bienlang_yem2 đã viết:
anh ơi em lo lắm em mới có gia đình, chỉ vì một phút dại dột mà em đã nghe bạn ra đồ sơn quan hệ GMD.sự việc là thế này :trong khi quan hệ em có dùng BCS nhưng ở khớp thứ hai tính từ đầu ngón tay chỏ em có vết thương nhỏ và khi QH xong em đã dùng tay này tháo BCS ra lúc đó em không nghĩ gì cả nhưng khi về nhà em nghĩ lại thấy sợ vô cùng, em còn cả một tương lai phía trước vậy mà em...tính từ ngày đó cũng đựoc gần hai tháng jui, mà từ ngày đó tời giờ em cứ sống trong lo sợ thôi, mà em thấy bảo đủ 3 tháng mới có thể xn được lên em cứ sống thế này thì chết mất lúc nào cũng chán lản, lo sợ, trường hợp của em có nguy cơ nây nhiễm cao không anh giờ em đi xét nghiệm có được không anh. thanhs anh nhiều

Đầu tiên Đại_thiếu_gia có vài lời như sau,mong bạn sau này đừng dại dột nghe theo lời bạn bè như thế này nữa,khi chúng ta đã lớn, đã bước chân ra ngoài xã hội thì phải làm chủ được bản thân mình và tự mình quyết định tất cả mọi việc.Có nhiều chuyện chỉ cần 1 lần dại dột có thể ân hận ngàn thu.
Đại_thiếu_gia chưa hiểu rõ,vết thương nhỏ của bạn hiện tại thời điểm đó là như thế nào? có đang hở và chảy máu không? nếu có, thì tuyệt đối những vết thương như thế này không được cho tiếp xúc trực tiếp với, dịch, tinh dịch và máu có HIV, vì những vết thương như thế chính là cửa ngõ cho các Virus xâm nhập.Đại_thiếu_gia đã phân tích cho bạn thấy 1 trong những con đường có thể bị lây nhiễm.Nhưng trong trường hợp ở trên bạn nói,theo kinh nghiệm của Đại_thiếu_gia thì không có sao, vì thời gian tiếp xúc, số lượng tiếp xúc,không đủ để lây nhiễm.
Vấn đề là bạn có yên tâm để về trạng thái bình thường hay không mới là quan trọng, trong 2 tháng bạn lo âu, rung sợ , không tập trung làm mọi việc , cái này mới là quan trọng, vì lý do này có thể bạn sẽ bị ảnh hưởng trong công việc khác, hậu quả có thể tai hại hơn, thí dụ, khi lái xe ngoài đường bạn không tập trung thì sao?vv.vv. thôi thì cũng 2 tháng rồi, đủ thời gian để đi xét nghiệm, xả Stress, đi làm 1 phát XN đi bạn, Stress tai hại gấp 100 lần đủ mọi mặt , kể cả sức khỏe.