Trang 51 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... CuốiCuối
Kết quả 1,001 đến 1,020 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo sợ

Dạ chiều nay em có đi ngoài đường, thì có một người bỗng dưng chạy ngang qua em, rồi va vào người em, chính xác là quẹt thẳng vào người em, người ấy đi bộ, lúc người ấy quẹt vào người em, em bỗng thấy khá đau, như bị người ấy cầm vật nhọn quẹt vào da em vậy,em mới hoảng hốt xoay qua, thì lúc ấy thấy người ấy nằm, chắc do quẹt trúng em rồi ngã, hic , em có bị phơi nhiễm HIV không anh ! Em lo quá, người ấy sau đấy có bỏ đi , chuyện đáng nói là lúc em bị quẹt, em cảm nhận rõ bị vật gì đấy quẹt vào người luôn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Hỏi câu hỏi?

Dạ lúc nãy em có đi ăn tối, có đi ngang một đoạn đường, thì lúc đấy có một xe chạy qua, quẹt vật gì đấy vào gần lỗ tai em, nó nhói đau lên luôn ấy ạ, xong xe đó chạy đi , em về kiểm tra , thì thấy một vết đỏ đỏ trên mặt, gần lỗ tai! Đụng vào khá đau, nhói nhói, do nó gần tai nên em hơi khó xoay qua kiểm tra xem nó có chảy máu không, mà lúc bị quẹt, khá nhói ạ! Em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, vì em đang sợ lắm, có vết sưng sưng đỏ luôn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào anh chị. Em có 1 câu hỏi thắc mắc 1 chút ạ. Chả là hồi nãy e có đi chơi bóng đá, thì lúc đó e vô tình chọc tay vào mặt 1 bạn gây chảy máu, em cũng ko rõ người đó thế nào, lúc đó em có 1 vết đứt tay khá to và e mới bị trước đó khoảng 15 phút ( là trước khi vào sân đá bóng e gọt hoa quả tại sân và bị đứt tay ). Em sợ máu người đó sẽ dính vào ngón tay em, vì ngón tay em bi đứt lại chọc vào mặt người đó nên em lo quá ạ, anh chị cho em hỏi như vậy có sao ko ạ ? Có nguy cơ gì vs hiv ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Dùng giấy vệ sinh bẩn có nguy cơ không ạ

Dạ chào anh chị, hôm nay em có một chuyện này cần nhờ anh chị tư vấn ạ. Lúc em về tới nhà và đi tắm, thời gian tắm khoảng 10 phút và sau khi tắm xong em thay đồ và lỡ tay làm rớt cuộn giấy vệ sinh xuống sàn nhà vệ sinh. Em cũng không để ý nhiều và nhặt lên. Tầm 10 phút sau thì bạn gái em có đi xuống đi vệ sinh và dùng cuộn giấy để lau âm đạo, thì anh chị cho em hỏi lỡ dưới sàn có máu hay tinh dịch thì có nguy cơ từ việc giấy vệ sinh bị bẩn như vậy không ạ vì em và bạn gái dùng chung nhà vệ sinh với 2 người nữa ạ. Theo kiến thức em đọc được thì Hiv bị bất hoạt rất nhanh và không lây qua nhà vệ sinh. Nhưng trường hợp này em muốn hỏi anh chị cho chắc ạ em xin cảm ơn nhiều.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Sợ hiv

Lúc đi đá bóng thì em có cho ông kia đi thử giày của mình, nghe nói ông đó nghiện và tiêm chích nên em khá hoang mang, lúc thử giày của em thì ông đó cứ nhét nhét cái gì vô giày em, lúc em lấy lại giày thì em đi vào thì thấy nhói ở chân khá đau, em cởi ra để kiểm tra liền, ko rõ trong đó có gì ko, em lo ông đó bỏ kim tiêm vô giày em quá, anh chị cho em hỏi như vậy có sao ko ạ ? Có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Sợ hiv

Dạ em xin lỗi cho em hỏi lại về vấn đề lúc nãy em đi đá banh ạ, em thọc tay vào mặt bạn đó gây chảy máu, ngón tay e chọc vào mặt bạn đó lại là ngón tay bị đứt 1 vết khá to, lí do vì 15 phút trước em có ngồi ngoài sân gọt hoa quả gay đứt tay, em sợ máu từ mặt bạn đó dính vào vết thương của em, và em nhìn trên mặt bạn ý khá nhiều mụn mà giống như mới nặn xong nó đỏ máu ấy ạ, khi em chọc tay vào như vậy thì ngón tay em có quệt vào mụn của bạn đó, và vết rách trênn mặt bạn đó xung quanh cũng khá nhiều mụn, cho em hỏi như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Đi qua đường sợ đạp trúng kim chích hay vật nhọn!

