắng suy diễn nữa.
    1. Em có làm việc chung với một anh nhiễm giang mai và H, vì tính chất công việc nên tay chân hầu như cũng có vết trầy, xước nông khi bốc dở hàng, hôm trước e thấy anh ta có cậy mủ máu trên tay rồi sau đó k rửa tay mà làm việc tiếp, còn chạm vào lưng và gáy của em mặc dù chỉ là mụn chứ k có vết thương nhưng em vẫn còn hơi lo. Cho em hỏi là với những vết xước, hoặc bị vật nhọn đâm vào nhưng k còn chảy máu khi tiếp xúc với các vật mà anh ta chạm vào có gây lây nhiễm không ạ ?
    2. Trường hợp bị những vật nhọn không quan sát kịp va vào và có vết xước hay vết đâm nông mà không chảy máu.
    3. Vết trầy té xe chưa khô không còn chảy máu khi va vào bàn, ghế, sàn có những vết như máu khô ( khi đi xét nghiệm em mang dép và không mặc quần dài).
    4. Tính cả trường hợp em được bạn có H lấy máu trong lúc xét nghiệm cộng đồng thì trên đây là những băn khoăn của em về nguy cơ có thể lây nhiễm. Xin nhờ a Tuấn cùng các anh chị đánh giá hộ em.
    Em cảm ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Trả lời giúp e trường hợp này

E có đi đá bóng ở bãi đất trống xung quanh rất ít dân cư lúc e đi vô đi chân đất có va quẹt gì đó nhưng e ko để ý về nhà mới thấy vết xước dài và 2-3 lỗ nhỏ cho e hổi đó là kim tiêm thì có nguy cơ không ạ :((

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi , nhờ anh tư vấn giúp em nguy cơ bị máu người khác bắn trúng

Hôm nay trong lúc bán hàng thì e có va chạm với 1 chị khách , chị khách đấy quẹt vào tay em , em có kiểm tra lúc đấy thì e ko chảy máu hay xước và em xem tay chị khách đấy thì tay chị đấy không có máu hay vết thương gì hết

Trong quá trình làm việc thì em có sắp thùng carton thì có cũng bị thành thùng cạ vào tay nhưng em xem liền thì ko chảy máu , sau khi xong việc , thì e mới phát hiện dưới cánh ray có vệt máu khô , mà cách khoảng 2cm thì có 1 lỗ chân lông bị đỏ và sưng nhẹ , sau khi thấy vết máu đấy Thì em có thử bóp phần Da ngay lỗ chân lông đấy thì thấy ra nước vàng

Em đang sợ máu người khách mua hành bắn vào vết thương hở của em , hoặc móng tay họ cào rách da em , đến hiện tại thì phần da lỗ chân lông của em vẫn còn đỏ nhưng em bóp nặn Thì ko có chảy máu hay ra nước vàng

cho em hỏi trường hợp này có nguy cơ ko

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Vấn đề nguy cơ nhiễm HIV

Em chào admin Vừa qua em không may chạm vào máu dính ở trên bao ni lông trên đường ( Máu chưa khô ) . Máu dính vào tay của em rồi em chạm vào vết thương đang chảy máu . Sau 2 tuần em có dấu hiệu đau họng , sưng họng , suy nhược cơ thể , đau cơ bắp . Khi uống nước có vật gì đó vướng ở cổ họng . Mong các anh tư vấn giúp em với các tình trạng hiện tại như trên thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ . Em xin chân thành cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tay xước dính máu

Mong a tư vấn giúp em . Sáng nay em đi chợ mua thịt
    Luc đi xem ở đường từ chợ về e có nhìn vào thấy ngon tay em dính 1 vệt máu , e sợ luc cầm túi thịt , hoăc tiền trả lại dính máu tươi nên dính vào tay em , chỗ tay e bị dính máu có hơi bị chóc da , a làm ơn cho em hỏi nếu k may là máu của ng bán hàng dính vào túi hoăc tiền e cầm vào dính vào tay như vậy có lây hiv k ạ ! E có phải uống thuốc k ạ , e đang rất lo lắng mong anh tư vấn giúp em . Em cảm ơn a nhiều

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Bắt tay với người có vết thương chảy máu

