Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: xin các anh chị giúp em trường hợp này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

xin các anh chị giúp em trường hợp này.

Em xin chào các anh chị trên diễn đàn, vì em băn khoăn quá, mà không biết hỏi ai, nên em xin phép được hỏi các anh chị một vài câu được không ạ, các anh chị có thể chửi em khùng,hâm cũng không sao nhưng em vẫn mong nhận được một lời tư vấn, trường hợp của em như sau:
    Trường hợp đầu tiên: khi 2 người dùng chung ca múc nước để đánh răng thì có lây hiv không ạ, người này đánh xong người kia vào đánh liền, và khi đánh răng xong thì 2 người dùng chung 1 ly để uống nước( cũng người này uống thì người sau sẽ uống ngay, vì buổi tối đi ngủ), có lây hiv không ạ, vì em nghĩ khi đánh răng dễ bị chảy máu răng, người trước bị chảy máu răng sẽ là nguồn lây bệnh và người đánh sau cũng bị chảy máu răng thì sẽ có cửa ngõ để hiv xâm nhâp ạ ( em biết rất hi hữu nhưng sự việc nó lặp đi lặp lại hành ngày thì thể nào cũng có ngày 2 người cùng bị chảy máu), khi xúc chung ca nước đánh răng và khi uống chung ly nước thì vô tình hiv ( nếu có) sẽ đi từ người này qua người kia.
    Trường hợp thứ 2: hôm kia ở phòng trọ em có người nhậu xỉn có ói nữa, sau đó người này mở vòi nước rửa mặt, miệng và đánh răng đi ngủ, sáng hôm sau em dâyh đánh răng ( cách người cuối cùng ở buổi tối khoảng 7 tiếng đồng hồ), khi rửa bàn chải đánh răng em vô tình để lông bàn chải chạm vào cái vòi nước, là cái miệng vòi chỗ chảy nước ra ( lúc em rửa xong đã tắt nước), sau đó đến tối em lại đánh răng tiếp ( bàn chải em có dùng 1 cái hũ úp lên, nó hơi kín, và không thoáng lắm,( nếu đánh răng từ tối mà trời không nóng thì cái bàn chải nó vẫn còn ướt), nhưng em nghĩ từ sáng đế tối chắc nó cũng khô rồi, trường hợp xấu, do quá kín cái bàn chải nó chưa khô, cho em hỏi em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ , em sợ người kia lúc xỉn lỡ có đụng bàn chải vào vòi nước giống em và khi ói lúc mở vòi có bôi cái gì lên đó, và khi em đụng bàn chải của mình vào sẽ bị dính máu hay dich gì đó của người kia ( vì người đó đang xỉn).
    EM QUÊN VẪN ĐÀNG DÙNG CÁI BÀN CHẢI ĐÓ( EM ĐÁNH 2 LẦN RỒI), EM CŨNG KHÔNG DÁM THAY NỮA( VÌ KHI THAY CÁI MỚI LÀ CHẮC CHẮN EM CÓ NGUY CƠ RỒI PHẢI KHÔNG Ạ), THEO ANH CHỊ EM CÓ NGUY CƠ TỪ 2 TRƯỜNG HỢP TRÊN KHÔNG Ạ, VÀ EM CÓ CẦN THAY BÀN CHẢI MỚI KHÔNG.

