denhimong đã viết:
Anh Daithieugia ơi, http://www.healingwell.c...aspx?f=6&m=1532614, trong cái diễn đàn này ngừoi ta cũng bảo ko có nguy cơ uống pep. Vậy mà sao vô bệnh viện là kê toa ko suy nghĩ vậy...
Vấn đề của em a vẫn chưa giải quyết, hiện đang uống và quá mệt mỏi vì cái thuốc quỷ này, ko làm ăn gì đc. em có thể stop nó ko?

Thắc mắc của bạn rất đúng, nếu Đại_thiếu_gia được khoác áo Bác sĩ thì cũng kêu bạn dùng PEP trong trường hợp này vì sao?

1) vì đúng theo nguyên tắc rách bao cao su là uống PEP,
2) không chịu trách nhiệm vấn đề của bạn, nói chung nắm lấy phần cán dao hơn là phần lưỡi dao.Nếu
Đại_thiếu_gia là bác sĩ thì tư vấn như vậy ,ở đây với tư cách là tư vấn kinh nghiệm ở diễn đàn HIV, theo hiểu biết, theo kinh nghiệm Đại_thiếu_gia xem xét thời gian Dương vật bạn tiếp xúc với Âm Đạo khi vì rách bao cao ru là không đáng kể, là không đủ thời gian, nên không dùng PEP trường hợp này,cũng nói thêm về PEP cho bạn rõ, thuốc PEP là thuốc ức chế không cho HIV chuyễn mã gen nhân bản trong cơ thể khi HIV mới xâm nhập, đồng thời tiêu diệt HIV, cho nên, không sử dụng PEP thì thôi đã sử dụng thì phải uống đúng, đủ liều và đúng thời gian trong vòng 1 tháng, trong thời gian dùng PEP sẽ có những tác dụng Phụ và sẽ hết sau khi ngưng PEP,