Trang 7 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 1668

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

bị óc vít làm trầy da ở quán nét

hôm qua khoảng 10h30 sáng em ra quán nét ngồi. ngồi 1 lúc em bị con ốc vít làm xước chân a tí xíu < không chảy máu>. e sợ là trước lúc em tới thì có người bị xước giống em..quán nét 8h sáng mới mở cửa.. cho em hỏi nếu như 10h tối hôm qua có người bị xước như em thì hiv và virut viêm gan B có chết ở ngoài môi trường không khí không ạ. 10h tối là quan nét dong cửa..tới 10h rưỡi sáng thì em bị..12 tiếng thì hiv và viêm gan B có chết ở ngoài môtruong72332 không khí không.. các anh tư vấn giúp em

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi phuong21 Xem bài viết
    hôm qua khoảng 10h30 sáng em ra quán nét ngồi. ngồi 1 lúc em bị con ốc vít làm xước chân a tí xíu < không chảy máu>. e sợ là trước lúc em tới thì có người bị xước giống em..quán nét 8h sáng mới mở cửa.. cho em hỏi nếu như 10h tối hôm qua có người bị xước như em thì hiv và virut viêm gan B có chết ở ngoài môi trường không khí không ạ. 10h tối là quan nét dong cửa..tới 10h rưỡi sáng thì em bị..12 tiếng thì hiv và viêm gan B có chết ở ngoài môtruong72332 không khí không.. các anh tư vấn giúp em
    HIV không có tại đầu óc vít, Câu hỏi này thuộc phạm trù thuộc câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến, Cần đọc kiến thức tại diễn đàn tôi chuyển câu hỏi này về topic câu hỏi thuộc dạng hoang tưởng thiếu kiến thưc, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi khongbietgi Xem bài viết
    Anh Tuấn anh Hiếu mọi người ơi sáng nay em đến bệnh viện tư khám mắt.Ông bác sĩ làm ẩu không đeo găng tay mà láy tay không kéo mí trên em lên để rọi đèn vào coi.Cằm em thì cấm vào miếng mủ như khám mắt cận thị.Bệnh nhân trước vừa xong là tới em.Không biết em có sao không ạ.Tay bác sĩ không đeo găng có thể lây bệnh cho em không ạ.cám on mọi người nhiều
    Có. Có nguy cơ hoang tưởng, Khám mắt thì mắc chi liên quan tới HIV vì có dính gì tới máu mũ mô mà nguy cơ, tôi chuyển 1 phần bài viết này của bạn về topic câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10

Mồ hôi có làm lây H không mọi người

Hôm qua em có đá banh với đám bạn.Lúc đang đá em đã cởi áo cho thằng xóm em nó mượn đá xong nó trả lại và em cũng mặc chung vô.Vậy có sao không mọi người ơi.Thằng xóm em hay gái gú lắm :(.Giúp em với

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Hôm qua em có đá banh với đám bạn.Lúc đang đá em đã cởi áo cho thằng xóm em nó mượn đá xong nó trả lại và em cũng mặc chung vô.Vậy có sao không mọi người ơi.Thằng xóm em hay gái gú lắm :(.Giúp em với
    Thành viên này liên tục có những câu hỏi quá thiếu hiểu biết và mang tính chất kỳ thị.

Cảm ơn
    2,578
    Phải nói trong suốt thời gian tham gia diễn đàn bạn luôn đưa ra các câu hỏi phải nói là thiếu kiến thức đến gần như mù và toàn câu hỏi dạng hoang tưởng, Bạn vui lòng tìm hiểu kiến thức có sẳn tại diễn đàn HIV/AIDS. Mà nghĩ cũng lạ bạn đăng nhập diễn đàn là để tìm hiểu kiến thức hay là thích đưa câu hỏi hoang tưởng vậy. Tôi nghĩ bạn nên viết kịch bản phim hoang tưởng nghìn lẻ một đên dưới đáy Đại Dương chắc là hay lắm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cứu em gắp lắm rồi

Anh Tuấn ơi bao Dương vật em bị gớm máu có phải do em tự sướng gây nên chăng ? Và nếu lúc em tự sương tay em có dính ít máu hiv em có sao không

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Met trong nguoi Xem bài viết
    Anh Tuấn ơi bao Dương vật em bị gớm máu có phải do em tự sướng gây nên chăng ? Và nếu lúc em tự sương tay em có dính ít máu hiv em có sao không
    Hoang tưởng đến thế là cùng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5