XIN HÃY CHO EM BIẾT, EM CÓ CẦN THAY BÀN CHẢI MỚI KHÔNG, ĐỂ EM CHẠY ĐI MUA CÒN KỊP Ạ, EM XIN CẢM ƠN.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn không khùng và cũng không hâm mà chỉ thiếu kiến thức.HIV không lây nhiễm những gì bạnnói.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ, em cảm ơn anh, có được câu trả lời này của anh là em hoàn toàn yên tâm rồi.
    Từ ngày có nguy cơ ( bác sĩ bảo là nguy cơ thấp thôi, vì em đi câu cá , đạp phải cái gì đó, đau ở chân, em kiểm tra không thấy bị chảy máu, và cũng không thấy bị trầy xước gì và em đã xét nghiệm sau 12 tuần ở chân trời mới, các anh chị ở đó bảo em hoàn toàn yên tâm.
    Nhưng sao em chẳng thấy yên tâm tý nào( tính từ thời điểm xét nghiệm đến nay đã phải 6 tháng rồi), nhưng lúc nào em cung lạc trong cái vòng luẩn quẩn lo sợ, em sợ nhất là nguy cơ tiếp xúc với máu, thấy ai có vết thương là em tự dưng thấy sợ, em cũng không hiểu nổi em nưa, đi đâu làm gì em cũng rất cẩn thận nhìn trước ngó sau, sợ nhất cái dụ đạp kim tiêm, đi bộ mà lỡ thấy cái kim tiêm ở đâu là lo mấy ngày, sao em không còn như em ngày trước nữa rồi, lúc nào em cũng sợ bị nhiễm hiv.
    Bây giờ em muốn tìm hiểu lại thật tốt kiến thức hiv, để không còn lo sợ nữa, và cũng để lấy lại thăng bằng cho mình, em xin các anh chị cho em biết, bây giờ em muốn bắt đầu thì em phải bắt đầu tìm hiểu từ đâu ạ, vì em thấy kiến thức về hiv nó nhiều quá.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    té ghế! bạn nên đọc kiến thức về H. Vậy là tại trung tâm cai nghiện hay trại tạm giam các học viên và phạm nhân đều là người nhiễm H.(vì sinh hoạt chung với người có H). hahahaha. Khổ quá đi. làm lao động khổ sai khát nước uống chung ca cũng lây HIV. Suy đi nghĩ lại nếu sự thật này xảy ra thì cũng tốt, lúc đó ai cũng sợ ở tù và đi cai nghiện hết đó, tức là không có tội phạm, không có tện nạn ma túy, và lây kiểu này thế giới chết hết ráo luôn lấy đâu có ai ở tù, đi cai nghiện, lấy đâu cóông tào lào đi đặt câu hỏi này, lấy đâu có anh chàng "ẹp chai" mà lại ở không đi trả lời câu hỏi này hen !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hichic không biết có phải em bị hoang tưởng rồi hay không nữa, giờ tự nhiên nghĩ lại tự nhiên thấy sợ sợ.
    việc là hôm qua em tới cty kia, dang đi ở đường vào nhà vệ sinh, vì đường hẹp , gặp 1 người, em tránh sang 1 bên, chân em bước lên mấy cái ống dẫn nước( người ta để ống cao hơn mặt đất 1 ít ), thì có 1 cái ống nhỏ ở phía mũi dép nó nhỏ hơn và cong xuống, cái mũi chân em hơi chúi xuống phía dưới, em có cảm giác mấy ngón chân em có chạm vào thành ống nước đó ( hơi rát rát chút xíu) nhưng hết rất nhanh, ngoài ra không còn cảm giác gì nữa, em đi lại bình thường, không có cảm giác thốn đau ở chân. ngay sát đó có cây gỗ có 2 cái đinh để ngửa( nhưng em không đạp vào đinh, vì nó phải cách chân em nửa gang tay), sau đó khoảng 45 phút và mới vừa rồi em có kiểm tra chân , thì không thấy bị xây sát gì.
    sao tự dưng bây giờ đang ngồi em thấy sợ quá, lỡ bên dưới ống có kim tiêm hay đinh, khi em chúi mũi chân xuống, nó đâm vào chân em thì sao?, và tự dưng em bắt đầu có cảm giác rát rát ở cái bàn chân hôm quá nữa.
    em biết là em viết không rõ ràng, nhưng vẫn mong nhận được sự chia sẻ của các anh chị để có thể quên đi, và an tâm hơn, chứ 1 mình em cứ ngồi nghĩ nghĩ hoài, chắc em bị điên quá
    KHÔNG HIỂU SAO EM CÀNG SUY NGHĨ THÌ CÁI CẢM GIÁC RÁT RÁT ĐÓ LẠI XUẤT HIỆN NHIỀU HƠN, MÀ NÓ CỨ Ở CÁI PHÍA CHÂN MÌNH ĐẠP VÀO ỐNG CƠ CHỨ, TỐI QUA ĐẾN GIỜ CHẲNG SAO CẢ, TỰ DƯNG BÂY GIỜ LẠI BỊ, SANG NAY EM ĐƯỢC NGHỈ LÀM NGỒI NHÀ KHÔNG À.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hoang tưởng quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vậy là em chỉ bị hoang tưởng thôi ạ, chứ hoàn toàn không sao, phải không ạ. tại em cứ suy nghĩ mãi mà không thể nói với ai được, đành lên diễn đàn nhờ các anh chị tư vấn giúp.
    À, nếu em bị hoang tưởng thì các anh chị giúp em, làm sao mình có thể vượt qua nó, và trở về bình thường được không ạ, sao dạo này em hay suy nghĩ lung tung lắm.

