Trang 11 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 220 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    bienlang đã viết:
    e lại có 1 câu hỏi phiền anh nữa hi hi.là e sắp được 6 tuần rồi mà anh bảo phương pháp test nhanh ở bệnh viện không được chính xác(hay cho âm giả).vậy anh tư vấn cho em nên dùng phương pháp xét nghiệm nào hả anh.e đang ở hà nội.anh tư vấn và cho e địa chỉ luôn anh nhé.e cảm ơn anh nhiều

Ai nói với bạn cái này?,nói bao giờ,nói chỗ nào ,nói tầm bậy,tầm bạ không.

+ Loại test nhanh được dùng ở test thứ nhất. Nó có độ nhạy cao nên thường dể phản ứng dương tính, Determine được gọi là test sàng lọc, phải theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả. Với những test sau đó, nguyên tắc lại là thà bỏ sót còn hơn “bắt” nhầm vì test đầu tiên đã không bỏ lọt nên những test sau sẽ loại được âm giả. Vì vậy, Determine có khả năng bị dương giả nhiều hơn”.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    chuonchuon88 đã viết:

Em là con gái mà anh ^^ , vào danh sách nói không với GMD là ok mà ! Vậy em vào được danh sách 6 tuần âm tính 3 tháng âm tính được k anh?hay phải đủ 3 tháng mới được . Em như vậy là chắc chắn 100% không bị rồi phải không anh Đại.

Thì ra là vậy, se ri nhé,hột vịt còn lộn mà ,phải không em gái
    Em gái có nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm,Em gái nên cẩn thận sau này, nếu như có QHTD thì nên bắt buột người Nam kia đeo bảo hộ lao động vào ,như thế mới an toàn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Tutin202 đã viết:
    Dai_Thieu_gia oi Xn tuần thứ 11 âm tính cần xét nghiệm vào tuần thứ 12 nữa không hả bạn ?

nếu có đi xét nghiệm tiếp tuần thứ 12, bảo đảm cũng 100% âm tính.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    why2222 đã viết:
    Anh ơi! Hôm qua em quan hệ với GMD. Em dùng bao và bao cũng ko bị gì chỉ có điều hôm đó em có hôn môi và về nhà thì thấy ở trong miệng có vết thương. em lo quá anh ơi, em nge nói có thuốc gì đó chống phơi nhiểm em có nên uống ko anh nhỉ, mong anh chỉ dùm em với, e cảm ơn a!

Các bệnh lây nhiễm cho nhau qua đường tình dục,gồm:

Bệnh Lậu

Bệnh giang mai
    Nhiễm Chlamydia
    Bệnh Hạ cam
    Viêm gan siêu vi B
    Bệnh mụn rộp sinh dục
    Bệnh sùi mào gà
    Bệnh trùng roi

Nhiễm nấm sinh dục
    Bệnh hột xoài
    HIV

Cho nên,phải dùng BCS khi quan hệ tình dục với 1 người mà mình không hiểu rõ về họ, nhất là GMD.Trường hợp này Bạn đã dùng BCS đúng cách là không có sao, vấn đề bạn lo lắng về hôn môi, thì có thể xem
    ở đây, vì có câu hỏi tương tự giống bạn.

Kết luận : không cần thiết dùng PEP trong trường hợp này.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tienlen00 đã viết:
    Anh Đại Thiếu Gia cho em gái này hỏi là , nguy cơ của em là Oralsex với người yêu cũ,sau chia tay và sau nguy cơ đó thì sau đúng 12 tuần em có Test Ở Hòa Hảo Âm Tính thì an tâm được chưa anh ? Hay phải đủ 13 tuần mới được ? Anh trả lời giúp em gái này nhé.Em lo quá.

Post bài này lên hỏi,coi chừng người bạn gái này biết được thì cho good bye luôn quá

Về nhà vét hết tiền bạc ,đi ra nhà hàng đặt vài món,rồi mời các anh chị em diễn đàn HIV online ăn mừng đi là được rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tienlen00 đã viết:

Em là con gái anh ơi , e oralsex cho thằng bạn trai cũ nhưng e k cho nó quan hệ , rồi sau đó e nghe ng ta nói nó quen tùm lum người nên e chia tay , từ nguy cơ cuối đến bây h đc đúng 12 tuần đó anh , vậy e hoàn toàn thoát nạn rồi phải k anh?an tâm 100% chứ anh?

