Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    vanhivong đã viết:
    Anh Đại thiếu gia ơi, em muốn hỏi anh một vấn đề: Đúng ngày 17 tháng trước em có qh với GMD (có dùng bcs) nhưng vấn đề là lúc đó tay em bị trầy và em lo là lúc cởi bao ra tay em tiếp xúc với phần bên ngoài bao có dính dịch AD của GMD, nguy cơ lây nhiễm của em có cao không?
    Xét nghiệm HIV-ARN (PCR) bao lâu có thể test được? bao lâu có kq? tốn bao nhiêu tiền ( Paster tp hcm)?
    Em cám ơn anh nhiều lắm.
    Anh làm ơn trả lời sớm cho em nhé, em đang bị xì trét lắm.

Bạn chỉ cần để vài tháng nữa thôi là được 2 năm, một người có lý trí kiên nhẫn như bạn, nếu có học một nghề nào đó chắc chắn sẽ thành đạt hơn những người khác, vậy trong thời gian 17 tháng lo âu bạn làm gì ? nếu hôm nay Đại_thiếu_gia không mở topic này thì bạn sẽ đem nổi ám ảnh HIV suốt đời luôn hay sao? bạn phải cám ơn Đại_thiếu_gia đó.
    trường hợp bạn, Đại_thiếu_gia nói nhanh gọn là không có nguy cơ, không cần XN PCR ,17 tháng rồi còn gì, nếu bạn Stress, ám ảnh, lo âu, thì đến trung tâm xét nghiệm tự nguyện làm 1 phát đi,còn được tham vấn viên cho 1 mớ kiến thức

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    támucungtoi đã viết:
    mong các anh trả lơi giúp em em lo lắng ăn ngủ không yên
    vậy trong trường hợp này là nguy cơ có cao không em mong được tư vấn !cám lo lắng lắm

Đại_thiếu_gia đã kêu bạn xem lời tư vấn của bạn bạntuoisangngaymai, bạn lại không hiểu sao? thôi thì Đại_thiếu_gia tư vấn rõ ràng cho bạn đây,bạn đã dùng bao cao su khi quan hệ tình dục, mang đúng cách mà mang đúng cách ở đây là như thế nào? là phải mang từ đầu trận đến cuối trận, bao cao su tuyệt đối không được rách khi quan hệ, vào đây xem cách mang bao cao su ở đây, cho nên trường hợp Bạn là hoàn toàn không có nguy cơ để cho các virus xâm nhập vào cơ thể bạn, đó là tuyệt chiêu của bao cao su mà giới chuyên môn đã phân tích kêu bạn nên cần sử dụng.Còn những thao tác khác bạn miêu tả , như (bao cao su hơi tuột nên cô ấy có dùng tay nắm lên nắm gần góc bao nhưng ko biết tay cô ta co dính dịch âm đạo ko nua....... trong lúc quan hệ, do móng tay cô ta hơi dài nên bấu vào người em mà em không biết móng tay của cô ta co dich âm đạo ko!khi quan hệ móng tay bấu vào phần giữa lưng và bụng làm trầy nhưng ko thấy chảy máu )Đại_thiếu_gia nói thật cái này bạn lo hơi xa, HIV không lây nhiễm như vậy được đâu.

Lời kết cuộc trong tư vấn này là Bạn không co nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tuoisangngaymai đã viết:
    Bác đại thiếu gia ơi vậy tại sao em đi khám ở trung tâm dịch tế y tế trung ương lần 1 Dương tính mất rối, họ bắt em phải đợi kết quả lấy máu lần 2. em có được bao nhiêu phần trăm cơ hội hả anh, em đang rất lo lắng đợi thứ 3 này lấy kq lần 2. cảm ơn bác rất nhiều....

