Trang 18 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 CuốiCuối
Kết quả 341 đến 360 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1313 Đã gửi : một năm trước

Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Nhóm: Thành viên chính thức
    Gia nhập: 14-07-2009(UTC)
    B.viết: 1.420

Cảm ơn: 170 lần

Originally Posted by: hoihan_2011
    Dạ chào anh Đại Thiếu Gia, mới sáng này em có đi bệnh viện Da Liễu để soi tươi và xét nghiệm Lậu. Khi soi tươi xong thì bác sĩ bảo là không có gì, bình thường còn cấy tìm vi trùng lậu thì phải tuần sau mới có kết quả. Trước khi đi sáng dậy em lại thấy bị "giấc mơ ướt", sau đó em tắm rửa sạch sẽ rồi mới tới bệnh viện, em không đi tiểu thêm 1 lần nào nữa, không biết như vậy có ảnh hưởng đến việc xét nghiệm và cấy tìm vi khuẩn lậu không ạ?. Và nếu như soi tươi thấy bình thường thì khả năng của em bị lậu có không ạ? Em xin cám ơn.

Chào Bạn !

Đại thiếu gia phải nhờ đến các chuyên gia mới hiểu được cụm từ (giấc mơ ướt) thì ra đây là tiếng lóng của từ mộng tinh.

Việc mộng tinh là mộng tinh đâu liên quan gì đâu mà sợ sai kết quả.Biết có bị hay không thì phải chờ kết quả từ Bác Sĩ chứ bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1317 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: zack123456
    Thực sự em đang rất Sock và mong anh Đại Thiếu Gia tư vấn cho trường hợp của em :
    -cách đây đúng 14 ngày thì có đi massage và OS
    -đến ngày thứ 7 từ khi OS em có đi xét nghiệm nước tiểu thì bs bảo là bt , như vậy thì liệu em có bị bệnh lậu ko ạ
    - đến ngày thứ 14 em có đi xét nghiệm PCR về Herpes và sùi mào gà , kết quả herpes âm tính nhưng sùi mào gà lại dương tính

em thực sự rất mong các anh tư vấn về trường hợp của em , kết quả xét nghiệm PCR của em về herpes và SMG có chính xác không ạ ? , em phải làm gì bây giờ khi em bị dương tính với SMG ????

em thực sự đang rất lo lắng vì biết bệnh SMG ko thể chữa được, mong các anh tư vấn giúp em , em phải làm gì bây giờ ???????

Chào Bạn.

Bệnh sùi mào gà gây nên bởi một loại virut có tên là Human papova (HPV). Đây là một trong những bệnh lây qua đường tình dục.

Hầu hết sùi mào gà nhỏ và ít thường tự mất đi, có thể không cần chữa trị gì, nhưng mất nhiều thời gian. Những trường hợp nặng, nhiều thì phải chữa ở bệnh viện có chuyên khoa da liễu. Việc điều trị sùi mào gà chủ yếu nhằm phá hủy tổn thương sùi chứ không thể tiêu diệt được virus. Tùy theo vị trí và độ rộng của tổn thương mà có thể lựa chọn một trong những cách điều trị sau:

Chấm dung dịch (Axid trichloaxetic 80-90%): Dùng một que nhỏ hoặc một cái tăm bông, chấm rất cẩn thận một ít dung dịch trichloactic acid lên những nốt sùi cho đến khi sùi này trắng ra. Khi có thai cũng có thể dùng thuốc này, nhưng không được chấm vào cổ tử cung, lỗ niệu đạo hoặc phía trong hậu môn.

Hoặc bôi dung dịch podophyllotoxine 20-25% theo cách trên cho đến khi sùi mào gà trở thành màu nâu. Chú ý: podophyllotoxine thường chỉ dùng cho những tổn thương nhỏ ở âm hộ. Chấm mỗi tuần một lần và phải rửa sạch thuốc sau 1-3 giờ (để lâu quá sẽ gây loét da).

