Trang 72 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 2262707172737482 ... CuốiCuối
Kết quả 1,421 đến 1,440 của 1653

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị , các ann chị cho em hỏi : em mới đi chăm người thân bị bệnh phải điều trị nội trú ở bệnh viện về , hôm đầu nhập viện em phải đi đôi dép lào khá nhỏ so với chân của em,một phần gót chân bị lòi ra khỏi đế dép, mấy hôm đầu em phải đi bộ rất nhiều trong khu điều trị bệnh viện cũng như đi bộ ra ngoài mua đồ, trong khi phần gót chân của em đang bị nứt nẻ , tróc da,bong da nhiều .Vậy có em nguy cơ bị lây bệnh qua phần gót chân bị nứt nẻ,bong da không ạ, do lỡ mình đi đạp phải máu,dịch tiết mà mình không chú ý ấy ạ.Em cám ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Lo hiv

Chả là hồi tối em có đi mua ít đồ ở tạp hoá, thì lúc mua xong e bỗng dẫm vào 1 miếng nhựa gì đó, sau đó cầm miếng nhựa vỡ đó lên tay để xem, e cũng ko rõ là miếng vỡ của bút bi hay kim tiêm nữa a ạ, e cũng chủ quan e vứt cái miếng đó đi luôn, sau đó e nhìn thấy ở gần lốp xe máy của em có vật thì đó nhọn nhọn bóng loáng, giống như cái ngòi kim tiêm vậy, xong e bước chân qua thì bỗng thấy nhói 1 cái, lúc sau e về kiểm tra thì thấy ngón tay chỗ mà e cầm miếng nhựa đó có vết đỏ nốt lên, giống kiểu bị gì đó đâm vào ấy a ạ, chân e cũng vậy, chỗ mà khi e bước qua vật đó mà e thấy nhói ấy ạ, em lo là e cầm và dẫm vào kim tiêm quá anh chị ạ, có khi e dẫm và bị kim tiêm chọc vào tay mà e ko biết ko ạ, tình huống của e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị trên diễn đàn, em xin có câu hỏi : bình thường em không để ý lòng bàn chân của mình, mấy nay hay bị nứt nẻ em mới giơ lên coi, thì thấy lòng bàn chân có nổi hạt gì đen đen, đường kính tầm 1mm. em mới bóc ra thử thì sau khi bóc ra, lòng bàn chân có 1 vết lõm như hình. Không biết có phải bị kim đâm mà em không biết, giờ vết đâm khô lại thành như vậy không ạ. Em xin cám ơn
    https://www.flickr.com/photos/197560...posted-public/

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị, em xin hỏi : nhà em bán quán cafe, có một người phụ nữ khách quen ngồi ăn xôi, đúng lúc con em đang chơi đi ngang qua, bà ấy mời con em ăn, lấy ngay cái thìa bà ấy đang ăn đút cho thằng bé, em vội gọi con vào. Không biết bà ấy có bị chảy máu chân răng hay gì không, nếu không may bà ấy có H, con em có nguy cơ gì không ạ.
    Em xin cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị, em xin hỏi : hôm nay khi ăn trong bếp ăn tập thể, bếp ăn phục vụ đồ ăn kiểu buffer, mọi người sẽ tự lấy đồ ăn rồi mang lại bàn, một số người lấy nhiều ăn không hết sợ bị nhà bếp ý kiến có lén đổ lại vào trong khay đồ ăn, đã bị nhà bếp nhắc nhở. HIV không lây qua đường ăn uống trong mọi trường hợp , nhưng trong trường hợp này em tới sau không để ý mà ăn phải đồ ăn thừa, miếng thịt hoặc miếng sườn người có H cắn dở, thì em có nguy cơ gì không ạ. Em xin cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị diễn đàn, em xin được tư vấn : chiều nay khi bắt đầu ca làm em có rửa tay sạch sẽ, sau đó em có vào văn phòng sử dụng máy tính chung để in giấy tờ, sau đó ra làm thì trong suốt quá trình làm em đều đeo găng tay vải. lúc nghỉ giải lao uống nước, em tháo găng tay vải ra thì thấy ở 2 đầu ngón tay bàn tay trái có vệt màu đỏ mờ, em sợ quá rửa liền bằng xà phòng. Em xin hỏi 2 vệt đỏ đó mà là máu thì em có nguy cơ gì không ạ, tại em ko biết nó có dây vào tay lúc nào và ở đâu, thời tiết nóng em hay dùng tay chùi mặt mũi nữa.
    Em xin cám ơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Bị vảy da đầu bắn vào mắt lo hiv

