Trang 6 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 1681

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Trích dẫn Gửi bởi Met trong nguoi Xem bài viết
    Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu
    Trùi ui, tại sao lúc nào bạn bị j, đau chỗ nào bạn đều nghĩ đến việc ngta dùng kim tiêm đâm bạn hết vậy???

Để mình tổng hợp các trường hợp của bạn:
    27/10: Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?
    28/10: Trường hợp em là thế này .hôm qua em đi chơi cùng nhóm bạn đi ngang công viên chỗ này trước giờ toàn dân hút chít , vô ý em tò mò vì thấy 1 Anh Thanh niên đang ngồi bị trên xe mà tay Anh ấy bị chãy máu khá nhiều . Anh đó bóp ngay vết thương em vừa quay qua mặt em kề ngay tay Anh đó đang bóp em sợ có máu dính vào mắt em . Vì tính tò mò mà ra vậy em lo lắm , và tầm 30 phút em về em có dùng thuốc nhỏ mắt và theo em nhìn thấy mắt em có đỏ bên trong . Cho em lời khuyên đừng xoá toppic em.
    01/11: Các Anh cho em hỏi những người làm girl có trường hợp nào đem kiêm tiêm đi đâm người ta không vì em có nguy cơ ... Em đang đứng chơi game bán cá ăn tiền nhỏ làm girl lại ngồi kế em mà em không quen cũng không thù oán gì em mê chơi lo nhìn vào bán cá . Nếu em tập Trung quá người đó đâm nhẹ vào em em biết không vì em sợ quá . Cho em lời khuyên em lo quá em còn nhỏ còn tương lai
    Hôm nay: Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu

Bạn đọc lại từ 27/10 đến hôm nay, 4 trường hợp mà bạn nghi về H, nghi về ngta dùng kim tiêm đâm và quẹt bạn. chứng tỏ bạn bị ám ảnh quá mức
    Bạn nên gặp bác sĩ tâm lý gấp... bạn như vậy hoài sẽ ảnh hưởng đến bạn rất nhiều...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Met trong nguoi Xem bài viết
    Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu
    tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không===>Đúng là hết thuốc chữa, Sợ 192 Bến Hàm Tử cũng chê và trả về.
    Tôi quyết định chuyển bài này về topic:Những câu hỏi thiếu kiến thức, hong tưởng, cần đọc kiến thức tại diễn đàn
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 03-11-2013 lúc 21:37.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.

Hoang mang vì nước trong bơm tiêm văng vào mắt.

Chào anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị trong DĐ! Em chính là người hồi chiều có gọi cho anh Tuấn hỏi về TH của em bị một tia nước lạ bắn vào mắt đó ạ. Nghe anh trả lời em đã bớt căng thẳng đi nhiều. Em xin kể lại sự việc của em để các anh chị đánh giá giúp nguy cơ của em Lúc chiều em đi rước cháu học Anh văn có chạy gần phía sau một xe rác 3 bánh lưu động đi gom rác thì bất ngờ bị một tia nước văng vào mắt mà không kịp phản xạ nhắm mắt, lúc đó em chăm chú xung quanh thì chỉ thấy khả năng tia nước này xuất phát từ mấy bịt rác. Em cố trấn tĩnh chắc là có ai đó phun nước bọt, nếu vậy thì em không lo nhưng có một điều làm em lo là khả năng trong xe rác đó có kim tiêm nên nó chịu áp lực của rác mà bắn ra, nghĩ đến đây thật sự hoang mang anh chị ạ vì khu vực gom rác này nổi tiếng có tệ nạn ma túy luôn ạ. Em không biết bây giờ có nên uống thuốc phơi nhiễm không. Mong các anh chị và anh Tuấn đừng la em. Em cảm ơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi thatlolang Xem bài viết
    Chào anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị trong DĐ! Em chính là người hồi chiều có gọi cho anh Tuấn hỏi về TH của em bị một tia nước lạ bắn vào mắt đó ạ. Nghe anh trả lời em đã bớt căng thẳng đi nhiều. Em xin kể lại sự việc của em để các anh chị đánh giá giúp nguy cơ của em Lúc chiều em đi rước cháu học Anh văn có chạy gần phía sau một xe rác 3 bánh lưu động đi gom rác thì bất ngờ bị một tia nước văng vào mắt mà không kịp phản xạ nhắm mắt, lúc đó em chăm chú xung quanh thì chỉ thấy khả năng tia nước này xuất phát từ mấy bịt rác. Em cố trấn tĩnh chắc là có ai đó phun nước bọt, nếu vậy thì em không lo nhưng có một điều làm em lo là khả năng trong xe rác đó có kim tiêm nên nó chịu áp lực của rác mà bắn ra, nghĩ đến đây thật sự hoang mang anh chị ạ vì khu vực gom rác này nổi tiếng có tệ nạn ma túy luôn ạ. Em không biết bây giờ có nên uống thuốc phơi nhiễm không. Mong các anh chị và anh Tuấn đừng la em. Em cảm ơn.
    Bạn tưởng viên thuốc phơi nhiễm là những viên sô cô la ngọt ngào hay sao.Bạn không nên uống thuốc phơi nhiễm một cách vô tội vạ như vậy.Tuanmecsedec đã trả lời trong điện thoại cho bạn rồi,bạn chỉ suy đoán tầm bậy thôi,làm gì có chuyện hoang đường như vậy.

