Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: đi nhà nghỉ vơi bạn gái sợ lây bênh qua ga trải giương vì

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19

đi nhà nghỉ vơi bạn gái sợ lây bênh qua ga trải giương vì

em và bạn gái hay đi nhà nghỉ để quan hệ liệu đi nhà nghỉ nhiều có bị bệnh gì không anh chị em sợ nhà nghỉ không sạch sẽ sợ lây các bệnh lây qua đương tình dục và cả hiv nữa vi em lo là vd vừa co người quan hệ xong tinh dịch và dịch âm đạo rơi ra ga chải giương mà mình lại không may có vết trầy sươc ngoài da có thể lây nhiêm không tại em có một vết thương ở chân nên em hơi lo mong anh chị giải đáp giùm
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi 1loihua Xem bài viết
    em và bạn gái hay đi nhà nghỉ để quan hệ liệu đi nhà nghỉ nhiều có bị bệnh gì không anh chị em sợ nhà nghỉ không sạch sẽ sợ lây các bệnh lây qua đương tình dục và cả hiv nữa vi em lo là vd vừa co người quan hệ xong tinh dịch và dịch âm đạo rơi ra ga chải giương mà mình lại không may có vết trầy sươc ngoài da có thể lây nhiêm không tại em có một vết thương ở chân nên em hơi lo mong anh chị giải đáp giùm
    Kiểu sợ như bạn thì những người kinh doanh nhà nghỉ,khách sạn dẹp tiệm hết rồi.Tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn đọc đi bạn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    HIV không lây qua các vật trung gian như:

1. Mặc chung quần áo.
    2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
    3. Chăn Grap giường.

4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
    5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
    6. Muỗi và côn trùng cắn.
    7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Kiểu sợ như bạn thì những người kinh doanh nhà nghỉ,khách sạn dẹp tiệm hết rồi.Tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn đọc đi bạn.
    em lo nếu dịch sinh dục của người trươc dính vào vết thương hở cửa em thì có sao không

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    HIV không lây qua các vật trung gian như:

1. Mặc chung quần áo.
    2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
    3. Chăn Grap giường.

4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.

5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
    6. Muỗi và côn trùng cắn.
    7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa
    em cũng đã tìm hiểu nhưng em có vết thương ở chân nên em lo thui

Cảm ơn
    596
    em cũng đã tìm hiểu nhưng em có vết thương ở chân nên em lo thui
    Chân bạn có chảy máu từa lưa hột dưa nằm trên cái giường đó cũng không ảnh hưởng hòa bình thế giới.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chân bạn có chảy máu từa lưa hột dưa nằm trên cái giường đó cũng không ảnh hưởng hòa bình thế giới.
    vậy các bệnh tình dục khác thì sao ạ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn có thể đọc bài này, nó k khác giò câu hỏi bạn hỏi:
    Dùng khăn tắm trong khách sạn, nhà nghỉ có lây HIV không?

19/8/2014 08:09
    Xin chào bác sĩ! Em có một điều rất lo lắng mong được BS giải đáp giúp em. Hôm trước, em và bạn gái có đi vào khách sạn. Chúng em xác định không “quan hệ” trước hôn nhân nên chỉ vào nằm nghỉ.

Vào đó, em và bạn gái tắm (chúng em tắm riêng). Vấn đề là chúng em đã dùng khăn của khách sạn để lau người. Bạn gái em lại vô ý dùng khăn để lau "chỗ kín".

Chúng em rất lo, nếu có ai đó vào trước bị HIV dùng khăn đó thì dù khăn được giặt khô vẫn có nguy cơ lây đúng không ạ?

Trên người em và bạn gái đều không có vết thương hở nhưng có mụn và vết muỗi cắn. Nói chung có trầy xước nhẹ vì em có gãi, (những mụt đó có máu đã đông phía ngoài). Chúng em rất lo lắng không biết mình có bị lây HIV không. Mong BS tư vấn sớm giúp em, em xin cảm ơn!
    (Bạn đọc Quận 10, thành phố Hồ Chí Minh)

BS-CK1 Nguyễn Minh Thu trả lời:

Chào em,

Khăn tắm trong khách sạn thường được giặt bằng chất chất tẩy rửa (xà phòng hay bột giặt). Đây là môi trường kiềm và khăn được giặt trong nước thì hẳn là lượng virus HIV còn lưu lại trên khăn không nhiều.