Đại_thiếu_gia thấu hiểu tâm trạng của bạn trong trường hợp này, nên có vài lời với bạn về các phương pháp xét nghiệm HIV, trước tiên nói về kết quả xét nghiệm HIV của bạn cho ra dương tính tại y tế Trung ương, có 2 giả thuyết như sau,
    1) mẩu máu trong huyết thanh của bạn xét nghiệm ngay thời điểm đó không được rõ ràng, tức là không âm cũng không dương,
    2) có thể mẩu máu trong huyết thanh bạn bị bắt nhầm kháng thể khác cho ra dương tính giả, khi gặp những trường hợp như thế này thì phải làm xét nghiệm lại hoặc khẳng định bằng phương pháp khác. Với chỉ hành vi bạn nêu ở phần trên thôi , không có hành vi nào nữa thì Đại_thiếu_gia bảo đảm kết quả xét nghiệm thứ 3 này là Âm Tính HIV.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    vanhivong đã viết:
    Chào anh Đại Thiếu Gia, em cám ơn anh ...hix hix tuy nhiên em bị là ngày 17/6 chứ không phải cách đây 17 tháng. Em thú thật là em cảm thấy mặc cảm và tội lỗi lắm, nhất là đối với bạn gái em. Em là một tên sinh viên vừa tốt nghiệp và đi làm, công việc đi công tác nhiều gặp đối tác nên lần nào cũng bia ôm, karaoke ôm, mát xa và nếu không kềm chế được thì ABC, em rất kiên quyết không dính đến ABC nhưng lần đó em hơi bị xỉn nên không kềm chế được. Với kiến thức về sinh học của em thì nguy cơ của em là rất thấp, nhưng em vẫn muốn đi xét nghiệm một cái cho an tâm, anh tư vấn em về hình thức và giá cả của mấy cái xét nghiệm nhé. Em có đọc sơ qua vụ cho + giả, em cũng lo vì gan em có vấn đề, cách đây mấy năm em có bị nhện độc cắn giờ trong gan của em vẫn còn độc tố nên khi hiến máu nhân đạo nó không nhận và báo là gan em có vấn đề. Em sợ xét nghiệm mà ra + giả là em xỉu tại chỗ quá.

Đại_thiếu_gia hiểu những gì bạn muốn nói, nên có vài lời chia sẽ với bạn như sau, Tôi có vài lần tuyên truyền phòng HIV tại các nơi có nhiều sinh viên như bạn, sau khi tham khảo ý kiến thì đại đa số trên 80% có nhiều lý do để đi tìm mấy em, ( GMD) như xa gia đình buồn, xa người yêu buồn , bạn bè vừa mua 1 cái điện thoại đi rửa vv.vv , các bạn có biết chính vì những lý đó, chỉ cần 1 lần duy nhất có thể bạn ân hận suốt đời , cho nên Đại_thiếu_gia mong bạn và các sinh viên nếu đang xa gia đình ở nơi đất khách đang học, đừng bao giờ chỉ vì vài phút ham vui mà ân hận suốt đời.

Còn về phần bạn nếu lo hoặc muốn biết về sức khỏe hãy đến các nơi xét nghiệm tư vấn tình nguyện như trương trình Chân trời mới, v.v.v làm xét nghiệm đi và được các tham vấn viên cho 1 mớ kiến thức nữa , nếu không tiện bạn có thể đến những bệnh viện có xét nghiẹm HIV, già không quá 150K.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    denhimong đã viết:
    Anh Daithieugia ơi, http://www.healingwell.c...aspx?f=6&m=1532614, trong cái diễn đàn này ngừoi ta cũng bảo ko có nguy cơ uống pep. Vậy mà sao vô bệnh viện là kê toa ko suy nghĩ vậy...
    Vấn đề của em a vẫn chưa giải quyết, hiện đang uống và quá mệt mỏi vì cái thuốc quỷ này, ko làm ăn gì đc. em có thể stop nó ko?

Thắc mắc của bạn rất đúng, nếu Đại_thiếu_gia được khoác áo Bác sĩ thì cũng kêu bạn dùng PEP trong trường hợp này vì sao?