Em đang hoang mang! Xin mọi người giúp em

Ko biết có phải do em suy nghĩ quá ko nhưng em thấy rất lo, em lại sợ mình bị nhiễm hiv nữa ! Chuyện là vậy, mũi em bị lệch vách ngăn nên rất dễ bị chảy máu cam, vài ngày trước em đi bơi. Bơi nưa chừng thì em thấy mũi em có gì nhột nhột nên em đã dùng tay ngoáy nó ra, ngoáy xong thì mũi em nó lại dở chứng và chảy máu cam, em lập tức bay lên thay đồ về. Trong đầu em lúc ấy rất lo vì lúc tay em ngoáy tay em có nước hồ bơi có thể nó có chứa nhìu vi khuẩn cộng thêm lúc em thay đồ chuẩn bị xuống bơi tay em có đụng nhiều nơi nữa nên em sợ nếu xui em sẽ bị nhiễm bệnh.
    Mong mọi người giúp đỡ em !

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Kevin657 Xem bài viết
    Ko biết có phải do em suy nghĩ quá ko nhưng em thấy rất lo, em lại sợ mình bị nhiễm hiv nữa ! Chuyện là vậy, mũi em bị lệch vách ngăn nên rất dễ bị chảy máu cam, vài ngày trước em đi bơi. Bơi nưa chừng thì em thấy mũi em có gì nhột nhột nên em đã dùng tay ngoáy nó ra, ngoáy xong thì mũi em nó lại dở chứng và chảy máu cam, em lập tức bay lên thay đồ về. Trong đầu em lúc ấy rất lo vì lúc tay em ngoáy tay em có nước hồ bơi có thể nó có chứa nhìu vi khuẩn cộng thêm lúc em thay đồ chuẩn bị xuống bơi tay em có đụng nhiều nơi nữa nên em sợ nếu xui em sẽ bị nhiễm bệnh.
    Mong mọi người giúp đỡ em !
    Ui trùi úi HIV ở đâu ra vậy cậu, HIV không hề sống trong nước tại bể bơi, vì trung nước bể bơi có Zaven khử trùng, còn trong lúc thay đồ thì HIV ở đâu, đừng nói là HIV bám trên tường nhé, HIV không phải là côn trùng có móng vút. Và lại càng không thể sống trong không khí. Tôi chuyển câu hỏi này về củ đề những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

vết đâm kim tiêm có đặc điểm như thế nào ạ?

Em né một chiếc xe tải (do đang đi sát lề đường) em tấp vô lề cỏ đứng do quá cẩn thận em kiểm tra xem chổ đó có kim tiêm không thì không có. Em về nhà kiểm tra lại lòng bàn chân thì thấy nổi một mục nhìn xuyên qua da có lỗ nhỏ giống đầu kim hơi phồng, sờ vào không đau rát gì cả hơi ê. Em có hỏi mọi người thì mọi người nói nếu giẫm kim thì nó sẽ sưng và làm độc có mủ chứ không như thế này. Em thì lại sợ hôm trước say xỉn không biết gì nên giẫm phải kim tiêm thì không biết sao nữa? Mong các anh chị cho ý kiến về một vết giẫm kim tiêm như thế nào được không ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi amanhhiv Xem bài viết
    Em né một chiếc xe tải (do đang đi sát lề đường) em tấp vô lề cỏ đứng do quá cẩn thận em kiểm tra xem chổ đó có kim tiêm không thì không có. Em về nhà kiểm tra lại lòng bàn chân thì thấy nổi một mục nhìn xuyên qua da có lỗ nhỏ giống đầu kim hơi phồng, sờ vào không đau rát gì cả hơi ê. Em có hỏi mọi người thì mọi người nói nếu giẫm kim thì nó sẽ sưng và làm độc có mủ chứ không như thế này. Em thì lại sợ hôm trước say xỉn không biết gì nên giẫm phải kim tiêm thì không biết sao nữa? Mong các anh chị cho ý kiến về một vết giẫm kim tiêm như thế nào được không ạ?
    Bạn thử làm thí nghiệm đi: mua một bộ kim tiêm sao đó dựng đứng kim lên và đưa chân lên đạp xuống xem nó thế nào. Đơn giản thui, làm đi sẽ biết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Unhappy Tư Vấn Bị Đạp Bơm Kim Tiêm

