Trang 71 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 2161697071727381 ... CuốiCuối
Kết quả 1,401 đến 1,420 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hiunhat198@gmail.com Xem bài viết
    Chuyện là lúc đó em đi biển , em tắm biển xong thì lên tắm lại bằng nước ngọt bình thường ( em tắm ở nơi cái vòi cách chổ thay áo quần 3 -4 bước) thì lúc em tắm xong có đi vào chổ thay áo quần , em thay xong em ra ngoài thì thấy trước cửa thay có ... cái gì đó ( em hay bị đãng trí và hay quên nên em không nhớ nữa ) sau đó thì em tới lại chổ em tắm để rửa chân rồi đi về , lúc về thì em rất mâu thuẫn trong đầu là trước mắt lúc đó em nhìn thấy gì ( lúc thì em nghĩ là cái cành cây màu nâu khoảng 8cm , lúc thì em nghĩ là kim tiêm ) em chỉ nhớ rằng lúc em ra cửa thì em nhìn rất kĩ nhưng mà vẫn quên , cũng không nhơ lúc đó mình có mặc dép không , mà lúc đó cũng rửa chân rồi nên không biết là có máu hay không ,lúc về thì thấy có vết da bị đứt , không thấy máu ... Với lúc em nhìn xong em đi qua thì hình như không thấy đau ( chỉ là hình như thôi nhé )
    Liệu em có HIV không ạ
    Bạn lại hoang tưởng nữa rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

em lo lắng quá

em lo lắng quá anh chị ơi. sáng nay em đi cà phê có vào phòng vệ sinh, do phòng vệ sinh toàn bộ là màu trắng em không để ý nhiều nên có ngồi lên bồn cầu và bị dính một ít chất lỏng màu trắng đục ngay vùng âm đạo ( trên đường vào nhà vệ sinh thì em thấy có 1 cặp đôi đi ra từ hướng nhà vệ sinh ) nếu là tinh trùng thì em có bị mang thai hay bị nhiễm bệnh gì không ạ. em vẫn còn là con gái. em lo sợ quá mong anh chị giúp em với.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5

Nguy cơ từ dính máu giọt bắn lên mắt ?

Dạ em có 1 vấn đề này hơi nhạy cảm chút xíu ạ, liên quan đến 1 vấn đề tai nạn trên đường, liên quan đến con người nhưng cũng mong anh chị thông cảm
    Chả là hồi nãy em có đi làm về, thì đến ngã tư gần nhà e thấy có 1 vụ tai nạn ở đó, người đàn ông kia thì theo như e thấy cũng chấn thương khá nặng, mặt mũi úp xuống đường và máu me cũng đầy mặt, lúc đó em tò mò nên e đứng gần vị trí tai nạn khoảng 1-2 mét để xem thì phát hiện ra đó là người gần nhà em, bác ấy bị hiv và hiện tại vẫn đang là 1 con nghiện hàng trắng, tiêm chích. Thì sẽ chẳng sao, bỗng e thấy có 1 giọt bắn bắn lên mắt em, em cũng sợ vì lúc đó e cũng ko đứng cạnh ai, chỉ đứng cạnh vụ tai nạn, em sợ máu của bác ấy bắn lên mắt em, nhưng khi đó em cũng chưa nghĩ ngợi gì nhiều và em lại ra gọi taxi để cho ng khác khiêng bác ấy lên xe để chở đi bệnh viện, xe taxi vừa di chuyển thì em cũng đi về luôn, và em đi sau xe taxi khoảng 2-3 mét, lúc đó em lại tiếp tục bị một vài giọt bắn bắn vào mắt. Vì em đi sau ngay xe bác đó, và lúc đó đi cũng nhanh vả lại do tay bác ấy cũng dính máu và thò ra ngoài cửa, thì theo tốc độ gió nên e nghĩ máu mà bay ra sẽ văng khá xa, nên em lo là máu bác ấy bắn lên mắt em. Thực sự bây giờ em đang rất lo lắng, ko biết là máu bác ấy bắn lên mắt em hay là cái gì, nhưng khi em chạm lên mắt, lên mặt thì e chỉ thấy ướt và em lau luôn vào quần, em cũng quên ko xem có phải máu hay ko, trong trường hợp của em thì có nguy cơ gì với hiv ko anh chị. Vì người đó là người em biết, và cũng bị dính hiv nữa, có thể đang giai đoạn AIDS rồi nên e cũng khá lo. Anh chị tư vấn giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn nasen's Avatar
    Cảm ơn
    41
    Được cảm ơn 1 lần.

Toalet chung ở tòa nhà công ty

Em chào BQT, hnay em có đi toalet ở công ty, người trước ra là em vô liền vì e bị đau bụng. em bị bón và chảy máu nhỏ giọt luôn. Xong em lấy vòi rửa để vệ sinh, sợ văng nước ra sàn nên em có để vòi xịt gần sát hậu môn và vùng kín. sau khi xong thì e dòm cái vòi bị gỉ sét cũ kĩ lắm ạ, Do e bị chảy máu hậu môn nên lo quá, cho em hỏi người trước sủ dụng nếu dính máu hay dịch gì thì e có nguy cơ ko ạ? em cảm ơn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Tran Nguyen's Avatar
    Cảm ơn
    0

Hỏi về trường hợp của em: Sợ người xấu hại!

