Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 55

Chủ đề: Rát càn bác sỹ Axlrose84vn giải thích giúp

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi SONGLAI Xem bài viết
    Chào bác sĩ

Em nghĩ ban quasohai nói đúng vì khi bạn đó xn bên Huyết Hoc và Hàng Bài hoặc 1 bênh viện nào đó sau 3 tháng cho AT. Theo quy định thời gian xn thì OK, không cần XN nữa, ngày hôm đó anh ta ỷ y qh không tòan với vợ và 2 ngày sau anh ta xn 3 pp tại Hồng Ngoc hoặc Trung Liệt bằng 3 PP, KQ: DT. Lúc này , anh ta cắn lưỡi tự tử đó.
    Ý bạn qusohai nói thời gian cửa sổ là bao nhiêu tháng và xn bằng PP nào cho chắc cú vì Viện Huyết Hoc TW và 50 Hàng Bài là 2 bệnh viện uy tín của cả nước mà xn như vậy là giết người ta đó hảv vì ở đây anh em 3tháng xn bằng PP Antiv HIV đều AT hết. Sau vụ Bignomis có nhiều anh em rất sợ trong đó có mình nữa.
    Chân thành cam ơn
    Mình đọc hết topic http://www.diendanhiv.vn/threads/123...11tuan-am-tinh của quasohai, có thấy nói gì đến việc bạn ấy XN lại DT đâu mà SONGLAI lại nói như vậy?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    trường hợp bạn bignomiss mình nghĩ không thể nhiễm lâu hơn 6 tuần đâu, có thể bạn ấy quên mốc thời gian nhé, mình theo dõi topic bạn ấy lâu rồi từ khi chưa reg nick, theo như những kiến thức và thực tế từ khi tham gia bên hivol thì với người nhiễm hiv cỡ 5 tuần là hầu như dương tính với kháng thể hết rồi các bạn ạ, test AT từ 40 ngày trở đi chưa thấy ại bị DT ở tuần 12 cả

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    bignomis quan hệ với rất nhiều người lun, chả hiểu cái nào là cái cuối nữa :d

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Chào bác sĩ

Em nghĩ ban quasohai nói đúng vì khi bạn đó xn bên Huyết Hoc và Hàng Bài hoặc 1 bênh viện nào đó sau 3 tháng cho AT. Theo quy định thời gian xn thì OK, không cần XN nữa, ngày hôm đó anh ta ỷ y qh không tòan với vợ và 2 ngày sau anh ta xn 3 pp tại Hồng Ngoc hoặc Trung Liệt bằng 3 PP, KQ: DT. Lúc này , anh ta cắn lưỡi tự tử đó.
    Ý bạn qusohai nói thời gian cửa sổ là bao nhiêu tháng và xn bằng PP nào cho chắc cú vì Viện Huyết Hoc TW và 50 Hàng Bài là 2 bệnh viện uy tín của cả nước mà xn như vậy là giết người ta đó hảv vì ở đây anh em 3tháng xn bằng PP Antiv HIV đều AT hết. Sau vụ Bignomis có nhiều anh em rất sợ trong đó có mình nữa.
    Chân thành cam ơn
    Tks bạn đã có câu hỏi rất rõ ràng, trước hết mình xin lưu ý đối với trường hợp bạn bignose mình chỉ dùng cụm từ "qua thời kỳ cửa sổ" chứ mình chưa bao giờ nói thời kỳ cửa sổ của bạn ấy là bao nhiêu ngày vì mình cũng ko biết, bạn này có rất nhiều nguy cơ đến tận gần ngày xn (+), và ko cứ là QHTD, cứ phát hiện ra là đã qua thời kỳ cửa sổ thôi, với lại xn có chỗ phát hiện ra có chỗ không phát hiện ra nên mình suy luận là nồng độ kháng thể của bạn ấy vừa đạt đến ngưỡng phát hiện của 1 số loại sinh phẩm, các sinh phẩm khác nhau sẽ có độ nhạy khác nhau nên chuyện test này ra test kia không ra là thường gặp trong phòng xét nghiệm, cũng bình thường như âm tính giả và dương tính giả vậy. Chính vì vậy mới cần những tư vấn viên có kiến thức trong forum giúp các bạn xác định mức độ nguy cơ. Các bạn đang sợ vì các bạn đinh ninh bignose nguy cơ đúng 3 tháng mà có chỗ ko phát hiện ra, còn mình thì không cho là vậy, có thể chỉ 6 tuần, 8 tuần hay 10 tuần. Các bạn có thể yên tâm là khi BYT đã đề ra thời điểm 3 tháng thì phải dựa trên cơ sở nghiên cứu đầy đủ.
    Còn về câu chuyện của bạn mình xin hỏi lại đó là câu chuyện thực tế hay bạn đặt giả thuyết? trên thực tế nếu không dùng thuốc kháng virus và hệ miễn dịch bình thường thì mình chưa gặp cũng như chưa nghe thông tin nào về TH không phát hiện sau 3 tháng.

