Trang 50 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... CuốiCuối
Kết quả 981 đến 1,000 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Lylyma99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng !!!!

Anh ơi , lúc sáng em có vào bệnh viện xét nghiệm máu, thì lúc xếp hàng, khá là đông người, thì em có cảm giác bị quẹt, thì ra có một người đứng từ sau vịn hẳn vào người em , em cảm nhận có cái gì nhọn nhọn từ tay người ấy quẹt vào lưng em , mà thật sự người đấy đụng hẳn vào người em , em có quay qua né người đấy, hic , lần này em không có tưởng tượng anh ơi ! Mà là người ta quẹt hẳn vào lưng em luôn, em lo bị quẹt kim quá anh ơi , thật sự lúc xếp hàng, khá đông người, rất đông, mà người ấy chạm hẳn tay vào người em luôn ! Mà em còn thấy đau đau nữa

Thành Viên Mới Lersinaa99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Run sợ

Anh ơi , em ghi những dòng bình luận này, giờ em còn đang rất sợ nè, vừa lúc nãy thôi , em có đang đi ăn ngoài đường, có chạy xe , lúc qua ngã tư kia , hơi vắng xe và tối! Thì một cái bụp! Có một cái gì đấy quẹt một cái bụp vào lưng em , thật sự nó quẹt vào lưng em luôn , chính em cảm nhận và nhìn thấy, đường cũng tối và vắng lắm, em lần này thật sự run sợ , vì chuyện này không phải tưởng tượng nữa rồi, cái quẹt qua lưng và đập vào lưng em khá nhanh , em phản ứng quay lại, nhưng nó quẹt qua , em thật sự không biết nó là gì, và em lo bị quẹt kim vào ban đêm quá mấy anh ơi , bây giờ em không còn t trạng gì ngoài lo cả, em lo muốn khóc lên luôn nè.

Thành Viên Mới Lersinaa99's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Xin làm ơn tư vấn giúp em vấn đề này nữa thôi

Em lo là người ta kiểu chạy ngang , lấy vật nhọn hoặc kim , đâm vào lưng em , xong rút ra chạy! Mà mọi thứ nó diễn ra trong chớp nhoáng! Em không biết em sao nữa anh ơi , nhưng đoạn đường lúc nãy em đi về, nó hơi vắng, lúc em vươn vai lên , thì một cái cảm giác vật gì đấy rơi thẳng và quẹt ngang vào lưng em , em theo phản xạ quay lại, thì thấy có gì đấy màu trắng, một xe chạy ngang qua ! Anh ơi , nếu lây là người ta đâm vào em , và đứng bơm máu vào lưng em , thì mới có nguy cơ đúng không anh , hic , tại lần này em thật sự bị vật gì đấy quẹt vào lưng , không phải em tưởng tượng hay hoang tưởng đâu! Mà nếu quẹt hay đâm kim , thì em không có bình tĩnh mà lên đây hỏi đâu đúng không ạ! Em muốn khóc luôn á ! Vì lúc nãy khi nó quẹt vào lưng , em có la lên , : ui da vì đau! Xin đừng cho vấn đề của em là tưởng tượng nữa, thật sự ngày đoạn đường lúc nãy, em bị vật gì đấy quẹt vào lưng thật 100% , bây giờ tâm trạng em lo lắng lắm, em xin các anh tư vấn giúp em

Thành Viên Mới Vuidinek999's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Bị quăng vật nhọn trúng!

Chiều nay em có đi ăn ở đường kia, lúc quẹo vào con hẻm nhỏ, thì có một bé trai hay một người nào đấy, dang tay, quơ vật gì đấy trúng chân em , em chỉ quay đầu lại nhìn, khi về nhà, em thấy trên quần có dính vết đỏ đỏ như máu, mà thời điểm người ấy cầm cây đấy, nó quẹt hẳn vào chân em luôn ! Em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, vì em thật sự hoang mang , lúc người ấy chạy ngang qua em, người ấy có quay lại nhìn nhìn em , nhìn lạ lắm ạ .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Bị quợ quẹt trúng

_ Chuyện là trưa nay, mới lúc nãy em đi ta đường mua đồ ăn trưa , thì có một người chạy xe máy tới, họ quẹt ngang cái vật gì đấy vào người em , thật sự lúc đó theo phản xạ em có quay lại, thì người đấy cũng nhìn nhìn em lạ lắm, cảm giác bị quẹt vật vào người, em có cảm giác đó là vật nhọn! Vì em có nhói da lên một cái, theo phản xạ em quay lại liền luôn , mà người đó cũng nhìn nhìn ngó ngó em nữa, mấy anh ơi, trên tay em có nốt đỏ đỏ ấy, em lo quá! Không biết là do em lo lắng quá, hay người ta hại em nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Có sao không ạ?