mà cái cảm giác rát rát giờ nó vẫn còn nữa, mà chỗ ngón chân em ( ở cái bàn chân đap vào ống ) có cái mụn gì, nó ở đó cũng được vài tháng rồi, liệu nó thể là đường lây bệnh không, nếu nó tiếp xúc với ống nước.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Phật nói" Đời là bể khổ" là vậy!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mongconghien Xem bài viết

hichic vậy là sao anh, em có bị làm sao không, xin anh cho em một câu khẳng đinh với, anh nói chung chung làm em lo quá, đang ăn cơm mà nuốt không nổi nữa.
    cai cảm giác rát rát ở đầu ngón chân, bi chạm vào ống bây giờ vẫn còn nữa ạ, không biết có phải tại em hay xem chân không,mà sao giờ nó vẫn chưa chịu hết nữa.

imported_HTForever
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mongconghien Xem bài viết
    Qua bể khổ là qua đời anh nhỉ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Qua bể khổ là qua đời anh nhỉ

hichic đừng hù em nha, em đang rất sợ đó, xin cho em 1 lời tư vấn với liệu em đang bị hoang tưởng hay là đã có nguy cơ thực sư rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hic sao không ai giúp em hết vậy.
    mà hình như cái giác rát rát, đau đau, nó hết ở chỗ mấy cái ngón chân, lại xuống dưới lòng bàn chân,nó cứ luẩn quẩn ở đám đấy mãi thôi ( cũng gần đám đó), vậy chắc do em hoảng tưởng, suy diễn phải không ạ, vì kim nếu kim tiêm đâm thì sao nó đâm rộng như vậy được, mà sự việc diễn ra từ trưa hôm qua, thì nếu kim tiêm đâm phải thì giờ cái chân nó cũng đâu còn đau nữa phải không ạ.
    em biết là em linh tinh, rắc rối, nhưng em vẫn mong có ai trả lời giúp em một câu để em yên tâm, khoi phải lo lắng nữa. lời tư vấn của anh chị sẽ giúp em rất rất nhiều

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Hoang tưởng, kỳ thị, không có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hic, không ai thèm quan tâm tới em nữa rồi, anh tuấn ơi, em biết anh rất bận và có lẽ em khùng khùng, điên điên, nhưng sao em không thể nào thoát ra được, lúc nào em cũng suy nghĩ, em đã xin nghỉ việc 2 ngày rồi, chắc mai xin nghỉ thêm ngày nữa, em xin anh cho em một lời tư vấn với , liệu với trường hợp sau em kể, ( hình như em nhớ lúc đó em có thấy chân mình chạm vào thành ống) thì em có nguy cơ không hay em bị hoang tưởng, em không biết sao dạo này em hay suy nghĩ lắm, gặp chuyện gì cũng thấy sợ sợ

mặc dù các bạn đã bảo em hoang tưởng nhưng em vẫn mong anh cho em một lời tư vấn với ạ, 1 lời tư vấn của anh thôi, sẽ giúp em trở lại, em có thể đi làm, em có yên tâm, không lo lắng nữa, em xin anh cho em 1 phút thôi,em cảm ơn anh nhièu nhiều lắm ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn đang quá hoang tưởng đấy bạn ạ. HIV ko dễ lây như bạn nghĩ đâu, nếu mà thế thì trên trái đất này tất cả đều sống chung với HIV hết. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu về kiến thức HIV ngay trên diễn đàn này. Cuối cùng tôi khẳng định với bạn là bạn không mắc bệnh HIV mà bạn đã mắc bệnh hoang tưởng quá nặng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mong nguyễn Hà hoặc anh Tuấn trả lời cho em với,em đăng đã lâu lắm rồi ma k thấy anh chị hồi âm,em xin lỗi vì post bài vào mục người khác,nhưng xin anh chị thương em với ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Chúng tôi không muốn nói đi nói lại. Tôi cứ nói ông không nguy cơ khỉ gió gì hết đó mà ông hỏng chịu. Dạ "thưa anh! Anh hoàn toàn không có nguy cơ gì" cho tất cả những hành động vừa nêu. Được chưa!!! Lo di làm dùm tui. Rãnh thì chơi thể thao tự nhiên hết à!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ, em cảm ơn tất cả các anh chị, vậy là em yên tâm rồi, ngày mai em sẽ đi làm lại, bữa giờ lo quá xin nghỉ 3,4 ngày rồi, một lần nữa, em xin cảm ơn và thành thật xin lỗi các anh chị vì đã làm phiền các anh chị nhiều ạ, em xin chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe.

Thông tin về chủ đề này