Sau khi tổn thương đã khỏi, vẫn cần chấm nhắc lại vùng tổn thương sau một tuần và cần nhắc lại như vậy vài lần. Trong khi dùng thuốc, nếu thấy phản ứng tại chỗ mạnh thì có thể dùng cách quãng lâu hơn rồi mới chữa tiếp. Với sùi mào gà ở nam giới, cách chữa và dùng thuốc cũng như trên nhưng không được dùng để chữa những tổn thương sùi mào gà bên trong quy đầu.
    Đối với những tổn thương rộng hoặc ở nhiều nơi phải điều trị bằng áp lạnh hoặc đốt bằng laser.
    Bạn nên đến các trung tâm y tế để được chẩn đoán chính xác để có hướng điều trị an toàn hiệu quả.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1334 Đã gửi : một năm trước

anh Đại Thiếu Gia giúp em với anh ơi , kết quả xét nghiệm giang mai sau 1 tháng từ khi có nguy cơ thì độ chính xác bao nhiêu % hả anh , em đợi câu trả lời từ anh lâu lắm rồi

Chào Bạn.

Thời gian ủ bệnh giang mai khoảng 3-4 tuần, sớm nhất là 10 ngày, muộn nhất là 90 ngày.sau đó bệnh giang mai diễn biến theo ba giai đoạn:

* Giai đoạn 1 - Rất quan trọng để phát hiện và điều trị kịp thời. Biểu hiện chính là vết loét giang mai tại bộ phận sinh dục như ở quy đầu (với nam), môi lớn, môi bé, âm đạo, cổ tử cung (với nữ). Vết loét có đặc điểm nông, hình tròn hay bầu dục, bờ nhẵn, màu đỏ, không ngứa, không đau, không có mủ; đáy vết loét thâm nhiễm cứng và kèm theo nổi hạch hai bên vùng bẹn, cứng và cũng không đau. Vết loét này có thể tự biến đi sau 6 đến 8 tuần lễ kể cả không điều trị nên nhiều người tưởng lầm là khỏi bệnh nhưng thực sự là vi khuẩn lúc đó đã vào máu, bệnh vẫn tiếp tục phát triển với những biểu hiện khác.
    * Giai đoạn 2 – Thường bắt đầu sau khi có vết loét từ 6 đến 9 tháng, chủ yếu biểu hiện bằng các tổn thương trên da với các nốt ban màu hồng như hoa đào (đào ban), vết sẩn, nốt phỏng nước, vết loét ở da và niêm mạc.
    * Giai đoạn 3 - Giang mai phát triển trong các phủ tạng như não, gan, cơ bắp tim mạch..., gây nên các bệnh cảnh khác nhau tùy bộ phận cơ thể bị nhiễm giang mai.

Chẩn Đoán

-Triệu chứng lâm sàng đã mô tả ở trên
    -Triệu chứng cận lâm sàng
    Trong giai đoạn sớm, chẩn đoán bệnh giang mai tương đối phức tạp vì cơ thể chưa tạo ra kháng thể mà Xoắn khuẩn giang mai lại không thể nuôi cấy trong các môi trường nhân tạo. Cách chẩn đoán tương đối chính xác là Soi trên kính hiển vi bệnh phẩm lấy từ các vết loét giang mai (chancre) tìm Xoắn khuẩn giang mai .
    Phương pháp khác thường sử dụng rộng rãi hơn, nhưng cho giai đoạn 2 trở lên (để cơ thể có đủ thời giờ để tạo ra kháng thể ) là thử kháng thể trong máu Bệnh nhân như:Xét nghiệm RPR,VDRL. Phương pháp này cũng có thể giúp theo dõi sự đáp ứng của bệnh với điều trị.
    Ở các trường hợp giang mai thần kinh, cần phải

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1337 Đã gửi : một năm trước

anh ơi , câu hỏi của em là sau 1 tháng từ khi có nguy cơ thì xét nghiệm giang mai có chính xác hay ko , anh ko trả lời câu hỏi của em mà lại trả lời thông tin về bệnh giang mai là sao T_T

Chào bạn.

