Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: xét nghiệm combo sau 26 ngày! Em đã có thể an tâm chưa?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

xét nghiệm combo sau 26 ngày! Em đã có thể an tâm chưa?

Sáng nay 04/09/2013 em có đi xét nghiệm combo tại Hòa Hảo(26 ngày tính từ khi có nguy cơ) và kết quả xét nghiệm là:

NEG 0.08 / CSBT : S/CO<1.

Mấy anh chị tư vấn giúp em là em đã an toàn khoảng bao nhiêu % rồi ạ.

ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    với kết quả này bạn có thể yên tâm, vì trc h chưa có ca nào lật kèo ở tuần thứ 12.
    và bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    A trung ơi. em sợ quá anh ạ, em bị tất cả các triệu chứng....Em giờ toàn bị ám ảnh, không khi nào k thể thoát khỏi đầu em

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Không cần xét nghiệm nữa.Bạn không có nguy cơ xét nghiệm chỉ giải toả thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Thực sự là cả mấy tuần nay mình rất stress,và cơ thể cũng có nhiều triệu chứng (chỉ mong đó là triệu chứng của stress thôi).Mình cũng không biết pp combo nó có tính chính xác cao không bởi vì bác sĩ ở Hòa Hảo cũng có trao đổi với mình là pp này rất nhạy,nếu (+) thì chắc chắn trên 90% là (+),nhưng nếu (-) thì vẫn chưa kết luận được nên mình cũng hơi lăn tăn chuyện này thôi.Haizz..

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Đúng là đừng bao giờ gây ra nguy cơ cho mình,nghĩ về thực chất thì bác sỹ khi trả lời họ không bao giờ khẳng định một điều không chắc chắn,và luôn phải làm đúng thủ tục của bộ y tế mà thôi,nhưng mình nghĩ pp combo cũng đảm bảo tính chính xác khá cao,chỉ có điều khi nghe bác sỹ tư vấn lại thấy lo lo,bất ổn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi xin1dieuuoc2 Xem bài viết
    Nghĩ mà chán cho 1 cai pp xn sớm combo 4 tuần có quá nhiều mâu thuẫn và ý kiến cho cái pp chúng ta kỳ vọng này nhưng hình như nó rất thất vọng vì chỉ trên lý thuyết nó cho thấy nó có thể phát hiện sớm kháng nguyên p24 ở 4 tuần và ko có kháng nguyên thì không có kháng thể và ko bị nhiễm hiv thế nhưng khi chúng ta đủ 4 tuần đi xn thì lại nhận được qua nhiều ý kiến khác nhau là 4 tuần nếu dương thì 90% dương còn âm thì chưa kết luận thất vọng, 4 tuần nếu âm thì 90 95% an tòan, 4 tuần nếu âm thì chưa có dương 12 tuần...vvv nhưng tóm lại vẫn nhận được 1 câu là xn lại ở 12 tuần vậy nó chứng tỏ pp combo chả có tác dụng gì ở 4 tuần như lý thuyết cả chúng ta cứ đi xn 4 6 8 10 chỉ là xả stress còn cuối cùng vẫn là 3 và 6 tháng và phần lớn bs ở vn vẫn nói là 6 tháng đến 1 năm chúng ta phải tin ai? Chắc câu trả lời là đừng gây ra nguy cơ cho mình
    Thành viên xin1dieuuoc2 dù đã lên thành viên chính thức.Nhưng đến nay chưa thông suốt kiến thức cho mình,vì vậy mình hạ quyền trở về menber theo quy định : Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    các bác cứ hạ những cái đó chả quan trọng cái quan trọng là sự an toàn cho tất cả chúng ta mà thôi các bạn có lên mod smod mà không thấy th của mình an toàn thì cũng chả để làm gì đúng không ????????????

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Sao hnay bác hội trưởng lại trả lời chán đời nhỉ.buồn

Thông tin về chủ đề này