Em có bắt tay với 1 khách hàng nơi em làm việc, trên tay người đó mới bị kẹp vào cửa chảy máu khá nhiều, xong chú ấy có đắp lá gì lên tay ấy ạ, trên tay vẫn dính máu khá nhiều, em có bắt tay trực tiếp với người đó và khi đó trên ngón tay e đang có vết thương hở, em bắt tay khoảng chưa đến 10 giây đâu ạ. và tay em cũng bị dính chút máu tuơi lên tay, khoảng 10 phút sau e mới đi rửa, em lo quá, lúc đó trên tay em bắt với người đó còn có vết thương hở, tình huống như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ, anh chị tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

mụn nước có nguy cơ lây nhiễm hiv không

cho em hỏi thử mụn em lấy móng tay làm bể mụn nước trên tay giả sử móng tay có dính máu thì có nguy cơ bị phơi nhiễm hiv không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Với HIV không sao bạn,bạn có thể điện thoại trực tiếp 098.2727.393 để Tuanmecsedec tư vấn rõ hơn hoàn toàn miễn phí.
    Dạ em còn 1 vấn đề hôm nay xảy ra với em, về tình huống bắt tay với người bị vết thương và vẫn còn dính máu trên tay. Mong anh chị giúp đỡ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Với HIV không sao bạn,bạn có thể điện thoại trực tiếp 098.2727.393 để Tuanmecsedec tư vấn rõ hơn hoàn toàn miễn phí.
    Cho em hỏi thêm chút ạ. Chả là sáng nay em có gặp 1 người lạ, là khách mua hàng của em, em có chủ động bắt tay người đó, đến khi em phát hiện ra trên tay người đó có vết thương đang chảy máu thì đã muộn, vì do tiếp khách nên em ko vào rửa tay ngay, em để đó 1 lúc khoảng 10 phút khi khách hàng ra về em mới rửa tay bằng xà phòng. Em có hỏi vị khách đó là chú bị sao thì người đó bảo chú bị kẹp tay vào cửa hồi nãy và đang đắp 1 chút lá gì đó. Em thấy ở xung quanh vết thương trên ngón tay chú ấy còn loang máu, chắc chắn 1 điều là chú ấy mới bị và chưa rửa qua tay, khi em bắt tay như vậy, thì trên ngón tay và lòng bàn tay em có vài vết bong da và có 1 vết xước nhỏ đã lên da non. Khi e bắt tay xong và kiểm tra thì thấy có chút máu dính lên tay em, chỗ ngay vết thương em vừa nêu, cho em hỏi là trong trường hợp như vậy thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ. Anh chị tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

A cả 1 người lạ cắt bọc hàng bị chảy máu tay

Trường hợp của e là cùng 1 người lạ cắt bọc hàng e cầm kéo cắt thì người ta giữ bọc hàng cắt bình thường e thấy đau tay thì kiểm tra e bị chảy máu do kéo quệt phải vết thương rỉ máu nhưng ko chảy tuôn ra và e thấy sót còn người kia thì e ko thấy gì nếu trong trường hợp này bạn giữ hàng cũng bị cứa chảy máu thì e có sao ko ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Ông kia rửa mặt xong tắt vòi nước, ngay sau đó em rửa thì thấy có mùi hôi do cái tay ông đó nhỏ nước vào nắm vặn.
    Em hắt nước lên lau mũi với miệng mấy lần vẫn thấy mùi hôi( không rõ hôi râu hay hôi nước mũi) chỉ rõ là mùi hôi của đàn ông. Em rửa đi rửa lại nước có vào mũi, tay em có vết thương hở không rỉ máu, nhỏ.
    Vì gián tiếp nước rửa nên em không có thấy máu hay dịch nước mũi
    TH 2

Em có uống chai nước của ông anh làm cùng, nếu chai nước có ít máu của ông đó thì em uống vào có nguy cơ không ạ.
    Em xin lỗi vì em đang rối loạn lo âu nên hỏi vớ vẩn một tý.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Va chạm với người nghiện

Em có vào nhà vệ sinh công cộng để đi nhẹ. Lúc em đi xong thì có một anh từ trong buồng đi nặng đi ra, dáng phê phê, va cả vào người em, em có nhìn vào trong buông đi nặng thì thấy có xi lanh vứt tại đó vẫn còn máu tươi trong xi lanh, em nghĩ anh ấy vừa xử lý xong. Lúc va vào em thì em thấy nhói một cái. Không biết đó có phải kim xi lanh khác của anh đâm vào em không. Em giờ hoang mang quá. Em có nguy cơ không ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