Hơn nữa, khăn lại được phơi khô (nghĩa là khăn có thời gian dài tiếp xúc với ánh nắng mặt trời ) ở điều kiện không khí nhiệt độ nóng trên, chắc chắn số lượng virus HIV sống sót càng ít hơn!

Với hai lý do trên, em và bạn gái cứ yên tâm, vì số lượng virus HIV tối thiểu còn lại trên khăn (nếu có) cũng không đủ để lây nhiễm HIV.

Như vậy, trong trường hợp này, đương nhiên là hai em sẽ không phải tiếp "vị khách bất đắc dĩ" đó đâu. Đừng suy nghĩ căng thẳng quá! Tuy nhiên, tốt nhất, sau này em nhắc bạn gái đừng bao giờ dùng khăn chung để lau chỗ kín. Giấy vệ sinh vẫn là lựa chọn tối ưu em nhé.

Chúc hai em vui khỏe, hạnh phúc!
    Theo danviet.vn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn có thể đọc bài này, nó k khác giò câu hỏi bạn hỏi:
    Dùng khăn tắm trong khách sạn, nhà nghỉ có lây HIV không?

19/8/2014 08:09
    Xin chào bác sĩ! Em có một điều rất lo lắng mong được BS giải đáp giúp em. Hôm trước, em và bạn gái có đi vào khách sạn. Chúng em xác định không “quan hệ” trước hôn nhân nên chỉ vào nằm nghỉ.

Vào đó, em và bạn gái tắm (chúng em tắm riêng). Vấn đề là chúng em đã dùng khăn của khách sạn để lau người. Bạn gái em lại vô ý dùng khăn để lau "chỗ kín".

Chúng em rất lo, nếu có ai đó vào trước bị HIV dùng khăn đó thì dù khăn được giặt khô vẫn có nguy cơ lây đúng không ạ?

Trên người em và bạn gái đều không có vết thương hở nhưng có mụn và vết muỗi cắn. Nói chung có trầy xước nhẹ vì em có gãi, (những mụt đó có máu đã đông phía ngoài). Chúng em rất lo lắng không biết mình có bị lây HIV không. Mong BS tư vấn sớm giúp em, em xin cảm ơn!
    (Bạn đọc Quận 10, thành phố Hồ Chí Minh)

BS-CK1 Nguyễn Minh Thu trả lời:

Chào em,

Khăn tắm trong khách sạn thường được giặt bằng chất chất tẩy rửa (xà phòng hay bột giặt). Đây là môi trường kiềm và khăn được giặt trong nước thì hẳn là lượng virus HIV còn lưu lại trên khăn không nhiều.

Hơn nữa, khăn lại được phơi khô (nghĩa là khăn có thời gian dài tiếp xúc với ánh nắng mặt trời ) ở điều kiện không khí nhiệt độ nóng trên, chắc chắn số lượng virus HIV sống sót càng ít hơn!

Với hai lý do trên, em và bạn gái cứ yên tâm, vì số lượng virus HIV tối thiểu còn lại trên khăn (nếu có) cũng không đủ để lây nhiễm HIV.

Như vậy, trong trường hợp này, đương nhiên là hai em sẽ không phải tiếp "vị khách bất đắc dĩ" đó đâu. Đừng suy nghĩ căng thẳng quá! Tuy nhiên, tốt nhất, sau này em nhắc bạn gái đừng bao giờ dùng khăn chung để lau chỗ kín. Giấy vệ sinh vẫn là lựa chọn tối ưu em nhé.