5. Có 2 người đã cảm ơn axlrose84vn cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (06-09-2013)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Bác sĩ ơi còn vấn đề của e giải quyét giúp e ko tí bsi nghỉ đi đánh cầu lông lại wen, e lo lắm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn LAC LOI

Mình không nói bạn qusohai bị DT mà bạn quáohai muốn biết:

1. Thời gian cửa sổ 3 tháng là chuẩn chưa?
    2. XN sau 3 tháng bằng PP nào là chuẩn để an tâm 100% ?
    vì khi đọc bài của Bignomis thấy vô lý:
    Nếu bị sau 12 tuần thì xn bằng PP nào , bệnh viện nào cũng cho DT hết nhưng bạn XN 2 bệnh viện lớn của cả nước là Viện Huyết Hoc và 50 Hàng Bài cho KQ AT, sau 3 tháng sữ dụng PP Antiv mà không ra hả hay hai bệnh viện này xn ẩu? Bạn dám yên tâm xn HIV tại 2 bệnh viện này không hay xn 1 PP anti sau 3 tháng không bảo đảm 100%?
    Nếu bác sĩ đảm bảo 100% sau 3 tháng xn bằng PP nào cũng được tại bất kỳ bệnh viện nào cũng được cho KQ là đúng 100% thì bạn Bignomis chỉ bị trước 6 tuần thôi vì trong thời gian này XN Combo cho DT nhưng xn Anti cho AT tại 2 bệnh viện Huyết Học và 50 Hàng Bài, sau mấy ngày mới qua 21 Trung liệt làm XN 3 PP trong đó có một PP Anti ( Determine 1/2) cả 3 cho KQ DT hết. Ở đây mình nói tất cả các bệnh viện đều xn chính xác 100%, nếu không chính xác không một ai dám xn hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Mình xn sau nguy co 3 tháng AT ỏ TTYTDP tỉnh. Nhung vì thác mác(néu ai dọc topic cuả bignomis sẽ hiẻu). Tại sao em hỏi bs cũng nhu atuan,nhung mọi nguòi ko trả lòi rõ ràng và ngán gọn nhỉ.em chỉ hỏi: atuan nói big nhiẽm lau roi,thé cái lau dáy là 3thág,6tháng hay 1nam.(bác sỹ dùng trả lòi vo tam nhu thé, viẹc phát hiẹn nguòi bị hiv som khong chỉ lien quan cá nhan nguòi do mà là cho cả xã họi).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bác sĩ

Mình chỉ đặt giả thuyết thôi còn bạn quasohai và mình xn tuần thứ 12 bằng PP Determine 1/2 : AT; trước đó có xn Combo+ Anti cũng cho KQ AT. Nên anh em yên tâm không nhiễm HIV nhưng khi đọc bài của Bignomis anh em sợ vãi đái liền vì anh em rất tin tưởng những gì Bignomis nói và những ý kiến của bác sĩ nữa.

Anh em chỉ muốn biết 100% thời gian cửa sổ và PP XN cho chắc ăn 100% và xn bệnh viện nào cũng được hay sao.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi quasohai Xem bài viết
    Mình xn sau nguy co 3 tháng AT ỏ TTYTDP tỉnh. Nhung vì thác mác(néu ai dọc topic cuả bignomis sẽ hiẻu). Tại sao em hỏi bs cũng nhu atuan,nhung mọi nguòi ko trả lòi rõ ràng và ngán gọn nhỉ.em chỉ hỏi: atuan nói big nhiẽm lau roi,thé cái lau dáy là 3thág,6tháng hay 1nam.(bác sỹ dùng trả lòi vo tam nhu thé, viẹc phát hiẹn nguòi bị hiv som khong chỉ lien quan cá nhan nguòi do mà là cho cả xã họi).
    Sr bạn ý mình là về phương diện điều trị và sức khỏe của nguời bệnh, còn về lây lan trong cộng đồng mình hoàn toàn đồng ý việc phát hiện sớm giảm thiểu nguy cơ lây lan

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Chào bạn LAC LOI

Mình không nói bạn qusohai bị DT mà bạn quáohai muốn biết:

1. Thời gian cửa sổ 3 tháng là chuẩn chưa?
    2. XN sau 3 tháng bằng PP nào là chuẩn để an tâm 100% ?
    vì khi đọc bài của Bignomis thấy vô lý:
    Nếu bị sau 12 tuần thì xn bằng PP nào , bệnh viện nào cũng cho DT hết nhưng bạn XN 2 bệnh viện lớn của cả nước là Viện Huyết Hoc và 50 Hàng Bài cho KQ AT, sau 3 tháng sữ dụng PP Antiv mà không ra hả hay hai bệnh viện này xn ẩu? Bạn dám yên tâm xn HIV tại 2 bệnh viện này không hay xn 1 PP anti sau 3 tháng không bảo đảm 100%?
    Nếu bác sĩ đảm bảo 100% sau 3 tháng xn bằng PP nào cũng được tại bất kỳ bệnh viện nào cũng được cho KQ là đúng 100% thì bạn Bignomis chỉ bị trước 6 tuần thôi vì trong thời gian này XN Combo cho DT nhưng xn Anti cho AT tại 2 bệnh viện Huyết Học và 50 Hàng Bài, sau mấy ngày mới qua 21 Trung liệt làm XN 3 PP trong đó có một PP Anti ( Determine 1/2) cả 3 cho KQ DT hết. Ở đây mình nói tất cả các bệnh viện đều xn chính xác 100%, nếu không chính xác không một ai dám xn hết.
    tôi nghĩ thiên về trg hợp là mới nhiễm, xn combo phát ra lun còn ở các chỗ kia test nhanh và còn trong thời kỳ cửa sổ nên k ra

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quasohai Xem bài viết
    3 tháng bạn cứ yên tâm đi, có bị hơn 5 tuần là (+) rồi, còn trường hợp big chắc chắn mới bị 4-5 tuan khi đi XN nhanh thôi, combo mò ra nhưng anti chưa thấy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Chỉ có SONGLAI là tháu dáo.hiẻu rát rõ ý mình hỏi.nguy co cuả mình rát tháp(qh vói gmd có sd bcs nhung tháo ra quen ko kiẻm tra ) và mình dã xn 4làn viẹn nhiẹt dói TW, 1làn tét nhanh sau 3tháng TTYTDP tỉnh dèi AT, nen mình yen tam ròi.thé SONGLAI xn bao lau ròi?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào Gừng Cay

Quen quen ha, chắc tư vấn viên cũ mèn bên dd hiv cũ sang mới phải không?

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Theo tôi big mới nhiễm khảng 4 tuần ,nên combo bắt dc kháng nguyên ,còn pp tìm kháng thể âm bt,vì 4 tuần sao đủ kháng để xn der1/2 hay elisa tìm dc,nếu bác sĩ và a Tuấn bảo nhiễm lâu rồi mà pp tìm kháng thể vẫn âm,hoá ra như e ko làm combo mà làm toàn pp tìm kháng thể âm 5 tháng vẫn dính ah,còn bị thằng gan nữa,đâm sợ hệ miễn dịch yếu kháng thể sinh chậm ko xn dc,huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cách đây lâu rồi, XN 12 lần trong 12 tuần , trước 12 tuần là xn Combo + Anti tại Hòa Hảo và sau 12 tuần chỉ xn ANti tại Da Liễu HCM thôi và cho AT nên mình không xn nữa. Giờ mình sụt 7kgs, nhiệt miệng, tiêu chảy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Thé mình mói hỏi chú. Mình là dan kỹ thuạt mình biét ko có gì là chính xác 100% cả.nhung 2 nguòi có kién thúc và uy tín cuả dd là atuan và bác sỹ lại nói bignomis nhiẽm lau ròi.lau ròi là 1,2 nam chác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào Gừng Cay

Quen quen ha, chắc tư vấn viên cũ mèn bên dd hiv cũ sang mới phải không?
    hì mình ko phải tư vấn viên đã 1 thời hốt hoảng khi hỏi kết quả xét nghiệm, thấy mấy bạn cũng như mình hồi đó nên trả lời để các bạn đỡ stress

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Quasohai có bít 3 pp ở nhiệt đới tw là pp nào ko? Tôi toàn làm ở đấy,có pp nào tìm cả kháng nguyên và kháng thể trong 3 pp đó ko?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    Mình cũng nghĩ chính xác trường hợp bạn đó mới chỉ nhiễm gần đây nên tìm P24 thì ra còn tìm kháng thể thì chưa có.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Thé thì chúc mùng SONGLAI nha.ong 1331989 hiẻu cau hỏi của toi ròi chú.dọc nhièu bài cuả ong, toi tháy ong vãn chua yen tam,chua yen tam thì dùng tu ván.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này