Như đã nói ở trên thời gian ủ bệnh giang mai khoảng 3-4 tuần, sớm nhất là 10 ngày, muộn nhất là 90 ngày.Vì bạn không nói rõ bạn dùng phương pháp gì để chẩn đoán bệnh giang mai.Nếu bạn không có các biểu hiện lâm sàng nói ở trên cộng với khi xét nghiệm RPR,VDRL âm tính thì bạn yên tâm là bạn không mắc giang mai.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1346 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: GS_cui_trong_xaoy
    Chào anh ĐTG...!
    hôm qua em có đi xn thì kết quả AT tuần thứ 7,Em muốn hỏi anh ĐTG em có tiền sử là thận yếu và có vấn đề về dạ dày người thì yếu ko làm đc việc nặng,hôn nay xn BS có nói máu em hơi đục,những tiểu sử như vậy có ảnh hưởng đến kết quả xn ko anh.
    Mong anh cho em những lời khuyên ạ....! Em xin cảm ơn

Chào bạn.

Người ta thường gọi là xét nghiệm HIV hay xét nghiệm AIDS, nhưng các xét nghiệm thông thường hiện nay về thực chất nó không phải là xét nghiệm tìm con vi rút (HIV), mà là tìm kháng thể chống lại HIV( antibody HIV).Cho nên bạn yên tâm không làm ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1348 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: the la het that roi sao
    chào anh đại thiều gia . cho em hỏi. em bi viêm qui đầu . có uống thuốc. của bv da liểu 20 ngày rồi ma mà vẩn không thây hết. cho em hỏi viêm da qui đầu do đâu. em rất muốn biêt . anh giải thích giùm em nhé. 1/ do cô ta có rửa và móc âm đạo. song lấy ngây tay đó rửa dương vật cho em 2/ do cô ta os cho em 3/ do xà phòng, vì làm song hết . em có vô nhà tấm lấy cục xà phòng đó rửa dương vật em rất lâu khoảng trên 5 phút. xin vui lòng chì dẫn cho em . cám ơn anh nhiều. chúc anh vui vẻ

Chào bạn,

Viêm da quy đầu thì nhiều nguyên nhân gây bệnh, có thể vì nhiều lý do như bị nhiễm khuẩn, nhiễm nấm, nhiễm vi rút và không giữ vệ sinh sạch sẽ .....

Như phải giữ vệ sinh hằng ngày: Rửa bao quy đầu và da quy đầu mỗi khi đi tiểu tiện. Nếu da quy đầu dài quá phải phẫu thuật.

Bạn nên theo Bác sĩ điều trị đi,vì có người điều trị mấy tháng đấy.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1352 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: sugia_thanchet2010

Hi anh ĐTG.../
    em có chút thắc mắc về kết quả xn = pp Dertermine 1/2 ở 6 tuần và 8 tuần,và các thành viên cũng đã tư vấn ,nhưng em vẫn chưa an tâm cho lắm đến khi em đọc đc bài viết của anh selim,mong anh giải thích rõ cho em về bài viết này đc ko ạ...!
    4. Liệu một kết quả ÂM TÍNH có kết luận được 1 bệnh nhân không bị nhiễm HIV?
    Một kết quả ÂM TÍNH với PP Dertermine 1/2 chưa thể khẳng định bệnh nhận nào đó không bị nhiễm HIV ( Một kết quả ÂM TÍNH giả) trong các trường hợp sau:

• Mức độ kháng thể thấp (do chưa đủ thời gian cửa sổ) nằm bên dưới ngưỡng phát hiện của phương pháp XN.
    • Lây nhiễm với một biến thể của virus ít bị phát hiện bởi PP Determine HIV
    • Kháng thể HIV trong máu người bệnh không phản ứng với kháng nguyên được sử dụng trong một số trường hợp có thể dẫn đến KQ ÂM TÍNH giả

Hiện nay theo Smile tìm hiểu PP XN 2 điều kiện sau rất rất hiếm xảy ra và hiện nay các sinh phẩm sử dụng trongDertermine 1/2 đã được cải tiến rất nhiều. Nên nếu bạn được PP này phán ÂM TÍNH sau 13 tuần thì bạn đãOK

em sợ cơ thể mình yếu nên chưa đủ để tạo ra kháng thể,để có thể tạo ra phản ứng với kháng nguyên
    lúc em xn tuần thứ 8 BS có kêu máu hơi đục,cơ thể em cũng rất yếu ,sức đề kháng cũng kém, anh có thể nói rõ cho em chút ko ạ,có cần xn = pp khác ko ạ .... cảm ơn anh nhiều

Chào bạn,

Mở đầu chương trình theo tìm hiểu hồ sơ lý lịch là bạn không có nguy cơ,đã nói ở đây,tư vấn dùm mình xn ppdetermine 1/2 tuần thứ 8 AT .Nhưng vì lý do nào đó, 1.không tin tưởng lời tư vấn của mọi người hoặc 2.là lo lắng quá nên bạn phải đi xét nghiệm dù mọi người đã nói.