- Dạ em xin phép mấy anh chị trên diễn đàn cho em hỏi, chuyện là trưa nay em có đi ngoài đường, lúc đi qua khúc kia , cũng đông người lắm, bỗng dưng chân em nó đau điếng lên , rất đau, tay cũng thế, em cảm nhận rõ ràng cái đau, như bị vật sắc nhọn cứa vào da ấy, bàn tay em nó sưng và chảy cả máu luôn , bị nguyên một đường trầy dài và chảy máu! Em lo quá, không biết có phải chân em đạp kim không, vì lúc ấy em khá đau, lúc ấy đường đông lắm ạ, chen chúc nữa, còn bàn tay em có hẳn một đường trầy chảy máu!; Mà trước khi chảy máu, em cảm nhận rõ một cái gì đấy cứa vào tay em ! Em muốn hỏi là, em có sao không ạ! Có nguy cơ lây nhiễm không ạ!; với lại bàn chân em, em lo là đạp kim , hoặc ai đó quẹt vật nhọn vào người em , vì lúc ấy đường khá đông người. Em có nên đi làm xét nghiệm máu không ạ!; Với lại kim tiêm phải ghim sâu vào người, đứng bơm máu vào mới có nguy cơ đúng không ạ, nếu quẹt hoặc đạp kim có sao không ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Bị quẹt !

Dạ , chuyện là chiều nay , em có lái xe ra ngoài một đoạn đường, thì bỗng dưng bị quẹt vào cánh tay phải, chính xác là nó nhói lên , đau , và lúc về nhà em kiểm tra cánh tay, thì có một nốt sưng , ngay giữa tâm có một vết tròn như đầu tăm , khá giống vết bị lủng thịt khi va vào cái vật gì đấy! Lúc rẽ qua ngã tư kia , rõ ràng em bị một cái gì đấy quẹt hay đâm vào làm người em giật lên hơi đau! Em có theo phản xạ quay lại, thì lúc đó đông xe quá nên em không để ý được gì! Còn cái vết thương kia làm em lo lắng thật sự ạ! Có khi nào có người muốn hại em không ạ !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Xin hỏi!

Làm ơn cho em hỏi ạ! Em xin phép được hỏi hai câu hỏi ạ! Chuyện là em bị văng nước bọt từ một người chạy xe khạc ra, lúc ấy em có đeo khẩu trang, nhưng nước bọt ấy văng ngược bắn vào hai bên mắt em, cho em hỏi, có nguy cơ lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm, nếu nước bọt bắn thẳng vào mắt không ạ?; Còn chuyện thứ 2 là chiều hôm qua em có đi ra đường, thì có một người đang đi qua đường, em thấy người ấy giơ tay lên tính chạm vào người em , và lúc ấy, em không để ý nữa, nhưng sau đấy một hai giây, em bỗng thấy cánh tay phải của em khá nhức, phải gọi là đau, sau đấy em có kiểm tra thấy một vết tròn như đầu tăm , chảy máu nhẹ ngay cánh tay em, thật sự qu giờ em khá lo lắng, thật sự em đang rất hoang mang và muốn đi xét nghiệm, nay cũng hơn một ngày, nhưng em chưa đi xét nghiệm! Em có nguy cơ lây nhiễm không anh ! Vì rõ ràng lúc đấy cánh tay em khá đau, xin làm ơn hãy tư vấn giúp em , em cảm ơn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Sợ hiv

