Trang 66 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1656646566676876 ... CuốiCuối
Kết quả 1,301 đến 1,320 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Sợ hiv

Chà là hồi nãy em có ngồi uống nước với 1 vài anh em đội bóng đá. Lúc đó thì e ngồi cùng chỗ 1 ông anh thì em biết cũng khá lâu, nói chung là thanh niên đó cũng khá chơi bời, kẹo ke, đá, rồi gái gú mại dâm, đủ thể loại trên đời, chơi bời cũng ngót nghét chục năm rồi, nên em khá là dè chừng. Chuyện sẽ ko làm sao khi chỉ mỗi e và ông anh đó hút thuốc, khổ nỗi lại là bao thuốc của e rồi 2 anh em hút chung. Lúc đó e đang để bao thuốc trên bàn, thì e để ý ông anh đó có 1 vết thương ở môi có chảy máu, ngón tay ông ý có chạm vào chỗ máu trên môi rồi ngay sau đó lại dùng tay đó để cầm vào bao thuốc của em đang để trên mặt bàn, ngay khi ông ấy vừa châm xong để hút và đặt bao thuốc lên bàn thì tiện tay e cũng cầm bao thuốc để lấy hút, châm điếu thuốc xong thì em có bị ngứa bên trong mắt và em dùng chính ngón tay tiếp xúc vào bao thuốc để dụi mắt, mà e dụi khá lâu và e thọc ngón tay vào tận bên trong mắt để dụi vì ngứa, sau đó e chợt nhớ ra là oing ý vừa dùng ngón tay dính máu để cầm vào bao thuốc, ngay sau đó khoảng vài giây e lại dùng chính ngón tay e cầm lên và dùng ngón tay đó để dụi vào mắt, vì lúc dụi em thấy ướt ướt chỗ ngón tay nên em lo quá, em sợ là máu của ông ý từ tay dính lên vỏ bao thuốc và ngay lúc đó em cầm vào ( lỡ ngón tay dính máu của ông ý dính trên vỏ bao thuốc ) rồi cho tay lên dụi mắt thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ, ông anh đó như em kể thì rất chơi bời, nói quá lên thì là 1 con nghiện và gái gú ấy ạ, em lo trường hợp xấu xảy ra, anh chị tư vấn giúp em là trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?
    Lần sửa cuối bởi Trumtrum, ngày 08-01-2022 lúc 23:55.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Anh chị giải đáp giúp em ạ

Em có cùng bé nhà em vào siêu thị mua đồ, em có mua một chiếc bánh mỳ cho con ăn. Hai mẹ con đang ăn dở thì bé đòi đi vệ sinh, em bế bé vào ncs, để xe hàng bên ngoài. Sau khi cho bé đi xong, em cho bé vào xe và tiếp tục bẹo ruột bánh mỳ cho con ăn. Bẹo cho bé ăn xong em mới để ý, có cục màu đỉ như máu bán vào ruột bánh mỳ. Em lấy ngón tay vê vê chỗ đó thì nó náy ra xung quanh. Các anh cho em hỏi nếu cục đó là máu có HIV thì bé nhà em ăn vào có bị lây nhiễm HIV không ạ. Em cũng lỡ vê vê ngón tay vào nữa, mà ngón tay em bị sút móng rô, trước chạy máu chưa liền hẳn. Hai mẹ con em có nguy cơ không ạ. Em cám ăn anh chị ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Sợ hiv

Em chào anh chị, chả là hôm nay e đi bộ trên vỉa hè ( chỗ khu đó em nghe nói khá nhiều thanh niên nghiện ngập ) thì e vô tình dẫm chân vào 1 vật thể lạ, bỗng em thấy khá nhói ở lòng bàn chân ( lúc đó em có đi giày thể thao ), ngay lúc đó e có cúi xuống để kiểm tra xem vật gì, em nhìn thấy vật đó dưới thân là một màu đen ( giống như cái vật đen đen để đẩy trong kim tiêm, dính vào là 1 vật nhọn hơi dài và khá dày dặn, e ko cầm lên kiểm tra mà chỉ ngó qua và lấy khoá xe máy gạt gạt, em lo đó là cái kim tiêm đã bị ai đó làm vỡ xong sau đó em dẫm vào, em lo quá, ngay sau đó e cũng ko kiểm tra lòng bàn chân của em và tiếp tục đi bộ. đến giờ em lo quá, ko biết đó có phải kim tiêm ko, và em dẫm vào sau đó bị nhói và cộm ngay lúc đó ở tại lòng bàn chân, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko anh chị, mong anh chị giúp em ạ, đừng cho em vào group các câu hỏi thiếu kiến thức ạ. Anh chị làm ơn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Đi bộ sợ hiv