1) vì đúng theo nguyên tắc rách bao cao su là uống PEP,
    2) không chịu trách nhiệm vấn đề của bạn, nói chung nắm lấy phần cán dao hơn là phần lưỡi dao.Nếu
    Đại_thiếu_gia là bác sĩ thì tư vấn như vậy ,ở đây với tư cách là tư vấn kinh nghiệm ở diễn đàn HIV, theo hiểu biết, theo kinh nghiệm Đại_thiếu_gia xem xét thời gian Dương vật bạn tiếp xúc với Âm Đạo khi vì rách bao cao ru là không đáng kể, là không đủ thời gian, nên không dùng PEP trường hợp này,cũng nói thêm về PEP cho bạn rõ, thuốc PEP là thuốc ức chế không cho HIV chuyễn mã gen nhân bản trong cơ thể khi HIV mới xâm nhập, đồng thời tiêu diệt HIV, cho nên, không sử dụng PEP thì thôi đã sử dụng thì phải uống đúng, đủ liều và đúng thời gian trong vòng 1 tháng, trong thời gian dùng PEP sẽ có những tác dụng Phụ và sẽ hết sau khi ngưng PEP,

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    demdinhmenh đã viết:
    Cảm ơn anh về những lời tư vấn trên. Giờ em cũng biết là hành vi của mình là không có nguy cơ. Nhưng mong anh đọc kỹ những triệu chứng của em, nó rất nhiều và rất không bình thường anh ạ, nó xuất hiện ngay sau nguy cơ 2 ngày, điển hình là sốt nhẹ liên tục (mỗi ngày 1-2 lần,mỗi lầnn 1-3 tiếng) hơn một tháng chưa khỏi, lưỡi trắng hơn một tháng rồi vẫn vậy, có vết loét trên lưỡi(không rát)............và nhiều triệu chứng khác như đã nêu trên, em không thể lý giải cho những triệu chứng này. Thực sự nếu em bị H thì em ko biết nó lây vào mình ntn nữa?Cuối cùng, em chỉ mong anh trả lời cho em 2 câu hỏi.
    1. Những triệu chứng của em có nói lên điều gì không?
    2. Em có cần phải đi xét nghiệm không?

Một lần nữa cảm ơn anh. Chúc anh sức khoẻ và thành đạt

Như bạn đã biết , chính ngay bác sĩ cũng không dám khẳng định bệnh án cho một người nào đó mà chưa đi xét nghiệm HIV,HIV chỉ có đi xét nghiệm và đi xét nghiệm mà thôi.Bạn hỏi Đại_thiếu_gia có cần đi xét nghiệm HIV không? xin nói với bạn rằng không cần,nhưng quan trọng sau khi đọc qua bài viết này, lúc bạn ngồi một mình có còn lo lắng, rầu rĩ hay không, nếu có, nếu còn, Bạn nên đi xét nghiệm xả Stress đi, để trong đầu không còn ám ảnh về nó

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    támucungtoi đã viết:
    em rất cám ơn anh Đại_thiếu_gia nhiều lắm giờ thì em không còn hoang mang như mấy hôm trước rồi vậy là em có thể sinh hoạt cùng bạn bè gia đình và người yêu rồi mấy hôm nay em không dám gạp người yêu vì em sợ lắm!em cám ơn anh nhiều lắm!chúc anh luôn khỏe và thành đạt!nhưng có một người bạn hỏi em nhờ anh tư vấn dùm một chút nha là "ngươì đó nói có qh với gmd lúc đầu cô ta có dùng lưỡi và miệng để mát sa em bé khoảng gần một phút (cô ấy phun nước miếng ra ngoài) (và dùng bao cao su qh cho đến cuối trận ma bao không thấy rách(nhận thấy dương vật của anh ta không bị trầy sướt và cũng không đau rát khi támvà tiểu)!vậy anh ta có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không anh!nhờ a giúp đỡ giùm em!em cám ơn!vì kiến thức em giới hạn nên mong là anh tra lời dùm!
    bạn em nó sốt ruột lắm rồi mong anh tư vấn dùm!thankyou

tại sao phải sốt ruột, bất cứ Ta làm việc gì đừng bao giờ hấp tấp và vội vàng quá sẽ không thành công đâu, giống như trong quan hệ Tình dục cũng vậy, nếu quá vội vàng lúc đeo Bao cao su sẽ dể rách Bao trong lúc thao tác,trở về vấn đề này, Bạn có thể mời người bạn vào đây đọc ở trang 2 của topic này mà Đại_thiếu_gia có chia sẽ cho bạn nguoicungkho2009 với câu hỏi gần như tương tự.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tuoisangngaymai đã viết:

nếu đúng như lời bác nói, thề có trời chứng giám. em sẽ mua gậy về bao nhiêu cái cũng được miễn là để cho các em của em, và vợ em đánh cho em thâm tím hết người gẫy xương cũng được miễn là đừng có chết... có lời của anh em yên tâm hơn rất nhiều tuy nhiên em vẫn rất sợ... cám ơn anh nhé.

Đại_thiếu_gia đọc được những lời này của bạn cảm thấy hình như được xả Stress được phần nào, cám ơn bạn nhé,àh nè khi nào mua gậy xong, Bạn có thể mời Vợ bạn vào đây gặp Đại_thiếu_gia được không? Đại_thiếu_gia sẽ chỉ cho Vợ bạn, chỉ cần đánh 1 chổ trong cơ thể bạn, 1 gậy thôi , bảo đảm 100 % bạn sẽ hết đi tìm Gái mại dâm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    tuoisangngaymai đã viết:

Bác Đại thiếu gia ơi, em xin hỏi bác một điều nữa thôi, là em nghe nói có phương pháp xét nghiệm PCR, chỉ cần sau ngày nguy cơ là 20ngày có thể phát hiện ra HIV, vậy mà em đi hiến máu nhân đạo sau ngày có nguy cơ là 2 tháng mà máu lại hoàn toàn tốt. vậy người ta lấy máu của em đi cho người khác được sao hả bác em ko hiểu. vì sau ngày nguy cơ 2 tháng em đi hiến máu nhân đạo ở cơ quan mà. kết quả máu tốt.

khi bạn hỏi Đại_thiếu_gia vấn đề này, không biết bạn có hiểu Người có HIV lây nhiễm cho người khác, cao nhất là thời điểm nào không? nếu không thì Đại_thiếu_gia nói cho bạn hiểu. Người có HIV, lây nhiễm cho người khác cao nhất là giai đoạn nhiễm cấp (thời kỳ cửa sổ), 2) giai đoạn AIDS,vì 2 giai đoạn này là nồng độ virus trong máu rất và rất nhiều.Cho nên với thời điểm 20 ngày nếu cơ thể đã nhiễm HIV thì lúc này nồng độ virus trong máu rất nhiều cho nên khi xét nghiệm PCR sẽ phát hiện ra, ngược lại thời điểm 20 ngày xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể thì chưa được vì lúc này trong cơ thể chưa tạo ra kháng thể vì chưa phát hiện ra HIV, nhưng sau một thời gian nhất định vài tháng, được gọi là qua thời kỳ cửa sổ cơ thể đã phát hiện ra HIV tạo ra nhiều kháng thể , lúc này nồng độ virus trong máu sẽ giảm dần, cho nên thời qua thời kỳ cửa sổ xét nghiệm phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là chính xác nhất,có thể xét nghiệm PCR lại là dưới ngưỡng cửa phát hiện dù đã nhiễm HIV.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    loilamtrongdoi đã viết:
    anh Đại_thiếu_gia ơi xin anh một lời khuyên nhé...em không hiểu sao em đã xét nghiệm âm tính tại thời điểm là 3 tháng rưỡi rồi mà em vân lo lắng vô cùng anh ạ....em đã vào nhiều trang web nói về hiv tại việt nam thì thấy chưa có nơi nào khẳng định chính xác là 3 tháng âm tính là chính xác 100% cả. mà chỉ có ở diễn đàn hiv nói là 100% thôi, tại sao lại vậy ? có khi nào diẽn đàn đang an ủi cho những người như tụi em không...em rất phục anh về những kiến thức về hiv mà anh có quá..giá như em biết sớm hơn những kiến thức này thì em đâu phải lo lắng như bây giờ đâu...mong anh cho em thêm 1 lời tư vấn nũa. em cảm ơn anh