Cảm ơn
    2,578
    CHỦ ĐỀ:Nhung-cau-hoi-hiv-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Nhưng anh ơi nước cất trong kim tiêm có làm lây nhiễm không anh? Mắt là niêm mạc chán thât

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Nhưng anh ơi nước cất trong kim tiêm có làm lây nhiễm không anh? Mắt là niêm mạc chán thât
    Bạn đừng hù mình nữa,tối ngủ giật mình đấy.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thatlolang (04-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Làm ơn chịu khó đọc kiến thức và con đường lây nhiễm có tại diễn đàn dùm, Sao dạo này suất hiện nhiều người ở 192 Bến Hàm Tử vậy trùi. Nếu mà cứ có nước bắn vào mắt là nhiễm HIV thì trên thế giới này hơn 7 tỷ người điều là người bị HIV hết. Chán vãy

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thatlolang (04-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Em hiện giờ rất rối rắm, nghe các anh tư vấn em có thêm nghị lực. Em đã đọc đường lây và cách phòng ngừa, thấy HIV cũng dễ bị phơi nhiễm qua niêm mạc mắt. Hic, họa vô đơn chí các anh ơi, Em mong là em bị nhầm lẫn chứ kiểu này thì chắc chết trước khi bị chết vì H quá ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Theo anh chị em có nguy cơ và có nên đi xét nghiệm không ạ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Theo anh chị em có nguy cơ và có nên đi xét nghiệm không ạ?
    Nếu bạn đi sau một xe chở máu nhiễm Hiv rồi bị sóng văng đầy mắt bạn thì mới có nguy cơ nhé. Yên tâm đi, không cần XN làm gì cho tốn máu.

15. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

thatlolang (04-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Vậy phơi nhiễm qua niêm mạc chủ yếu là qua máu - niêm mạc và lượng máu phải nhiều đúng không anh?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    bạn chỉ hoang tưởng về nguy cơ của mình thôi, làm sao HIV lây dễ dàng như vậy được, là do bạn tự hù doạ mình thôi,

18. Những thành viên đã cảm ơn Hy vong cho bài viết này:

thatlolang (04-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Em hiện giờ rất rối rắm, nghe các anh tư vấn em có thêm nghị lực. Em đã đọc đường lây và cách phòng ngừa, thấy HIV cũng dễ bị phơi nhiễm qua niêm mạc mắt. Hic, họa vô đơn chí các anh ơi, Em mong là em bị nhầm lẫn chứ kiểu này thì chắc chết trước khi bị chết vì H quá ạ.
    Tôi chuyển bài bạn về topic: Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Liệu có phải em đã đạp phải kim tiêm?

Hôm nay em thấy phần má chân ngứa ngứa, em không nhìn và cà phần má chân đó xuống đất, em có mang giày bata và vớ nữa, tự nhiên em cảm thấy nhói 1 cái khi cà xuống đất mà em không chịu nhìn xuống và khi đi lên cầu thang cũng nhói 1 cái . Sợ đạp nhầm kim tiêm nên khi quẹt nên em đã tháo vớ ra và kiểm tra, vớ không có dính máu nhưng có 1 cái vùng da tròn, đường kính khoảng 0.3 cm bị ửng hồng lên. Và bây giờ khoảng 2 tiếng thì vết ửng hồng đó vẫn còn. Liệu có phải em đã bị đạp nhầm kim tiêm không ạ? Em có nên dùng pep không

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Em đi ra đường rồi thấy nhói ===> có vết thương nhỏ ====> nghĩ tới bị kim tiêm đâm. Em quá hoang tương rùi, ra đường thì có khi va quệt vật này no hay vậy khác cũng có thể gây trầy xước. TRường hợp của em không sao, HIV không lây như vậy

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi dattran Xem bài viết
    Hôm nay em thấy phần má chân ngứa ngứa, em không nhìn và cà phần má chân đó xuống đất, em có mang giày bata và vớ nữa, tự nhiên em cảm thấy nhói 1 cái khi cà xuống đất mà em không chịu nhìn xuống và khi đi lên cầu thang cũng nhói 1 cái . Sợ đạp nhầm kim tiêm nên khi quẹt nên em đã tháo vớ ra và kiểm tra, vớ không có dính máu nhưng có 1 cái vùng da tròn, đường kính khoảng 0.3 cm bị ửng hồng lên. Và bây giờ khoảng 2 tiếng thì vết ửng hồng đó vẫn còn. Liệu có phải em đã bị đạp nhầm kim tiêm không ạ? Em có nên dùng pep không
    Bạn nên tìm đọc kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.Các bài lo lắng của bạn đã cho thấy,một sự lo lắng rất hoang tưởng.

Thôi chết em rồi mấy anh chị ơi :((

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi dattran Xem bài viết
    Tôi chuyển bài này của bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, Cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    Anh Tuấn anh Hiếu mọi người ơi sáng nay em đến bệnh viện tư khám mắt.Ông bác sĩ làm ẩu không đeo găng tay mà láy tay không kéo mí trên em lên để rọi đèn vào coi.Cằm em thì cấm vào miếng mủ như khám mắt cận thị.Bệnh nhân trước vừa xong là tới em.Không biết em có sao không ạ.Tay bác sĩ không đeo găng có thể lây bệnh cho em không ạ.cám on mọi người nhiều

Trang 6 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 456781656 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này