đeo nhầm khẩu trang

chào anh chị, chuyện là sáng nay em có việc đi gấp nên có cầm nhầm khẩu trang của anh trong cty đeo lên và đi, lúc đến nơi tháo khẩu trang ra thì nhìn trong đó có máu mà mặt em cũng bị vỡ mụn chảy máu, liệu máu trong khẩu trang đó tiếp xúc với mụn bể của em có nguy cơ gì không ạ, em cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

cho em hỏi về hắt xì và xì mũi

Chào mọi người, Em đang đi trên đường về đi ngang qua 2 anh kia, lúc đó 2 anh đó đang hắt xì và xì mũi em có chạy ngang qua thì mắt của em bị có gì vào làm cho nó cay mắt và chảy nước mắt, em có chạy về nhà thì nhìn lên rương thấy mắt đỏ , em có rửa mặt lại thì thấy mắt k còn đỏ nữa và k còn cay nữa, em lo sợ là máu của 2 anh đó bay vào mắt em khi đi ngang qua em có cần uống thuốc ko ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dương vật dính máu khô

Mong các anh giúp em trả lời một tình huống với ạ , hôm nay bé nhà e có tắm xong ra măc quần áo thì có anh hàng xóm sang chơi , thấy cháu vưa tắm xong a măc quần hộ , tay a cách có 20-30p có xước chút và dính máu khô ở tay , không may luc măc quần chỗ dính máu khô đó lại dính và chim cháu bé , a cho em hỏi nếu người đó bị hiv , k may vẫn dính máu ở tay chạm vào chim bé nhà em thì có khả năng lây hiv k ạ e đang rất lo lắng mong a tư vấn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Gặp biến thái ngoài đường

Chuyện là sáng nay em có được bạn em chở đi mua đồ, em và bạn em đều là nam thì đi đến đoạn ngã 4 quẹo qua chạy một tí thì có một ng đàn ông chạy xe tay ga cứ nhìn nhìn về phía xe tụi e hoài, ban đầu tưởng do khúc cua lỡ va chạm né hay gì làm ng đó khó chịu nhưng ko phải, ng đó cứ đi chạy kế bên hoặc xéo qua và ánh mắt nhìn xuống dưới của bạn e (do bạn ấy mặc quần đùi ngắn). Dừng đèn đỏ e tấp gần sát lề phải mà ông đó còn vượt lên trên tí r dừng xe chờ đèn đỏ ngước lại nhìn vào háng bạn e, e sợ trong quá trình ổng chạy lập lò trên đoạn đường đó ổng có dùng kim tim hoặc vật gì để lây nhiễm HIV quá ạ, do người ổng đen lắm và bộ dạng giống nghiện lắm ạ. mng cho e lời khuyên, về nhà e có thay chiếc áo thun màu trắng mặc lúc sáng ra thì k thấy vết tích đỏ gì nhưng chỉ sợ nhỏ quá ko thấy vết kim đâm….. achi tư vấn giúp e với

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Làm ơn tư vấn giúp em vì em đang lo lắm !!

Sáng nay em có đi xe ngoài đường cùng bạn thì gặp một người đàn ông bám theo và nhìn chằm chằm vào bạn e đang chạy xe ngồi trước, có vẻ như nghiện và biến thái nên e sợ bị chích kim tiêm vào người lắm ạ, nguy cơ đó có xảy ra k ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng hiunhat198@gmail.com's Avatar
    Cảm ơn
    1

Lây HIV qua vật sắc nhọn

Chuyện là lúc đó em đi biển , em tắm biển xong thì lên tắm lại bằng nước ngọt bình thường ( em tắm ở nơi cái vòi cách chổ thay áo quần 3 -4 bước) thì lúc em tắm xong có đi vào chổ thay áo quần , em thay xong em ra ngoài thì thấy trước cửa thay có ... cái gì đó ( em hay bị đãng trí và hay quên nên em không nhớ nữa ) sau đó thì em tới lại chổ em tắm để rửa chân rồi đi về , lúc về thì em rất mâu thuẫn trong đầu là trước mắt lúc đó em nhìn thấy gì ( lúc thì em nghĩ là cái cành cây màu nâu khoảng 8cm , lúc thì em nghĩ là kim tiêm ) em chỉ nhớ rằng lúc em ra cửa thì em nhìn rất kĩ nhưng mà vẫn quên , cũng không nhơ lúc đó mình có mặc dép không , mà lúc đó cũng rửa chân rồi nên không biết là có máu hay không ,lúc về thì thấy có vết da bị đứt , không thấy máu ... Với lúc em nhìn xong em đi qua thì hình như không thấy đau ( chỉ là hình như thôi nhé )
    Liệu em có HIV không ạ

Trang 70 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 2060686970717280 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này