Trang 61 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1151596061626371 ... CuốiCuối
Kết quả 1,201 đến 1,220 của 1655

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Question Mong bác sĩ giúp đỡ

Em chào bs ạ...hôm nay bạn e bị đứt tay e có đưa cho bn ấy mượn chai dầu để bôi vào chỗ chảy máu, bn ấy đưa thẳng miệng chai dầu vào chỗ chảy máu để bôi. Tầm 1phút sau, e dùng chai dầu đó để nhúng cây kim may vào, do bất cẩn khi nhúng xong mũi cây kim đâm thẳng vào bàn tay e rất nhức, và thốn. Cho e hỏi nếu máu bn ấy dính vào miệng chai dầu, rồi e lại lấy mũi kim nhúng vào, sau đó bất cẩn đâm vào tay thì có lây H ko ạ? Và kim may nếu dính máu đâm vào tay mình thì có lây ko ạ? E biết câu hỏi e n vô lý nhưng e thật sự đang rất lo. E chỉ muốn nhận câu tl của bs để yên tâm học tập ko phải sống trong lo sợ nữa. E xin cảm ơn bs
    Lần sửa cuối bởi Kimha, ngày 07-07-2021 lúc 00:49.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cảm thấy không đúng?

Bs cho e hỏi e biết mình dùng kem trị mụn, hay chai xịt khoáng chung vs người H hoàn toàn ko có nguy cơ gì cả đúng ko bs? E vô tình thấy một bài viết của 1 Đa Khoa họ ghi bảo có nguy cơ cần đến khám. Cho e hỏi có phải họ tư vấn sai ko ạ? E đang hoang mang ko biết do sự hiểu biết của e sai hay họ cố tình nói gây hoang mang để mình đi khám mà làm tiền. E xin bs giúp e câu hỏi trên e cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Sợ hãi

Cho e hỏi lúc đi vệ sinh vô tình trượt chân e có vịnh trên bồn cầu. R thấy chỗ e vịnh có vết loang màu vàng vàng. E đã rửa tay bằng rửa tắm, tầm 1' e có dùng tay đó móc và gỡ mũi như vậy thì có bị lây H ko ạ? Nếu e vịnh bồn cả và dính máu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 1 lần.

Máu văng vào mắt

Cho em hỏi nếu máu của 1 người rời vào nước, xong rồi nước đó bắn vào mắt mình thì có nguy cơ gì không ạ? hoặc thậm chí là máu bắn trực tiếp vào mắt thì có nguy cơ không ạ? em xin cám ơn diễn đàn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi greenheart Xem bài viết
    Cho em hỏi nếu máu của 1 người rời vào nước, xong rồi nước đó bắn vào mắt mình thì có nguy cơ gì không ạ? hoặc thậm chí là máu bắn trực tiếp vào mắt thì có nguy cơ không ạ? em xin cám ơn diễn đàn
    Bạn quản trị không tư vấn những chủ đề như thế này,bạn muốn tư vấn thì kể rõ trường hợp của bạn đang mắc phải.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo sợ

Em chào mọi người, hôm qua em có đi xn ở trung tâm phòng chống hiv/aids, trong lúc về em đội nón bh có cảm giác cấn cấn, về gội đầu cũng có cảm giác xướt tay, liệu có ai để kim tiêm vào nón bảo hiểm của em không ạ, em cứ liên tục bị ám ảnh bởi kim tiêm. Thật sự em rất lo sợ em vừa có nguy cơ đi xn, kh lẽ em lại có nguy cơ mới, mong anh chị thức tỉnh, liệu do em hoang tưởng hay ai để đầu kim tiêm hay kim tiêm vào nón em. Em cảm ơn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Sợ

Cho e hỏi e bị ngứa mũi . E có được 1bn đưa cho tờ khăn giấy lấy trong hộp( hộp để trong phòng có máy lạnh), lúc lau xong e thấy có 1 vết giống máu. Cho e hỏi khăn giấy đó có máu lau vào mũi e chảy máu có lây H ko? Vì e tìm nhiều bài viết ko tìm ra câu tl e rất sợ. Với nhiệt độ phòng e luôn rất mát e sợ virus ko bất hoại kịp

