Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 57

Chủ đề: Xin tư vấn về hành vi OS và kết quả xét nghiệm combo sau 2,3,4 tuần.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi HTForever Xem bài viết
    )Bao cao cac bac chieu qua la ngay thu 22, em di xet nghiem HIV Ag/Ab Elisa cho ket qua NOREACTIVE, tuy nhien, thoi gian va dia chi xet nghiem la tai benh vien Hong Ngoc - Keangnam, 1 benh vien tu ma theo e biet co 1 so scandal trong kham chua benh (voz). Em thay ko thuc su an tam duoc chut nao. Em da email toi benh vien HN va nhan duoc cau tra loi nhu sau:

"Chao ban,

Hien tai benh vien Hong Ngoc lam xet nghiem HIV Elisa  bang phuong phap combo ( vi hoat hoa phat quang) se phat hien ca khang nguyen va khang the .

Chi phi: 200.000d. Thoi gian khoang sau 1h-1,5h se co KQ"

Tuy nhien, thoi gian lay ket qua cua em va 1 nguoi ban som hon rat nhieu (khoang 17-20 phut). Va em cung chua hieu duoc "
     vi hoat hoa phat quang"Cac bac lam on cho em hoi, neu day la phuong phap combo thi thoi gian lay ket qua tren thuc te la bao lau a? va  vi hoat hoa phat quang o day co nghia la gi a?

Hom qua em cung da co mat tai 21 Trung Liet de lam xn combo nhung do toi muon nen ko lam ngay duoc. Bac si co noi chuyen va cho biet doi voi phuong phap nay tu 22 ngay tro di cho ket qua co kha nang tin tuong duoc, mac du da doc tren dien dan cac phuong phap xet nghiem, em xin hoi da co truong hop nao am tinh tu 22 ngay nhung duong tinh trong khoang 4-6 tuan chua a (gia su xn o benh vien HN cua em la dung).

Em xin cam on cac bac!

Ban yen tam voi phuong phap xet nghiem nay,ban cang yen tam hon vi ban khong co nguy co.

imported_HTForever
    Guest
    Bao cao anh Tuan va cac anh chi em trong dien dan, hom qua la ngay thu 29 ke tu khi "khong biet co qhtd vs gmd hay khong", e da lam xn murex hiv ag/ab combination tai 21 Trung Liet cho kqua am tinh. Em da do stress rat nhieu, chac chan em se di xn lai 1 lan nua vao tuan thu 6. Cac anh cho em hoi kq xn combo o 4 tuan co the an tam dc ko a (bs da noi vs e tu ngay xn chua gap tr hop nao lat keo vs p2 nay) va tu tuan thu 6 di thi chi can test nhanh dung ko a? Neu 6 tuan em cung - thi co can lam cai 8, 10 va 12 tuan nua ko a?

Em bi stress nang qua bjo hay bi nang dau va suy giam tri nho, cac bac tu van giup e thuoc nao chua tot cai benh nay voi a.

Em xin cam on!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    21 trung liẹt o? ha? nọi có xn combo a? các anh?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    trung liet co combo, hoac qua bv hong ngoc o keangnam cung co combo nhe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ban cho minh hoi hom di xn o 21 trung liet do co can phai den som ko vay va chi phi la bao nhieu , minh dang uong thuoc pep dinh 13 hom nua la du 30 ngay minh di xn o do .

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Chanqua Xem bài viết
    Ban cho minh hoi hom di xn o 21 trung liet do co can phai den som ko vay va chi phi la bao nhieu , minh dang uong thuoc pep dinh 13 hom nua la du 30 ngay minh di xn o do .
    Ban uong pep thi sau khi ngung pep 3 thang xn lan 1 va 6 thang xn lai 1 lan nua.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhg minh thay bao xn combo 1 thang la cung ok ma

imported_HTForever
    Guest
    Anh Tuan cho em hoi, thu 5 tuan sau em muon di xn lan nua o tuan thu 6, em nen xn theo phuong phap nao a? O 21 Trung Liet co nhung pp sau:

- Determine HIV-1/2

- Serodia HIV 1/2 Mix

- Murex HIVAg/Ab Combination

Em nen lam combo hay chi can lam 2 pp tren a? Em cam on anh!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Anh Tuan cho em hoi, thu 5 tuan sau em muon di xn lan nua o tuan thu 6, em nen xn theo phuong phap nao a? O 21 Trung Liet co nhung pp sau:

- Determine HIV-1/2

- Serodia HIV 1/2 Mix

- Murex HIVAg/Ab Combination

Em nen lam combo hay chi can lam 2 pp tren a? Em cam on anh!