Sau khi đã có kết quả âm tính ( theo mong muốn).Nhưng lại lo là thời gian gian xét nghiệm chưa đủ.Đại thiếu gia chia sẽ với bạn như sau.

Khi HIV mới xâm nhập cơ thể được 2 đến 4 tuần thì gọi là nhiễm HIV cấp.Kháng thể có thể phát hiện thấy ngay sau 2 tuần sau khi bị lây nhiễm nhưng kháng thể có nhiều nhất là tuần thứ 12,cho nên mọi người thường khuyên nên xét nghiệm ở tuần thứ 12 là chính xác (trắng đen) rõ ràng.Phương pháp mà bạn nói là loại test nhanh tìm kháng thể là loại chất cơ thể tạo ra kháng lại HIV.Mà hiện nay phương pháp này được sử dụng phổ biến nhất ở các cơ sở xét nghiệm.Với bạn kể cả về 2 mặt ( hành vi nguy cơ + thời gian xét nghiệm âm tính ) thì không có lý do gì để còn lo lắng nữa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1360 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: chemgio
    Hi anh ĐTG...?
    em đi xn ở CTM vào tuần thứ 8 kq AM.xin hỏi anh ĐTG là ở CTM đa số thường dùng PP xn là test nhanh,lấy kết quả sau 1 tuần,đã là test nhanh tại sao họ ko trả lời cho mình luôn.mà lại hẹn 1 tuần đến trả kq.
    Em muốn hỏi thêm anh là mình hút thuốc lá rất nhiều có anh hưởng đến kết quả xn ko ạ...!
    từ ngày em có hành vi đến giờ em rất nhiều triệu chứng như bi nhiễm cấp (đặc biệt cánh tay phải của em nổi 1 hột đã đc 1 tháng rồi chưa thây nó lặn đi,ko biết là hột gì nó mằn dưới da bóp mạnh mới thấy đau nó to = hạt đỗ đen) thỉnh thoảng suy nghĩ nhiều thì hay đau sau gáy...
    Câu trả lời của em rất tế nhị,nhưng em rât hoang mang xin anh cho em lời khuyên ạ... !

Chào Bạn,

Chân Trời Mới hẹn bạn 1 tuần mới có kết quả vì họ gom máu về trung tâm để làm xét nghiệm,những trường hợp hẹn 1 tuần này là họ dùng 3 phương pháp.Hút thuốc lá không làm ảnh hưởng xét nghiệm HIV mà chỉ ảnh hưởng người xung quanh vì khói thuốc và lá phổi bạn thôi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1362 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: chemgio
    em xin hỏi nốt anh.em xn tuần thứ 8 kq AM,vậy có đi xn tuần 12 nữa ko ạ với hành vi qh có dùng bcs,có trường hợp nào đeo bcs mà vẫn dính ko ạ,(nếu bcs thủng = đầu tăm thì có dính ko ạ)
    anh trả lời dùm em 2 câu hỏi này(cả bài trên),lần sau em hứa ko hỏi thêm câu naò nữa

Chào Bạn.

Hai câu hỏi bạn nhưng chỉ cần trả lời 1 câu là đủ ý nghĩa hai câu,bạn đã sữ dụng bao cao su thì ngăn phòng các bệnh tình dục trong đó có HIV.Nên bạn không cần xét nghiệm lại.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1365 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: s0ngsjnh
    chào ĐTG ! kể từ lúc ''nghi nghi'' thì đã dc 7 tuần , mình muốn xét nghiệm ở hcm nhưng k bik làm sao ? bạn có thể tư vấn cho mình k ?

Chào bạn,

Khi bạn đến topic này,đúng ra Đại Thiếu Gia sẽ giải đáp thắc mắc cho bạn.Nhưng sau khi xem lý lịch bạn đang lo lắng thì cảm thấy không đáng lo.