Em chào anh chị, hôm nay em muốn hỏi 1 vấn đề liên quan đến lo sợ dãm phải kim tiêm. Chả là em có đi bộ trên đường, và vô tình dẫm phải 1 vật gì đó nom giống cái kim, em có cúi xuống kiểm tra thì em thấy là 1 cái đầu kim nhìn khá giống đầu nhọn ở chiếc kim tiêm, nó dài dài và khá dày dặn, nó dính vào một vật giống như cái phần đen đen ở trong ống bơm để đẩy ấy anh chị, thì lúc đó em có đi giày, và em vô tình dẫm phải do không nhìn thấy, bỗng em thấy nhói ở lòng bàn chân 1 cái, cũng hơi cộm cộm thôi ạ ( em nghe nói khu đó nghiện ngập và tiêm chích nhiều nên em sợ đó là của thanh niên nào vứt kim tiêm ra đường. Em lo quá, lỡ như em dẫm phải kim tiêm trong trường hợp em nêu trên thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ, lúc đó em cũng ko kiểm tra lòng bàn chân luôn mà e vẫn đi bộ tập thể dục, và khi về nhà e mới kiểm tra thì ko có 1 nốt đỏ đỏ ở dưới lòng bàn chân. Em lo quá, anh chị giúp em với ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phamluonghoa's Avatar
    Cảm ơn
    0

Dính máu

Chào ban QTV cho em hỏi lòng bàn chân em dính vệt máu mỏng to bằng hạt đậu em có dùng tay chạm vào vệt máu đó sau đó đưa lên môi và miệng em, em đang bị chảy máu chân răng ạ em có nguy cơ không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Trường hợp của em có sao không ạ. Mong được anh chị giải đáp

Em có đi giao nhận giấy tờ cho một khách hàng. Lúc em giao xong thì em có đưa tờ biên lai cho khách ký. Tờ biên lai của em thì là giấy mới. Lúc khách cầm ký tên thì em thấy tay của khách có vài vết thương, vẫn còn đỏ, kiểu viêm da có địa. Rồi khách đưa lại hóa đơn cho em. Em vôi nên cầm luôn trên tay và ra xe. Lúc trên xem em cất hóa đơn đi thì thấy trên tờ hóa đơn có vết ẩm màu đỏ như kiểu dịch máu dính vào. Lúc cầm tay em có cầm nắm cả vào vị trí đó. Tay em thì bị lẻ kiểu viêm da cơ địa, có vài chỗ nứt còn đỏ. Anh chị cho em hỏi nếu dịch máu đó có virus HIV thì tay em tình trang như vậy tiếp xúc vào thì có nguy cơ không ạ. Em cảm ơn ạ
    Lần sửa cuối bởi lehuyvu, ngày 14-01-2022 lúc 16:05.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lo lắng

Dạ chuyện là tối hôm trước, em có đi xe về khuya, em có dừng lại chỗ kia mua đồ, thì có xe, áp sát xe em, xe ấy vụt qua rất nhanh, và quẹt tay em, em có cảm giác khá nhói, người đấy có quay lại nhìn em, nhìn chằm chằm luôn ạ, rồi chạy xe tiếp rất nhanh , tối đó em có đi tắm nhưng không để ý, và sáng em thấy tay rát rát, nhìn lại tay trầy 2 đường dài, rướm máu , em sợ bị quẹt kim quá ạ, đây là hình em bị trầy tay đây ạ

https://uphinh.org/image/img-20220114-071253.TA4c94

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tay dính máu chạm vào bàn chải đánh răng