Ý lộn ! hột vịt còn lộn mà phải không muội.
    chẳng những hoàn toàn thoát nạn,mà muội đâu có nguy cơ trong trường hợp này.Muội chỉ cần nhớ lờiĐại_thiếu_gia dặn, là trong QHTD người phụ nữ như Muội có nguy cơ cao hơn là đấng mày râu đấy, nên phải luôn luôn bắt buộc họ dùng BCS khi QHTD,nếu không hiểu rõ về sức khỏe họ,đầu tiên cũng ngừa tăng dân số đúng không muội.
    Muội có thể xem tỷ lệ nguy cơ trong QHTD giữa Nam và nữ và ngược lại.
    Tại đây

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    handoi90 đã viết:
    anh đai thiếu gia cho em hỏi ,1 giọt máu hiv dính lên chăn chiếu ,giờ khi em biết thì đã khô,nếu chỉ khoảng 1 giọt thế thôi,nhưng khi nó chưa khô mình có vết thương hở ở đâu đó rồi nhỡ chạm vào trong lúc ngủ mà ko biết thì có dính hiv ko??vì em nghe nói hiv chỉ sống đc khoảng 6 tiéng là hi sinh đúng ko??
    em xin kể nốt,sở dĩ có máu dính ở đó vì em có dẫm chân lên 1 giọt máu,chân em ko xây xát anh ah.rồi em ko để ý đã cho chân lên giường luôn,thời gian từ lúc dẫm phải máu tới lúc lên giường là khoảng3-4tiếng

Với câu hỏi mà Đại_thiếu_gia bôi đậm, đã chứng tỏ bạn không biết và hiểu về kiến thức HIV căn bản rồi,Bạn có thể xem kiến thức HIV,rồi sẽ biết đường lây nhiễm HIV là như thế nào, sau đó bạn sẽ hiểu vấn đề bạn đang lo.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    handoi90 đã viết:
    cái đó em đọc rồi anh ah em cũng biết trong dòng anh tô đậm thì em ko có nguy cơ.nhưng em băn khoăng là ko biết lúc dính vào chăn mà máu vẫn còn ướt lại đông vào vêt thương hơ của em chẳng hạn thì em có nguy cơ ko????

Cởi mở lòng mình ra đi, đừng tự hù mình,HIV không dể lây nhiễm như bạn tưởng đâu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    mytam88 đã viết:
    Anh ơi cho em hỏi , nguy cơ của em là Oralsex và không có quan hệ ,và người đó cũng xuất tinh ra ngoài , sau nguy cơ được 12 tuần (84 ngày) em có Test nhanh được Kết quả Âm Tính thì em hoàn toàn thoát nạn chứ anh ? , thứ 2 này là e đủ 90 ngày ,em có cần test lại 1 lần nữa không anh ?

Chỉ như thế này thôi, nếu có đi xét nghiệm tiếp nữa thì bảo đảm cũng nhận kết quả Dương tính HIV từ chối.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    bongmacf đã viết:
    Anh đại thiếu gia ơi cho em hỏi. Em và bạn gái em mới quan hệ qua hậu môn 2,3 lần đều k dùng bcs và k có hiện tượng gì xảy ra như rát hoặc chảy máu cả. Em đều dùng bôi trơn. Và em chắc chắn rằng em và bạn gái em rất sạch, và là người yêu đầu tiên của nhau. Em khẳng định như thế. Như vậy thì em có nguy cơ bị HIV không anh??Em lo lắm.

Điều đầu tiên Đại_thiếu_gia muốn nói với bạn về HIV/AIDS.HIV không có tự sanh ra trong cơ thể của người bình thường, mà phải bị lây nhiễm từ một nguồn nào đó.
    Thí dụ : QHTD với người có HIV không dùng BCS hoặc tiêm chích chung kim tiêm với người có HIV.

vậy trong câu hỏi này, Bạn có nói trong hộp thư

Em lo lắm anh ơi.
    bongmacf
    Gởi: 01 Tháng Mười Hai 2009 1:15:56 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    Anh đại thiếu gia ơi. Em và bạn gái em có qh qua hậu môn 2,3 lần không dùng bcs và đều k có gì xảy ra cả. Em đều dùng bôi trơn. Và em khẳng định em và bạn gái em đều còn tân, cả 2 là người yêu đầu tiên của nhau. Nhưng lần qh cuối em có bắn tinh vào hậu môn. Như vậy thì em hoặc người yêu em có bị HIV không anh? Em lo lắm. Anh trả lời sớm giúp em nhé.