Chào các anh chị diendanhiv.vn,

Em xin trình bày về việc em cho là mình có nguy cơ nhiễm HIV. Vào ngày 08/11/2013 vừa rồi em có qua Q.5 đón người thân ở quê lên, em đang chạy xe thì dừng lại nghe điện thoại của người thân, em tấp vào lề đường và gác chân lên một thành xi măng vuông của 1 gốc cây lớn trên đường Lý Thường Kiệt đối diện cơ sở 2 bệnh viện Đại Học Y Dược, nghe điện thoại xong nhìn xuống thì trong thành vuông gốc cây có 1 bơm kim tiêm loại nhỏ, nó nằm sát mép thành xi măng em để chân lên. Em không biết là trước khi em để chân lên thành nó nằm trên thành hay là dưới thành và mình có sơ ý mà đạp hoặc đá vào nó làm rớt nó xuống thành không, vì em mang dép kẹp xốp cũ mòn và mòng lắm rồi. Em sợ lỡ không may nó đâm xuyên qua dép và đâm vào chân mà em không hay ngay lúc nó mới đâm hay quẹt vào chân thì...? Chỗ đó thì nhìn nhết nhát lắm, rác đầy ra, em nghĩ lại về sự sơ ý của em mà thấy lo quá. Vừa qua có tìm thông tin về HIV và thấy bài viết về việc đạp kim tiêm HIV mà không hay biết và cuối cùng nhiễm HIV một cách trớ trêu nhất em lại càng lo cho chính mình. Hiện tại thấy bên bàn chân đã gác lên thành xi măng lâu lâu thấy nhói và buốt. Xin anh chị tư vấn giúp em, em hiện rất hoang mang. Em xin cảm ơn rất nhiều. Em xin trích dẫn về bài viết em tìm được để anh chị cho biết về sự xác thực của nó như thế nào ạ!