Đại_thiếu_gia coi thông tin về các bạn hết cái diễn đàn này và từng tiếp xúc rất nhiều người như Bạn, Đại_thiếu_gia hỏi tham khảo đại đa số các bạn sau khi xét nghiệm Âm Tính HIV ở tháng thứ 3 đều vẫn còn lo lắng không biết đã an toàn thoát nạn hay chưa?tất cả đều chưa yên tâm, Đại_thiếu_gia rất hiểu tâm lý của các bạn,khi đứng trước sự sống và chết con người Ta lúc nào cũng muốn 100% là phải sống không được chết,cho nên Các bạn đã đến cái diễn đàn này,tìm hiểu và hỏi, cũng nói với các bạn diễn đàn này được cấp phép hoạt động số 419/GP-BC ngày 01/10/2004.như vậy là đã gần 5 năm rồi,trong 5 năm hoạt động những thành viên có đủ kiến thức tư vấn cho các bạn về lỉnh vực HIV, họ đều có kiến thức, họ đều được học, nên mới tư vấn cho Các bạn.
    (có khi nào diẽn đàn đang an ủi cho những người như tụi em không ), không có chuyện đó đâu bạn, nếu các bạn có nguy cơ thì những người ở đây sẽ nói là có, để cho các bạn còn biết tự kiểm tra bản thân, phòng tránh cho cộng đồng.Đại_thiếu_gia và các bạn ở đây là 1 trong những con người sẽ góp phần cho tuyên truyền phòng chống HIV/AIDS.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    khongcolanthuhai2009 đã viết:
    em có quan hệ với gmd "lúc đầu cô ấy dùng lưỡi và miệng massa cho em bé của em!nhưng em thấy cô gái đó phun nước miếng ra ngoài!sau đó dùng bao cao su và quan hệ trong lúc quan hệ bao tuột ra khỏi âm đạo cô ấy dùng tay đút vào âm đạo lại mà hai lần !khi quan hệ xong thì xuất tinh trong đó mà em thấy bao không rách!sáng ra thì thấy phần hông hơi đỏ tấm thì thấy rát nhưng không chảy máu!dương vật thì không thấy rát khi tấm cả! như vậy nguy cơ lây nhiễm hiv có cao không? mong các anh tư vấn dùm em ,anh ĐẠI_THIẾU_GIA ơi em biết anh rất am hiểu về kiến thức hiv mong anh cho em lời tư vấn và lời khuyên!

câu hỏi bạn chưa được rõ ràng, viết lủng củng quá, nên Đại_thiếu_gia chưa hiểu rõ, nên không thể chia sẽ bài này được, bạn có thể viết rõ ràng được không, quan trọng cuối cùng là có bị tuột bao cao su hay không?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hay_giup_tui đã viết:
    Chào bạn Đại thiếu gia, cho mình hỏi chút nhé! Có lẽ chỉ là vấn đề tư tưởng thôi. Mình có nguy cơ cao, đã đi xét nghiệm ở ngày thứ 66, mình có thể yên tâm được bao nhiêu phần rồi? Lo quá đi, hic!

khi ban đi xét nghiệm ngày thứ 66 thì bạn đã hiểu thông tin về thời gian xét nghiệm rồi đúng không?thật ra ngày thứ 66 nếu bạn đã bị nhiễm HIV thì không nhận được kết quả Âm Tính đâu,thời gian này đã có kháng thể kháng HIV, cho nên ngày thứ 66 âm tính giống như bạn đã được, thư ký thủ quỹ và trưởng phòng duyệt , bây giờ chờ giám đốc ký,đóng mộc ở tháng thứ 3 nữa là có thể rút tiền ngân hàng đi ăn mừng, đó là thủ tục
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 10:14.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    khongcolanthuhai2009 đã viết:

cám ơn bạn chúc bạn ngủ ngon!chúc anh ĐẠI_THIẾU_GIA ngủ ngon vào rồi tư vấn tiếp cho em nhá
    nếu lỡ vết trầy đó chảy máu thì có nguy cơ cao không?