Van de cua ban nhu noi o tren xet nghiem chi giai toa,de giai toa ban khong can phai phi tien voi phuong phap Combo (may tram nghin).

imported_HTForever
    Guest
    Can ban la em ko nho co qhtd vs gmd ko nen ran lo a Tuan a, anh cho em loi khuyen nen su dung xn nao de lam cai 6 tuan voi. Thu 5 tuan toi em se di test cai nua ma on la em nghi toi 12 tuan luon.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,935
    Can ban la em ko nho co qhtd vs gmd ko nen ran lo a Tuan a, anh cho em loi khuyen nen su dung xn nao de lam cai 6 tuan voi. Thu 5 tuan toi em se di test cai nua ma on la em nghi toi 12 tuan luon.

Truong hop cua ban nhu da noi o tren xet nghiem chi giai toa tam ly,vi vay ban chi can phuong phap tim khang the.

imported_HTForever
    Guest
    Anh Tuan oi em dinh mai la ngay thu 40 (hay 41) em di xn determine thi co duoc khong a? Hay phai doi toi dung ngay 42 thi moi xn duoc a? Em lo qua k muon cho doi nua, co rat nhieu kha nang em k the qhtd vs gmd do nhung em van so lam. Voi lai hqua co 1 ban bi + luon o 6 tuan, trieu chung la nhuc moi va dau hong, em cung nhuc moi nhung k bi dau hong, chi la k biet e co nuot phai cai j k ma o hong em co cai gi do lam nuot vao hoi hoi kho chiu, hic em so qua roi...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,935
    Anh Tuan oi em dinh mai la ngay thu 40 (hay 41) em di xn determine thi co duoc khong a? Hay phai doi toi dung ngay 42 thi moi xn duoc a? Em lo qua k muon cho doi nua, co rat nhieu kha nang em k the qhtd vs gmd do nhung em van so lam. Voi lai hqua co 1 ban bi + luon o 6 tuan, trieu chung la nhuc moi va dau hong, em cung nhuc moi nhung k bi dau hong, chi la k biet e co nuot phai cai j k ma o hong em co cai gi do lam nuot vao hoi hoi kho chiu, hic em so qua roi...

40 hay 42 ngay xet nghiem khong co khac.

imported_HTForever
    Guest
    Bao cao a Tuan va cac anh chi trong dien dan vi lo qua em vua chay ra 21 TL lam xn nhanh determine HIV-1/2 ket qua la am tinh, thoi gian chinh xac cua em la 39,5 ngay, co dieu tu luc bac si lay mau xong den luc bao ket qua chi co 8-10p lieu co on khong a? Voi thoi gian 39,5 ngay cua em? Em xin cam on!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.

Voi lai hqua có 1 ban bi + luôn o 6 tuan, trieu chung là nhuc moi và dau hong

Sao ban HTForever không hoi ban bi + o 6 tuan nguy co là gì ? mà lai xét trieu chung cua ban dó là nhuc moi và dau hong vay..mình cung dang bi dau hong và viêm luoi dây, doc cái này xong mình thay lo hon. :(

imported_HTForever
    Guest
    A ve cai nay thi t k dc truc tiep nc vs ban ay hqua ko onl dc, ban ay qhtd k bcs vs bo va chong cua bo ban ay bi nghien hut ban a.

imported_HTForever
    Guest
    Anh Tuan oi 39,5 ngay voi 42 ngay co khac nhau khong a? Em xoan qua hic hic

imported_HTForever
    Guest
    Up mong anh Tuan va moi nguoi tra loi giup em, em xoan qua dinh thu 5 ra Hang Bai test tiep

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,935
    Anh Tuan oi 39,5 ngay voi 42 ngay co khac nhau khong a? Em xoan qua hic hic

Hai thoi gian nay xet nghiem khong khac nhau.

imported_HTForever
    Guest
    A Tuan oi em vua di test nhanh o 50C Hang Bai cho ket qua am tinh sau 6 tuan, em ban khoan 1 chut vi tu toi qua em co uong thuoc tay de dieu tri viem thuc quan, cai nay co anh huong toi kq xn ko anh?

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này