Trang 53 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563 ... CuốiCuối
Kết quả 1,041 đến 1,060 của 1652

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Bị người lạ đánh vào tay

Dạ , trưa nay em có đi chơi Tết, thì lúc ấy đường xá cũng đông người lắm, thì từ đâu trong đám đông có một người chạy lại vịn vào cánh tay , gần vai em , xong họ đập thật mạnh vào tay em , em có cảm giác nhói luôn ạ, như có vật nhọn trong tay người ấy vậy, em khá hoang mang, em về nhà là vội kiểm tra tay, thì thấy có một vết tròn như đầu tăm , hình như có ứa máu nhẹ, huhu , em sợ quá anh ơi , có khi nào đâm kim không ạ! Giờ em khá hoang mang , làm ơn tư vấn giúp em với ạ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lo sợ

Dạ chuyện là lúc nãy em đi mua đồ, thì phát hiện có người lấy đồ, em có la lên để mấy bạn nhân viên kêu người đó lại, sau đó em có đi lựa đồ tiếp, thì thấy bóng dáng người lúc nãy, đi với một người nữa, em cũng không bận tâm lắm, nhưng lúc em quay lưng lại đi ngang qua hai người ấy, thì bỗng em cảm thấy có gì vừa đâm mình, nhói lắm, em rất hoảng sợ, em lo là mình bị hai người đó trả thù đâm vật nhọn hay kim đấy ạ, em cảm nhận rõ ràng là bị nhói như bị đâm vật nhọn luôn, giờ em đang rất là lo lắng và sợ hãi, giúp em với, em có nên đi xét nghiệm không ạ?;

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    50

Em có nguy cơ gì không ạ?

Dạ em xin chào anh chị ạ. Tối hôm trước có một chuyện cực kì kinh khủng vừa xảy ra là có một người nào ngoài đường phóng uế trước thềm sân nhà em, sáng hôm sau cô hàng xóm đi qua thấy kinh quá nên lấy nắm đất chậu cây nhà cô bỏ vào giúp che đi, do em có việc nên không thể dọn ngay mà đến tối về nhà em mới dọn được. Tay em do vừa bị mèo nhà cào nên bị chảy máu nên em đeo găng tay cao su nhưng em không nhớ rõ nó có thủng chỗ nào không, em đeo bao tay cao su đó và dùng bìa cạc tông hốt đống phân đó vào thùng xốp rồi vứt thùng rác. Trong lúc hốt thì trời tối nên em sợ lúc hốt nó có văng một ít vào bên trong găng tay của em. Sau khi hốt xong thì em dùng nước có pha ít nước lau nhà, khuấy bọt rồi dùng bàn chải cọ chỗ bị phóng uế, em cọ hơi mạnh nên có một ít nước văng vào mắt em. Em sợ là người phóng uế là đám xì ke ma tuý, rồi phân của họ có dính H, rồi lỡ một ít phân + đất cây đó dính vào vết thương tay em và khi em cọ chỗ dơ thì bị văng vào mắt, như vậy thì em có nguy cơ gì không ạ :(( Mọi thứ thật kinh khủng quá ạ, bây giờ em nhớ lại còn nổi da gà... Em cảm ơn anh chị nhiều lắm ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Sợ hãi

Dạ lúc nãy em đi trên phố, thì bỗng dưng ngay lưng em nhói, chính xác là như bị vật nhọn quẹt vào và kéo dài một đường ấy, em có quay lại thì thấy một xe kia , người ấy đang giang tay rắn, cầm một cái cây, do chạy nhanh quá nên em không để ý kịp, lúc đấy xe ấy chạy rất sát em, có khi nào là đâm. Quẹt kim lén không ạ, vì em kiểm tra trên lưng có nốt sưng rướm máu, giờ em rất lo ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Xe ấy rõ ràng chạy khá sát em , vừa chạy qua em, là lưng em nhói liền luôn ấy ạ, như kiểu cầm bút quẹt ngang lưng vậy, khá nhói .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Sợ hãi

