Trang 73 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 23637172737475 ... CuốiCuối
Kết quả 1,441 đến 1,460 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Lo máu người lạ bắn vào mắt

Em chào anh chị. Hồi tối qua em có đi uống nước với mấy anh em quen biết, có ông anh kia đi cùng bạn em nên e biết, hắn rất hay đi hút hít kẹo ke các thứ, xong gái gú, rồi GMD các thứ, còn ngồi hút cần sa nữa ngày lúc đang ngồi gần tụi em nữa, lúc đó e đang chơi game trên điện thoại, do mải mê nên em có ghé mặt về phía trước, bỗng có anh đó nói to và tay vảy cái gì đó, em để ý thì thấy tay anh đó có vết thương chảy máu, rồi em thấy có giọt bắn từ phía 1 anh đó bắn thẳng vào mắt em, bỗng e thấy cay mắt, e có mở điện thoại lên xem thì thấy mắt e hơi chuyển sang đỏ 1 chút, rồi sau đó khoảng 15 phút sau e đi về, e soi gương thì thấy mặt e đỏ ngàu lên và hơi cộm, tự nhiên em lo quá, lúc đó ko rõ có phải máu từ bạn bên cạnh bắn vào mắt em ko nữa, nhưng e thấy cay và đỏ mắt lên, huhu anh chị ơi giúp e với ạ, e mà bị sao là e chết mất. Em mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi QuýVăn Xem bài viết
    Em chào anh chị. Hồi tối qua em có đi uống nước với mấy anh em quen biết, có ông anh kia đi cùng bạn em nên e biết, hắn rất hay đi hút hít kẹo ke các thứ, xong gái gú, rồi GMD các thứ, còn ngồi hút cần sa nữa ngày lúc đang ngồi gần tụi em nữa, lúc đó e đang chơi game trên điện thoại, do mải mê nên em có ghé mặt về phía trước, bỗng có anh đó nói to và tay vảy cái gì đó, em để ý thì thấy tay anh đó có vết thương chảy máu, rồi em thấy có giọt bắn từ phía 1 anh đó bắn thẳng vào mắt em, bỗng e thấy cay mắt, e có mở điện thoại lên xem thì thấy mắt e hơi chuyển sang đỏ 1 chút, rồi sau đó khoảng 15 phút sau e đi về, e soi gương thì thấy mặt e đỏ ngàu lên và hơi cộm, tự nhiên em lo quá, lúc đó ko rõ có phải máu từ bạn bên cạnh bắn vào mắt em ko nữa, nhưng e thấy cay và đỏ mắt lên, huhu anh chị ơi giúp e với ạ, e mà bị sao là e chết mất. Em mong anh chị tư vấn giúp em với ạ
    Theo tôi nghĩ thì bạn lo lắng nên suy diễn thôi, máu bắn vào mắt bạn biết ngay

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiep Xem bài viết
    Theo tôi nghĩ thì bạn lo lắng nên suy diễn thôi, máu bắn vào mắt bạn biết ngay
    Dạ anh ơi vậy lượng máu vào mắt như nào có thể gây lấy nhiễm ạ, và cảm giác khi vào mắt sẽ thế nào ạ ? Vì lúc đó e thấy mắt e nó hơi hơi đỏ lên chỗ lòng trắng ấy

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi QuýVăn Xem bài viết
    Dạ anh ơi vậy lượng máu vào mắt như nào có thể gây lấy nhiễm ạ, và cảm giác khi vào mắt sẽ thế nào ạ ? Vì lúc đó e thấy mắt e nó hơi hơi đỏ lên chỗ lòng trắng ấy
    Khi nào máu bắn vào mắt bạn biết ngay, mắt bạn nhìn thấy một vùng trời màu đỏ, khó chịu. Dụi mắt dính toàn máu thì mới lo. Này là bạn đang suy diễn do lo lắng thôi

5. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

QuýVăn (31-05-2023)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiep Xem bài viết
    Khi nào máu bắn vào mắt bạn biết ngay, mắt bạn nhìn thấy một vùng trời màu đỏ, khó chịu. Dụi mắt dính toàn máu thì mới lo. Này là bạn đang suy diễn do lo lắng thôi
    Kể cả là 1-2 giọt máu hay máu liti cũng xảy ra như vậy à a ?

