Trang 75 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785 ... CuốiCuối
Kết quả 1,481 đến 1,500 của 1711

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Gãi chảy máu

Anh tuấn với các anh chị diễn đàn tư vấn giúp.khi chiều em có làm việc chung với 1 bạn.bạn ấy có một vết thương đang lành nên gây ngứa.khi chiều vì ngứa nên bạn ấy cào mạnh gây chảy máu có dính 1 ít vào tay sau đó vài phút thì có chạm vào bàn phím chuột.sau 5 phút em cũng dùng tay sử dụng chuột đó ,và có dùng tay đó cào vào các nốt mụn đang rỉ máu trên mặt mình.cho em hỏi có nguy cơ gì không ạ
    Lần sửa cuối bởi Kelacloi123, ngày 27-08-2023 lúc 22:29.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Áo dính máu sợ lây nhiễm HIV

Trường của em là mới chuyển phòng trọ chiều hôm qua. Sáng nay em ngủ dậy thì có máu dính ở sau lưng áo, em kiểm tra phía thành đầu giường có dính máu. Do em ngồi tựa vào phía đầu giường, người ở trọ trước mới chuyển đi được 1 ngày thì em chuyển tới. Anh Tuấn cho em hỏi nếu máu của người bị nhiễm HIV dính vào thành giường rồi em tựa vào dính vào áo em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Bị vật lạ văng lên chân sợ bị nhiễm HIV

Em chào các anh chị!
    Nhờ các anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em. Vừa rồi em đi xe ngoài đường, lúc đó trời gió lớn, có vật gì đó văng lên ống chân em, em cảm thấy hơi đau nhưng không rõ đó là vật gì. Em xem lại chân em thì không thấy có vết chảy máu hay gì cả. Anh chị cho em hỏi nếu đó là ống tiêm văng lên thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ. Có khi nào có chảy máu nhưng vết đâm nhỏ không nhìn thấy không.
    Em xin cảm ơn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn cho em hỏi thêm, em có 1 người bạn bị nhiễm HIV cùng làm cty cùng ở chung 1 phòng. Ăn uống nấu ăn chung, tắm giặt chung, dùng chung nhà vệ sinh, nói chuyện và cùng xem ti vi, nhiều hôm cùng ngủ chung giường. Chỉ có như vậy thôi. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Hôm nay em vừa đi nhậu với 1 anh có tiền sử ma tuý, chích. Anh ý có nói cai được rồi. Nhưng em vẫn lo. Thỉnh thoảng anh lấy tay gõ vào đầu gối em, mà đầu gối em có vết thương từ mấy tháng ngã xe trước đã liền nhưng vẫn nhìn thấy da đỏ. liệu có nguy cơ gì không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Kiến thức lây nhiễm HIV

Em chào Anh Tuấn và các anh trên diễn đàn em có 2 trường hợp mong anh Tuấn tư vấn giúp em với ạ. Tối hôm qua em đi ăn tối, ăn xong em lấy giấy lau miệng lau miệng xong em mới biết giấy lau miệng đó có dính 1 vết máu của ai từ lúc nào do buổi tối nên em không có để ý, môi em bị khô và nứt nhưng không có chảy máu. Trường hợp thứ 2 là sáng nay em đi cắt kính, nhân viên cho em đeo kính để kiểm tra mắt, đo xong em nhìn vào gương thì có vết màu đỏ dính ở má, em liền lấy giấy lau sạch và đi về nhà tắm luôn. Cả 2 trường hợp của em như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn. Tối hôm qua em có đi ăn cơm ở quán, ăn xong em có dùng giấy để lau miệng, lâu xong thì em mới biết giấy lau miệng dính 1 đám máu từ lúc nào do buổi tối nên em không có để ý, môi em thì bị khô và nứt. Cho em hỏi nếu như máu ở giấy lau miệng là máu của người bị nhiễm HIV xong em lấy giấy đó lau miệng, môi của em bị khô và nứt, máu của người bị nhiễm HIV dính ở giấy lau miệng em lại dùng lau miệng cho em, môi em bị khô và nứt còn bị rát nữa. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Lo lắng lây nhiễm HIV

