Trang 81 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 31717980818283 ... CuốiCuối
Kết quả 1,601 đến 1,620 của 1704

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Đi trên đường

E chào mọi người e có 2 thắc mắc mong mọi người giải đáp
    - e đi xe trên đường có phi vào 1 túi máu đựng trong túi nilong trên đường , đường hơi ướt vừa mưa xong , e có đi tầm 20p xong về tự lấy vòi rửa xe thì nước mạnh quá có bắn vào mặt k biết có vào mắt k , trường hợp này có nguy cơ gì k ạ ?
    - e đi đường ướt , xe trước bắn nước vào mắt e có nguy cơ gì k ạ
    mong mọi người giải đáp , e xin trân thành cảm ơn ạ !

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Lau máu

E chào mọi người, e muốn hỏi trong chỗ e làm có người đứt tay chảy máu khá nhiều xuống ghế sofa , tạp vụ chỉ lấy rẻ khô lau đi , cho e hỏi là chỗ ghế sofa đấy khoảng 3 tiếng sau e ngồi vào mà chạm tay có sao k ( tay e đang khô nẻ ) , e cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị nôn dính người

Anh chị ơi cho em hỏi chút, lúc nãy em đi trên đường có ông kia chạy trước em mà nhậu xỉn qua cái ổng nôn ra. Đúng lúc em chạy xe tới gần, may mà em né được. Nhưng không biết lúc ổng nôn lỡ như có một phần bãi nôn của ổng dính vào mắt hoặc quần áo của em mà em không để ý thì có thể bị lây bệnh gì không ạ. Tại em đi đằng sau nên sợ gió nó thổi bay vào mắt. Lần đầu em bị vậy nên em thấy ghê quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    E chào a chị trên diễn đàn. Xin a chị tư vấn giúp e về trường hợp này
    Hôm qua đi cf thì có con muỗi đến đậu trên tay em. Xong e có lấy tay búng vào nó, máu trong con muỗi dính vào kẻ ngón tay e.máu vẫn còn tươi ạ. Nhưng trên ngón tay e có vết thương có rỉ máu do e có tật hay cắn da chết ở kẻ tay. Và máu con muỗi dính vào vết rỉ máu đó.
    E biết là muỗi đốt ko lây truyền HIV nhưng liệu máu trong con muỗi dây vào vết thương thì có dc xem là nguy cơ không ạ.
    E chắc chắn máu trong con muỗi không phải máu của e, vì nó vừa đậu tầm 3 giây sau e lấy tay búng nó chết, sát con muỗi vẫn còn nằm lại ở tay.
    Xin a chị tư vấn e trường hợp này ạ.

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Em xin hỏi

Em chào anh chị em xin hỏi e có vô khách sạn với bạn em nằm về em đau ở mông.em lo lắng dưới nệm có kim tiêm đâm vào mông e quá xin a chị chia xẻ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Hix, em đang lo quá ạ, anh chị cho em xin phép hỏi, hôm nay em đi mua đồ, thì có một người, Hành động kỳ lạ lắm , cứ đi ra đi vào cười cười, tay cầm vật gì đó em không nhìn rõ, em đang lựa đồ, thì người đó đứng gần nói nói gì đó, sau đó em không để ý, nhưng em bỗng thấy nhói nhói, em sợ bị đâm quẹt kim tiêm quá ạ, vì lúc nhói, người đó đứng sát em lắm ạ, rồi sau đó người đó cứ nói nói gì đó về em , em nhìn lại tay, có một chấm đỏ, em lo lắm ạ, em thấy nhói , có phải nếu kim quẹt đâm thì chảy máu ròng ròng, đau muốn khóc luôn đúng không ạ, em lo lắm, xin tư vấn cho em.

7. Có 2 người đã cảm ơn Tthauzz cho bài viết bổ ích này:

khải Đằng (21-04-2024),Nguyễn Khải (19-02-2024)

Thành Viên Bị Thần Kinh Nguyễn Khải's Avatar
    Cảm ơn
    1

Lo lắng bị lây nhiễm HIV

Em chào Anh Tuấn và các anh trên diễn đàn. Trường hợp của em là bị nước tiểu ở trong bồn tiểu nam của nhà vệ sinh cty văng vào đầu dương vật khi đi tiểu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ
    Lần sửa cuối bởi Nguyễn Khải, ngày 19-02-2024 lúc 18:18.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dùng khăn tiệm cắt tóc có máu khô

A tuấn ơi! E đi cắt tóc tại một tiệm và sau đó đi gội đầu, thì chị nhân viên đó gội đầu có kê cái khăn màu xanh đậm dưới cổ e đừng cho ướt, sau khi gội đầu xong thì chị đó dùng khăn đó lau mặt vs cổ e, e có mượn lại khăn lau đầu lại và phát hiện trên khăn có mấy vệt đậm đậm như máu khô mà trên mặt vs cổ e có nhiều mụn nhỏ liti và sờ mụn thấy đau và e có vết xước phía dưới cổ nữa ạ. Thời gian mà từ lúc e cắt tóc tới khi gội đầu và dùng khăn là 15 phút, như vậy có sao ko ạ!
    Lần sửa cuối bởi Millerduybao99@gmail.com, ngày 19-02-2024 lúc 19:06.

Cảm ơn
    1
    Sáng nay em đi ăn Sáng thì bị xương gà đâm chảy máu ở chân răng và ở lưỡi, ăn xong em đi uống cà phê miệng vẫn còn chảy máu chân răng và ở lưỡi. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV trong ăn sáng và uống cà phê không Anh Tuấn
    Lần sửa cuối bởi Nguyễn Khải, ngày 21-02-2024 lúc 08:43.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Mặc nhầm đồ!