Tôi mong rằng bạn có thể tự mình xem xét về nguy cơ lây nhiễm HIV để không tự làm cho mình thêm mệt mỏi và lo lắng trước mỗi tình huống của bạn gặp trong cuộc sống. Và nếu bạn quá lo lắng, bạn không thể tự mình tách khỏi những lo lắng về nguy cơ lây nhiễm HIV trong khi bạn biết rằng những người bạn tiếp xúc có HIV luôn đi nữa, thì có khi nào bạn nghĩ bạn sẽ dừng mối quan hệ với họ để không bị những lo lắng theo mãi không?.
    Có thể bạn cho rằng, làm như thế có phần kỳ thị, nhưng rõ ràng cho dù bạn tỏ ra hoà đồng nhưng lòng bạn lại luôn sợ hãi, luôn lo lắng sau mỗi lần tiếp xúc với họ thì cuộc giao tiếp ấy cũng chẳng thể tự nhiên, chẳng thể hoà nhập theo đúng nghĩa của nó. Và nếu họ biết rõ cảm giác trong lòng bạn là gì thì họ có thể còn bị tổn thương nhiều hơn so với việc bạn chủ động tránh mặt họ, tránh những giao tiếp với họ, bạn có nghĩ vậy không?

HIV lây qua đường ăn uống ?
    s0ngsjnh , Hôm qua vào lúc 4:09:37 CH
    1 68 Tuanmecsedec
    Hôm qua vào lúc 8:30:04 CH

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1369 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: HIV_Nguyhiemqua
    Không biết nói thế nào về cái DV của em anh ơi.
    DV của em xuất hiện những vết loang màu trắng nhìn giống gầu nhưng nhiều. Càng ngày vết loang càng to. Vết loang xuất hiện ở 2 bên bìu gần bẹn rồi bây giờ là lên gốc DV. ở 2 bên bẹn thì không đau rát gì cả, động vào thì thấy ngứa thôi. Ở gốc DV và 1 phần thân gần gốc Dv bắt đầu xuất hiện. Phần da bị như thế ở gốc Dv có màu hơi đỏ. Thần gần gốc DV thì có rát và nhìn lớp da của chỗ ý nó cứ nhắn nhụi không như bình thường. Em có nguy cơ từ OS và xn ở tuần thứ 9 cho kết quả AT.
    DV bị như thế có phải mắc bệnh gì không ạ.
    A ĐTG tư vấn cho em với.
    Có phải đó là triệu chứng của HIV không? Em Xn ở tuần thứ 9 cho kết quả AT rồi thế tuần thứ 12 có cần xn lại không anh. Em xin chân thành cảm ơn.
    Mong nhận được câu trả lời của anh!

Chào Bạn,

Với HIV bạn âm tính sau 9 tuần hành vi Oral sex thì bạn yên tâm.Còn về dương vật bạn nên đến bệnh viện Da Liễu khám nếu thất bất thường.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1373 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: GS_cui_trong_xaoy
    Hôm trước em làm cái xn test nhanh 10 tuần=pp Dertermine 1/2, mấy hôm nay sao xung quanh miệng em nổi đỏ như bị ban,mệt mỏi rã rời trên cơ thể thỉnh thoảng dau 2 bên bẹn chỗ có hạch,xin hỏi anh liệu pp Dertermine 1/2 có cho ra tỷ lệ 9 xác cái 10 tuần ko ạ,em lo sợ vi em có đọc đc 1 tài liệu cho rằng xn pp Dertermine 1/2 hay cho AT giả,tại vì 10 tuần chưa cho ra đủ kháng thể nên xn 10 tuần ko thể 9 xác (vạch thứ 2 có thể mờ nên ko 9 xác),mong anh giải thích rõ cho em đc ko ạ,em vẫn lo quá

Có khách đến nhà không trà cũng rượu .

Chào Bạn,

Phương pháp bạn nói là phương pháp sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể,loại chất mà cơ thể tạo ra để chống lại HIV,phương pháp này mục đích là tìm chính ngay loại chất này,nếu không máu có chất này thì coi như trong máu có HIV.Nếu trong máu không có HIV thì không bao giờ có chất này,vì vậy khi xét nghiệm nếu trong phiếu xét nghiệm ghi ( Chưa hoặc không phát hiện kháng thể kháng HIV ) tức là âm tính.