Chào anh Tuấn và các anh chị ở diễn đàn,

Em có trường hợp này muốn hỏi: Cách đây 3 tuần, em đi công tác, tối hôm đó em có tiếp khách, uống rượu và sau đó tầm 23h thì về khách sạn để ngủ. Đến phòng, do em khát nước quá nên đã đi ra ngoài lấy nước và sau đó đi về, mệt quá nên em quên không quá cửa phòng.

Sáng hôm sau em dậy phát hiện cửa phòng không khóa, em sợ quá kiểm tra tư trang thì không mất mát gì.

Tuy nhiên, trong đầu em có 1 suy nghĩ kỳ quái, có khi nào đêm đó có kẻ xấu lẻn vào phòng và tiêm máu có HIV vào người không? Đêm đó về mình có uống rượu nên có thể ngủ rất say, sợ kim tiêm khi tiêm máu vào người mà không biết.

Câu hỏi em khá hoang tưởng, nhưng em rất mong các anh chị bỏ chút thời gian tư vấn cho em ạ!

Em xin cảm ơn!

Tran Nguyen

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị rách tay nơi nhiều người

Nhà em có bán đồ ăn ạ. Nhưng mà hôm nay vòi nước nhà em hỏng bị gãy xước đầu vặn bố em chưa thay kịp. Khách đi vsinh ra đấy rửa tay. Nhà e rất đông khách. em không để ý cũng vặn bị xước tay. Khoảng 1 tiếng nhà e ko có khách rồi nhưng mà chỗ rửa tay ẩm ướt, trời lại lạnh nhiệt độ thấp nữa. Em sợ khách cũng bị xước tay như em và bị bệnh thì e có bị nguy cơ ko ạ. Em lo quá
    Em cảm ơn mn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Lây hiv viêm gan b qua bắt tay

Cho em hỏi em có một vết xước ở tay cũng rướm rướm máu, đã khô tầm 30p. Nếu sau đó em bắt tay với mọi người và tay họ cũng có vết xước hay mồ hôi thì có thể lây hiv hay viêm gan không ạ
    Lần sửa cuối bởi lolanghiv112233, ngày 20-12-2022 lúc 12:01.

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi lolanghiv112233 Xem bài viết
    Cho em hỏi em có một vết xước ở tay cũng rướm rướm máu, đã khô tầm 30p. Nếu sau đó em bắt tay với mọi người và tay họ cũng có vết xước hay mồ hôi thì có thể lây hiv hay viêm gan không ạ
    Không có sao bạn

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Toilabonbon's Avatar
    Cảm ơn
    0

Bị vết cằt ở tay .

Nay em đi bán cho cửa hàng tạp hoá .
    Bán từ sáng đến giờ tiếp xúc với rất nhiều người .
    Giờ rửa tay ăn cơm thất rát rát xem lại thì thấy vết cắt .
    Tiếp xuc nhiều người thì có nguy cơ ko ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Call messenger

A chị giúp e với chuyện là e hay bị hoảng sợ. Sáng nay lúc e đang lướt facebook có chị nào tự nhiên gọi video điện thoại cho e dù e kh quen biết e bấm vào nghe thì thấy chị đó đang tự sướng cái bắn cái nước dâm thủy vào màn hình lúc đó e nhìn sát vô màn hình có cái nc gì văng vô mắt e. Giờ e hoang mang liệu gọi video mà chị đó bắn dâm thủy qua màn hình v e có nguy cơ không ạ lúc bấm vào xem thì chị đó đang tự thủ dâm e chưa kịp thoát ra chị đó xuất dâm thủy văng vào màn hình call vs e giờ e sợ qhas kh biết có nguy cơ từ chat video do chị ấy xuất dâm thủy như v không

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Mộng du và mơ ngủ

Cháu ko biết đây là giấc mơ hay mộng du nữa cháu nghĩ là cháu mơ ngủ nhưng cháu vẫn sợ .cháu mơ thấy mình đạp phải kim tiêm rồi lúc sáng dậy còn thấy đau chân dữ dội các bác có thể cho cháu biết đc mộng du và mơ ngủ nó như nào ko ạ . Mong các bác tư vấn giúp cháu gần tết r mà :(