Em ngồi cà phê thì có ông a kia ngồi đối diện em, thì ô ý đang bóc phần da đầu hình như đầu a đó bị vảy nến, xong lúc bóc xong e nhìn lên đầu ông ý thì thấy chỗ vừa bóc đỏ ửng lên, xong kiểu rỉ máu ấy ạ, thì lúc đó e đang ngồi đối diện mà, ô ý búng ngón tay cái thì e cảm nhận luôn cái miếng vảy đó bay thẳng vào tròng mắt em, e nhắm mặt lại và dụi mắt luôn anh chị ạ, anh chị ơi giúp em trong trường hợp này e có nguy cơ gì vs hiv ko ạ ? Nhìn hắn gầy gò ốm yếu nên e sợ quá, xăm trổ các kiểu luôn, mà miếng vảy đó bay thẳng bên trong mắt e luôn ấy ạ. Huhu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Lo lắng khi người lạ xỉa răng bắn thức ăn vào mắt

Chả là em có đi ăn trưa ở 1 quán ven đường, do hết bàn nên e có ngồi chung với một anh trông khá gớm, ng gầy và xăm trổ, xong mắt thì hốc hác và hơi trố lên kiểu vừa chơi ma tuý xong ấy ạ. Lúc ông ấy ăn xong thì có xỉa răng, do ngồi gần nên em vẫn ăn và nhìn a đó, lúc đấy bỗng e thấy có hạt thức ăn bay vào mắt, e cho tay lên dụi mắt luôn, thì a kia có quay ra xin lỗi em bảo là e xỉa răng để nậy thức ăn làm bắn vào mắt e, e cũng thật thà e hỏi a có bị chảy máu chân răng ko thì a đó bảo có. Nên khi nghe đến em lo quá, thì tí thức ăn bã đó bay vào thẳng mắt em luôn, em lo là máu dính trên răng rồi đi theo thức ăn từ răng ông đó bắn vào mắt em, vì em cảm nhận rõ ràng là bay thẳng con ngươi của em luôn, anh chị giúp em với ạ, trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?
    Thực tế vừa xảy ra với em đấy ạ. em ko hỏi linh tinh và hoang tưởng đâu huhu
    Lần sửa cuối bởi Linh Thư, ngày 20-04-2023 lúc 13:59.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.

Sợ bị lấy hiv qua mắt

Hôm nay em đang ngồi ở ban công cty hút thuốc, thì bỗng có 1 ng khách đến để mượn e bật lửa, khi đi đến ngay gần em thì a đó đứng sát sạt mặt e để nói lớn cho mượn bật lửa. Mắt e cũng gần sát miệng của a đó luôn. Thì a đó nói thì e thấy có giọt bắn bắn vào mắt luôn anh chị ạ. Em nhìn kĩ thì thấy môi a đó bị kiểu như vết nẻ ấy ạ, vẫn đang chảy máu, e dám chắc là có giọt bắn bắn vào mắt luôn, em lo lắng suốt từ sáng giờ, ko biết có phải máu từ môi a ấy bắn vào mắt e ko nữa, nhưng lỡ là máu thật bắn vào mắt em thì liệu có sao ko ạ. Có nguy cơ gì vs hiv ko ạ, có phải dùng thuốc ko a :(((

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Lo máu bắn vào mắt

Em có đi nhậu cùng 1 số ng bạn trong cty, lúc đó có 1 ng lạ gầy gò ốm yếu và xăm trổ, mắt hốc hác ấy ạ có ghé qua để mời vài ng bạn bên chỗ em thì bạn đó đứng ngay sát e, khi bạn ý nói chuyện thì miệng bạn đó có ghé gần sát vào mặt em, kiểu quán ồn và bạn ý nói rất to, khẩu hình miệng rất lớn ấy ạ, bỗng e thấy có giọt gì đó bay vào mắt, e thấy khá cay và e có đưa tay lên dụi, sau đó e cũng nhìn lên miệng bạn đó để quan sát thì e thấy môi bạn đó bị vết gì đó vẫn đang chảy máu, em lo là máu từ miệng bạn đó bắn vào mắt em quá, vì e thấy cay mắt ấy a/c ạ. Anh chị tư vấn giúp em trường hợp của em có nguy cơ gì ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Ăn chung với người hiv