Thành Viên Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    5

Máu dính lên kẽ móng chân

Em chào anh chị. Chả là hồi nãy em có đi chơi thì sau khi về nhà đánh răng rửa mặt để đi ngủ thì em phát hiện chỗ kẽ móng chân bị chảy máu, ban đầu e nghĩ là do chân e va quệt vào đâu nên chảy máu, nhưng khi em rửa xong và vào kiểm tra thì ko thấy có vết thương xong cũng ko thấy rát, em nghĩ lại lúc em đi chơi em có ngồi cạnh 1 vài người lạ, em cũng ko rõ có phải máu của ng lạ hay không, em lo quá, lỡ như đó là máu hiv và dính vào kẽ móng chân của em thì sao ạ ? Xong em dùng ngón tay để lau chỗ máu đó, xong e lại dùng ngón tay đó để dụi lên mắt ngay sau đó, do khôg phải máu của em nên em lo quá ạ, như vậy có sao ko anh chiu, khi em phát hiện thì máu cũng loang khá nhiều chỗ kẽ móng chân của em. Anh chị giúp em với ạ !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em bị nước văng vô mắt, mà thường thì vũng nước đó rất dơ, có thể có máu vì chỗ đó là nơi sản xuất, công nhân hay bị đứt tay đứt chân ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Trường hợp có nguy cơ nhiễm không ạ

Hôm nay em có đi khám bệnh viện, em có bị đứt tay lúc sáng. Đến khi về nhà em có lấy đôi giày giặt xà bông. Lúc đó tay em bị đứt quên băng lại và em có giặt phần đế giày. Em muốn hỏi khi đi nhiều trong bênh viện như vậy trong quá trình em giặt xà bông vết đứt có hơi rát thì có nguy cơ nhiễm từ đế giày không ạ. Em cảm ơn ad và các anh chị ạ.

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    cho em hỏi,em đi xe máy lơ thấy 1 miếng nilong nhìn hơi giống vỏ xi lanh bay phần phật, em có co chân lên, không biết có phải xi lanh quẹt qua. Em không thấy xi lanh đâm đến nỗi phải rút ra. Nhưng em vẫn lo quá ạ

Thành Viên Hoang Tưởng Tuanng's Avatar
    Cảm ơn
    0

Dạ em phiền các anh nốt lần này thôi ạ

Hôm nay em có mua cốc trà sữa ngta ship đến cho em, em không uống ngay mà để vào tủ lạnh 2 tiếng sau mới bỏ ra uống trong lúc lấy từ tủ lạnh ra do bất cẩn em bị nước ở túi bóng đựng cốc trà sữa đó bắn vào mắt. Ví dụ nước đó là máu mà bắn vào mắt em thì em có nguy cơ không ạ. Thời gian 2 tiếng trong tủ lạnh thì virus bất hoạt chưa ạ. Bây giờ em đang lo và rất sợ xin các anh tư vấn giúp em ạ
    Lần sửa cuối bởi Tuanng, ngày 19-07-2021 lúc 13:21. Lý do: Nhầm chữ

Cảm ơn
    50
    Dạo này em lo lắng lắm ạ, hôm nay em bê chậu cây to chạm vào đất trong chậu, em lo đất trong chậu lỡ có xi lanh nằm dưới đất mà em không nhìn thấy. Liệu có sao không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

tinh dịch ở ghế

em đang lo lắng vì em đi cafe phim mà em sợ người ta bắn tinh dịch rồi rơi ra ghế và ở chỗ đó chưa vệ sinh ghế và em ngồi lên chỗ tinh dịch đấy mà vẫn mặc quần lót thì có nguy cơ bị nhiễm hiv không a em đang rất lo lắng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    khi tinh trùng rơi ra ghế và mình ngồi vào thì có bị nhiễm hiv không ạ em lo lắng mất ăn mất ngủ mấy ngày hôm nay rồi ạ