Các anh làm ơn giúp e 1 câu hỏi được không ạ
    Hôm nay có anh hàng xóm móng châm bị gẫy sâu có sang nhà e mượn kéo để cắt móng , cắt xong a đi tất vào khoảng 5p -10p sau e có xuống nhà và gặp a ý , k may tay em chạm vào tay a ý , mà tay a ý lại vừa cắt móng , e sợ móng gẫy sâu lúc cắt tay a ý có dính máu , e vô tình chạm phải tay a ý , xong e đi lấy bàn chải của em đánh răng
    Các anh làm ơn cho em hỏi nếu tay a ý dính máu , e vô tình chạm tay vào tay a ý và tay em lại cầm vào bàn chải đánh răng mà e đánh răng k may bị chảy máu chân răng thì có khả năng lây nhiễm H k ạ. Mong các a tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Sợ hiv khi đi bar

Chả là hôm qua em có đi nhậu vs tụi bạn, lúc đó ngà ngà say rồi thì bạn e dẫn vào 1 quán bar mini để nghe nhạc chill chill 1 xíu, xong thằng đó nó có gọi cần sa ra để hút, lúc sau đi về thì em đi ra đường, do ngấm rượu và cần sa nên e đang trong cơn phê, bỗng em đi ra đường và cảm thấy nhói 1 cái khá đau ở lòng bàn chân, do đang ko tỉnh táo nên em ko rõ có phải em dẫm vào kim tiêm ai vứt ra đường ko nữa, sau đó là em về nhà e rửa chân và e đi ngủ luôn, cũng k kiểm tra lại lòng bàn chân, em lo quá, trong tình huống em nêu trên thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Và khi hút cần sa xong thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nghi ngờ đạp vật nhọn .Còn 62h mong anh chị tư vấn giúp em

Chuyện là hôm qua em đi bơi và em có đi chân không một quãng ra cổng khu bơi để mua nước vì em đã lỡ gởi dép ở quầy.
    Lát một hồi bơi xong về ra cổng thì em thấy hơi nhói lòng bàn chân,kiểm tra rờ thì ko thấy máu hay trầy trụa gì cả.Thời điểm bơi xong cách nhau 40p.
    Anh chị cho em hỏi là em có nguy cơ ko anh chị.Tại mới hqua nên em còn 72H.
    Đạp kim chắc sẽ biết và rất đau và phải rút ra và lúc đó biết liền bằng mắt đúng ko anh chị.
    Mong anh chị tư vấn giúp em cho em đỡ thần hồn nát thần tính do nghe báo đài nói vụ kim tiêm.Mà em nghĩ giờ chắc ko ai chích choác nữa với lại khu đó là khu bơi lội chắc ko có nghiện ở đó

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Em có nguy cơ không?

Em chào mọi người ạ
    Hôm qua em phục vụ ở quán ăn, em có bưng bát ra cho khách, lúc đấy em thấy tay anh đấy đang bị vết xước (có máu đỏ), và anh ta có chạm vào tay em để lấy bát. Sau đó cái mụn trên mặt em có ngứa và chảy máu nên em có đưa tay vội lên mặt để rụi, ngay lập tức sau khi anh khách lấy bát từ tay em.

Em có nguy cơ gì từ trường hợp này không ạ? Em lo lắng quá, nếu có nguy cơ các anh chị chỉ em chỗ mua PEP với ạ. Nếu được em muốn ship đến địa chỉ của em (Hà Nội), tại em cũng bận công việc ạ..

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng hiunhat198@gmail.com's Avatar
    Cảm ơn
    1

Lây HIV qua vật sắc nhọn

Cho em hỏi với là cái lúc đó em có đi coi đá bóng ở sân bóng coi xong thì em đi tới chổ bỏ xe thì thấy nơi gần chổ chân chóng của xe em có em cái đầu gì đó nhìn giống đầu kim tiêm ( có cái đầu với cái giống cái gắn kim tiêm màu xanh, không có cái bơm) lúc đầu em cũng nghĩ là kim bơm bóng nhưng lúc search lên thì không có kim bơm bóng nào màu xanh cả, còn search thử kim tiêm thì em chộ nhiều cái có đầu kim xong đến cái xanh xanh nối giữa đầu kim với ống bơm nên em hơi nghi.
    Lúc em đi tới gần không biết có đạp không với lại lui tiến chiếc xe không biết có dẫm không , với lại em không để ý cảm giác lắm bởi trên đầu ngón chân cái của em bị sâu băn nữa hắn đang mưng mũ nên không biết cảm giác sợ hắn đâm vô chỗ bị mưng mũ nữa thì mệt.
    Lúc về em có kiểm tra thì hình như không có vết thương chỉ có cái chổ bị sưng mũ là bị xẹp nên em hơi lo
    Cái đầu nớ em chưa chắc là kim nhưng nhìn giống lắm em không rõ nữa chỉ thấy cái nớ có xanh xanh giống kim và đầu kim màu trắng hay bạc gì đó
    Em hơi lo liệu em có bị HIV không ạ