Em chào anh chị. Hôm nay em và mẹ e có đi ăn cơm khách ở 1 nhà nọ, e được biết thì người đó bị hiv, lúc đang ăn cơm thì người đó bị cắn vào lưỡi chảy hết máu, e nhìn thấy hẳn luôn là rất nhiều vì người đó có lè lưỡi ra cho mn xem. Xong lúc e ăn thì e cũng đề phòng, thì lúc người đó mút đũa thì e thấy có máu dính lên đó ( lúc ăn dùng đũa gỗ trắng nên nhìn khá rõ ) lúc người đó mút đũa xong e thấy dính máu trên đũa rồi người đó gắp thức ăn liền, đúng lúc đó mẹ e là người cùng gắp vào đĩa thức ăn đó, rồi 2 đũa chạm nhau, rồi miếng sau ở trên đũa của mẹ e cũng quệt vào đũa của ng đó, rồi mẹ e cho lên miệng ăn. Anh chị ơi giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Lo hiv từ người lạ

Chả là hôm nay em có đi chơi về và có 1 người lạ nhờ e chở về, lúc đó e nom thấy miệng người đó bị trầy vết khá to, kiểu như vừa bị ai đánh vậy, hơi rớm máu nữa ạ. Lúc đang đi thì người đó cứ rướn người lên chỗ vai e để nói chuyện, do e cũng đang lo máu người đó nên e cũng né né mặt, nhưng đang đi thì e thấy có giọt bắn bắn thẳng vào mắt, xong e thấy hơi hơi cay mắt, nhưng do đang đi đường nên cũng sợ nên cố đưa bạn đó về đến nhà. Về đến nhà thì e lo quá, lúc người đó ở sau xe e rướn người lên để nói chuyện với e thì e lo người đó làm bắn máu từ miệng vào mắt e quá, vì e thấy giọt bắn và cay mắt, vì e nói thật là nhìn bạn đó kiểu vừa chơi đồ về ấy ạ, mắt mũi ngơ ngáo và cứ nghiến răng ấy anh chị. Anh chị cho e hỏi trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Lo máu bắn vào mắt

Giúp e lần này anh chị ơi, em lo quá, đừng xoá bài của e huhu

Anh chị ơi giúp em. Hôm nay em có đi đánh bi-a với mấy ae cty, lúc đang ngồi chờ tới lượt đánh thì e có ngồi cạnh a kia. Lúc đó e châm điếu thuốc lá lên để hút, thì e đó ngồi cạnh vảy vảy cái gì đó e ko rõ. Tự nhiên vừa bỏ điếu thuốc ra khỏi miệng bỗng e thấy cay xè mắt, e soi thì thấy đỏ ửng mắt lên rồi, lúc đó e lo quá, em lo là máu từ người bên cạnh bay thẳng vào mắt e khiến e bị cay mắt, vì mắt e có đỏ ửng lên, anh chị cho em hỏi như vậy có nguy cơ với hiv ko ạ ? Vì lúc đó mắt e cay và đỏ lên ấy ạ. Mong anh chị giúp đỡ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Đi đá banh lo kim tiêm đâm vào người

Em chào anh chị. Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị tư vấn ạ. Em đi chơi đá bóng cùng mấy anh em công ty, lúc đó đá xong thì e có ra nghỉ uống nước và ngồi bên đường piste, bỗng có cậu em kia có quen biết em, cậu đó thì là người nghiện hút chích mới ra tù xong, bỗng e đang ngồi thì cậu đó tiến đến gần và có chọc cái gì đó vào lưng em, bỗng e thấy nhói 1 cái khá đau, e cũng chủ quan ko xem xét xem là cái gì, về e thấy có 1 vết chấm đỏ ở chỗ phần lưng, do cậu đó nghiện ngập về tội hút chích nên em lo là cậu đó chọc kim tiêm vào người em quá anh chị ạ. Vì e thấy nhói 1 cái khá đau anh chị ạ. Tình huống vậy e có nguy cơ gì với hiv ko ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Nông Trường Xem bài viết
    Em chào anh chị. Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị tư vấn ạ. Em đi chơi đá bóng cùng mấy anh em công ty, lúc đó đá xong thì e có ra nghỉ uống nước và ngồi bên đường piste, bỗng có cậu em kia có quen biết em, cậu đó thì là người nghiện hút chích mới ra tù xong, bỗng e đang ngồi thì cậu đó tiến đến gần và có chọc cái gì đó vào lưng em, bỗng e thấy nhói 1 cái khá đau, e cũng chủ quan ko xem xét xem là cái gì, về e thấy có 1 vết chấm đỏ ở chỗ phần lưng, do cậu đó nghiện ngập về tội hút chích nên em lo là cậu đó chọc kim tiêm vào người em quá anh chị ạ. Vì e thấy nhói 1 cái khá đau anh chị ạ. Tình huống vậy e có nguy cơ gì với hiv ko ạ
    Theo những gì bạn kể thì tôi nhận định không có nguy cơ, chỉ là bạn lo lắng