Chả là hôm nay em có ngồi vs 1 đồng nghiệp tại quán trà đá, thực sự bạn đó cũng mới vào làm cùng công ty với em được 2 ngày, em cũng ko rõ bạn đó có lí lịch ntn, lúc đó thì em có dùng bật lửa của bạn đó để châm điếu thuốc hút, thì e nhìn thấy trên bật lửa của bạn ấy có 1 vết máu ở đó và tay em có cầm vào vệt máu đó, em cũng ko rõ máu từ đâu dính vào nhưng em nghĩ chắc chắn là của bạn đó, xong khoảng 5 phút sau thì em và bạn đó ra về, vừa đi vừa nói chuyện thì sau khi dò hỏi và bạn ấy tự nói với em là thi thoảng cũng hay tìm đến gái mại dâm để vui vẻ, nghe sau câu đó em lo lắng, em sợ máu của bạn ấy dính lên bật lửa, sau đó em dùng tay cầm vào trực tiếp, ngay lúc sau khi em cầm vào vết máu đó em còn lấy ngón tay vừa cầm bật lửa để dụi vào mắt, ôi em lo quá, ko biết như vậy thì có sao ko hả anh chị ? Vì nghe bạn ấy cũng hay sử dụng gái mại dâm nên em lo bạn ấy có hiv, trường hợp như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Anh ơi ,!

Dạ mấy anh ơi , em lo lắng quá! Chuyện là vừa mới nãy, em đi vào một con hẻm nhỏ, vắng lắm, thì có một người đứng trong hẻm, em có vô tình đi ngang người ấy, thì tự nhiên lưng em nó nhói lên , chính xác là khá đau, mà em chỉ mới đi ngang người ấy là đau lên liền luôn, mà đường vắng lắm, tối tối nữa, có khi nào là mấy đối tượng đâm kim tiêm không ạ! Em lo quá, trên lưng em có một vết khá đỏ, đau nữa, nhìn như đầu tăm ấy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng !!!

Mấy anh ơi , tối nay em có đi xe ôm ngoài đường, thì tới chỗ mua đồ kia, lúc em bước xuống, thì hình như có ai đó nắm chân em , làm em bị vướng chân , ngã xuống đất, mà lúc đấy, em cảm thấy bàn chân em lúc bị nắm rất đau, như có ai cầm vật gì đâm thẳng vào chân em vậy! Em bị ngã luôn đấy ạ

Thành Viên Mới Namninh's Avatar
    Cảm ơn
    1

Bắt tay với người có dính máu sợ hiv

Em có bắt tay với một người lạ, trên tay người đó coa dính máu do đi hái hoa hồng bị gai hoa hồng đâm vào tay gây chảy máu, lúc e bắt tay vs người đó thì trên tay e cũng có vết đứt tay, e sợ khi bắt tay và máu người đó dính vào vết dứt của em, cho em hỏi như vậy có nguy cơ gì ko ạ ? Em mong anh chị tư vấn, em cảm ơn ạ !!!

Cảm ơn
    1

Bắt tay với người lạ sợ hiv

Em xin lỗi vì gửi lại chủ đề này, em mong anh chị tư vấn giúp em vì thực sự e có nỗi lo. Anh chị mắng chửi e cũng đc ạ, em mong anh chị tư vấn giúp em về vấn đề này !!!!

Em có bắt tay với một người lạ, em thấy trên tay người đó có dính máu do đi hái hoa hồng bị gai hoa hồng đâm vào tay gây chảy máu ( cái này e thấy người đó đi hái trộm hoa ), lúc e bắt tay vs người đó thì trên tay e cũng có vết đứt tay, e sợ khi bắt tay và máu người đó dính vào vết đứt trên tay của em, ngay lúc đó em cũng cho tay vừa bắt tay với người ấy để dụi mắt vì bị ngứa, cho em hỏi như vậy có nguy cơ gì ko ạ ? em cảm ơn ạ !!!

Cảm ơn
    1

Bắt tay sợ hiv

Em mong là anh chị sẽ giúp em câu hỏi này, vì thực sự e quá lo lắng, anh chị chỉ cần hộ em là có hay ko có nguy cơ thôi ạ 😔

