Trang 55 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 545535455565765 ... CuốiCuối
Kết quả 1,081 đến 1,100 của 1653

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Mong các anh giúp đỡ về tâm lý

Sáng nay em có đi xét nghiệm hiv lại.Lúc vào lấy máu em có cúi người hơi sát chị y tá lấy máu thì kế bên em cũng có một chị y tá vừa lấy máu cho bệnh nhân xong sau đó chị có lấy ống máu cho vào cái bình để lấy đầu kim ra lúc đó em để mặt hơi gần cái bình đó em sợ lúc chị ấy bật để đầu kim rớt vào bình thì có máu li ti nó văng vào mắt vậy có khả năng xảy ra không ạ Như vậy có nguy cơ hiv không các anh em bị ám ảnh quá mong các anh giúp
    Lần sửa cuối bởi doanhaiminh, ngày 29-03-2021 lúc 09:55.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo lắng

Sáng nay em đi xe máy trên đường thì bỗng nhiên có cái gì bay vào tay, em cảm giác nhói một cái. Do đang đi nên em không dừng lại kiểm tra. Lúc về nhà em thấy cạnh bàn tay chỗ ngón cái có một nốt đỏ. Tại chỗ em đi qua hay có các thanh niên sử dụng ma túy và tiêm chích. Em sợ cái bay vào bàn tay em là kim tiêm xi lanh.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Sợ quẹt kim tiêm trên bải cỏ

xin nhờ anh tuấn và BQT tư vấn giúp em với ạ
    Sáng nay em trên đường đi làm bị Công an thổi phạt trên đường võ văn kiệt Q5, lúc đó kêu em lên bãi cỏ ven đường để làm việc và đưa giấy tờ xem, lúc đứng trên bãi cỏ em thấy có rất nhiều miểng chai vụng, em đã chủ động né ra, nhưng em không biết trên bãi cỏ có kim tiêm không, nếu bị kim tiêm đâm sẽ rất đau em biết ạ, nhưng lỡ kim tiêm quẹt trúng thì có cảm giác đau như bị đâm không, em về cty tháo dày ra kiểm tra thì thấy có vết xước dài nhỏ, hơi rỉ rỉ máu, em sợ quá nếu kim quẹt thì em cần dùng PET gấp không ạ, xin tư vấn giúp em em ko hoang tưởng ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Em lo quá ạ!

Dạ chuyện là hôm qua , em có bắt xe đi công việc, thì bỗng dưng từ đâu có một xe chạy lên, chạy qua em , tay em nó bỗng nhói lên , đau lắm, nó nhức nhức, rát rát, đau đau, tới chỗ công việc, em cởi áo khoác ra liền, thì thấy một vết sưng , ở giữa có một vết chấm chảy máu nhẹ, y như bị kim tiêm luôn, kế bên có một vết sưng nữa, hôm nay nó đóng mài ghẻ, có hình tròn, nặn ra máu nhẹ luôn! Hic , thật sự em đang rất lo ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có phải bị người khác đâm kim tiêm rồi không ạ, vì vết thương sưng sưng , có chấm chảy máu nhỏ như đầu tăm luôn

Nhóm Cần Tư Vấn hieutu's Avatar
    Cảm ơn
    0

Bị vật lạ đâm cào tay

Hôm nay em có đi ăn ốc ở quán vỉa hè. Lúc ẩn ăn xong thì thấy công án ùa vài bắt ăn anh làm ở quán vì sử dụng ma túy. Lộn nhộn nên em nhanh chóng đứng dậy để đi về. Nhưng trước khi về em có chi tay vào hộp dựng giấy ăn để lây giấy lau tay thì thấy ngón tay bị đâm nhói một cái. Nhưng vội quá nên em đi luôn. Đi một lúc em mới kiểm tra tay thì thấy có chấm đỏ ở ngón tay. Vì chỗ đó liên quan đến ma túy nên em lại sợ không biết có kim tiêm xi lanh trong cái hộp đó không nên muốn nhờ các anh xem xét giùm.
    Hộp giấy như thế này ạ.
    [IMG]7752hop-nhua-dung-giay-an-rut[/IMG]

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Mong ac cho em lời khuyên để em ổn định ạ chứ đừng khóa topic tội em :(

Em có đi xét nghiệm 3 tháng ât ở galant clinic mn cho em hỏi đã an toàn chưa ạ? Lúc xét em không để ý bạn ktv có xé kim mới cho em chưa ?
    Em có quay lại hỏi phòng khám xn thì họ khẳng định với em là an toàn, nhưng tính em hay lo muốn hỏi xem camera xem quy trình nhưng họ không cho họ bảo nv không có thẩm quyền cho xem nên em cũng hoang mang ạ !em sợ họ có giấu giếm gì không ạ ? Em chắc chắn an toàn rồi phải không ạ ? Mọi thứ do em suy diễn tào lao thôi đúng không ạ ? Bây giờ em có thể yên tâm mà quên đc chưa ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo bị đâm kim