Chào Anh Tuấn. Cho em hỏi giấy lau miệng bị dính máu của ngườ khác mà em không để ý, vô tình em lấy lau đũa và muỗng để ăn, miệng em lại bị viêm lợi và chảy máu chân răng. Anh cho em hỏi giấy bị dính máu của người khác em đem lau đũa và muỗng xong em dùng muỗng và đũa để ăn, miệng em lại bị viêm lợi chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Thức ăn dính máu người lạ

Em chào anh Tuấn. Trường hợp sáng nay em có đi ăn đĩa cơm ăn gần xong thì thấy có vết máu dính ở cơm, miệng em đang bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Lo lắng vở vẩn vừa thôi em.
    Anh ơi, hôm nay trong lúc vệ sinh dương vật, móng tay của em hơi bén nên đã lỡ làm trầy 1 chút chỗ đầu khấc có gai sinh dục.
    1./ Vậy em có nguy cơ gì với HIV, sùi mào gà hay các bệnh xã hội khác không anh?
    2./ Em có cần mua thuốc gì xức cho mau lành da không anh?
    Link ảnh: https://upanh.org/image/6EEDCE97-963...E12CEC9.gyXdsz

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117

Lo sợ nhiễm HIV

Thưa các anh chị, em có câu hỏi như sau : lễ em có đi ăn chỗ đông người, đang ngồi thì thấy có con muỗi đậu đốt ở chân, em đập thì có máu be bét vào tay và chân.Nếu con muỗi đó mới đốt người có H mà em đập vậy có vấn đề gì không ạ.em cám ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi minhnguyenkute Xem bài viết
    Anh ơi, em chỉ ghé ks, gmd vào em từ chối quan hệ, chỉ đi tiểu xong ra giường nằm, tay có chạm lên mặt, vậy em có nguy cơ gì với hiv và bệnh xã hội như sùi mào gà, giang mai, viêm gan b c, ... ko anh

Anh cho em hỏi thêm 1 câu nữa đó là sau khi về nhà em chỉ rửa tay và rửa mặt rồi xúc miệng đi ngủ, không có rửa vệ sinh vùng kín. Sáng hôm sau dậy, em mới tắm rửa vệ sinh toàn thân. Điều này cũng không có nguy cơ gì với HIV và các bệnh xã hội như sùi mào gà, giang mai, viêm gan, herpes, ... phải không anh?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Lo lắng tay dính máu

Em chào Anh Tuấn. Trường hợp của em là tối hôm qua đi liên hoan cty về mệt quá em ngủ luôn quên thay quần áo và rửa tay, sáng ngủ dậy thì bàn tay em có dính vết máu, do trời tối không biết chạm vào đâu, em ngủ say hay lấy tay dụi lên mắt. Anh cho em hỏi em đang ngủ say mà không biết lại lấy tay bị dính máu của người bị nhiễm HIV, em đang ngủ say mà tay em lại bị dính máu của người bị nhiễm HIV mà dụi vào mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh Tuấn
    Lần sửa cuối bởi Hà Quang, ngày 04-09-2023 lúc 12:23.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Lo lắng lây nhiễm HIV

Em chào anh Tuấn. Trưa nay em đi ăn cơm quán, em đang cúi xuống húp tô canh thì bị nước ở trong tô canh bắn vào mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh Tuấn. Trưa nay em đi ăn cơm quán, trong lúc cúi xuống để húp canh thì bị nước ở trong tô canh bắn lên mắt, ăn xong trên đường về thì bị bụi bay vào mắt. Cả 2 trường hợp của em như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

cho em hỏi về tróc da

chào anh chị tư vấn, bàn tay của em bị bung tróc da do tiếp xúc với bột giặt, và không có cảm giác đau hay khó chịu gì ạ, cho em hỏi là đó có phải là vết thương hở không ạ, em có đi bệnh viện cầm nắm các vật không chú ý là tay mình bị bung tróc da, em sợ mình bị lây nhiễm như hiv viêm gan các kiểu ạ, anh chị tư vấn giúp em, em xin cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8