Chả là đêm qua em có đi hát vs các bạn ở công ty, thì do là em đứng mở chai bia nên đã bị nắp chai cứa vào ngón tay gây đứt tay và chảy máu, ngay lúc đó thì có 1 bạn nữ qua mời bia em ( bạn này nhân viên mới của công ty ). Thì trước khi đi hát thì tụi em có đi ăn trước sau đó mới đi hát, thì lúc đó em để ý bạn nữ đó bị chảy máu ở bàn tay phải, cũng khá nhiều, nghe bảo bị rách tay, lúc ở phòng hát thì bạn nữ đó qua mời bia em, theo như em đc biết bạn này cũng khá ăn chơi, chơi ma tuý rồi quan hệ tình dục tạp nham nên em sợ trong máu bạn ấy có H. Sau khi uống xong thì em và bạn nữ ấy có bắt tay với nhau, thì cả 2 đứa đều có vết thương ở bàn tay phải, nên khi bắt tay em cũng ko rõ là có tiếp xúc vào vết thương của bạn ấy ko, vì khi bắt thì ở ngón tay của em cũng là vết thương mới, em nhớ là vết thương của bạn ấy mu bàn tay, khi e cầm vào tay bạn ý thì ngón tay em có chạm vào mu bàn tay của bạn ấy. Em sợ khi bắt tay thì ngón tay có vết thương của em tiếp xúc vào vết thương trên mu bàn tay của bạn nữ ấy, khổ nỗi là không băng bó gì, như vậy thi có nguy cơ gì không ạ ?
    Em mong anh chị giải đáp giúp em câu hỏi này,quỳ gối mong anh chị đọc và giải đáp giúp em, em trân thành cảm ơn !!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Em chào mấy anh chị trên diễn đàn

Em có chuyện muốn hỏi ạ! Hôm nay em có ra ngoài mua đồ, trong lúc lựa đồ, thì bỗng dưng có một người lại vịn tay lên vai em, em thấy nó nhói nhói, xong người đấy bỏ tay ra, lúc em kiểm tra thì có vết trầy dài, mà em không biết người ấy chạm tay vào người em làm gì, kiểu như em giật mình ấy, kiểu người ấy quẹt qua, chạm vào nhanh lắm, trong phút chốc ấy , em có thấy người đấy đứng lại, nói nói gì với em ấy, xong cỡ vài phút thì bước ra khỏi shop và đi về! Em hoang mang quá, không biết có phải em bị quẹt gì vào người không nữa

Cảm ơn
    1

Sợ hiv từ tờ giấy vệ sinh dính máu

Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� �Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin thêm 1 lần nữa mong anh chị tư vấn, vì thực sự e giống như sang chấn tâm lý ấy ạ, em lo lắm thực sự ấy ạ ������
    Lần sửa cuối bởi Namninh, ngày 22-01-2021 lúc 23:40.

Cảm ơn
    1

Sợ hiv từ giấy vệ sinh

Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin thêm 1 lần nữa mong anh chị tư vấn, vì thực sự e giống như sang chấn tâm lý ấy ạ, em lo lắm thực sự ấy ạ ������

Em quỳ gối mong anh chị giúp em !!! 1 lần này thôi ạ 😔

Cảm ơn
    1

Sợ hiv từ giấy dính máu

Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, em sợ lỡ như máu chui qua kẽ móng tay không ạ ? sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� � ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Cảm ơn
    1

Sợ hiv từ giấy dính máu

Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, em sợ lỡ như máu chui qua kẽ móng tay không ạ ? sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� � � ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin anh chị giúp em !!!
    Cầu mong anh chị giúp em lần này

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Bắt tay với người lạ

Chả là hồi nãy ở trên khu bốc vác em có bắt tay với 1 người lạ, thực sự sẽ chẳng có gì để nói nếu như không có máu ở trên tay người đó, em thấy người đó bị rách chỗ bàn tay phải và chảy máu, cũng 1 vết khá khá thôi nếu ko nói là to, trước đó khoảng 5 phút thì em đang bốc hàng thì em bị 1 vật nhọn cứa vào tay bị xước, nhưng vết thương đó cũng bị chảy máu nơi lòng bàn tay và ngón tay, theo em được biết thì bắt tay là sẽ không có nguy cơ với hiv, nhưng trong trường hợp của em là cả 2 người khi bắt tay nhau đều có vết thương trên tay, em cũng không hỏi người đó vết thương từ lâu hay chưa nhưng theo em nom thấy là vết thương cũng khá mới, có máu 100% ạ, em cũng ko rõ người đó có cuộc sống như thế nào nhưng nhìn gầy gò lắm ạ, mặt mũi thì loang lỗ nom ghê lắm anh chị ạ, em sợ người đó có H trong người thì ko biết sao nữa, trường hợp của em như vậy có nguy cơ với hiv không anh chị ?

Trang 50 của 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này