Chúc hai em vui khỏe, hạnh phúc!
    Theo danviet.vn
    .nhưng anh ơi em bị vết thương hở và chạm vào ga chải giường mà em lo ga đó dínhdịch sinh dục

Cảm ơn
    2,578
    .nhưng anh ơi em bị vết thương hở và chạm vào ga chải giường mà em lo ga đó dínhdịch sinh dục
    Cho dù đít bạn bị loét cũng k có nguy cơ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Cho dù đít bạn bị loét cũng k có nguy cơ
    và các bệnhlây qua đương tinh dụckhac cung ko lo ạ

Cảm ơn
    2,578
    và các bệnhlây qua đương tinh dụckhac cung ko lo ạ
    Bạn biết đọc Chữ k??

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    em lo nếu dịch sinh dục của người trươc dính vào vết thương hở cửa em thì có sao không
    Bạn nên nhớ tất cả các drap nệm sẽ được vệ sinh thay mới sau khi khách trả phòng.Nếu có đi nữa thì khi dịch và tinh dịch dính vào drap nệm sẽ khô ngay,vì drap thường là bằng vải.Mà không có khách sạn hay nhà nghỉ nào ở bẩn mà để drap nệm dơ như vậy kinh doanh đâu ,nếu vậy ai còn đến,có nước dẹp tiệm.

Chỉ do bạn tự suy đoán hoặc bạn có lối sống ở bẩn như vậy quen rồi.Nghĩ ai cũng như mình.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn nên nhớ tất cả các drap nệm sẽ được vệ sinh thay mới sau khi khách trả phòng.Nếu có đi nữa thì khi dịch và tinh dịch dính vào drap nệm sẽ khô ngay,vì drap thường là bằng vải.Mà không có khách sạn hay nhà nghỉ nào ở bẩn mà để drap nệm dơ như vậy kinh doanh đâu ,nếu vậy ai còn đến,có nước dẹp tiệm.

Chỉ do bạn tự suy đoán hoặc bạn có lối sống ở bẩn như vậy quen rồi.Nghĩ ai cũng như mình.
    .nhà nghỉ bình dân mà anh em sợ chỉ khi nào bẩn lăm nó mới thay thôi câc anh cho em hỏi câu chốt là nếu bị vết thương hở dang chảy mau hoặc vết thương bị viêm loét tiếp xcs trực tiếp với ga giường có dính dịch âm dạo hoặc tinh dịch cua NCH thì có khả năng lây nhiễm không và tính theo % là bao nhiêu % ngoài ra còn khăn tắm nữa giờ em hoang mang lắm mong anh chị giải đáp gium em cam ơn

Cảm ơn
    2,578
    .nhà nghỉ bình dân mà anh em sợ chỉ khi nào bẩn lăm nó mới thay thôi câc anh cho em hỏi câu chốt là nếu bị vết thương hở dang chảy mau hoặc vết thương bị viêm loét tiếp xcs trực tiếp với ga giường có dính dịch âm dạo hoặc tinh dịch cua NCH thì có khả năng lây nhiễm không và tính theo % là bao nhiêu % ngoài ra còn khăn tắm nữa giờ em hoang mang lắm mong anh chị giải đáp gium em cam ơn
    BQT nhắc lại k có nguy cơ nghe k?? Đừng có hỏi kiểu cố tình spam khi đã nhấm mạnh k hề có nguy cơ qua Grap, chăn, nhà tắm, bồn xí, mặc chung quần áo, nếu bạn còn spam, tôi đóng chủ đề đấy

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    em ko có ý spam tai em doc bai này http://m.kienthuc.net.vn/tra-cuu/nha...ch-240723.html

Cảm ơn
    596
    em ko có ý spam tai em doc bai này http://m.kienthuc.net.vn/tra-cuu/nha...ch-240723.html
    Bạn đọc đâu kệ bạn. Nếu bạn đến đây tư vấn thì chúng tôi nhiệt tình tư vấn, không có nguy cơ là không có nguy cơ, bạn tin hay không tùy bạn. Để tránh làm các TV khác hoang mang, bài của bạn cũng được tư vấn thỏa đáng, tôi đóng chủ đề này cho bạn có thời gian đọc lại.

18. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Tuanmecsedec (24-08-2014)

Thông tin về chủ đề này