Những giấy "báo tử" bất ngờ
    Trong thời gian chờ phỏng vấn, PV Người Đưa Tin được nghe câu chuyện đầy nước mắt của người phụ nữ tên H. nhà ở quận Hoàng Mai, Hà Nội. Nước mắt giàn giụa, bà H. cho PV xem kết quả vô sinh của cô con dâu. Đây là lần thứ hai trong đời bà phải đón nhận "tin dữ". Vì con trai bà là "độc đinh" nên bà H. cũng không biết nên khuyên con thế nào trước kết quả xét nghiệm của vợ nó. Bà kể, hai vợ chồng bà đều là giáo viên đã nghỉ hưu. Ông bà chỉ có duy nhất một cậu con trai và anh này đã lấy vợ được hai năm nhưng chưa có con. Tưởng vợ chồng trẻ kế hoạch để lo sự nghiệp nhưng khi bà kiên quyết đưa con dâu đi khám thì mới hay cô này bị vô sinh. Kể đến đây, giọng bà H. nghẹn ứ. Sau một lúc tĩnh tâm, bà H. tiếp tục câu chuyện đắng lòng của vợ chồng bà. Bà H. kể: "Chồng tôi là người chồng, người cha rất mẫu mực và luôn là điểm tựa cho tôi trong công việc và cuộc sống"… Nhưng, tất cả cũng chỉ bởi chữ nhưng đầy nghiệt ngã đó. Cách đây gần 3 tháng, bà chết lặng với tờ giấy "báo tử" trong túi áo của chồng: "Ông bị nhiễm HIV". Bơm kim tiêm vứt công khai ở không ít nơi Khi đó, bà không tin vào mắt mình, cũng không đủ tự tin để chất vấn chồng, chỉ biết ngã quỵ xuống. Sau thời gian trấn an tinh thần vợ, ông khẳng định không hề quan hệ ngoài vợ, ngoài chồng với bất cứ ai, cũng không hề tiếp xúc với đối tượng nhiễm HIV nào. Tuy nhiên, ông cũng không thể lý giải là vì sao mình bị lây nhiễm HIV. Qua nhiều đêm thức trắng, nghĩ đi nghĩ lại, ông vẫn không thể tìm ra nguyên nhân vì sao mình có thể mắc căn bệnh thế kỷ đó. Rồi một lần lang thang trên cầu Long Biên, ông nhìn thấy rất nhiều bơm kim tiêm ở dưới gầm cầu. Nhìn cảnh đó, ông chợt nhớ đến lần mình giẫm phải một chiếc kim tiêm do ai đó vứt lại bên vệ đường. Hôm đó, ông đi bộ tập thể dục như mọi ngày. Trên đường về, ông mắc tiểu. Ngặt nỗi đường về nhà còn xa mà ông thì không thể nhịn. Cực chẳng đã, ông bèn ghé vào phía sau một bến xe buýt trên đường để "giải quyết nỗi buồn". Trong lúc vội vàng, trời lại quá tối, ông đã giẫm phải một chiếc bơm kim tiêm mà không hay biết. Hai ngày sau, khi ông đi tập thể dục trở lại thì mới phát hiện ra có một chiếc đầu kim tiêm ở trong lòng chiếc giầy thể thao. Kiểm tra lại lòng bàn chân ông thấy có một nốt chấm đỏ rất nhỏ ở mép gót chân nhưng vết thương đã lành từ lâu. Khi đó, ông hoàn toàn không nghĩ đến chuyện mình đã giẫm phải bơm kim tiêm của người bị nhiễm HIV. Chiếc đầu kim quá nhỏ và cũng không gây cho ông cảm giác đau đớn nên ông càng không nghĩ đến tác hại của nó. Nhưng sau một lần đi kiểm tra sức khỏe định kỳ (6 tháng 1 lần) ông đã sửng sốt với kết quả bị phơi nhiễm HIV. Nhìn tờ kết quả trên tay, ông khăng khăng yêu cầu bác sỹ kiểm tra lại, vì nghĩ có sự nhầm lẫn nào đó. Tuy nhiên, cả ba lần kiểm tra sau đó vẫn cho kết quả y như lần đầu tiên. Lúc này, ông bị sốc thực sự. Ông không hiểu mình đã nhiễm HIV từ đâu bởi ngoài vợ, ông không hề quan hệ với ai, cũng không tiếp xúc với đối tượng bị HIV nào. Khi nghe vị bác sỹ phân tích, ông mới nhớ ra lần mình giẫm phải chiếc kim tiêm. Và giờ ông mới biết đó là "sản phẩm" của một kẻ nghiện ma tuý mắc HIV vứt lại bên đường, vì vô tình, ông đã giẫm phải… Đau đớn cùng cực nhưng ông lại không dám giãi bày với bất kỳ ai. Nhiều ngày sau đó, ông đã nghĩ đến cái chết để giữ danh dự cho gia đình và rồi bà bắt gặp tờ giấy đó ở trong túi áo ông… Kể đến đây, bà H. cho biết: “Chung sống với ông ấy mấy chục năm, tôi tin những gì ông ấy nói là sự thật. Sau khi bình tĩnh lại, tôi động viên ông ấy từ bỏ những suy nghĩ tiêu cực, tích cực tham gia các phong trào của hội Người cao tuổi ở địa phương”. Theo bà, đó cũng là một cách để ông quên đi nỗi bất hạnh đang mang trong người. Hiện tại, ông bà vẫn giữ kín chuyện ông nhiễm HIV dương tính với các con và họ hàng. Bà H. chia sẻ: "Tôi tin ông ấy nhưng người khác chưa chắc đã tin. Hơn nữa, còn các con của tôi. Chúng còn có sự nghiệp nữa, nếu chuyện này vỡ lở, chẳng phải chúng tôi đã có tội với con sao? Tôi chỉ muốn chia sẻ câu chuyện của chồng tôi để mong báo chí kịp thời tuyên truyền để người dân vô tội biết mà tránh xa những hiểm hoạ trên đường". Hiểm họa tức tưởi Cùng bị nhiễm HIV giống chồng bà H. nhưng chồng chị K. (quê ở Bắc Ninh) có kết cục bi đát hơn. Không thể trông chờ vào 5 sào ruộng và những lúc