Trang 83 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 3373818283
Kết quả 1,641 đến 1,652 của 1652

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tháo băng rôn màu đỏ trước cổng ủy ban

Hqua e vào làm giấy tờ ở ủy ban có ông trong ủy ban nhờ e leo lên tháo cái băng rôn tuyên truyền lúc tháo trên đó có mâng vật gì nhọn mũi nhọn như kim tiêm tay e chaye máu nhẹ giờ về e hoang mang quá tại e bị gì nhọn treo băng rôn không rõ là gì e có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em xin trình bày nguy cơ ạ.
    Ban nãy em có ngồi ăn hủ tiếu. Thì kế bàn em có 2 người xăm mình kín mích cũng ăn, xong 1 hồi có 1 ng chạy xe lại ngồi đối diện ngay bàn của em (2 ng kia kêu ng đó là đại ca) người đó cũng có xăm ạ. Em nhìn sơ qua thì thấy trên cánh tay người đó có vài vết đỏ ửng lên em nghĩ ng đó có hút chích ma túy và bị HIV. Xong lúc đó tô hủ tiếu của em mới đc bưng ra em đứng dậy đi lấy hủ tương ớt. Nhưng lúc về đến bàn em có suy nghĩ là có khi nào người đó cố tình cắt ngón tay rồi nặn máu vào tô hủ tiếu của em hay không. Mọi người cho em hỏi nếu thực sự như vậy thì trước lúc em ăn tô hủ tiếu đó em có chan sa tế với tương ớt lên và trộn đều, thì liệu rằng máu tươi trong tô hủ tiếu đó có đủ làm em nhiễm HIV không ạ. Em cần uống PEP không ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị ong đốt

Tổ ong bị phá. Em và nhiều người bị ong bu chích cùng lúc. Nếu như trong đó có người nhiễm hiv hay viêm gan B thì có lây chéo cho nhau không anh Tuấn ơi. E hơi hoang mang. Vết ong chích có nông có sâu có con còn để vòi lại. Em mong được trả lời. Em cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

cho em hỏi ạ

Cho em hỏi trong trường hợp này em có nguy cơ không ạ. Trong lớp học em có ngồi chung với 1 người hút và chích ma túy mà em không biết là có nhiễm HIV không. Thứ 7 tuần trước trong lúc em đang ghi bài khá chăm chú và không để ý nó đang làm gì và lúc sau thì nó có khều vào tay trái của em và cỡ 1-2 phút sau em thấy tay trái đau đau như bị gì đâm, khi ra chơi em có kiểm tra và em thấy có 4 vết thương đang chảy máu và khá rát trong đó có 2 vết thương khá nhỏ như vết kim đâm lúc đó em lo lắm. và lúc mà nó khều em thì em mặc áo tay dài trắng và khá mỏng em sợ lúc em không để ý thì nó lấy kim đâm em vì khi về nhà em nhìn trên tay áo mà nó khều em có vết như vết kim đâm em sợ nó ghét em nên em lo lắm cho em hỏi em có nguy cơ không ạ em cảm ơn

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn ạ

Em chào anh chị ,em xin hỏi em có đi mua thuốc uống ở ghế đá, tiệm thuốc tây có ông kia ngồi như nghiện .em nghe đau nhói ở sau lưng em ko để ý e về thay áo em thấy có vệt máu như bị khô em sợ ông đâm kim e quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị dính nước bọt người khác

Anh chị ơi, hôm qua e có đi đám tiệc, thì trong lúc hát cùng nhau, em bị dính nước bọt của anh đứng cạnh lên mặt và mắt,
    anh này là người lạ, e ko biết được trong nước bọt của ảnh có máu hay gì không nữa, nhưng có dính vào mắt em :((

trường hợp của e có nguy cơ không ạ, e lo quá sáng giờ ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28

Xin tư vấn nguy cơ từ vết bẩn trên remote

Em chào anh Tuấn và mọi người.
    Hôm qua em dùng remote mở máy lạnh lên thì thấy có 1 nút bị dính vết bẩn màu nâu đen, hình như đã bị đông cứng lại.
    Em có dùng khăn ướt chà sạch lại nhưng lúc lau em lại có vài vết xước dăm ở đầu ngón tay.
    Em hoang mang quá không biết đó là vết máu hay vết bẩn gì khác, cho em hỏi em có nguy cơ trong trường hợp này không ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Máu trên con gà

Hôm qua e mua con gà cho người ta làm, lúc mổ gà họ có dùng dao,e ko biết bà đó có bị đứt tay chảy máu trên con gà không nhưng khi mang về đến khi lấy con gà ra chặt là 3 phút, thì ngón tay e bị thương sẵn trước đó đã đóng vảy bóc mạnh trúng vô cái sườn gà làm nó tróc mài trở lại,ko thấy chảy máu ồ ạt, mà thấy bay lớp vảy ở trên và xót,e nhìn xuống con gà thì thấy 1 đốm máu to nửa đốt ngón út ( là rất to) vì đốm máu to nên 3 phút nó không khô kịp,e lo lắng nếu máu đó là của người bán gà nếu họ đứt tay dính vào chưa khô trong 3 phút mà e quẹt ngón tay rát như vậy thì e có thể bị H ko ah? Vì e lo ở đây là máu chưa khô hoàn toàn vì quá lớn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ anh ơi , em xin phép hỏi , gội đầu bên ngoài có lây nhiễm khong ạ, Vài ngày trước em có đi gội đầu , thì lúc cắt tóc, móng tay người cắt tóc có quẹt qua vết mụn của em, và người gội đầu để móng tay, cào vào da đầu em, trong lúc gội em cũng thấy đau đau rát rát , và có dùng tay để matxa mặt em, mặt em có mụn chảy máu , tay người đó có vết thương, em có nguy cơ lây nhiễm không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

vết muỗi cắn bị tróc có nguy cơ lây hiv không

Bạn của em có vết muỗi cắn nhưng gãi nhiều quá nên bị tróc da. Trong lúc uống caphe bạn của em có dùng tay sờ vào vết muỗi cắn. Sau đó lại nói chuyện tương tác đụng trúng chân em. Chân của em lúc đó 1,2 vết sước nhỏ cách đây gần 1 tuần. Cho em hỏi trong trường hợp này thì có nguy cơ với hiv không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh ơi , em thật sự lo lắng, hôm nay em đi mua quần áo, thì có một người cứ cười cười , đi qua đi lại, liếc ngang liếc dọc, cứ nhìn xung quanh rồi nhìn em, lúc đó chỗ đó cũng hơi đông, em thấy người đó có cầm một cái bịch và tay đang nắm cái gì đấy màu trắng không rõ, thì lúc em có chen qua Gần người đó, thì bỗng dưng đùi Em khá đau, nhói lên một cái , sau đấy em có đi về, em lo lắng lắm , em sợ người Đó đã quẹt kim tiêm vào em, em thấy người đó rất lạ, chân em có một vết ửng đỏ, máu ít, tròn nhỏ, xin tư vấn giúp em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh ơi , hôm nay em có đi mua đồ, và có chạm với bắt tay, giỡn với người lạ kia, em cũng không để ý, lúc tối về , em có thấy ngón tay em , bêm trong khoé móng lẫn ngoài móng, có dính vệt nâu nâu đỏ đỏ như máu , nó dính tận mặt trong của móng, tiếp xúc với thịt gần trong móng, em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, em thật Sự đang rất lo, màu dính móng y chang máu , có tiếp xúc vậy em có nguy cơ không ạ huhu

Trang 83 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 3373818283

Thông tin về chủ đề này