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. hoidap's Avatar
    Cảm ơn
    25

Ngồi gần người có nguy cơ và bị mửa gần người

Mọi người ơi em muốn hỏi là em có rủ một bạn đi chơi lúc đi chơi thì ngồi gần sát vào nhau em và bạn đó đều mặc quần đùi nên có tiếp xúc da thịt nhưng không hề quan hệ hay gì cả. Lúc sau đi về bạn đó say quá nên mới mửa gần người em và cả đoạn đi về bạn cũng có mửa sau lưng em. Mọi người cho em hỏi là ngồi gần sát nhau vậy thì lỡ bạn kia có vết thương hở tiếp xúc em hoặc lúc mửa có vô tình dính vào người em thì có nguy cơ với bệnh stds nào không ạ. Mong mọi người trả lời giúp và đừng mắng em ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19

Đi đường máu bay vào mắt

Em chào anh chị. Chả là hồi chiều em có đi qua 1 khu chợ, bỗng em đang đi thì thấy có gì ướt ướt bay vô mắt, bỗng e khựng lại và thấy cay xè mắt, cay lắm luôn ấy ạ, chảy hết nước mắt. vì khu em đi qua rất đông nên em không rõ có phải ai đó bắn giọt máu vào mắt em không, vì thực sự lúc đó em đứng hình khá lâu vì mắt cay xè lên ấy ạ. anh chị ơi tư vấn giúp em về vấn đề này với ạ. em cảm ơn rất nhiều !!!!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

HIV có lây nhiễm qua các vật trung gian như tay nắm cửa trong khi tay đang bị trầy

Em chào anh chị, nhờ anh chị tư vấn giúp em, rằng liệu HIV có thể lây nhiễm qua các đường như tay nắm cửa không? Cụ thể là trong trường hợp nếu tay có một vết trầy nhỏ và vô tình vết trầy này có chạm vào tay nắm cửa trong toilet của cty thì có sao không ạ? Do cty cũng đồng người (30) nên em cũng không rõ tình trạng sức khỏe của tất cả mọi người ạ.
    Em cảm ơn anh chị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

em muốn hỏi ạ

em đi ks và có dùng giấy trong ks, nma giấy có hơi ướt tí, nếu giấy đó dính dịch của ng bị hiv thì em có nguy cơ nhiễm kh ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.

Bị chảy máu chân răng uống chung ly với gái karaoke

Trường hợp em có đi hát karaoke trá hình thì em có uống chung ly bia với gái tiếp khách với lại tay của người đó thường xuyên có chạm vào miệng ly của em.không biết tay của cô gái đó có dính máu hay dịch không nửa tại đèn tối em không để ý. em thì thường xuyên chảy máu chân răng vậy em có nguy cơ HIV không ? Khi về tới giờ người em cứ mệt mõi đau cơ 2 tuần chưa hết

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7

Bàn chân bị đứt chảy máu dẫm lên chổ lau chân ở khách sạn

Chào anh chị.cho em hỏi trường hợp em có đi vào khách sạn với bạn gái em, cái chân em bị đứt chảy máu khá rộng bên hông do buổi chiều em đi kéo cá bị đứt mà em không để ý, lúc ở trong khách sạn tắm ra em có dẫm lên chổ lau chân và chà trúng chổ đứt nên thấy đau em mới phát hiện, những khách vô trước lở dính dịch ở đó thì em có nguy cơ HIV không ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dùng chung bô có bị hiv ko

Anh Tuấn ơi cho em hỏi nếu dùng chung cái bô để đi vệ sinh cho nhiều người thì có bị phơi nhiễm ko ạ (loại bô trẻ con thường dùng ấy). Em cảm ơn ạ.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ nhiễm bệnh tình dục (sùi mào gà) từ nhà vệ sinh công cộng

Trường hợp của em là chiều hôm qua có 1 người bạn lâu ngày mới gặp bạn đó ở Sài Gòn xuống và có ghé em chơi, xong đó bạn đó đi toilet rất lâu em vô tình đi qua toilet bạn ấy ko đóng cửa em nhìn vào thì thấy bạn dfi lấy khăn lau mặt của em lau dương vật, xong bạn đó về Sài Gòn luôn, em liền vào toilet kiểm tra thì thấy có tinh trùng còn dính lên ở bệ nhà cầu em liền giặt qua khăn lau mặt và cho vào nồi đun sôi khoảng 15 phút xong để nguội rồi em giặt bằng xà phòng cục, em quên lại đưa khăn lên lau mặt luôn. Các anh cho em hỏi, vì người bạn đó rất chơi còn gái gú lại còn nghiện ngập nữa. Anh Tuấn cho em hỏi, nếu bạn đó bị nhiễm HIV mà thủ dâm rồi lấy khăn lau mặt của em lau dương vật và có dính tinh dịch ở khăn lau mặt, nhưng em giặt qua nước xong đem đun sôi khoảng 15 phút, để nguội xong em giặt bằng xà phòng cục luôn giặt xong em lại đem lau mặt luôn. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Nguy cơ nhiễm bệnh tình dục (sùi mào gà) từ nhà vệ sinh công cộng

Kính chào anh Tuấn và các anh chị trên Diễn đàn.

Em là nam, hiện đang ở TPHCM. Sáng nay (03/08/2023), em đi toilet ở 1 quán cafe. Trước khi ngồi toilet em có lấy vòi xịt nắp bồn cầu nhưng sau đó do sơ ý nên em đã để dính 1 giọt nước trên nắp bồn cầu này vào da của bao quy đầu. Do quá sợ hãi vì có thể bị nhiễm các bệnh tình dục từ việc này, đặc biệt là bệnh sùi mào gà nên sau đó vài phút em có mua dung dịch vệ sinh phụ nữ để rửa. Hiện giờ em rất hoang mang, sợ mình có thể bị sùi mào gà.

