Kết quả 1 đến 20 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    andy2000 đã viết:Đại_Thiếu_Gia đã viết:andy2000 đã viết:Đại thiếu gia cho mình hỏi với,mình vừa xét nghiệm bằng phương pháp Combi Elecsyc 2010 và cho kết quả AT sau khi có nguy cơ được hơn 3 tháng...vậy kết quả của phương pháp này là yên tâm rồi phải ko ạ,mình có cần đi xn thêm bằng pp khác không...xin cám ơn rất nhiều...

còn vì bằng nữa bạn mà lo lắng, thoát nạn rồi, sống tốt lên đi bạn.

Rất cám ơn Đại thiếu gia đã trả lời cho mình,mình cũng xin hỏi thêm 1 lần nữa thôi,mong giúp mình thêm lần nữa...vì theo thông tin mình thấy trên diễn đàn thì pp Combi Elecsyc 2010 có thể tìm kháng nguyên sớm trong khoang 12-14 ngày,nhưng khi mình xn thì đã quá 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ,vậy thì kết quả xn đó của mình có được công nhận ko...mình còn hơi lăn tăn chút,mong Đại thiếu gia tư vấn giúp mình với...hix...nếu đi Pauster hay Da Liễu thì chắc ko lăn tăn như bây giờ....mong tin Đại thiếu Gia...

Hôm nay là 1 ngày mệt mỏi của Đại_thiếu_gia,thức từ lúc 2 giờ sáng, dùng chiếc moto 500CC len lỏi gần 800KM vừa về đến nhà, vào tư vấn vài lời với các bạn, rồi đi nghĩ ngày mai sẽ tiếp tục.

bạn có khi nào tự nghĩ tại sao càng ngày, càng đọc thông tin càng lo lắng không ?, tại vì bạn tìm đọc nhưng không hiểu đó thôi,cái Phương pháp xét nghiệm mà bạn nói,vậy khi bạn đến bệnh viện xin giấy xét nghiệm, Bác sĩ có hỏi bạn là có nguy cơ ngày nào và được mấy ngày không? chắc chắn là không, đúng không bạn, cái máy xét nghiệm HIV mà bạn đề cập đến, nếu xét nghiệm ra âm tính thì yên tâm đi vì nó dùng phương pháp, 1 công ra 2 chuyện, tức là tìm kháng thể trong huyết thanh, tìm kháng nguyên trong huyết tương. Bằng phương pháp điện hoá huỳnh quang, được thực hiện trên máy miễn dịch tự động Elecsys 2010.Cho nên của bạn 3 tháng Âm Tính thì còn gì bằng, còn hơn trúng 1 tờ độc đắc.
    ads

2. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

lamgiasau85 (21-01-2014)

Thông tin về chủ đề này