Thông thường HIV khi xâm nhập cơ thể thì từ 2 > 12 tuần cơ thể sẽ tạo ra loại chất này,nhiều nhất và xét nghiệm chính xác nhất là tuần thứ 12 sau nguy cơ.Bạn có cái xét nghiệm 10 tuần âm tính sau nguy cơ thì đây là kết quả rất khả quan bạn không nhiễm,theo kinh nghiệm của tôi thì bạn đã an toàn.

Vì tôi chưa thấy ca nào 6 tuần âm sau đó 3 tháng dương.Để tìm hiểu thêm những gì bạn đang lo lắng thì nên vào box dưới mà xem,có rất nhiều những câu hỏi trùng lập như bạn được trả lời rất đầy đủ và rõ ràng.

Xét nghiệm HIV
    (14 đang xem)
    Cách duy nhất để biết một người có nhiễm HIV : Xét nghiệm HIV
    1,678 17,880 Xét nghiệm HIV sau 4 tuần hay 6 tuần ở...
    bởi Tuanmecsedec
    Hôm nay lúc 8:40:52 CH

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1378 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: sugia_thanchet2010
    bẩm anh ĐTG..!
    tình hình đã 3 tháng nay,em hay bị đau răng+viêm lợi tái đi tái lại,cũng đã đc 3 lần rồi cho đến hôm nay mạo muội phiền anh thêm 1 lần nữa,xin anh cho em 1 bài thuốc để chữa cho hết đau răng+viêm lợi đc ko anh (em có thói quen ăn cơm xong ko lấy tăm xỉa răng mà tòan dùng móng tay để cậy thức ăn,1 ngày chỉ đánh răng mỗi buổi sáng thôi)mong anh giúp em với em đau quá mà ko biết làm gi cho khỏi

Rồi ! Đại Thiếu Gia chuyển qua Nha Sĩ luôn .Mong đừng ai gọi tư vấn phụ sản

Chào Bạn,

Bạn đã bị viêm lợi vậy mà còn dùng tay xỉa răng sẽ thêm nhiễm trùng,biết bao nhiêu con vi trùng nằm ở trên tay,hỏi sao không bị viêm hoài.Bạn nên thường xuyên vệ sinh răng miệng nhất là mỗi khi ăn,vì như thế bạn sẽ không bị sâu răng,viêm lợi.Đằng này chỉ một buổi sáng vài phút vệ sinh miệng thôi,trong khi đó một ngày đến mấy chục giờ chả vệ sinh ,lấy đâu ra mà hết đau răng ,viêm lợi.

Thường răng đau là do sâu răng,bạn nên đến nha khoa khám có thể trám hoặc nhổ cái răng đáng ghét đó đi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1382 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: limelight
    Chào anh Đại_Thiếu_Gia, cách đây 1 năm rưỡi em có quan hệ ngoài với bạn trai, chỉ tiếp xúc bên ngoài, gần đây em bị đau vùng xương chậu âm ỉ, ngồi lâu không được, nhưng không đau dữ dội đến mức không chịu nổi, thỉnh thoảng thấy buốt lên từng cơn trong âm đạo, và thường xuyên bị đau bụng dưới, đau lưng dù chưa đến kì kinh, huyết trắng trong suốt, đặc quánh. Tuần trước em sốt cao trên 40 độ, nghĩ là bị viêm họng nên em uống kháng sinh chữa viêm họng và efferalgan. Khi vừa phát hiện thấy đau âm ỉ vùng xương chậu, em lo lắng mình bị lậu biến chứng viêm xương chậu nên đã đến bệnh viện da liễu để khám và xét nghiệm STDs, bác sĩ lấy mẫu nhưng chỉ lấy ngoài âm hộ chứ không lấy mẫu từ cổ tử cung được, vì em chưa QHTD, và kết quả là âm tính. Em nghe nói bệnh lậu chuyển qua mãn tính rất khó xét nghiệm, phải xét nghiệm nhiều lần, mà em có nguy cơ cách đây hơn 1 năm rồi và vừa dùng kháng sinh, vậy kết quả xét nghiệm dịch tiết âm đạo bên ngoài âm hộ đó có chính xác không anh, em có cần đi xét nghiệm thêm nữa không? Cám ơn anh.

