Trang 63 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573 ... CuốiCuối
Kết quả 1,241 đến 1,260 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng kim tiem

Chào anh chị e xin tư vấn e có lôm khôm phụ khiêng cây mai e bị đâm đau ở cổ e sợ mấy anh nghiên chích xong để ống kim lên e bị đâm phải

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55

Unhappy Chả lụa có vệt đỏ

Chiều nay , e có đặt chả lụa về ăn . Khi cắn ăn được một miếng . Nhìn lại định ăn tiếp . E thấy có vệt đỏ ( giống máu ) trên chả lụa chỗ e vừa mới cắn ăn . Cảm nhận riêng e vệt đỏ màu cũng đỏ , cũng tươi . Sau đó , e cắn ăn tiếp xem có vệt đỏ nữa k . Thì e quan sát thấy có xuất hiện vệt đỏ nhưng k nhiều bằng vệt đỏ trước , k rõ ràng lắm . Miệng e thì lâu lâu hay có chảy máu răng , nú gì đó . E sợ vệt đỏ tiếp xúc với chỗ chảy máu răng , nú . E lo quá ạ..

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguoicancautraloi cho bài viết này:

hiunhat198@gmail.com (10-11-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Sợ dẫm phải kim tiêm

Em chào anh chị, chả là hôm nay em có đi đăng kiểm mua xe oto. Thì e đang đi ở trong khu kiểm tra xe thì e ngó xuống đất e thấy 1 vật gì đó dài và bóng loáng, giống với mũi kim tiêm vậy, mà cũng có thể là mũi kiêm tiêm anh chị ạ. Thì e có bước qua vật đó, xong em đang đứng ở vị trí ngay gần chỗ vật nhọn e nhìn thấy đó, thì bỗng em thấy nhói 1 cái ở chân và hơi đau, do lúc đó e đang bận nên e ko kiểm tra xem đó có phải e dâm vào kim tiêm không, vì vật nhọn đó ở ngay sát chân e nữa nên sau đó em khá lo lắng, anh chị cho em hỏi trong trường hợp như vậy em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Em thực sự lo lắm ạ

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng

Chào anh chị e xin hỏi e có đi tới lui ở chỗ làm nhiều bụi cỏ e bị đâm đau trên bàn chân phía phải e do đạp kim hay kim đâm trúng xin a chi chia xẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Em xin phép hỏi với ạ?

Dạ là em có bị chó cắn, chích đủ mũi tiêm vào tháng 8 , nay tháng 10 , và cách đây vài ngày em có bị chó ,mèo, lúc đùa nghịch, bọn nó có ngoặm chân em, chỉ là xây xước nhẹ, nhưng có chảy máu, vậy là chỉ mới hai tháng sau khi tiêm mũi TRC, em có nên tiêm ngừa tiếp không ạ, !
    Với lại lúc nãy có một chuyện, em có đang đi xe, thì có xe đằng sau nói gì đấy rất lớn tiếng, em chạy xe đc một đoạn, thì bên eo trái của em, tự nhiên nhói lên , nhói rất rõ ràng, như có ai cầm gì đánh và đâm vào eo của em , em nhìn qua, thì thấy xe đằng sau đấy chạy lên TRC khá nhanh, có nhìn nhìn, mà nhìn ngang dọc , mà xe đấy áp sát xe em lắm, em lo là bị đâm kim, vì không hiểu sao, lúc ấy, em thấy eo của em nó nhói, và lúc kiểm tra, thì thấy da hơi đỏ, và có một nốt sưng nhẹ ạ.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Ghipichi99 Xem bài viết
    Dạ là em có bị chó cắn, chích đủ mũi tiêm vào tháng 8 , nay tháng 10 , và cách đây vài ngày em có bị chó ,mèo, lúc đùa nghịch, bọn nó có ngoặm chân em, chỉ là xây xước nhẹ, nhưng có chảy máu, vậy là chỉ mới hai tháng sau khi tiêm mũi TRC, em có nên tiêm ngừa tiếp không ạ, !
    Với lại lúc nãy có một chuyện, em có đang đi xe, thì có xe đằng sau nói gì đấy rất lớn tiếng, em chạy xe đc một đoạn, thì bên eo trái của em, tự nhiên nhói lên , nhói rất rõ ràng, như có ai cầm gì đánh và đâm vào eo của em , em nhìn qua, thì thấy xe đằng sau đấy chạy lên TRC khá nhanh, có nhìn nhìn, mà nhìn ngang dọc , mà xe đấy áp sát xe em lắm, em lo là bị đâm kim, vì không hiểu sao, lúc ấy, em thấy eo của em nó nhói, và lúc kiểm tra, thì thấy da hơi đỏ, và có một nốt sưng nhẹ ạ.
    Vấn đề thứ nhất: Đây là diễn dàn HIV, vì vậy vấn đề chó cắn bạn hỏi Bác sĩ tư vấn cho.