Vì tính cách tư vấn chuẩn cho các Bạn, Đại_thiếu_gia có vài lời như sau, Các bạn miêu tả hành vi của mình thật chính xác,ngắn gọn không dài, nhưng đầy đủ thông tin chính xác, cho nên các bạn đừng dùng từ lở như, nếu như vậy người tư vấn sẽ tư vấn theo kiểu lở như luôn, ắc là không chuẩn với hành vi cần chia sẽ.
    như Bạn anhtu4791 đã nói ăn lạc là 1 điều rất tốt cho cơ thể với tình trang thức ăn như bây giờ,giúp cho chúng ta nhiều mọi mặt khi ăn lạc, hạn chế bị mỡ trong máu, gan nhiễm mỡ, tiểu đường v.v.v đặc biệt theo tâm đạo chúng ta không sát sinh .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    bienlang_yem2 đã viết:
    anh ơi em lo lắm em mới có gia đình, chỉ vì một phút dại dột mà em đã nghe bạn ra đồ sơn quan hệ GMD.sự việc là thế này :trong khi quan hệ em có dùng BCS nhưng ở khớp thứ hai tính từ đầu ngón tay chỏ em có vết thương nhỏ và khi QH xong em đã dùng tay này tháo BCS ra lúc đó em không nghĩ gì cả nhưng khi về nhà em nghĩ lại thấy sợ vô cùng, em còn cả một tương lai phía trước vậy mà em...tính từ ngày đó cũng đựoc gần hai tháng jui, mà từ ngày đó tời giờ em cứ sống trong lo sợ thôi, mà em thấy bảo đủ 3 tháng mới có thể xn được lên em cứ sống thế này thì chết mất lúc nào cũng chán lản, lo sợ, trường hợp của em có nguy cơ nây nhiễm cao không anh giờ em đi xét nghiệm có được không anh. thanhs anh nhiều

Đầu tiên Đại_thiếu_gia có vài lời như sau,mong bạn sau này đừng dại dột nghe theo lời bạn bè như thế này nữa,khi chúng ta đã lớn, đã bước chân ra ngoài xã hội thì phải làm chủ được bản thân mình và tự mình quyết định tất cả mọi việc.Có nhiều chuyện chỉ cần 1 lần dại dột có thể ân hận ngàn thu.
    Đại_thiếu_gia chưa hiểu rõ,vết thương nhỏ của bạn hiện tại thời điểm đó là như thế nào? có đang hở và chảy máu không? nếu có, thì tuyệt đối những vết thương như thế này không được cho tiếp xúc trực tiếp với, dịch, tinh dịch và máu có HIV, vì những vết thương như thế chính là cửa ngõ cho các Virus xâm nhập.Đại_thiếu_gia đã phân tích cho bạn thấy 1 trong những con đường có thể bị lây nhiễm.Nhưng trong trường hợp ở trên bạn nói,theo kinh nghiệm của Đại_thiếu_gia thì không có sao, vì thời gian tiếp xúc, số lượng tiếp xúc,không đủ để lây nhiễm.
    Vấn đề là bạn có yên tâm để về trạng thái bình thường hay không mới là quan trọng, trong 2 tháng bạn lo âu, rung sợ , không tập trung làm mọi việc , cái này mới là quan trọng, vì lý do này có thể bạn sẽ bị ảnh hưởng trong công việc khác, hậu quả có thể tai hại hơn, thí dụ, khi lái xe ngoài đường bạn không tập trung thì sao?vv.vv. thôi thì cũng 2 tháng rồi, đủ thời gian để đi xét nghiệm, xả Stress, đi làm 1 phát XN đi bạn, Stress tai hại gấp 100 lần đủ mọi mặt , kể cả sức khỏe.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    thaigia1989 đã viết:
    anh Đại_Thiếu_Gia cho em hỏi có cách nào qhtd không sài bcs mà vẫn không bị hiv không ạ