Giúp ạ

Chuyện là hôm bữa em đang chạy ngoài đường thì đột nhiên có nước gì đó không rõ , tạt vào mặt em dạng như phun sương ạ , do hôm đó trời tối khúc đường đó k mở đèn đường nên e không rõ là nước từ đâu, đường lúc đó khô với hôm đó em có mang kính râm nên đại khái là nước vừa tạt vào thì không vào mắt , nhưng cách đó tầm 1s2s gì đó em cảm nhận có giọt liti cỡ nửa hạt gạo bay vào mắt ạ , cho e hỏi trường hợp xấu nhất có nguy cơ không ạ , em cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Gửi xe ở hầm

Trưa 5/9 e có đi tiêm ngừa ở parkson lê đại hành quận 11 cũ e có vào gửi xe ở hầm và chỗ tiêm ngừa vnvc thì ở lầu 1, lúc e gửi xe e có đạp vào một cái ổ gà xi măng bị vỡ khá to lúc đó e lo đẩy xe không để ý lắm thì e đạp vào ổ gà thấy có cái gì đó bề ngang và chiều dài như kim tiêm giờ e lo quá e không rõ có phải kim tiêm không mà e về kiểm tra thấy chân bị nhói và chảy máu nên e hoang mang quá mong anh chị tư vấn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Giúp vs ạ

Mong anh chị đừng xóa bài e , trưa 5 /9 e có đi tiêm ngừa vnvc lúc đó e gửi xe ở hầm có một cái ổ gà có chứa sắt dính vào xi mang lúc đó e chỉ nghĩ dị mà lúc về e nhớ lại trong ổ gà có gì trắng trắng nghi kim tiêm về kiểm tra lòng bàn chân có bị chảy máu giờ e hoang mang quá lúc đó e có mang giày không biết trường hợp e có nguy cơ không chuyện e kể mong anh chị tư vấn chuyện của e ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Anh chị ơi giúp em với ạ, nốt lần này thôi ạ huhu

Dạ em cũng hỏi thêm về tình huống này nữa ạ. Lúc đó khi mà có vài lần lúc đang ôm cô gái tay vịn đó, thì e có ghé mắt lên mặt của cô gái đó, lúc đó hơi kèm nhèm nên e cũng chỉ nhìn thấy chỗ mặt cô ấy có vết đỏ đỏ kiểu xước da mặt ấy ạ, vì là do lúc e ghé mắt của em vào mặt cô đó thì e lại ghé đúng cái chỗ e vừa nêu lên, bỗng e thấy cảm giác có giọt gì bay vào mắt khiến mắt e hơi cay, nhưng do say quá nên e cũng ko biết có phải máu từ mặt cô ấy dính vào mắt e ko.
    Và trường hợp này là lúc e có ôm ấp, vuốt mông rồi cầm tay cô gái ấy, thì e đều thấy trên ngón tay có dính gì đó hơi ướt ở đầu ngón tay, nhưng do say quá nên e có dùng đầu ngón tay đó để dụi lên mắt, xong rồi mắt e cũng cay lên, khi xong xuôi và ra khỏi cửa quán thì e thấy mặt bạn đó khá nhiều mụn, còn có cái vẫn còn đỏ kiểu đỏ máu ấy ạ. Em cũng lo quá, lo là máu từ cô ấy dính vào tay e xong e lại dùng ngón tay để dụi lên mắt nữa. dù sao cũng là GMD nên e hơi hoang mang, anh chị giúp e 2 tình huống trên e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Trang 75 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này