Dạ , chuyện là mới lúc nãy, em có đi ngoài đường, đường cũng khá đông , lúc đó có một người hỏi đường em , em cũng trả lời, rồi đi tiếp, thì vừa mới đi qua người ấy , em cảm nhận được một cái vật gì đâm vào tay em , cảm nhận rõ đau luôn, em cảm nhận rõ là một vật nhọn, em có vội vàng kiểm tra tay, thì có một vết thương như tróc da , nhỏ như đầu tăm , em khá lo là mình đã bị đâm kim ạ , xin hãy tư vấn giúp em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Gàu của người nhiễm hiv có virus ko

Hôm nay e ngồi sau 1 người bác bị HIV thì bác ấy có gãi đầu.trong lúc gãi đầu thì e thấy rõ ràng gàu trên đầu bác đó bay vào mắt e.
    cho e hoi gàu của ng nhiễm hiv có vius ko ạ
    và bay vào mắt e có làm e bị nhiễm hiv ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn em hoảng loạn quá mọi người ơi

Chuyện là em có đi WC trong WC bệnh viện do bệnh viện hết giấy em lấy giấy tập của em dùng do giấy tập cứng quá em chùi có gớm máu, lát sau em ấn nút dội nhưng chưa đứng dậy nước buồn cầu có dăng vào đít em khá nhiều, em có nguy cơ không ạ, em đang lo quá mọi người ơi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bs tư vấn giúp em với ạ, em đi WC ở bệnh viện dội nước lúc e chưa đứng dậy nước bồn cầu có dính vào đít em, đít em thì do chồi giấy cứng bị xước gớm máu, em có nguy cơ ko ạ

Nhóm Cần Tư Vấn hieutu's Avatar
    Cảm ơn
    0

Kim đâm

Các anh ơi, có lẽ đợt này em street vì sợ kim tiêm hay sao ấy. Tối qua em có đi chợ, mua ít hành lá. Hành, ngò, ... được bó thành bó nhỏ để lẫn lộn trọng một khay nhựa to. Lúc em bới chọn trong khay đó thì bị đâm một cái( như kim đâm). Em lại sợ bị kim tiêm xi lanh đâm trung, vì trong đó nhiều rau lổn nhổn. Em sợ nên đi về luôn. Suy nghĩ cứ luật quản sợ hãi nên mãi đên hôm nay mố quyết định hỏi các anh. Các anh ơi, nếu trường hợp có xi lanh thì nó đâm vào ngón tay mà không dính vào ngón tay thì có sao không ạ ( em sợ nón vướng vào khay hàng và rau nó bị rút ra sau khi đâm vào ngón tay ), với cả như thế cũng không phải đâm dạng đòn bẩy nên cũng không truyền mau vào trong cơ thể được đúng không ạ. Em giờ thấy street và hoang mang quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Exclamation Vấn đề gấp!!!

Anh ơi , anh làm ơn làm phước, cho em hỏi ạ! giờ em đang muốn khóc luôn nè! Lúc nãy em có bắt xe đi công việc, thì lúc ấy đường đông, em có thấy một người cứ nhìn chằm chằm vào em , em cũng kệ nên quay mặt qua chỗ khác, thì bỗng có cái gì đâm vào đùi gần mông em, tại em đang ngồi trên xe , em quay qua thì thấy rõ ràng là người ấy luôn ! Mà em không biết gì đã đâm vào đùi em, người ấy đứng khá sát em , anh ơi , thật sự giờ em lo đến muốn khóc luôn rồi! Em sợ thật sự, em chắc chắn là người đấy đã quẹt trúng cái gì đấy vào người em , em không biết là tay thắng hay gì nữa, thật sự giờ em rất sợ, em có nên đi xét nghiệm hiv không ạ ! Em nói đều là thật, giờ em đang rối trí lắm ạ, hoang mang muốn khóc luôn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi , anh làm ơn làm phước, cho em hỏi một lần nữa ạ, giờ em đang muốn khóc luôn nè! Lúc nãy em có bắt xe đi công việc, thì lúc ấy đường đông, em có thấy một người cứ nhìn chằm chằm vào em , em cũng kệ nên quay mặt qua chỗ khác, thì bỗng có cái gì đâm vào đùi gần mông em, tại em đang ngồi trên xe , em quay qua thì thấy rõ ràng là người ấy luôn ! Mà em không biết gì đã đâm vào đùi em, người ấy đứng khá sát em , anh ơi , thật sự giờ em lo đến muốn khóc luôn rồi! Em sợ thật sự, em chắc chắn là người đấy đã quẹt trúng cái gì đấy vào người em , em không biết là tay thắng hay gì nữa, thật sự giờ em rất sợ, hic , trước đó người ấy nhìn em chằm chằm luôn ạ, sau đó thì người đấy chạy xe khá sát xe em, và em cảm nhận rõ là có bị đâm trúng vào đùi, làm ơn tư vấn giúp em , đây là vấn đề liên quan đến lây nhiễm đấy ạ, em có nên đi xét nghiệm không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Khi quay lại, em thấy rõ ràng là người đã nhìn em, và em thấy một cây gì đấy ngay xe người đấy, do đường đông xe, nên em không để ý kịp, thì bác tài xế đã chạy xe đi tiếp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Nhà vệ sinh công cộng!

