)Bao cao cac bac chieu qua la ngay thu 22, em di xet nghiem HIV Ag/Ab Elisa cho ket qua NOREACTIVE, tuy nhien, thoi gian va dia chi xet nghiem la tai benh vien Hong Ngoc - Keangnam, 1 benh vien tu ma theo e biet co 1 so scandal trong kham chua benh (voz). Em thay ko thuc su an tam duoc chut nao. Em da email toi benh vien HN va nhan duoc cau tra loi nhu sau:

"Chao ban,

Hien tai benh vien Hong Ngoc lam xet nghiem HIV Elisa  bang phuong phap combo ( vi hoat hoa phat quang) se phat hien ca khang nguyen va khang the .

Chi phi: 200.000d. Thoi gian khoang sau 1h-1,5h se co KQ"

Tuy nhien, thoi gian lay ket qua cua em va 1 nguoi ban som hon rat nhieu (khoang 17-20 phut). Va em cung chua hieu duoc "
 vi hoat hoa phat quang"Cac bac lam on cho em hoi, neu day la phuong phap combo thi thoi gian lay ket qua tren thuc te la bao lau a? va  vi hoat hoa phat quang o day co nghia la gi a?

Hom qua em cung da co mat tai 21 Trung Liet de lam xn combo nhung do toi muon nen ko lam ngay duoc. Bac si co noi chuyen va cho biet doi voi phuong phap nay tu 22 ngay tro di cho ket qua co kha nang tin tuong duoc, mac du da doc tren dien dan cac phuong phap xet nghiem, em xin hoi da co truong hop nao am tinh tu 22 ngay nhung duong tinh trong khoang 4-6 tuan chua a (gia su xn o benh vien HN cua em la dung).

Em xin cam on cac bac!