Quản Trị Box Hỏi Đáp HIV SmileAndLive's Avatar
    Cảm ơn
    4

Chứng nhận trong profile của bạn là câu trả lời

Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em

Chào Ban QTV cho em hỏi em có ăn mì cay xong e kiểm tra miệng em dính vệt máu to bằng đầu tăm xỉa răng ngay mép miệng mà mép miệng em đang có vết thương ạ em có nguy cơ không ạ

Cảm ơn
    0

Nước bọt

Chào ban QTV cho em hỏi em mua cơm có bị anh bán cơm nói chuyện văng nước bọt liti vào mắt ( em sợ nước bọt có máu ạ) cho em hỏi có nguy cơ khi bị nước bọt liti văng vào mắt không ạ em cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Giặt chung quần áo dính máu

Anh làm ơn cho em hỏi , e có bỏ quần áo vào máy giặt để giặt nhờ , cho cho quần áo vào thì chủ nhà vừa giặt quần áo và bỏ ra ngoài phơi thì e cho quần áo lót của em vào giặt , e mang về phơi , e phơi lúc chiều , vưa xong e có vội lấy quần lót thay , măc vào thì hơi bị ẩm do chiều e giặt máy phơi chưa khô khoảng 15phut sau e đi thay quần khác
    E vừa được biết máy giặt trước lúc e giặt nhờ là máy giặt vừa giặt quần dính máu của chủ nhà , a làm ơn cho em hỏi nếu máy giặt giặt quần dính máu , máu còn xót lại ở máy giặt , e cho đồ lot của em vào giặt , mà giờ e măc đồ bị ẩm 15p đó nếu quần giặt trong máy của chủ nhà vẫn dính xót máu thì e có khả năng lây hiv k a. Mong a tư vấn giúp em ạ e đang rất lo lắng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng

Dạ chuyện là chiều nay em có dừng xe ngay đèn đỏ, mà trong lề đường, em đậu xe lại, thì có một xe chạy từ sau khá nhanh, người đấy nhìn em chằm chằm luôn, em mới né nhường đường, thì người đấy chạy áp sát vào em, lúc đấy ngón tay em bỗng đau nhói lên, em lúc đấy ngơ ngác lắm, lát kiểm tra lại, thì tay đang chảy máu, lỗ nhỏ như đầu tăm, bên dưới có vết trầy ngắn, sau đấy em có đi khám bệnh, thì lúc vào bệnh viện tiêm, em không băng vết thương, thì em có va chạm vào da tay, đồ vật của người khác, cho em hỏi, nếu tay người khác có vết chảy máu, em có nguy cơ lây nhiễm bệnh gì không ạ, và em lo người chạy xe kia quẹt vật nhọn vào em quá ạ, em có chụp hình vết thương đây ạ, xin tư vấn giúp em

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng hiunhat198@gmail.com's Avatar
    Cảm ơn
    1

Lây qua niêm mạc mắt

Cho em hỏi là lúc đó em đi trên đường thì có cái gì đó bay lên mắt em và em nhìn xuống thoáng qua thì thấy cục đá hay sao á mà xanh trắng liệu em có khả năng bị HIV là bao nhiêu phần trăm ạ

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    49

Lo kim tiêm đâm khi uống rượu say

Các anh tư vấn giúp em ạ. hôm qua em uống rượu vẫn về nhà được, nhưng từ tăng sau em không nhớ mọi chuyện và về nhà như nào. Em lo bị xi lanh đâm mà không biết. Em cũng không thấy người đau hay chảy máu chỗ nào. Nhưng em lo lúc mất tỉnh táo lỡ va quệt xi lanh mà không biết. Liệu em có cần uống thuốc phơi nhiễm không ạ.

Trang 66 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1656646566676876 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này