Các anh chị có thể giải đáp giúp em là nguy cơ mắc bệnh của em có cao không và em nên làm gì ạ? Cám ơn các anh chị ạ!
    Lần sửa cuối bởi asunaru, ngày 03-08-2023 lúc 12:37.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Em lo quá mong anh chị giúp đỡ !!!

Dạ em có trường hợp muốn xin anh chị tư vấn ạ. Chả là hôm nay em có đến bệnh viện để khám tổng quát, bỗng em thấy có 1 anh đi từ phòng xét nghiệm hiv ra, kiểu bệnh nhân ấy ạ, lúc đó em đang ngồi chờ đến lượt khám thì anh đó có xán lại ngồi ngay cạnh em, em có quan sát và để ý trên tay anh đó có 1 vết rách khá dài và vẫn còn rớm máu, lúc đó em có nhờ anh đó cầm dùm e chai nước, xong khi trao tay thì ngón tay của em có vô tình chạm vào vết thương trên tay anh đó. Xong lúc đó được 1-2 phút gì đó bỗng em thấy có 1 cái gì đó bay vào trong mắt nên em ko để ý đã dùng ngón tay vừa chạm vào vết thương trên tay anh đó để dụi mắt sau đó dùng ngón tay để quệt cả vào phần nhú tuyến lệ để móc gỉ mắt ra. Vì anh đó đi từ phòng xn hiv ra nên em có suy nghĩ rằng là a đó bị hiv. Mà lúc đó em lại để ngón tay chạm vào vết thương còn rớm máu của anh đó, xong em lại dùng đúng ngón tay ấy để thực hiện hành vi em vừa nêu trên, anh chị ơi giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Không mặc quần lót khi ra ngoài liệu có phơi nhiễm hiv?

Hôm nay em mặc váy và do có vấn đề phát sinh nên em không thể mặc quần lót dc ạ:(( bạn trai em chở em đi chơi bằng xe của anh ấy và lúc về em thấy trên yên xe có ướt dịch của em, liệu em có nguy cơ phơi nhiễm k ạ vì em sợ hiv vẫn tồn tại trên yên xe. Em cảm ơn mn ạ!

Cảm ơn
    0
    Em chào Anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Trường hợp của em là em ở nhà trọ nên không nấu ăn được ngày nào em cũng phải đi ăn cơm quán, nhiều lúc trong rau ăn vào vẫn còn có cát và sạn, em thì bị viêm lợi và lại hay chảy máu chân răng, mỗi lần em ăn xong dùng tăm để xỉa răng đều bị chảy máu. Anh cho em hỏi nếu như trong cơm, hay phở và trong thức ăn có dính máu của người bị nhiễm HIV. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ
    Lần sửa cuối bởi Bìnhk, ngày 06-08-2023 lúc 10:51.

Cảm ơn
    0

Kiến thức về HIV

Trường hợp của em là sáng hôm nay em dắt xe máy cho khách dắt xe xong em phát hiện ở lòng bàn tay em có dính vết máu, xong em đi rửa nước thì không còn vết máu nữa, nhưng chỗ dính vết máu đó thì tối hôm qua bị dập ngón tay bị bầm tụ máu phía trong đã, nhưng không có vết thương hở. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ
    Lần sửa cuối bởi Bìnhk, ngày 06-08-2023 lúc 14:33.

Cảm ơn
    0

Lo lắng

Trường hợp của em là cách đây 1 tuần có bạn đã lâu không gặp xuống đi du lịch có ghé vào phòng em chơi khoảng 2 tiếng xong bạn đó về lại Sài Gòn. Hôm nay em vào nhà tắm cầm vào chai dầu gội đầu thì có dính ít máu, em vô tình dụi tay lên mắt, sau đưa tay xuống e thấy có dính máu ở ngón tay em kiểm tra thì có máu dính ở chai dầu. Anh cho em hỏi nếu máu của người bạn đó bị nhiễm HIV dính vào chai dầu gội đầu được 1 tuần rồi xong dính vào tay em rồi em lại dụi tay lên mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Tối hôm qua em có đi ăn cơm quán ăn xong về nhà em mới nghĩ lại trong lúc em lấy muỗng để ăn cơm em lấy giấy lau qua muỗng thì có 1 vết màu đỏ dính ở giấy, xong em vẫn dùng muỗng đó xúc cơm ăn, về nhà em mới nghĩ lại nếu muỗng đó dính máu mà em lại lau chưa sạch vẫn còn dính máu trên muỗng, xong em dùng muỗng đó ăn cơm, mà miệng của em đang bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn
    Lần sửa cuối bởi Tấn Bảo, ngày 09-08-2023 lúc 11:20.

Trang 73 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 23637172737475 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này