Đại_Thiếu_Gia #1352 Đã gửi : một năm trước

Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Nhóm: Thành viên chính thức
Gia nhập: 14-07-2009(UTC)
B.viết: 1.420

Cảm ơn: 170 lần

Originally Posted by: sugia_thanchet2010

Hi anh ĐTG.../
em có chút thắc mắc về kết quả xn = pp Dertermine 1/2 ở 6 tuần và 8 tuần,và các thành viên cũng đã tư vấn ,nhưng em vẫn chưa an tâm cho lắm đến khi em đọc đc bài viết của anh selim,mong anh giải thích rõ cho em về bài viết này đc ko ạ...!
4. Liệu một kết quả ÂM TÍNH có kết luận được 1 bệnh nhân không bị nhiễm HIV?
Một kết quả ÂM TÍNH với PP Dertermine 1/2 chưa thể khẳng định bệnh nhận nào đó không bị nhiễm HIV ( Một kết quả ÂM TÍNH giả) trong các trường hợp sau:

• Mức độ kháng thể thấp (do chưa đủ thời gian cửa sổ) nằm bên dưới ngưỡng phát hiện của phương pháp XN.
  • Lây nhiễm với một biến thể của virus ít bị phát hiện bởi PP Determine HIV
  • Kháng thể HIV trong máu người bệnh không phản ứng với kháng nguyên được sử dụng trong một số trường hợp có thể dẫn đến KQ ÂM TÍNH giả

Hiện nay theo Smile tìm hiểu PP XN 2 điều kiện sau rất rất hiếm xảy ra và hiện nay các sinh phẩm sử dụng trongDertermine 1/2 đã được cải tiến rất nhiều. Nên nếu bạn được PP này phán ÂM TÍNH sau 13 tuần thì bạn đãOK

em sợ cơ thể mình yếu nên chưa đủ để tạo ra kháng thể,để có thể tạo ra phản ứng với kháng nguyên
lúc em xn tuần thứ 8 BS có kêu máu hơi đục,cơ thể em cũng rất yếu ,sức đề kháng cũng kém, anh có thể nói rõ cho em chút ko ạ,có cần xn = pp khác ko ạ .... cảm ơn anh nhiều

Chào bạn,

Mở đầu chương trình theo tìm hiểu hồ sơ lý lịch là bạn không có nguy cơ,đã nói ở đây,tư vấn dùm mình xn ppdetermine 1/2 tuần thứ 8 AT .Nhưng vì lý do nào đó, 1.không tin tưởng lời tư vấn của mọi người hoặc 2.là lo lắng quá nên bạn phải đi xét nghiệm dù mọi người đã nói.

Sau khi đã có kết quả âm tính ( theo mong muốn).Nhưng lại lo là thời gian gian xét nghiệm chưa đủ.Đại thiếu gia chia sẽ với bạn như sau.

Khi HIV mới xâm nhập cơ thể được 2 đến 4 tuần thì gọi là nhiễm HIV cấp.Kháng thể có thể phát hiện thấy ngay sau 2 tuần sau khi bị lây nhiễm nhưng kháng thể có nhiều nhất là tuần thứ 12,cho nên mọi người thường khuyên nên xét nghiệm ở tuần thứ 12 là chính xác (trắng đen) rõ ràng.Phương pháp mà bạn nói là loại test nhanh tìm kháng thể là loại chất cơ thể tạo ra kháng lại HIV.Mà hiện nay phương pháp này được sử dụng phổ biến nhất ở các cơ sở xét nghiệm.Với bạn kể cả về 2 mặt ( hành vi nguy cơ + thời gian xét nghiệm âm tính ) thì không có lý do gì để còn lo lắng nữa.