Chào Bạn,

Theo những gì bạn kể,bạn nên đến bệnh viện khám và chụp hình X_QUANG về vấn đề đau xương chậu và ngồi lâu không được và bạn nên đi khám phụ khoa để điều trị về huyết trắng đừng để kéo dài như thế.

Còn vấn đề bệnh lậu,bạn yên tâm không phải bạn bị rồi.Vì ở nữ giới Vi khuẩn tấn công vào lớp tế bào liên trụ dưới âm đạo, trong niệu đạo, ống cổ tử cung, thậm chí hậu môn,…thường có đái khó, ra dịch mủ sau nhiễm 2 đến 5 ngày dịch nhiều gây mẩn đỏ, phù âm hộ và rất đau, kèm sốt nhiễm trùng huyết, viêm da viêm khớp, viêm màng tim, viêm màng não..

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1384 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: sohaivocung_giupem
    Hi Anh Đại_Thiếu Gia anh giải thích giúp em về chuyện này với ạ !!!
    Như em đã Post bài trong dđ về hành vi của mình .Em qh có dùng bcs (không tuột ,không rách) nhưng em lo là việc bcs bị rách lỗ thủng nhỏ (như kim chân),em có hỏi thì mọi người đều tư vấn cho hành vi của em là không có nguy cơ nhưng không nói và giải thích cho em về việc bcs bị thủng lỗ nhỏ,em có hỏi thêm lần nữa nhưng không ai trả lời cả và có trả lời thì cũng chỉ là "không có nguy cơ".Em rất hoang mang và lo lắng về việc này vì lúc qh xong em cũng chỉ lo bcs có bị rách hoặc tuột không thôi mà không nghĩ đến việc bcs bị thủng lỗ nhỏ.Anh có thể giải thích giúp em 1 lần cuối về việc nguy cơ của "bcs thủng lỗ nhỏ (như kim chân)" được không anh !! em cảm ơn anh rất nhiều ạ.Anh tư vấn giúp em để em hết lo lắng và yên tâm trong học hành hơn

Mọi người đã trả lời cho bạn không có nguy cơ rồi còn gì.Những câu trả lời ấy thì bạn phải yên tâm, chứ sao lại còn lo?.Bao cao su nếu rách thì mắt thường đều thấy và nhận biết hết.Vấn đề ở đây,bạn lại lo CÓ KHI NÀO bao cao su thủng lổ nhỏ hay không.Trường hợp nếu bao cao su thủng lổ nhỏ thì người có nguy cơ và có thai ngoài ý muốn là cô gái kia.Vì tinh dịch người Nam sẽ vào âm đạo từ lổ thủng này khi xuất tinh.Người lại,từ lổ thủng nhỏ này thì dịch người Nữ không thể vào trong bao cao su.

Bây giờ bạn lo học hành đi và đừng bao giờ tìm đến dịch vụ ĂN BÁNH TRẢ TIỀN nữa là chính bạn tự bảo vệ cho mình đấy.

Làm sao biết bao cao su có bị rách hay không ?
    anhcanem , 11-03-2008 lúc 01:14:16 - [ Chuyến đến trang: 1 ... 6, 7, 8 ]
    155 31,398 frankqwer
    05-09-2011 lúc 07:55:31

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    tuanmecsedec #1387 Đã gửi : 11 tháng trước
    Danh hiệu: Thành viên danh dự

Medals:
    Gia nhập: 29-08-2007(UTC)
    B.viết: 24.713

Originally Posted by: haanh163
    Nếu như bs đó đúng e chĩ cần chấm dung dịch vì sùi nhỏ vậy e có thễ đi đốt những sùi nhõ đó không vì tiu nhõ nhưng rất nhiều em không thễ chấm hết đc.