E chào các anh các chị trong diễn đàn
    Cách đây 2 tháng e có nhặc được 1 bộ đồ e đã giặt 02 lần... Nay mới mặc lần 1 thâý trên áo có vết đỏ bẩn (sợ là vết máu). Anh, chị cho em hỏi trường hợp đồ dính máu có HIV vậy e mặc vào đi làm thì e có nguy cơ với HIV không ạ!
    Em cảm ơn diễn đàn!!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.

Côn trùng,ruồi bọ,những vật thể có cánh nhỏ nhỏ có hiv ko?

Cho em hỏi chút, côn trùng ,bọ,ruồi, những con côn trùng có cánh nhỏ nhỏ bay vào lỗ mũi, bay vào mắt thì có lây hiv ko a chị

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Cho em hỏi mấy trường hợp sau em lo quá ạ
    -em bị cắn vào môi hôm sau đi uống chung cốc với bạn
    -em ngồi với mấy anh đã từng chơi đá, em hút chung điếu thuốc với lỡ động vào đùi người ta không biết trong túi có kim tiêm không
    liệu có nguy cơ gì không ạ, em sắp kết hôn em lo quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn về trường hợp của em

Vài hôm trước do mắc vệ sinh quá nên khi ở nhà vệ sinh chung người kia vừa ra thì em vào liền lúc đó em chỉ liếc sơ qua thì thấy cái bồn vệ sinh đó khá dơ và có loang lỗ vết máu nhìn còn hơi tươi, lúc đó chắc do em vội quá rồi nên ngồi thẳng lên luôn, lúc đứng dậy thì em thấy vết máu đó có 1 chút dính vào cục mụn đã bể của em, chắc chắn ( trước đó nhìn có hơi rươm rướm máu, nhưng em không cảm thấy đau hay rát gì hết), do lúc đó em cần phải đi làm việc gấp nên em vội kéo quần lên đi luôn không nghĩ ngợi gì nhiều. Về rồi em mới nhớ lại tại sao lúc đó mình bất cẩn như vậy, nhờ anh chị tư vấn giúp em là em có nguy cơ mắc các bệnh qua đường tình dục( hiv,hpv, giang mai lậu,...) hay viêm gan gì không ạ? Có cần xét nghiệm hay uống thuốc gì không? Em xin chân thành cảm ơn.

Cảm ơn
    1
    Anh Tuấn cho em hỏi thêm nếu tinh dịch của người lạ cầm rồi dính vào tay lái xe máy của em rồi tay em cầm vào xong em lấy tay dụi vào mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nhờ mọi người tư vấn giúp em

Dạ cho em hôm qua em vừa về nhà thay đồ thì vô tình có gầu từ trên tóc rơi vào đồ lót của em. Em có lấy ra sau đấy vẫn mặc thêm tầm 15 phút rồi mới thay đồ lót mới. Em không biết là gầu trên tóc có bị dính máu hay không vậy thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ?

Cảm ơn
    1

Lo lắng bị lây nhiễm HIV

Em chào anh Tuấn.em bị sâu răng thường hay chảy máu chân răng em thường xuyên ăn cơm tiệm và có nhậu nữa mỗi lần ăn cơm đều bị chảy máu chân răng. Anh cho em hỏi nếu như trong thức ăn, trong cơm, trong đồ nhậu có dính máu của người bị nhiễm HIV thì em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Cảm ơn
    1

Lo lắng bị lây nhiễm HIV

Em chào Anh Tuấn, tối hôm qua em đi làm về em cởi áo ra thì phía sau áo có dính 1 đám máu, em cũng không biết dính từ lúc nào, em cho vào ngâm xà phòng thì bị nước văng vào mắt. Vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

vết thương hở gần 4 tiếng bị tiếp xúc

em có 1 vết thương do bị rạch tay bởi miếng sắt, trên bắp tay chừng 3cm rớm máu và rát , gần 4 tiếng sau thì có người chạm vào vết thương đó, em k để ý ngón tay người ta có dính máu hay gì không, như vậy có bị hiv hay gì không ạ, em cảm ơn anh chị.
    Lần sửa cuối bởi hihihaha123, ngày 01-03-2024 lúc 19:38.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi, ăn uống chung có nguy cơ lây nhiễm không ạ, em có đang bị nhiệt miệng chảy máu, và người đó xài cái muỗng đó ăn, xong ghim vào ly nước của em, tô của em, em có dùng muỗng đó ăn tiếp, em có nguy cơ không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh cho em xin phép hỏi , em đang rất lo , chuyện là em có mặc cái quần đó, đi khám bệnh, đi Ăn các kiểu, em có máng lên móc treo đồ, thì hôm Qua em lấy ra mặc, thì mới chọt chân vào ống quần thì bị xước một đường rất đau, em kiểm tra quần thì các móc khoá nó hình trơn láng, không có nguy cơ làm trầy xước chân em, em sợ có mảnh gai, mảnh kim gì đó vướng vào quần em, lúc đó em có việc bận nên không tìm kỹ, em có chụp hình vết trầy xước, thật sự nó có chảy máu, và lủng lủng kiểu đứt khúc, em đang lo là mảnh gai hay kim gì đó khi em ngồi ngoài đường , nó vướng vào quần em, hôm nay em mặc vào, nó làm chảy máu chân em, em có nguy cơ không ạ, thật sự em lo lắng từ hôm qua đến giờ, mong anh tư vấn giúp em..

Trang 81 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 31717980818283 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này