Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Trai Tân Lấy Gái Nạ Dòng

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

Trai Tân Lấy Gái Nạ Dòng

20/9/2014 06:37
    Cô ấy tốt, ngoan hiền nhưng em không thể nào ngờ cô ấy đã từng lấy chồng hơn 1 tháng rồi bỏ.

Quen cô ấy, em cảm thấy rất hạnh phúc vì cô ấy là người tốt, hiền dịu (Ảnh minh họa)

Chị Thanh Bình
    thân mến!

Em đang có một chuyện băn khoăn, khó xử, em không biết phải làm thế nào. Mong chị cho em một lời khuyên!

Em năm nay 27 tuổi và hiện đang yêu một cô gái 22 tuổi. Chúng em hợp nhau về rất nhiều điều. Cô ấy hiền lành, ngoan ngoãn và nấu nướng rất ngon. Em yêu cô ấy được hơn 1 năm rồi và cũng tính tới chuyện cưới xin. Hiện tại, công việc của cô ấy đã ổn định, lương tháng không quá cao nhưng nhìn chung là thu nhập tốt. Còn em cũng vậy, em có việc đúng với chuyên môn và đam mê của mình.

Em có dẫn cô ấy về nhà ra mắt gia đình và bố mẹ rất ưng thuận. Mọi người đều khen cô ấy xinh và ngoan hiền. Chính vì thế mà em vui lắm. Vui vì mình tìm được người tâm đầu ý hợp, lại được bố mẹ ủng hộ như vậy. Nhưng rồi mọi chuyện lại thay đổi khi cô ấy thú nhận với em một chuyện.

Cô ấy nói năm 19 tuổi cô ấy đã lấy chồng rồi. Đó là người đàn ông hơn cô ấy 7 tuổi. Lúc đó còn trẻ dại, nông nổi, cô ấy khăng khăng đòi cưới bằng được. Nhưng cưới về được đúng 1,5 tháng cô ấy buộc phải ly hôn vì gã chồng cuồng "yêu", lại thêm thói vũ phu. Cô ấy bị đánh đập đến nỗi phải nhập viện. Và rồi cô ấy bỏ chồng, lên thành phố sống và làm việc.

Em bị sốc và đau khổ vô cùng. Cô ấy nói không muốn giấu giếm em nên muốn thú nhận để em tự quyết định. Em không biết phải đối diện với chuyện này ra sao? Liệu em có nên chấp nhận cô ấy hay không? Nếu giờ chia tay em cũng sợ mình không chịu đựng nổi nhưng nếu cưới thì em cảm thấy có gì đó uất hận trong lòng. Em mong chị hãy cho em một lời khuyên! (Em trai)

Trả lời:

Em trai thân mến! Cảm ơn em đã gửi những tâm sự của mình về cho chuyên mục. Qua thư, chị hiểu rằng em đau khổ khi phải đối diện với một tình huống khó xử vì biết về quá khứ của bạn gái. Em yêu cô ấy nhưng lại không thể chấp nhận khi biết cô ấy đã từng có một đời chồng.

Chị hiểu tâm trạng của em lúc này, khi em đang say men hạnh phúc mà đột ngột phải chấp nhận việc cô ấy từng có một đời chồng thì quả thật không dễ dàng một chút nào. Tuy nhiên, em nên tỉnh táo hơn một chút để nhìn nhận mọi việc.

Đúng là quá khứ ấy không bình lặng, nhưng dù sao nó cũng là cái đã qua. Tuổi trẻ ai cũng mắc sai lầm và cô ấy cũng đã phải gánh chịu những nỗi đau từ sự vội vàng đó. Xét cho cùng cô ấy Côkhông hề xấu, chỉ là cô ấy quá yêu nhưng chưa có sự thấu đáo để nhìn nhận vấn đề nên mới lâm vào tình cảnh khốn khổ như vậy. Cô ấy không phải người lăng nhăng, chơi bời hay sống bê tha, trụy lạc. Cô ấy cũng mong muốn có một gia đình hạnh phúc nên mới yêu và kết hôn, chỉ là cô ấy không may mắn khi gặp một người đàn ông tồi tệ như thế.

Em là trai tân, liệu có nên lấy người đã từng có một đời chồng (Ảnh minh họa)

Em nói rằng các em yêu nhau, em cũng thấy hợp và hạnh phúc vô cùng, thêm vào đó bố mẹ lại ủng hộ thì chẳng có gì mà em phải từ bỏ tình yêu này cả. Có nhiều cô gái dù chưa lấy chồng nhưng cũng đã từng yêu, từng lên giường với nhiều người đàn ông thì điều đó đâu có khác gì nhau. Hãy bỏ qua quá khứ, đón nhận hạnh phúc hiện tại. Một người con gái đã từng đi qua đau khổ như thế chắc chắn sẽ biết nâng niu và trân trọng hạnh phúc.

Em đừng nghĩ ngợi quá nhiều, hãy coi đó là một sai lầm đã qua trong đời mà thôi. Rồi đây các em sẽ được hạnh phúc bên nhau. Một người đàn ông tốt và bao dung như em chắc chắn sẽ khiến cô ấy cảm động và suốt đời yêu thương em.
    Chúc em mạnh khỏe và hạnh phúc!

Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 12-02-2015 lúc 19:01.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trai tân lấy gái nạ dòng, thì sao?

Thứ năm, 2015-02-12 - Nguồn: Eva.vn
    Ừ thì mọi người bảo tôi ngu, bảo tôi dở hơi khi đường đường là trai tân chưa vợ lại đi lấy một cô đã có chồng, có con riêng. Nhưng ở đời, phải tới khi nhắm mắt xuôi tay mới biết ai dại, ai khôn. Nếu mọi người không thể gửi tới tôi một lời chúc phúc, thì xin đừng ném đá vào cuộc hôn nhân chỉ vừa mới bắt đầu của chúng tôi.

Lẽ nào, mọi người cứ phải sỉ nhục cho bằng được một người đàn ông yêu thương và trân trọng vợ mình. Lẽ nào mọi người cứ muốn người phụ nữ đã từng bất hạnh trong hôn nhân khi không tìm được người đàn ông tử tế giờ lại bị đọa đày dù tìm được người mình yêu?

Xin cảm ơn mọi người khi đã đặt tôi ở vị thế cao đến vậy. Mọi người đánh giá tôi là chàng trai đạo đức tốt, công việc ổn định, gia đình có điều kiện… Với tôi, sự đánh giá đó là một ưu ái quá lớn. Nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc lấy một người phụ nữ đã từng trải qua hôn nhân như vợ tôi bây giờ là một thất bại. Đến giờ, tôi vẫn cảm thấy rằng, có được cô ấy là may mắn lớn nhất của cuộc đời tôi. Nếu có một điều tiếc nuối hay oán trách duy nhất thì đó là số phận đã cho tôi gặp cô ấy quá muộn màng.Vợ tôi là một người phụ nữ tuyệt vời. Tôi tin, cô ấy là khao khát của mọi người đàn ông về một người vợ. Đã vậy, từng thất bại một lần trong hôn nhân khiến vợ tôi càng trân trọng hơn bao giờ hết hạnh phúc hiện đang có. Tôi không quan tâm quá khứ cô ấy là của ai, tôi chỉ nghĩ về việc giờ cô ấy yêu tôi, hết lòng hết sức vì chồng, vì con, vun vén cho cái gia đình này. Thử hỏi, một người chồng còn cần gì hơn thế nữa ở vợ?

Tôi, trai tân, lấy gái nạ dòng thì đã sao? (Ảnh minh họa)

Lấy cô ấy, tôi không chỉ có một người yêu mà còn có một người phụ nữ quá chỉn chu trong căn nhà này. Có đôi lúc tôi trộm nghĩ, nếu không phải là cô ấy mà là một cô gái trẻ măng nào đó, có lẽ tôi sẽ phải vất vả nhiều hơn. Còn vợ tôi thì hoàn toàn khác. Cô ấy làm mọi việc trong một niềm hạnh phúc và luôn mang tới cho tôi cảm giác ấm áp, bình yên mỗi khi về nhà.

Cưới cô ấy, tôi không chỉ có một người vợ, mà còn có thêm một cậu con trai thật dễ thương. Cái cảm giác không chỉ trở thành chồng mà còn ngay lập tức được làm bố giúp tôi thêm trưởng thành, chững chạc hơn. Tôi thấy mình bỗng chốc vươn mình đứng dậy trở thành người đàn ông, trở thành trụ cột trong gia đình. Với ai đó, điều ấy có thể là áp lực nhưng với tôi nó lại là một niềm tự hào và hạnh phúc. Không tự hào sao được khi nhận ra rằng mình trở thành chỗ dựa cả cuộc đời cho những người thương yêu mình.

Xét cho cùng, thước đo hạnh phúc của một người đàn ông “trai tân” hay “trai có vợ” cuối cùng vẫn làm cảm thấy yêu và được yêu trong tổ ấm của mình. Tôi có điều đó, thậm chí đong đầy. Vậy tôi còn gì phải hối tiếc hay than phiền? (Ảnh minh họa)

Tôi thấy mình được quá nhiều khi lấy một người như cô ấy làm vợ. Cuộc sống thật may mắn với tôi khi cho tôi lấy được một người đã từng đi qua thương đau. Chính cô ấy dạy cho tôi hiểu giá trị của gia đình lớn đến nhường nào. Chính cô ấy dạy cho tôi biết cần phải trân trọng hạnh phúc ra sao. Với tôi, tất cả những điều đó là một niềm hạnh phúc lớn lao vô bờ bến. Xét cho cùng, thước đo hạnh phúc của một người đàn ông “trai tân” hay “trai có vợ” cuối cùng vẫn làm cảm thấy yêu và được yêu trong tổ ấm của mình. Tôi có điều đó, thậm chí đong đầy. Vậy tôi còn gì phải hối tiếc hay than phiền?

Vì thế, xin đừng bao giờ nhòm ngó vào tổ ấm của tôi mà buông vài lời chép miệng “Chắc bị mồi chài chứ trai tân đi lấy gái nạ dòng”. Ừ thì nạ dòng, nhưng tôi chỉ cần người ấy mà thôi!(nguyenthanhtu)

Thông tin về chủ đề này