Dạ mấy anh cho em hỏi ạ! Chuyện là em có đi nhà vệ sinh công cộng, lúc đi vệ sinh, em có máng quần lên cánh cửa nhà vệ sinh, lúc đi vệ sinh xong, em có với tay lấy quần, lúc ấy ngày trên cánh cửa có cái khe, em có đụng trúng một vật, em có mò mẫm để lấy nó, vì trên cao quá, em không thấy được nó, vì không có ghế, lúc em kéo qua kéo lại thì bị vật đó làm xước, tróc da tay, em mới lấy được, thì ra đó là cây dao rọc giấy! Hic , mà em thấy trên thân dao, có gì đỏ đỏ dính như máu ấy , anh ơi , em có nguy cơ lây nhiễm từ cây dao đó không ạ, vì em nhìn cây dao, có hơi bụi , em không biết nó từ bao giờ, nếu nó mới, thì em có nguy cơ lây nhiễm từ việc trầy xước đó không ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cùng bị đầu tôm đâm

E làm nghề lặt đầu tôm thường bị đầu tôm đâm tay, nhìu người làm cùng bốc đầu tôm chung 1 khay, v cùng bị 1 đầu tôm đâm có sao k ạ? E cám ơn anh chị trên diễn đàn Ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nghi ngờ bị kim tiêm đâm

Em chào admin ạ. Admin tư vấn cho trường em với ạ.
    Em hôm nay có đi xe khách lên Hà Nội để khám bệnh. Xe trả khách ở bến xe nước Ngầm. Bạn em đợi đón em nhưng lại đợi ở cổng để mọi người vào gửi hàng. Em phải đi ra cổng đó, nhưng trên đường ra thì đường đi rất khó và lộn nhộn. Lúc đi thì em thấy em dẫm vào vái gì đó nhọn nhọn, nhói chân một cái. Vì đông người nên không kiểm tra được mà đi tiếp. Ra gặp bạn em, kể bạn em. Ghe thì bạn em lại bảo có khi nào dẵm vào kim tiêm vì bến xe hay có tiêm chích ma túy lắm. Giờ em thấy hoang mang quá. Có khi nào em bị đâm bởi xi lanh tiêm chích không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nghi bị ném xi lanh vào người

Em chào anh chị trên diễn đàn, hôm nay em có đi qua một đoạn đường nơi hay có xảy ra các trường hợp tiêm chích ma tuy. Lúc em đi qua em cũng có thấy 2 thanh niên ngồi vật vờ ở đó. em còn thấy có vài vỏ xi lanh gần đó. Em sợ nên phóng xe đi nhanh qua đó thì thì bị vật gì đó bay đến đâm vô cổ em thấy đau ạ. em sợ quá nên vẫn phi xe ra khỏi khu đó. ra đến chỗ an toàn em mới dừng lại xem cổ mình. em có lấy gương để soi thì thấy chỗ đau vừa nãy có một nốt đỏ nhỏ như kim đâm. Giờ em sợ quá ạ. em có nguy cơ lây HIV do kim tiêm chích đáp vô cổ mình không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Người chạy xe sau lưng

Dạ mấy anh chị ad cho em hỏi ạ, em có nguy cơ lây nhiễm từ chuyện này không ạ ? Chuyện là trưa nay em đặt xe đi công việc! Em có mặc một áo thun và áo khoác bên ngoài, lúc dừng đèn đỏ ngay ngã tư, thì em bỗng thấy lưng em nhói lên , chính xác là y như có ai đó cầm cây bút bi đâm vào người em vậy, em có nhỏm người lên vì giật mình, lúc ấy xe đông , em có vội quay lại, thì thấy rất nhiều người chạy xe đằng sau xe em, em có thấy người kia lạ lắm, nhìn em chằm chằm luôn ạ ! Lúc em kiểm tra lưng , tại vì có mụn nữa, nên em khó kiểm tra , nhưng em thấy một nốt tròn tròn đỏ lạ lắm, cho em hỏi, liệu có phải em đã bị người khác châm kim vào lưng em rồi không, em rất sợ, em cảm nhận rõ là cái cảm giác nhói lúc ấy luôn.

Trang 55 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 545535455565765 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này