Vấn đề thứ hai bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi, cho em hỏi một chuyện với, lúc nãy em có vào bệnh viện, thì lúc trước khi vào phòng khám, em có vịn tay nắm cửa, do đang vội, nên em không để ý, lúc cầm vào tay nắm cửa, có gì nước nước dính ở đấy, lúc vào phòng khám, em có dùng tay đấy để tháo băng keo cá nhân ra , da em đang có vết thương, trầy, chảy máu, nên em băng lại, cái tay cầm nắm cửa đấy, có tiếp xúc với vết thương hở của em, mà trước đấy có người ra vào phòng khám ấy, kiểu em mới cầm tay nắm cửa, chưa tới 1 phút, là em đã dùng tay tháo băng kéo, chạm nhẹ vào vết thương rồi đấy ạ , có lây nhiễm không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Nghi ngờ bị kim tiêm đâm lúc đang cắt cỏ

Chào các anh chị ạ!
    Mong các anh chị giải đáp giúp em vấn đề này. Chẳng là hôm qua em đi cắt cỏ, em đi dép lê và tự nhiên lúc đang cắt thấy nhói đau ở mu bàn chân, lúc sau em nhìn xuống kiểm tra thì thấy trên da có vết hơi đỏ đỏ và không thấy có máu chảy ra (có khi nào có máu chảy nhưng lượng ít nên không thấy). Em cũng không biết có phải do ống tiêm đâm không nữa vì bãi cỏ rất rậm rạp không thể quan sát kỹ được. Như vậy em có nguy cơ không ạ?
    Em xin cảm ơn ạ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo lắng

Anh chị diễn đàn cho em hỏi chút ạ. Hôm.nay có người đi nhờ nhà vệ sinh em. Sau đó e thấy rất hôi. Em sợ người đó nhiễm bệnh. Vậy những bệnh đó có lây gián tiếp như vậy không ạ???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng

Dạ, chuyện là trưa nay em có đi công việc, lúc ấy đi tới một đoạn đường, thì em thấy có một người xe phía trên, chuyện đó rất bình thường, nhưng lúc ấy em thấy bàn tay người ấy, một tay lái, một tay để xuống ngay đùi, tay nắm lại, lúc ấy khoảng cách hơi xa xíu, nên em không để ý kỹ, nhưng lúc em chạy xe vượt lên người đấy, lúc ấy xe em và xe người ấy chạy khá gần nhau, em vừa vượt lên thì bỗng dưng em thấy nhói ngay tay, em cảm nhận rất rõ cái nhói ấy, như bị quẹt vào vật nhọn bén bén như dây kẽm vậy đấy ạ, mà người đấy nhìn nhìn em , em thấy rất lạ, lúc ấy em có kiểm tra tay, thì có một vết sưng , hơi đỏ , rướm máu nhẹ, hic , không biết có phải em suy nghĩ nhiều không, nhưng rõ ràng lúc ấy em thấy nhói như có vật quẹt vào tay em ấy