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lo sợ

Anh chị giúp e trường hợp của e với chuyện là hqua e đi ngủ là e có mơ là có 1 thằng kia nó cầm kim tiêm đâm vào bụng e lúc đó e vạch áo ra xem trong mơ thấy có 1 lỗ và chảy máu và sau khi tỉnh dậy thì e có cảm giác đau như lúc mơ bị kim tiêm đâm và vạch áo ra xem thấy có 1 lỗ đang chảy máu y như trong mơ cho hỏi e có nguy cơ không ạ vì trong mơ là bị đâm ngay bụng và đau sau khi tỉnh dậy thì e cũng thấy ngay bụng có 1 lỗ đang chảy máu và đau y như giấc mơ cảm giác giống bị đâm thật . Trường hợp của e có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ vì e hoang mang quá mơ mà đau vs vết thương y chang như trong mơ. Mong anh chị tư vấn ạ

Thành Viên Thiếu Kiến Thức Trầm Trọng
    Cảm ơn
    12
    Cho e hỏi trường họp này với ạ. Sáng em có cho người ô anh mượn dép lúc mang thấy ô đi cà nhắc em hỏi ô nói chân qua bị té chưa lành lúc trả em thấy dép có dính gì rít rít em sợ là mũ hoặc máu do có việc nên em mang vào ngay tầm 2 3 p gì đó..mà chân em hôm qua chơi thể thao nên phòng chân chưa lành còn ra mũ liệu tiếp xúc vậy có nguy cơ không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8

Hỏi bổ sung kiến thức

Cho e hỏi mình giặt chung đồ với người đó ví dụ như bị mộng tinh,.. có dinh tinh dịch trên quần áo ( giặt bằng máy giặt ) thì có nguy cơ lây nhiễm gì ko ạ
    em cảm ơn!

Cảm ơn
    12
    Cho em hỏi thêm trường họp này..hôm nay cả nhóm em đang tập văn nghệ dưới sân ở trung cư .thì nhóm em tập ngoài trời. Mà rõ ràng là trời rất nắng nhưng ai cũng cảm thấy là có những giọt nước li ti ở đâu rơi xuống..cho em hỏi lỡ ai cô ý rẫy máu hay dịch xuống thì tụi em có nguy cơ không ạ..bọn em rất hoang mang. Mong được tư vấn ạ

Cảm ơn
    12
    Anh ơi cho em hỏi trường họp này em bị gai tôm đâm vào tay chảy máu. Nhưng do bịch tôm của người TA NÊN e không xác định được có phai gai tôm không em sợ ai đó bỏ kim tiêm vô rồi em bốc trúng có bị HIV không ạ tại do ông đó là dân bảo kê quán bar em sợ cô tình hại em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.

Tay thường xuyên bị xước móng chảy máu

E chào các anh chị, e thật hoang mang khi nghĩ đến điều này, mong a chị tư vấn giúp e
    Chuyện là tay e thường xuyên hay bị xước móng ở khóe móng tay, hay bị rướm máu lắm, có khi e bị stress là e cũng hay móc móc lột khoé móng đang lành da non, hết lần này đến lần khác hễ da gần lành là e có việc gì đó stress là quen tay cứ móc nó chảy máu khi nào ko hay
    A chị cho e hỏi liệu tay e đang chảy máu, e lỡ vô tình đưa tay va vào những nơi nào có máu hay dịch tiết của ai đó có hiv thì e có bị lây ko ạ
    E chỉ mới là sinh viên thực tập ở bệnh viện nên e lo quá, sợ dính máu bệnh nhân hiv mà vô tình dính vô chỗ tay e bị xước e lo quá

Cảm ơn
    12

Nhậu chung sử dụng chỉ 1 ly bia.

Em hỏi trường họp này ạ. E có nhậu chung nhóm bạn do không hiểu sao mà tụi nó uống chung có 1 ly ..thì e vô thấy vậy cũng uống theo cả đám uống xoay vòng chỉ có 1 ly như vây có nguy cơ không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị, em muốn hỏi về khả năng lây nhiễm khi ăn cùng 1 nhà ăn : nhà ăn tập thể ở cty em rất đông, số lượng thìa ,dĩa và đũa không đủ cho mỗi người dùng riêng 1 cái nên, nên ai ăn xong người của nhà bếp sẽ rửa và để ra ngoài cho người sau dùng, nhưng nhiều lần em để ý người ta có khi chỉ có nhúng sơ qua nước rồi mang ra, đôi khi còn dính lại đồ ăn của ngươif trước. Mình không để ý mà cứ thế lấy dùng thì có nguy cơ gì không ạ.

Cảm ơn
    12

Một con vật bay thẳng vào mặt

Cho em hỏi trường họp này có nguy cơ cao không ạ em có hình nhưng không biết úp lên sao..chiều em đi lam về thì có một vật gì đó như là một con gì vậy bay thẳng vào mặt em với vận tóc xe đang di chuyển nên nó va vào mặt rất mạnh. Nhưng may em ra đường thường mang kính bảo hô loại đeo vào mặt nói chung là kính bắn giọt bắn thì em dừng xe lại tháo kính ra thì thấy có máu ngay vị trí va vào .em cảm giác cũng có vài giọt vào mắt. Không biết là máu của con vật gì khi nó va vào..mong mấy a chị Tư vấn giúp em

Trang 71 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 2161697071727381 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này