Dạ chiều nay em đi mua bánh, lúc đi qua đường, do xe hơi đông, mà em lại đi bộ để băng qua đường, lúc em vẩy tay để xin qua đường, em có đứng lại, em cảm thấy mình đã đạp cái gì đấy khá đau và nhói, vì đường đông nên em không để ý cái đấy, lúc vừa đi qua đường, thì gót bàn chân em đau kinh khủng, chỉ cần đi, nhấn gót chân xuống là nó nhói đau, khá đau, mà trước đó chân em không hề bị đau gì cả, nó đau như mình đi trên gai vậy đó ạ, nhói đau liên tục luôn! Em có mang giày thể thao, nhưng bằng vải và xốp, cũng không quá dày! Sao em lo đạp kim tiêm quá anh ơi , em có nên đi xét nghiệm không ạ! Thật sự nếu đạp kim hay vật nhọn, nó vẫn xuyên qua giày được, giờ em lo quá ạ! Nhỡ đạp kim tiêm thì sao ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Tư vấn bị tâm xỉa răng đâm

Xin anh tuấn và BQT tư vấn giúp em gấp trường hợp này với ạ.
    Hôm nay em có bay ra Quảng trị ăn đám cưới, ngồi kế bên em có bác đó nữ cỡ 60 - 70 tuổi rồi, lúc ăn bác đó có cầm tăm xỉa răng lên xỉa, xong có món ăn mới lên bác đó mới dùng tay xỉa răng khiều vào vai em kêu ăn, nhưng tay khiều em thì đang cầm cây tăm, em không biết đầu tăm có đâm trúng em không, nhưng em không có cảm giác đau tại em mặc áo tay dài, về nhà thì thấy trên bắp tay có chấm đỏ nhưng ko thấy máu. Xin tư vấn giúp em trường hợp này em có cần dùng Pet không, cây tăm là bác đó đang xỉa răng lun, xỉa 2 đầu tăm cùng 1 lúc

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi NewRip113 Xem bài viết
    Xin anh tuấn và BQT tư vấn giúp em gấp trường hợp này với ạ.
    Hôm nay em có bay ra Quảng trị ăn đám cưới, ngồi kế bên em có bác đó nữ cỡ 60 - 70 tuổi rồi, lúc ăn bác đó có cầm tăm xỉa răng lên xỉa, xong có món ăn mới lên bác đó mới dùng tay xỉa răng khiều vào vai em kêu ăn, nhưng tay khiều em thì đang cầm cây tăm, em không biết đầu tăm có đâm trúng em không, nhưng em không có cảm giác đau tại em mặc áo tay dài, về nhà thì thấy trên bắp tay có chấm đỏ nhưng ko thấy máu. Xin tư vấn giúp em trường hợp này em có cần dùng Pet không, cây tăm là bác đó đang xỉa răng lun, xỉa 2 đầu tăm cùng 1 lúc
    Không có nguy cơ bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Bị quẹt vật nhọn, nghi kim tiêm, !

Dạ hôm nay em có đi mua sắm, lúc chỗ mua sắm ấy khá đông người, em có vô một gian hàng, ở đó có một lối đi, lúc ấy cũng có khá nhiều người đi vào, thì từ đâu, có 2 người chạy thật nhanh qua em, lúc ấy bỗng dưng đằng sau đầu gối em đau nhói lên , y chang bị ai đó cầm vật nhọn đâm qua vậy, em có quay lại nhìn, thì hai người ấy đã chạy ra xa rồi, em lo lắm ạ, em có nên làm xét nghiệm không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có vết máu dính trên quần luôn ạ huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bị vật nhọn đâm vào tay khi đang lau bàn

Anh chị ơi hôm nay em có trường hợp này làm em lo lắng quá mong anh chị tư vấn giúp em. Hôm nay em ăn trưa xong thì lấy khăn lau bàn, đang lau thì em đụng trúng cái gì đó thấy nhói ở đầu ngón tay. Em k rõ là vật gì nhưng thấy tay rất nhói, em mở khăn ra xem thì thấy một miếng gì giống miếng dăm nhỏ nhỏ, lúc đó em nhìn lại ngón tay thì k thấy chảy máu gì nhiều nên k lo. Giờ nghĩ lại em thấy lo quá vì em k nhìn kĩ trên bàn có kim tiêm hay gì không. Nhà em ngoài em ra còn có 2 3 người nữa dùng chung phòng ăn. Anh chị cho em hỏi nếu vật đâm trúng tay em k phải là miếng dăm mà là đầu của cây kim tiêm mà em k thấy đc thì e mm có nguy cơ không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em em cảm ơn nhiều.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Sợ kim tiêm đâm vào người

Em chào anh chị. Chả là hồi nãy em bị 1 ng trong xóm em đi ngang và chọc cái gì đó vào người, lúc đấy e thấy nhói 1 cái ở cạnh lưng, em quay ngoắt sang nhìn ông đó thì thấy ông đó cầm cái gì như cái thẻ tên hay đeo ở cổ và tay kia thì em ko rõ là cái gì, em sợ là ông đó cầm kim tiêm đâm vào lưng em, mà được cái trong xóm ông ý là người nghiện. Em khá hoang mang về vấn đề đó, ko biết có phải người ta dùng kim tiêm đâm vào lưng em không nữa, em lo quá, như vậy thì có sao không hả anh chị ơi. Em lo lắm luôn ấy ạ !!!
    Lần sửa cuối bởi Ma Văn Dương, ngày 30-01-2021 lúc 14:51.