câu hỏi bạn rất hay, Đại_thiếu_gia chờ đợi đã lâu hôm nay mới có người hỏi một câu rất tuyệt là bạn.Như bạn đã biết quan hệ tình dục giữa dương vật với âm đạo ,là 1 trong 4 đường chính có thể bị lây nhiễm các bệnh về tình dục trong đó có HIV/AIDS,cho nên để bảo vệ không bị lây nhiễm các bệnh, trong quan hệ tình dục, người ta đã nghiên cứu và đã có quyết định , phải dùng bao cao su.Nhưng không phải ai cũng khoái cái món (bao cao su )này, vì nhiều lý do,như mất cảm giác,vv.vv,muốn quan hệ an toàn không sợ bị nhiễm HIV mà không dùng bao cao su trong lúc quan hệ tình dục , thì chỉ có cách, bạn phải biết chính xác bạn tình trong cơ thể không có HIV.nếu bạn đã biết chắc chắn 100% thì không cần dùng Bao cao sau, vì HIV trong tự sanh sản ra trong cơ thể của người bình thường.
    Đại_thiếu_gia muốn gởi đến bạn câu thông điệp,
    Cứ 15 phút tại Việt Nam có thêm 1 người nhiễm HIV.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 10:07.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    khongcolanthuhai2009 đã viết:khongcolanthuhai2009 đã viết:

ý em nói là nếu lỡ vết trầy đó chảy máu (rướm máu) mà trên đầu ngón tay có dính dich âm đạo và tay (4 ngón) thì có nguy cơ cho virus xâm nhập vào không anh!mà số lương như vậy nó có nguy cơ lây nhiễm cao không em đang hoang mang lắm mong anh đại_thiếu_gia phân tích kỹ cho em hiểu rõ em rất cám ơn anh!!!!

NĐại_thiếu_gia đã nói ở trang 8 trong topic này với bạn rồi, nếu như vậy thì tuyệt đối không được cho vết trầy, vết thương như vậy tiếp xúc với dịch,tinh dịch, và máu có HIV.Đúng là HIV có thể lây nhiễm từ người này sang người khác thì cần 4 nguyên lý căn bản sau đây :
    1) có virus thoát ra khỏi người nhiễm.
    2) còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận.
    3) đủ số lượng
    4) có đường xâm nhập vào cơ thể người nhận.
    nếu như chữ lỡ của Bạn có đủ 4 nguyên lý trên thì cần đi xét nghiệm vì đã có khả năng bị lây nhiễm,nhưng chỉ cần 1 trong 4 nguyên lý, bạn thiếu 1 thì không sao.Vậy bạn hiểu và sẽ biết phải làm gì với chữ lỡ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    demdinhmenh đã viết:
    anh ơi! em bị sốt nhẹ gần 2 tháng rồi, mấy hôm nay còn bị ho nữa. hjchjc. Nếu không phải do con H thì em bị bệnh j hả anh? em lo quá. :(

Do bạn lo rồi có cảm giác vậy thôi, sốt là sốt chứ không có chuyện sốt nhẹ đâu Bạn, khi nào cơ thể bạn trên 37,5 độ C khi ấy mới gọi là Sốt, tình trạng bạn có cảm giác sốt nhẹ, đó chính là do Stress, bạn tưởng tưởng 1 người nếu liên tục sốt trong vòng 3 ngày liền thôi, thì tính mạng muốn không được bảo toàn rồi, huốn hồ bạn nói gần 2 tháng, đó là cảm giác tưởng tượng, Bạn hỏi Đại_thiếu_gia không phải bị HIV là bị gì hả Anh? thú thiệt với bạn cái này có ông trời mới biết hoặc Bác sĩ thôi, vậy sao không đến bệnh viện tìm nguyên nhân không phải HIV là bệnh gì.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 11:11.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    badboyhn đã viết:
    Đại-Thiếu-Gia giúp em với!