Bệnh sùi mào gà có thể điều trị bằng cách đốt điện hoặc chấm dung dịch. Ngoài ra có cácphương pháp điều trị khác như nitơ lỏng, laser hoặc phẫu thuật,Nếu bạn điều trị Bác Sĩ này không hết thì nên đến bệnh viện chuyên khoa Da Liễu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1413 Đã gửi : 3 tháng trước

Originally Posted by: lacloi2013
    Chào anh ĐTG. Tình hình như em co bị sùi mào gà không ạ?
    1. Em được gái massa oral sex.
    2. Sau 1 tháng đi xét nghiêm HPV-Ab kết quả âm tính.
    3. Qua kham xét thì chưa phat hiện được nốt sùi mào gà a.
    vậy anh cho em hỏi la em có yên tâm được với kết quả, nguy cơ như vậy không ạ?
    - Thời gian để chắc chắn biểu về tình trạng, xét nghiệm để khẳng định về sùi mào gà ạ?
    - Có phương pháp xét nghiệm nào cho nam giới khi chưa biểu hiện bệnh không ạ?
    Mong anh tư vấn giúp em,k em căng thẳng quá,chẳng giám chơi với con.

Bạn có thể tự kiểm tra bệnh sùi mào gà, thông thường bắt đầu có những sùi nhỏ mềm, cao lên như những nhú gai, đường kính
    khoảng một đến hai mi-li-mét; hoặc là những đĩa bẹt tròn nhỏ bề mặt ráp,
    màu hồng. Về sau, chúng phát triển thành những gai hoặc lá, chiều dài
    có thể đến vài xen-ti-mét, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông
    giống như mào gà hoặc hoa súp lơ màu trắng hồng. Bề mặt mềm, mủn ra, ẩm
    ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra một giọt mủ. Với nam giới, sùi mào gà thường xuất hiện ở rãnh quy đầu, bao quy đầu, miệng sáo, phần đầu của niệu đạo trước, da bìu.Bạn có thể xem hình dưới,nếu như không có những biểu hiện này thì bạn yên tâm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1418 Đã gửi : 3 tháng trước

Originally Posted by: firenze
    Dạ chào anh,
    Em (nữ) muốn xét nghiệm AIDS và STD để gửi kết quả đi nước ngoài đăng ký kết hôn.
    Trường hợp xét nghiệm STD, em phải xét nghiệm những bệnh nào ạ? Và kết quả có trong ngày ko ạ? Cảm ơn anh!

Bệnh lây qua đường tình dục gọi là bệnh tình dục thì có rất nhiều loại bệnh.Bạn thấy nghi ngờ bệnh nào thì xét nghiệm bệnh đó,như viêm gan B,lậu,giang mai.v.v.v.v.Kết quả thì mỗi nơi hẹn trả khác nhau, cho nên không trả lời cụ thể cho bạn được.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Đại_Thiếu_Gia #1420 Đã gửi : 3 tháng trước

Originally Posted by: ketoidoktvn
    Bệnh lậu hầu họng có chữa được ko vậy anh !? Em khổ sở với nó quá

Bạn nên điều trị sớm kịp thời, đừng để bệnh chuyển sang lậu mãn tính khi ấy khó chữa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    buomdem862008 #1 Đã gửi : 4 năm trước
    Danh hiệu: Thành viên mới

Gia nhập: 26-11-2008(UTC)
    B.viết: 9

Vừa rồi tôi có quan hệ với gái ở quán hớt tóc.Tôi chỉ dùng tay kích thích âm đạo người đó,nhưng sau đó tôi có dùng chính tay này cầm dương vật cùa mình thủ dâm.Như vậy không biết tôi có nguy cơ bị nhiễm HIV không vậy.Mong các bạn trả lời giúp.Tôi đang rất hoang man lo lắng.Cảm ơn chân thành!!!!!!!!!!!!!!!

Quảng cáo
    TuanMecSeDec #2 Đã gửi : 4 năm trước
    Danh hiệu: Thành viên danh dự

Medals:
    Gia nhập: 29-08-2007(UTC)
    B.viết: 24.713

chào bạn buomdem862008

bạn chỉ cần nhớ và thận trọng 2 trường hợp sau đây thì bạn không cần lo lắng hiv.

1) không quan hệ tình dục trực tiếp DV với AĐ mà không có BCS bảo vệ với một người mà mình không hiểu rõ về họ nhất là GMD.

2) bạn không được dùng kim tiêm chung liên quan đến máu bất cứ ai.

Những việc bạn nói ở trên không thể lây nhiễm hiv được .Ngoại trừ khi bạn đưa ngón tay vào kích thích AĐ mà tay bạn đang có vết thương hở chảy máu thì mới có nguy cơ nếu cô gái ấy là người sống chung với hiv.

chào thân ái.

Trang 18 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này