Nếu cả 2 không có HIV thì không thể lây nhiễm lẫn nhau được.Bạn có thể tham khảo
    Tại đây về nguy hiểm QHTD bằng hậu môn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    bienlang đã viết:
    hi anh tuấn ! a còn nhớ trường hợp của e không ạ.sau 5 tuần e đi thử máu ở bệnh viện bằng phương pháp dertamin 1/2 cho kết quả âm tính(như thế kết quả co chính xác kô hả anh) và e yên tâm được bao nhiêu phần trăm rồi anh.kể từ ngày e xảy ra nguy cơ.cả 2 đứa cùng đi thử máu và đều cho kết quả âm tính.nhưng e vẫn sợ anh ạ.nó là gái md hu hu.cũng sắp được 6 tuần rồi,.e có nên đi thử lại không a.hay để đến 3 tháng.e cảm ơn anh
    (anh trả lời giúp e với)

Trường hợp bạn QHTD không BCS khoảng 2,3 phút đây chứ gì ? Ngay thời điểm này Bạn cần để thêm và đủ 3 tháng làm cái xét nghiệm nữa, khả năng kết quả ra Âm Tính HIV là rất và rất cao.
    Bạn không cần làm cái xét nghiệm ở 6 tuần vì đã làm cái xét nghiệm 5 tuần rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    jenny nguyen đã viết:
    Anh Đại này,làm khó dân tình hén,e sorry.Anh cho em hỏi là em làm xn ở pasteur khi được 10 tuần cho kết quả là âm,vậy độ chính xác la bao nhiêu, và e có thể yên tâm được chưa huh anh?Hiện tai e có triệu chứng khô cổ họng,vậy có nguy hiểm không anh?

không phải làm khó dân tình đâu,vì nội quy của ông trùm Admin đưa ra là vậy mà, phải viết tiếng việt có dấu,phải không nị

10 tuần mà Bạn xét nghiệm ra kết quả Âm Tính HIV thì yên tâm,bạn có làm thêm cái xét nghiệm tháng thứ 3 nữa thì kết quả vẫn không thay đổi đâu, Vẫn
    Âm Tính HIV

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    badgirl đã viết:
    Anh trai ơi cho em gái này hỏi , mình đi xét nghiệm ở ngày thứ 89 Âm Tính đã yên tâm được chưa?vì nôn nóng quá nên mình đi xét nghiệm luôn và xem như 3 tháng được chứ anh trai? Nguy cơ của em là Oralsex (không bị xuất tinh vào miệng và không quan hệ tình dục )và lúc được 10 tuần sau nguy cơ em cũng đi xét nghiệm với người đó ,thì người đó AntiHIV Âm Tính và lúc 10 tuần đó thì em HIV Ag/Ab Âm Tính.Mong anh trai tư vấn dùm em ,và xin cho em gái gửi lời hỏi thăm Mẹ anh !

trường hợp em ,Đại_thiếu_gia đã chia sẽ nhiều rồi mà,nguy cơ đâu mà yên tâm hay không yên tâm.chắc như bắp rang rùi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Batman123 đã viết:
    Anh đại thiếu gia cho em hỏi :
    Em và bạn gái mới quen đi nhậu và hát karaoke, trong phòng hát karaoke thì lâu lâu em có hôn bạn gái này đa số chỉ hôn trên má còn trên môi thì cũng có nhưng chỉ hôn phớt qua thôi, cũng có lúc miệng, lưỡi em chạm ngay lưỡi bạn ấy ! ( hình như lúc ấy bạn ấy cũng bị kích thích nên có vẻ cũng chấp nhận đáp lại nụ hôn của em nên mới cho đụng lưỡi như vậy )

cho em hỏi việc em hôn bạn ấy có chạm miệng, lưỡi vào lưỡi bạn ấy có sao không anh, nếu lỡ bạn ấy là người có H ???

thời gian hôn chắc cũng vài giây thôi ( 5,6 s là hết mức ) vì còn có mấy bạn khác ngồi hát chung nữa. mà chắc miệng bạn ấy ko chảy máu ( em đoán vậy thôi chứ ko chắc nữa ), nhưng em đang bị viêm họng.

Cám ơn anh nhiều.

Có lẽ em chưa bao giờ xem về kiến thức HIV,nên mới lo lắng hỏi như vậy,HIV/AIDS không Dể gì lây nhiễm như vậy đâu,HIV/AIDS có những con đường chính lây nhiễm cho nhau như thế này

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    angdubuon đã viết:
    bạn có bị hiv không sao lại vào chủ đề này để tư vấn

Chào bạn !

một câu hỏi hốc búa nhất từ trước đến nay đối Tuấn khó trả lời thật, trả lời sao đây ta

Bạn chỉ cần biết 1 điều là ngày nào Nick Tuanmecsedec còn trên Diễn đàn là còn ngày ấy : vì các bạn ,vì cộng động ,vì lớp trẻ thanh thiếu niên,vì các bạn sống chung với HIV.

thật ra thời gian gần đây Tuanmecsedec luôn luôn theo dõi, xem có bạn nào : nhiệt tình, kiến thức , trách nhiệm, thì có lẽ Tuấn sẽ xin chia tay Diễn đàn.

chào thân ái.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    ail_away đã viết:

Em hỏi có vẻ ngớ ngẩn nhưng quả thật em lo lắng quá nên mới thế,xin Đại thiếu gia giúp em với.Xin cảm ơn anh và chúc anh luôn mạnh khỏe

Vấn đề bạn, nếu BCS còn Che đầu khất Dương vật là không sao, ngược lại là có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    poxieng đã viết:
    anh tuấn cho em hỏi 1 tí...vì dụ trong chai nước có máu và máu đó có chứa H thì virut trong đó có khả năng lây khôg a....ah...em băn khoăn 1 tí nếu VD virut trong máu mà máu đó ở trong chai nước thì virut còn sống không anh...anh giải thích giùm em chỗ băn khoăn này

Tuanmecsedec đã trả lời rất nhiều lần với Bạn rồi, nếu Bạn vẫn hỏi kiểu thiếu hiểu biết và kỳ thị như thế này,BQT sẽ khóa nick bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    ngôi sao cô đơn đã viết:
    chao anh Tuấn!
    e có quan hệ với bạn gái vài lần không dùng bcs.lần cuối cùng cách đây 4 tuần.
    nhưng cách đây 6 ngày e xuất hiện viêm họng,loét miệng nhưng h đã khỏi.
    cách đây 3 ngày thì trên tay lai xuất hiện 3 nốt đỏ không ngứa.e hoang mang lắm vì giống các triệu chứng cua HIV.
    e xin nói thêm là vài người của bạn e cũng bị đau họng do có dịch.còn loét miệng là bệnh em hay bị do ăn nóng.nhưng thú thật e vẫn lo vì bạn gái cũng quan hệ với 2-3 người trước e rồi.
    xin anh Tuấn trả lời dùm em xem đây có phải là triệu chứng ban đàu không ạ?

Đại_thiêú_gia nghe bạn nói đến 2 chữ ( Bạn gái) thì đã nghĩ giữa 2 bạn có lẽ đã tìm hiểu và yêu thương nhaunên mới có chuyện xảy ra như thế này.Như bạn đã biết trong QHTD là 1 trong những con đường sẽ lây nhiễm cho nhau các bệnh về tình dục, nếu 1 trong 2 người có các bệnh sau đây : lậu , giang mai ,v.v.v trong đó có viêm gan siêu vi B và HIV.
    Như vậy Bạn có hiểu về sức khỏe của bạn gái chưa? nếu chưa hoặc có nghi ngờ, Bạn cần đến các nơi tham vấn xét nghiệm tự nguyện của cộng đồng hoặc các bệnh viện để xét nghiệm.HIV không có biểu hiện đặc thù nào gọi triệu chứng HIV, HIV là chỉ có đi xét nghiệm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tuong05tronic đã viết:
    Các anh chị cười em nhưng em không sợ bằng sợ dính HIV , Có thể em bị hoang tưởng, nhưng lạ quá em thấy cô ấy lén lút lấy bao và tròng vội vào dương vật em nên em sợ cô ấy có ý định không tốt. Em xin được hỏi lại nếu HIV có trong tinh trùng mà đã ra ngoài được khoảng 10p thì nó dính vào đầu dương vật của mình thì mình có khả năng bị nhiễm hiv không? Mong các anh chị tận tình trả lời câu hỏi này của em chứ em lo lắng quá. em cầu xin đó.

Bạn đừng suy nghĩ hoang tưỏng quá hãy tìm kiến thức HIV mà đọc để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Bạn có thể nhường thời gian cho các bạn khác cần chia sẽ hơn không, với bạn chỉ là hoang tưởng thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Xmas đã viết:
    Anh Đại Thiếu Gia cho em hỏi , e có nguy cơ là Oralsex cho người ta :
    1/Từ nguy cơ cuối đến lúc em đi xét nghiệm là được 3 tháng (90 ngày) Âm Tính thì em hoàn toàn thoát nạn chưa anh ?
    2/Em không cần xét nghiệm thêm nữa phải không anh ?
    3/Em xét nghiệm ở Hòa Hảo và Âm Tính thì ở đó chính xác rồi phải không anh ?

Mong trả lời giúp em 3 câu hỏi này ,em cám ơn anh nhiều !

Chuyện Bạn nguy cơ Oral sex là chuyện nhỏ như cọng cỏ, cho dù Bạn QHTD không an toàn với người sống chung với HIV luôn đi nữa mà xét nghiệm 3 tháng Âm Tính thì về Bán nhà làm tiệc ăn mừng đãi Anh chị em diễn đàn này no say một bửa được rồi đấy. Bây giờ bạn không cần làm xét nghiệm tiếp gì nữa,mà điều cần bây giờ bạn phải thay đổi hành vi và sống lành mạnh
    Nói không với GMD,Nói không với ma tuý

Trang 11 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này