Dạ chuyện là trưa nay em có đón xe đi công việc, thì ngay đoạn đường kia , có hai người kia , họ có những hành động khá biến thái, thật sự thì xe họ chạy rất sát bên xe em, thì lúc qua khúc quẹo, em bỗng thấy bắp đùi trái của em khá đau , thật sự y chang bị đâm kim vào ấy, mà lúc ấy hai người ấy chạy kế bên em luôn, em sợ hãi quá, đau nữa, lúc vào nhà vệ sinh , em thấy có một đường trầy khá dài, rát nữa, thật sự đây có thể là vụ quẹt kim đấy ạ, giờ em lo đến muốn khóc luôn nè, em có nên đi xét nghiệm không ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Ngạnh cá đâm

Em chào diễn đàn ạ,sáng nay em lựa mua cá ở chợ,rồi kêu người bán làm,khi người đó giao cá thì em bị ngạnh cá đâm chảy máu,mà trên mình cá đầy máu cá,em sợ chị bán cũng bị đâm và máu dính nhiều tren ngạnh cá rồi em bị đâm liền thì có sao không? Vì trên mình cá đầy máu nên có thể lẫn máu chị ấy trên đó và em không phân biệt được,em bị đâm chảy máu rất nhiều ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng!

Dạ chuyện là sáng nay em có đi khám bệnh, thì trong bệnh viện lúc ấy cũng hơi nhiều người, em có đi lách qua một nhóm người, thì bỗng dưng từ đâu có vật gì đấy đâm vào đùi em, em cảm nhận được vật gì đó nhọn nhọn kéo sướt vào đùi em , lúc em về kiểm tra đùi, thì thấy có một vết sưng , đỏ , tròn nhỏ như đầu tăm , em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, vì lúc ấy em cảm nhận rất thật, có vật nhọn quẹt vào đùi em ạ !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Có thể giúp em được không ạ ?

Huhu , anh ơi, em sợ quá anh ơi , lúc nãy em chạy xe qua đoạn đường kia , lúc ấy em có thấy thấp thoáng một dáng người, bỗng một giây sau, một cái bốp, có một vật gì đấy đập thẳng vào mặt em, ngay lỗ tai bên phải, em hoảng hồn luôn ạ, thật sự nó đau lắm, em không biết là họ vô tình hay cố tình nữa, mà thật sự có một vật gì đấy đập thẳng vào mặt bên phải của em , lúc nó đập vào, em choáng váng luôn ạ, khá đau, có khi nào là những đối tượng chọi vật nhọn, kim chích không anh , lần này em bị chọi đồ thật, chỉ là em không biết là người đó có vô tình hay cố ý nữa, thật sự em đang rất sợ, ngay lỗ tai em có một vết sưng đỏ, một vết đỏ, mà em nghi là do vật lúc nãy đập trúng, lỡ đâu là vật nhọn chứa máu nhiễm HIV thì sao ạ , giờ em đang muốn khóc luôn ạ! Em có nên đi xét nghiệm liền không anh , làm ơn , ai đó trả lời giúp em với

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

uống rượu say lo xi lanh đâm.

Mọi người cho em hỏi việc này, Hôm qua em lỡ quá chén say không biết gì luôn. Sáng hôm sau tỉnh dậy em không nhớ gì cả, không thấy xi lanh nào đâm vào tay, nhưng liệu trong lúc say nhỡ em dẫm phải xi lanh mà em không biết thì liệu em có nguy cơ gì không.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi giaimathanhcong Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi việc này, Hôm qua em lỡ quá chén say không biết gì luôn. Sáng hôm sau tỉnh dậy em không nhớ gì cả, không thấy xi lanh nào đâm vào tay, nhưng liệu trong lúc say nhỡ em dẫm phải xi lanh mà em không biết thì liệu em có nguy cơ gì không.
    Bạn lo lắng vớ vẩn hoang tưởng.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

giaimathanhcong (25-02-2021)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi giaimathanhcong Xem bài viết
    Bạn chỉ có nguy cơ bị...hoang tưởng.

14. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

giaimathanhcong (25-02-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cho em hỏi trường hợp này, em bê bao thóc, tối về phát hiện 1 chấm đỏ nhỏ. Chảy máu rất ít trên tay. Liệu trong bao thóc đó có xi lanh thì em có nguy cơ gì không ạ. Em cũng không tận mắt nhìn thấy cái xi lanh nào cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Hôm trước em em bê bao thóc cho chim. Về thấy 1 chấm đỏ trên tay. Không biết chảy máu lúc nào. Liệu trong bao thóc đó có xilanh thì em có nguy cơ gì không ạ. Em không nhìn được bên trong bao thóc ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Nghi bị quẹt kim

Dạ , chiều nay em có chạy xe trên một đoạn đường, lúc đấy đường xe khá đông , thì từ đâu đằng sau lưng em , bỗng có một cảm giác nhói khá đau, sau đó có một chiếc xe chạy qua xe em , với một tốc độ rất nhanh, em vội về nhà kiểm tra lưng , thì thấy có một nốt sưng đỏ như đầu tăm , em lo lắng là mình đã bị người đấy quẹt kim ạ! Cái nốt nó sưng nhỏ, nhưng đỏ ạ ! Em có nguy cơ lây nhiễm không ạ hic.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cho em hỏi 2 trường hợp này.
    _ Em đi uống rượu xong đi massage đàng hoàng, em sợ tay em có vài vết đỏ nhỏ xíu lỡ chạm phải vết thương nhỏ xíu của NV massage có sao không ạ. Nói thật em say quá cũng không để ý nv có vết thương không.
    _ Em đi uống rượu cũng hơi say rồi, lỡ tay chạm vào thùng rác. Em lo trong thùng rác có xi lanh. Say quá em cũng không nhìn kỹ. Em ngại mở thùng rác xem nhưng tay em không có xi lanh nào cắm vào tay cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng

Dạ em đang khá lo lắng, chuyện là lúc nãy em có đi ngoài đường, tới con đường kia , cũng khá đông người, do em mải mê nói chuyện, thì bỗng dưng em thấy đùi phải em đau nhói, em nhớ là đùi em nó đau nhói luôn, em có quay qua, thì thấy có một xe chạy khá sát em, xong họ vượt lên trên khá nhanh ! Lúc đi về, em có kiểm tra đùi, thì thấy có một vết sưng khá nhỏ, y như vết kim tiêm luôn, em lo là họ đâm kim em xong rút ra rồi chạy quá anh ơi !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Sợ chạm phải kim tiêm

Xin lỗi đã làm phiền diễn đàn nhưng em lo quá chuyện là thế này:
    _ Em đang dừng đèn đỏ lúc trời tối, thì bị 1 xe khác vượt lên lúc đó trên đường có vật gì như thuỷ tinh hay xi lanh bắn vào chân em. Trời tối quá em không nhìn rõ. Chỉ bắn vào chân thôi chứ chưa cắm hẳn vào, liệu có nguy cơ gì không ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quẹt vào vết thương!

Dạ cho em hỏi ạ, chuyện là bàn chân em có một vết chai bị tróc da, có thể nói đây là vết thương hở có chảy máu, chuyện là có một người vô tình đạp vào bàn chân em , hai bàn chân chạm vào nhau luôn ạ ! Dạ , nếu chân người kia có chảy máu, mà máu ấy dính vào vết thương trên chân em , thì có nguy cơ lây nhiễm HIV hay viêm gan B không ạ, vì hai chân chạm nhau đến gần 4 5 giây gì đó lận , hic , em hơi lo! Tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8

Lo lắng về vấn đề kim tiêm

E chào anh chị, chả là hồi tối qua e có đi karaoke vs đồng nghiệp, thì lúc đó có gọi mấy cô nhân viên rót bia và ôm ấp, em có ôm 1 cô gái, thì khi em chạm tay vào váy cô gái đó thì em thấy có vật nhọn gì đó từ bên trong váy của cô ấy chọc vào tay ( cô gái đó mặc váy xoè nên rất khó nhận biết ) em lo ko biết có phải cô gái đó để kim tiêm trong váy ko, em lo quá, như vậy thì có nguy cơ gì không anh chị ?
    Em cảm ơn ạ !!!

Trang 53 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này