Thành Viên Mới Cayhoahoahong99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Bị đánh vào mông !

Dạ chuyện là chiều nay em có đi mua sắm đồ, thì bất ngờ có một người lạ đi lên nhìn em , xong dùng tay đánh vào mông em , mà trước đó em nhìn lướt qua thì lúc ấy người ấy có cầm vật gì đấy, lúc người ấy đánh vào mông em , em cảm thấy đau, khá đau điếng ạ! Em Hoảng sợ, có đi kiểm tra, thì thấy mông có một vết tròn khá đỏ, rát rát ạ! Em giờ đang rất lo sợ, không biết có phải đâm kim hay vật nhọn lây HIV không nữa, làm ơn tư vấn giúp em với.

Thành Viên Mới Cayhoahoahong99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng bị đâm kim

Dạ em có đặt xe để đi về nhà, thì lúc xe tới nơi gần nhà em , em trả tiền người đấy, xong em vừa quay lưng , thì bỗng dưng vai em Đau nhói, như bị đâm kim hay vật nhọn ấy ạ, em về kiểm tra vai, thì có một vết tròn nhỏ, có chảy máu nhẹ, hic , lúc ấy, người ấy có nhìn chằm chằm em rồi chạy đi . Em có lo lắng hoang tưởng quá không ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Dùng chung toilet

Dạ các anh ơi

Cho em hỏi về việc đi toilet chung ở phòng trọ ạ!
    Do em có đọc các bài, thấy là virus không lây qua dùng chung toilet, khi phân không dính máu.

Trường hợp bạn em bị trĩ và đại tràng, hay có máu trong phân (nhiều) và các chất dịch dơ của ruột á, tiêu chảy liên tục và đi nhiều lần trong ngày

Sáng thì thường đi toilet chung, người này đến người kia...

Bạn đó vào trước em, khi toilet xong có bảo là bị trĩ lại rồi...
    Khi em vào vệ sinh, khi phân rơi xuống thì có giọt nước trong bồn bắn dính vào hậu môn em (4 lần)

Cho em hỏi TH của em có sao không ạ, bạn đó hay gái gù nên em có lo lắm.

Nếu bắn ngược lên vậy có dính vào niêm mạc không ạ

Em cảm ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Sợ hiv từ ly nước

Em có ngồi ở 1 quán trà đá và có kêu 1 ly nước uống, mà khu đó có tiếng là có nhiều người nhiễm hiv, lúc e gọi nước ra thì e ko để ý miệng cốc, do đang khát nên em cho lên miệng uống ngay, miệng em ngậm cả vào miệng cốc, lúc vừa uống xong thì e nhìn thấy trên miệng cốc có dính máu, chắc chắn ko phải máu từ miệng của em vì miệng e lúc nãy ko có vết thương hảy máu, em lo quá, ko biết máu từ đâu ra, em sợ máu của người trước đó và là máu có hiv. Em nhìn rõ là máu trên miệng cốc là máu tươi luôn ạ, như vậy thì có nguy cơ gì ko anh chị ơi ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Bị quẹt vật trúng

- Anh ơi , sáng nay em có đặt xe để đi làm việc, thì lúc tới chỗ làm, em vừa bước xuống, thì có một xe chạy ngang qua với tốc độ nhanh! Em cảm nhận rõ là mình bị quẹt vật gì đấy vào người, cảm giác bị vật quẹt một đường dài luôn, giống như cầm cây bút đâm vào da, rồi quẹt ngang kéo dài ấy ! Em xoay qua thì có một, hai người đứng sát sau lưng em luôn , mà sau đó em cảm thấy da em khá rát, mở ra thì có một chấm đỏ và một đường đỏ dài, mảng đỏ lớn ạ! Em sợ quá anh ơi hic, có nên dành thời gian đi xét nghiệm lây nhiễm không ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trên áo có vết sậm như vết máu chảy ra dính áo vậy ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Nghi bị quẹt sau lưng !

Dạ chuyện là trưa nay em có đứng ngắm đồ ở một cửa tiệm đồ, thì bất chợt cổ em nhói lên , như bị đâm vật gì vào ấy, sau đó em quay lại, thì có một ông đang loay hoay gần phía sau lưng em , ổng có nhìn nhìn em, chuyện thứ hai là lúc đang đi ngoài đường, em cảm giác bị cái gì đó chích vào chân , thật sự là bị chít vào da, cũng khá đau ! Rồi ngay cổ nữa , nó đau đau, lúc ấy đường cũng khá đông người, chen qua chen lại, em lo bị quẹt vật nhọn vào người quá ạ.

Trang 51 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này