Cảm ơn
    50
    Nguy quá, các anh ơi, hôm nay bác an ninh chỗ em bê bàn chẳng may bị thanh sắt cắt chảy máu, em đi lấy ego cho bác, trên tay em có mấy vết thương nhỏ hơn hạt gạo có thể do mèo cáo họặc va quệt ở đâu em không rõ đã kín chưa. Em lo va chạm lúc đưa và cả lúc sau bọn em tiếp tục bê bàn. Liệi có sao không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bị tiền chạm vào mắt

Hôm nay em đi chợ mua đồ ăn về thì con của em chạy ra chỗ em không may bị cạnh của tờ tiền vừa đi chợ về va vào mắt ( do em vẫn cầm tiền trên tay ) em thấy bé khóc và dụi mắt em kiểm tra thì thấy một bên mắt đỏ lên. Vậy trường hợp Nếu tờ tiền đó dính máu mà chạm vào mắt con em thì có nguy cơ không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Unhappy Mọi người xin coi đến trường hợp này giúp em với ạ , em lo lắng lắm ạ!

Em xin chào anh chị, em có va quẹt trong chỗ làm tại khách sạn của em , chuyện là khách sạn của em có 1 xe để ly bẩn của khách để rửa. Nó giống như một cái rổ xe. Khi bỏ li vào em có lỡ tay bị xước qua ( em thấy nó có chảy ít máu , nó giống như xước đi ít thịt vậy ạ ) , sau khi xước em có chụp hình lại vào lúc đó ở khu vực làm em bị xước. Các anh/ chị có thể xem giúp em là em có nguy cơ hay gì không ạ ? Em không nhớ có ai lỡ tay quẹt qua trước đó không nhưng cái rổ đựng ly bẩn đó em giữ nó cũng được khoảng 1 tiếng em đi ra đi vào thì không thấy ai hay nhân viên khác đụng vào do công việc của em là dọn phòng trong khách sạn nên có đi ra đi vào ( không đứng xem liên tục cái rổ ly đó đc ạ ).
    Em xin cám ơn anh chị , em xin lỗi trước nếu có làm phiền ạ.

https://imgur.com/a/s9gKb0f ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH CỦA EM MỌI NGƯỜI Ạ. ( ở phía dưới móng tay ngón giữa của em có vết xước hơi tước miếng thịt của em đi một xíu , em có chảy ít máu mà ngay đó là em có xịt nước cồn rửa tay rồi ạ )
    Lần sửa cuối bởi XinLCTXcon, ngày 03-08-2021 lúc 13:05.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Vết máu lạ

Em chào anh chị trên diễn đàn, hôm qua em có mở hộp hàng bằng giấy cạc tông, em khui bằng ngón tay cái, xong do cắt móng sát nên em bị chảy máu, em thấy máu dính trong hộp, nếu máu đó không phải của em, mà dính vào vết thương ở ngón tay em thì em có nguy cơ không ? Với lại em không rõ trước đó chỗ móng tay e.có dính máu khác không, vì em đổ cồn vào chỗ ngón tay thấy rát nên mới nghỉ đứt tay

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng ạ !

Dạ chuyện là sáng nay em có đi công việc, lúc ấy có chạy ngang một đoạn đường khá vắng, nhưng lúc em quẹo cua ngã tư , thì sau xe em , có một chiếc xe có người chạy chung chiều, lúc em quẹo , thì bỗng dưng lưng em đau nhói, và cái cổ cảm giác như bị vật nhọn quẹt ngang vậy, hơi rát rát, em có quay lại nhìn, thì thấy chiếc xe đó, và xung quanh chỉ có vài chiếc xe, vì đoạn đường khá vắng, xong chiếc xe ấy vượt lên em, và chạy khá nhanh! Hic, em lo bị quẹt kim quá anh ơi, vì lúc sau đấy, lưng với cổ em rát rát! Về kiểm tra lưng thì có vết đỏ, hơi sưng nhẹ, trên cổ áo thì có vết đo đỏ máu dính vào cổ áo, em mặc áo màu trắng ạ , xin tư vấn giúp em, em lo lắng quá ạ.

Trang 61 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1151596061626371 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này