Cách đây 14 ngày em đã ko làm chủ được bản thân (trước đó em có uống rượu nên hơi chếnh choáng-ko say) và qh với GMD, . Là lần đầu (và chắc chắn là lần cuối) nên em lo lắm. Trước khi qh, GMD có vào WC và dội nước(em nghĩ là rửa AV). Trước khi qh thì GMD có cầm vào thân DV của em và bóc BCS đưa cho em (em sợ tay của GMD có dính virus HIV), em có hỏi "nếu ko dùng BCS dc ko?" thi GMD chụp ngay BCS vào DV của em. Sau khi qh BCS không rách, em dùng tay không lột BCS, sau đó rửa tay bằng nước thường, rồi rửa DV(dội nước rồi dùng khăn lau).
    Từ hôm đó về, em lo lắng mất ăn mất ngủ, 10 ngày sau "nguy cơ" thì sốt nhẹ(37,3 - 37,4 độ), tiêu chảy(phân loãng, ko phải dạng nước), người mệt mỏi, đêm nằm không ngủ được, 2 ngày đầu bị sốt thấy có các nốt tròn nổi lên rồi lặn nhanh trong khoảng 1-2h. Sốt ngày thứ 3 thì cảm thấy mắt khó chịu như có nốt nhỏ bên trong, có hạch nhỏ phía dưới tai trái(lặn ngay trong ngày).
    Đến hnay em vẫn sốt nhẹ (37,2 độ) và tiêu chảy, chân tay mỏi(không thấy bị đau khớp).
    Em đọc và tìm hiểu trên các diễn đàn thấy các triệu chứng giống với thời lỳ "cửa sổ".
    Bây h em đã bớt lo lắng sau khi đọc các bài viết trong diễn đàn, nhg cứ thế này cho đến khi đủ 3 tháng xn thì chắc là chết mất.

trong cuộc sống có muôn ngàn cách,người ta mượn cớ để tìm đến gái mại dâm,như, tìm hiểu cảm giác,bạn bè rủ rê, trong đó có tác hại do rượu mà ra, bạn đã nằm trong lý do là rượu, cho nên sau này Đại_thiếu_gia muốn nhắc bạn vì công việc có thể chúng ta sẽ giao tiếp bằng Rượu bia, nhưng nhớ kiềm chế được bản thân đừng đến gái mại dâm, vì đôi khi chính bạn rất hiểu lây nhiẽm các bệnh qua đường tình dục sẽ dùng bao cao su, nhưng vì lý do say rượu bạn không làm chủ được sẽ quan hệ tình dục không cần biện pháp bảo vệ an toàn,hậu quả không lường trước được.
    Cũng may lần này bạn không say , biết bảo vệ cho mình bằng cách dùng bao cao su khi quan hệ tình dục là không bị nhiễm các bệnh, trong đó có HIV, còn những vấn đề bạn lo lắng dưới đây thì HIV không có và cũng không lây nhiễm như vậy được, cho nên trong trường hợp này bạn không có nguy cơ.

Trước khi qh, GMD có vào WC và dội nước(em nghĩ là rửa AV). Trước khi qh thì GMD có cầm vào thân DV của em và bóc BCS đưa cho em (em sợ tay của GMD có dính virus HIV),........

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    bongtoi cứu em với ! 21 Tháng Bảy 2009 12:41:53 CH
    tuoisangngaymai GIÚP EM VỚI 20 Tháng Bảy 2009 7:01:13 CH
    miss giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii 18 Tháng Bảy 2009 9:49:41 CH
    thanh tân xét nghiệm 18 Tháng Bảy 2009 8:39:47 SA
    támucungtoi giúp em voi 17 Tháng Bảy 2009 9:20:15 CH
    binhyen_vn mong các bạn tư vấn với 15 Tháng Bảy 2009 11:49:44 SA
    chuyentinhyeu Re: Anh Tuấn cho em hỏi! 14 Tháng Bảy 2009 7:30:21 SA

Chào các Bạn gởi câu hỏi trong hộp thư của Tuanmecsedec

những bạn gởi câu hỏi trong hộp thư của Tuanmecsedec, Tuanmecsedec không cần thiết chia sẽ nữa vì Đại_thiếu_gia đã tư vấn cho các Bạn,vì Nick Đại_thiếu_gia chính là của Tuanmecsedec

chào thân ái.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 11:18.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    a đăng 1 bài chi tiết về xn khi dùng pep đi. khi nào thì tương đối an toàn hay cứ phải 6 tháng ạ

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này