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Tooti99 Xem bài viết
    Dạ, chuyện là trưa nay em có đi công việc, lúc ấy đi tới một đoạn đường, thì em thấy có một người xe phía trên, chuyện đó rất bình thường, nhưng lúc ấy em thấy bàn tay người ấy, một tay lái, một tay để xuống ngay đùi, tay nắm lại, lúc ấy khoảng cách hơi xa xíu, nên em không để ý kỹ, nhưng lúc em chạy xe vượt lên người đấy, lúc ấy xe em và xe người ấy chạy khá gần nhau, em vừa vượt lên thì bỗng dưng em thấy nhói ngay tay, em cảm nhận rất rõ cái nhói ấy, như bị quẹt vào vật nhọn bén bén như dây kẽm vậy đấy ạ, mà người đấy nhìn nhìn em , em thấy rất lạ, lúc ấy em có kiểm tra tay, thì có một vết sưng , hơi đỏ , rướm máu nhẹ, hic , không biết có phải em suy nghĩ nhiều không, nhưng rõ ràng lúc ấy em thấy nhói như có vật quẹt vào tay em ấy
    Bạn bị hoang tưởng vừa thôi.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phamluonghoa's Avatar
    Cảm ơn
    0

Đi đá banh tay dính máu

Chào anh chị cho em hỏi em đi đá banh xong kiểm tra lòng bàn tay em dính ít máu mà ngón tay em có vết thương em sợ vô tình ngón tay chạm vào lòng bàn tay dính máu lên ngón tay ạ cho em hỏi có nguy cơ không ạ vết thương em còn rỉ dịch vàng ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng hiunhat198@gmail.com's Avatar
    Cảm ơn
    1

Lây HIV qua máu

Cho em hỏi là lúc đó em đi ăn bỏ đôi đũa trên cái bát xong đôi đũa rớt xuống mặt bàn em lấy bỏ lên bát lại mới để ý có hai giọt gì đó mà bàn màu đen nên không rõ sau đó lỡ lấy cái đũa gắp vào canh với ngậm ăn, lúc đó còn đang chảy máu lợi nữa, em sợ hai giọt đó là máu
    Liệu em có bị H không ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hiunhat198@gmail.com Xem bài viết
    Cho em hỏi là lúc đó em đi ăn bỏ đôi đũa trên cái bát xong đôi đũa rớt xuống mặt bàn em lấy bỏ lên bát lại mới để ý có hai giọt gì đó mà bàn màu đen nên không rõ sau đó lỡ lấy cái đũa gắp vào canh với ngậm ăn, lúc đó còn đang chảy máu lợi nữa, em sợ hai giọt đó là máu
    Liệu em có bị H không ạ
    Không có sao.

Cảm ơn
    1
    Là có bị không ạ
    Em bị chảy máu lợi nữa nên sợ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hiunhat198@gmail.com Xem bài viết
    Là có bị không ạ
    Em bị chảy máu lợi nữa nên sợ
    100% không có sao.

Cảm ơn
    0

Đi đá banh dính máu

Chào anh chị ban QTV cho em hỏi em đi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay em dính ít máu mà ngón tay trỏ của bàn tay đó có vết thương đang rỉ dịch vàng ít em sợ ngón tay đó chạm vào lòng bàn tay dính máu đó ạ em có nguy cơ không ạ

Cảm ơn
    1

Lây HIV qua máu

Tăm người ta xỉa răng mà chảy máu lợi sau đó khoảng 3 tiếng sau bị đâm vào tay bị thương thì có bị sao không ạ

Cảm ơn
    0

Tay dính máu

Cho em hỏi e đi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay thì dính ít máu mà ngón tay trỏ trêm bàn tay đó có vết thương bằng hạt đậu đang rỉ dịch vàng em sợ ngón tay bị vết thương đó chạm vào lòng bàn tay cho em hỏi có nguy cơ không em rất lo lắng

Cảm ơn
    1

Lây HIV qua máu

Cho em hỏi là em có vết thương nơi ngón tay dài khoảng 1/4 cm, em cầm cái nắp thùng rác công cộng để vứt rác lúc đó thấy tay hơi ướt hoảng quá không kịp coi đó là gì mà đi rửa do trời khá lạnh khoảng trên dưới 21 độ nên sợ ủ bệnh
    Liệu em có khả năng HIV không ạ

Trang 63 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này