nông nhàn, chị tìm xuống Hà Nội làm cửu vạn, phụ hồ để kiếm tiền cho con ăn học. Để đỡ đần vợ, chồng chị cũng quyết định chạy xe ôm trên thành phố Bắc Ninh vào các buổi tối. Chiều chiều, sau khi đi làm ngoài đồng về, chồng chị K. lại lên thành phố chạy xe ôm đến khuya. Anh chạy xe ôm được hơn một năm thì bỗng một ngày, chị nhận được tin anh bị nhiễm HIV. Thời gian đầu, chị luôn trách móc và đay nghiến anh đã phản bội vợ và làm khổ các con. Nhưng muốn các con được ăn học đàng hoàng và tránh sự ghẻ lạnh của người ngoài, chị đã cố nhẫn nhịn và giấu kín mọi chuyện. Một thời gian sau đó, chị đã hiểu được nỗi oan tình khốn khổ của chồng mình. Một mực khẳng định luôn chung thủy với vợ, anh đã kể lại tai nạn anh gặp phải trong một đêm chạy xe ôm. Hôm đó, vì chạy trốn một đám thanh niên du côn chặn đường trấn lột tiền, anh nấp sau một khu đất xếp đầy gạch. Trên đường đi, anh đã giẫm phải rất nhiều bơm kim tiêm. Đợi đám thanh niên đi khuất anh mới dám chạy xe về nhà. Về tới nhà, thấy vết kim tiêm đâm không bị chảy máu nên anh tất tả chạy ra đồng làm luôn. Gần 8 tháng sau đó, anh đi khám sức khoẻ để chuẩn bị đi lao động xuất khẩu ở nước ngoài. Tại đây, anh được thông báo mình đã nhiễm HIV. Không thể tin vào kết quả nhận được, anh đã kiểm tra lại nhiều lần nhưng kết quả vẫn không thay đổi. Đau khổ đến cùng cực nhưng vì vợ, con anh giấu kín nỗi đau trong lòng, cố gắng tỏ ra như không có chuyện gì. Anh mất ba năm sau đó. Khi kể lại câu chuyện trớ trêu của chồng, chị K. nức nở: "Sau khi biết rõ được sự tình, tôi rất thương chồng. Nhưng vì các con nên vợ chồng tôi quyết định không cho các con biết sự thật, sợ chúng nó bị ảnh hưởng". Chính vì thế mà các con của anh chị chỉ biết bố chúng chết vì bị "ung thư dạ dày"… Chia sẻ với PV, chị K. còn cho biết thêm: "Trước đây, khi đi làm phụ hồ ở nhiều công trường xây dựng, chị cũng đã nhìn thấy rất nhiều bơm kim tiêm bị bọn nghiện ma tuý vứt lại sau khi sử dụng. Mỗi sáng, chị phải thu nhặt rất nhiều bơm kim tiêm rồi mới làm việc của mình". Để kiểm chứng câu chuyện của những nhân vật trên, PV Người Đưa Tin đã trực tiếp xuống "hiện trường" để "tận mục sở thị". Và đúng là có rất nhiều chiếc bơm kim tiêm đã qua sử dụng (có cái thậm chí còn dính máu) bị vứt lại ở những khu vực công cộng như bến xe khách, xe buýt, các công trình xây dựng, dưới gầm cầu. Ngay cả trên các tuyến đường sắt ở Hà Nội, gầm cầu Long Biên…, khi PV có mặt cũng thấy rất nhiều bơm kim tiêm vứt ngổn ngang, rất dễ gây tai nạn cho người qua đường. Do không có ai thu dọn nên cùng với thời gian, những chiếc kim tiêm này bị lẫn dưới nền đất khiến người đi rất khó nhận diện để tránh.
    Lần sửa cuối bởi livegoodlife, ngày 11-11-2013 lúc 22:54.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    em thữ lấy cây kim đâm vào chân coi có đau không thỉ biết. Trưởng hợp em ko có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    em thữ lấy cây kim đâm vào chân coi có đau không thỉ biết. Trưởng hợp em ko có nguy cơ
    Trường hợp bị đâm nhẹ như ông bác trong bài báo trên mà không đau tí nào thì có nguy cơ hả anh, hix. Em lo quá!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi livegoodlife Xem bài viết
    Trường hợp bị đâm nhẹ như ông bác trong bài báo trên mà không đau tí nào thì có nguy cơ hả anh, hix. Em lo quá!
    Không có nguy cơ ji cả. EM yên tâm về trường hợp này

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

kết quả xết nghiệm 23 ngày AT.

E có nguy cơ là bị vật j đó đâm trúng. ở chỗ đông người, nên e rất sợ và 12/11 đúng 23 ngày (19/10) e co lên hòa hảo test combo va có kết quả AT.Kq như vậy e co thể lạc quan ko mấy a chị? thanks moi người nhiều!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Đúng là rất hợp với tên nic của bạn. Kỳ thị và thiếu hiểu biết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Doitan Xem bài viết
    Đúng là rất hợp với tên nic của bạn. Kỳ thị và thiếu hiểu biết.
    E ko co ý như a nói đâu. vì kiến thức e hạn hẹp nên mới vậy, thanks a nhiều!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi kienthucmongmanh Xem bài viết
    E ko co ý như a nói đâu. vì kiến thức e hạn hẹp nên mới vậy, thanks a nhiều!
    Tôi sẽ chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Trang 7 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này