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Em xin tư vấn

Chào anh chị em xin hỏi em có hết xăng em dẫn bộ có em trai kia đạp xe cho em dùm tới , cây xăng em nghe đau ở lưng em sợ bị đâm kim quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiep Xem bài viết
    Theo những gì bạn kể thì tôi nhận định không có nguy cơ, chỉ là bạn lo lắng
    Dạ kiểu mà em đang ngồi xong cậu đó cứ lấy tay để chọc vào lưng em, xong bỗng e thấy nhói cái, xong về nhà e thấy trên lưng em có 2 vết đỏ lên, em cũng ko rõ là trên tay bạn đó có cái gì trên tay ko, bởi lúc đó e mệt quá nên e ko để ý tay bạn ấy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ a Tuấn ơi, dù hành vi nguy cơ cao cỡ nào như bị kim tiêm hay máu có H bơm vào như nào, đại khái là nguy cơ cao nhất có thể. Thì sau nguy cơ 3 tháng(sau PEP 2 tháng) thì xét nghiệm test nhanh Âm Tính thì hoàn toàn 100% yên tâm phải k a, vì e test nhanh sau 82 ngày và 92 ngày sau nguy cơ đều AT ạ(có PEP). Lâu lâu e lại lo nghĩ quá a ạ. Nhờ a Tuấn giúp e với

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Nguy cơ từ việc người lạ bóp mụn chảy máu và băn vào mắt người khác

Em chào anh chị ạ!
    Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị giúp đỡ. Sáng nay em có đi uống cf với vài người bạn. Đến 1 quán kia thì do đông quá nên em có ngồi sát bên 1 bàn của vài dân anh chị hay sao ấy. Vì e thấy ai cũng xăm trổ xong mặt mũi thì hốc hác kiểu nghiện ấy. Em có ngồi gọi là đối diện anh kia. Thì đang uống cf và nói chuyện vs bạn, e để ý thấy ông anh đó nặn 1 cái mụn ở mặt, xong e thấy nặn đến mức rớm máu cơ ạ, rồi a đó búng búng tay, bỗng em thấy có gì đó bay vào bên trong mắt, đúng lúc anh đó vừa nặn mụn xong và búng tay. Em thấy hơi cộm ở mắt, em cũng khá lo lắng vì thật sự em nhìn anh em ở bên đó cũng khá ghê, ai cũng xăm trổ và mặt mũi hốc hác. Xong ông ý còn nặn mụn chảy máu nữa, em đang lo khi ông ý nặn mụn rồi chảy máu vậy, mụn cùng máu ở trên ngón tay ông ý búng ra rồi bắn vào trong mắt em thì liệu e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Lo máu bắn vào mắt

Em chào anh chị. Anh chị tư vấn giúp em với ạ, chả là hôm nay em có ngồi ở bàn làm việc, xong có a kia ngồi sát em, cứ vảy vảy tay và nói cái gì đó vs ai khá to, vì ngồi ở ngay liền kề nên lúc a đó đang vảy tay bỗng e thấy có giọt gì đó bắn vào bên trong mắt, xong e còn cảm thấy cay mắt nữa. Em cũng ko rõ có phải máu ở tay anh đó ko vì e thấy trên mu bàn tay a đó có vết thương mới, vẫn còn chảy máu, vì em thấy có giọt bắn và em thấy cay mắt nên em lo quá anh chị ạ. Anh đó cũng thuộc dạng ăn chơi nhất phòng em, kẹo ke hay gái mại dâm, ăn tạp đủ cả nên em lo quá anh chị ạ, huhu anh chị giúp em với ạ

Trang 72 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 2262707172737482 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này