metmoi0936 đã viết:

Ý mình muốn hỏi trong phần ATuanmec post đó !! có nói đánh giá lại xn sau 3 tháng nếu trước đó có biểu hiện nhiễm hiv cấp!!!! là sao ??? nếu xn âm tính sau 3 tháng mà trước đó có biểu hiện nhiễm hiv cấp thì phải đánh gía lại xn àh!!!! ( mình ko nói nguy cơ lập lại )

Vì thời điểm 7 tuần mình có biểu hiện sốt cao, sưng amidan, lỡ nhiệt luỡi cùng một lúc và cảm cúm kéo dài 2 tuần sau đó. ( thời điểm này mình chưa tìm hiểu gì về h nên ko phải do stress mà ra ) .

Theo bạn vậy mình xn sau 3 tháng âm tính mà trước đó có các biểu hiện như vậy thì có an toàn chưa ?????

Đại_thiếu_gia thấy bạn và một số bạn thích tìm thông tin hơn là hiểu thông tín, ý là đọc mà không hiểu,Như bạn đã biết chính ngay giới chuyên môn họ vẫn khẳng định HIV không được nhìn vào triệu chứng mà hãy đi xét nghiệm,Trong chuyên môn lúc nào họ cũng sẽ phân tích cho chúng ta thấy, cái này như vậy, cái kia như vậy, đó là chung chung, giống hồi trước cách đây trên 15 năm Đại_thiếu_gia còn nhớ một người muốn đi xét nghiệm HIV thì phải chờ cả tháng sau mới có kết quả, tại vì sao? có thể tại thời điểm đó nước ta chưa có PP xét nghiệm đại trà, cần gom máu về một điểm nào đó có xét nghiệm hoặc Phương pháp xét nghiệm còn lạc hậu, thông thường tại thời điểm đó thời kỳ cửa sổ phải xét nghiệm lại sau 3 tháng , 6 tháng có khi cả 1 năm sau.Nhưng bây giờ thì sao, y tế tân tiến rồi, phát triển rồi, cho nên đã sản xuất ra những Phương pháp xét nghiệm hiện đại và chính xác hơn, có khi chỉ cần 15 hay 20 phút là đã có kết quả và rút ngắn được thời gian xét nghiệm được gọi là thời kỳ cửa sổ chỉ cần vài tuần có khi chỉ cần 5 hay 7 ngày là đã xét nghiệm phát hiện ra.
Đại_thiếu_gia khẳng định với bạn 1 lần nữa là HIV không có được nhìn vào triệu chứng,mà chỉ có đi xét nghiệm và 3 tháng nếu xét nghiệm ra âm tính là đã thoát nạn, Bạn có tin hay không là tùy bạn, Bạn có quyền đi xét nghiệm đến khi nào bạn cảm thấy là đã an toàn thì thôi, 6 tháng , 1 năm hay 10 năm là tùy.