Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    ngaybuonnhat đã viết:
    huhu !bác Đại Thiếu Gia ơi.Hum trước em co QHTD với 1 bạn gái mới quen được có mấy tuần mà không dùng BCS.ngay ngày hôm sau em bị ho có đờm và 2,3 ngày sau nữa em bị cảm cúm,đau cơ,tiêu chảy.hix.lêij có phải em đã bị dính H không.xin bác hãy giúp em.thank bác nhiều.

Bạn gái mới quen mà quen như thế nào, thời gian bao lâu rồi ? đừng kiểu mới quen như (ăn bánh trả tiền ) là không được đó nha, nguy hiểm lắm, bệnh chẳng chê, bây giờ cái khó chính ngay bạn chưa hiểu vê sức khỏe cô gái ấy, nếu vậy cần phải đi xét nghiệm nêu như bạn có nghi ngờ và không tin tưởng cô gái mới quen,Đại_thiếu_gia cũng nói cho bạn hiểu thêm, không có chuyện vừa mới quan hệ tình dục hôm qua mà sang hôm sau ho ra đờm là nghĩ mình nhiễm HIV đâu bạn, HIV mặc dù rất thông minh quỷ quái, nhưng không quậy liền khi mới xâm nhập cơ thể đâu.Bạn hỏi có phải em đã bị dính HIV rồi phải không, cái này Đại_thiếu_gia đành chịu, Bác sĩ cũng đành chịu,chỉ các bệnh viện có xét nghiệm HIV sẽ trả lời cho Bạn, nếu bạn chịu khó đi xét.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    ngaybuonnhat đã viết:

Uhm ! Thank bác Đại......Bạn Gái này vừa học hết cấp 3.nhưng mà có tiếng là ăn chơi.bọn em quen nhau được khoảng 3 tuần thui.mà nếu đã có các triệu chứng thì chúng sảy ra trong khoảng mấy ngày thì mất đi hả bác.giúp em với nha.mà như bác nói trên thì em có hy vọng sống rùi.vì sau đêm đấy hôm sau em đi thăm họ hàng luôn mà.đi xe khách khoảng 400KM.nên chắc đến nơi bị cảm cúm,đau cơ,rùi tiêu chảy thui.có phải vậy không bác Đại.......uhm đi bác,cho em có tí tinh thần.hix

Tuổi trẻ của các bạn, Đại_thiếu_gia thấy thoáng về tình dục sớm quá không nên,cần phải lo ăn học, đôi khi các bạn chưa hiểu rỏ hết về tình dục, có thể sẽ có những hậu quả không lường trước được, mang thai ngoài ý muốn,vv.vv.Đại_thiếu_gia rất có kinh nghiệm về say Tàu xe.
    Say tàu xe (hay là buồn nôn và nôn do say tàu xe) là một phản ứng bình thường trước những kích thích xảy ra khi đi tàu xe, mà bản thân không thích nghi được. Say tàu xe bao gồm tất cả các loại vận chuyển như: say
    tàu biển, say ô tô, say tàu hỏa, say máy bay.Nguyên nhân của chứng say tầu xe là do bộ phận nhạy cảm giữ thăng bằng trong tai bị kích thích khác thường, hoặc do não bộ nhận tín hiệu từ mắt nhưng không đồng nhất với tín hiệu từ tai (thí du đi tầu mà không có cửa sổ: tai cho biết đang di chuyển, trong khi mắt thì cho cảm giác là không di chuyển).
    Triệu chứng,Đây là một dạng chóng mặt mà những triệu chứng tự động đóng vai trò chủ đạo, các triệu chứng gồm: buồn nôn, nôn oí, tái mặt, đổ mồ hôi, nhiều nước bọt, ngáp, khó chịu, thở sâu và mạnh
    Phòng chống,Các thuốc chống nôn dùng dự phòng có tác dụng tốt hơn là để chữa khi đã buồn nôn và nôn. Thuốc chính là các chất kháng muscarin hyoscin và một số kháng histamin tác dụng lên thần kinh trung ương.Để dự phòng ngắn hạn việc say tàu xe, thuốc được chọn là hyoscine hydrobromid dùng đường uống, dùng thuốc 30 phút trước khi di chuyển, sau đó 6 giờ lại dùng thuốc lần 2 nếu cần. Hoặc tiêm dưới da hyosin dưới dạng thuốc giải phóng chậm sẽ kéo dài được thời gian tác dụng, nhưng phải tiêm vài giờ trước khi di chuyển.

Các thuốc kháng histamin có hiệu quả kém hyoscin đôi chút trong việc chống say tàu xe, nhưng dung nạp tốt hơn, thông thường dùng theo đường uống. Các kháng histamin thường dùng gồm có: cinnarizin, cyclizin, dimenhydrinat,meclozin, promethazin. Các thuốc này có tác dụng giống nhau, nhưng thời gian bắt đầu tác dụng và tác dụng bao lâu thì khác nhau.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    sowa12345 đã viết:
    e có qhtd voi một gmd , sau xuất tinh em làm mấy phát nữa mới rút , thì thấy bcs bị tuôt gần nửa dv , sau khi nằm nc cô gái đó con nặn mụn giup em nữa chứ ,sau khi ve 2 tuần thi em thấy tran cánh tay nổi mấy hôt như muỗi cắn , em có nguy cơ ko giờ đuoc 3 tuần rồi , 4 tuần xn đuọc chưa anh em lo quá

Đại_thiếu_gia muốn nói với bạn đôi lời trước khi tư vấn cho bạn, bạn biết tại sao trong giới truyền thông phòng tránh HIV/AIDS, người ta đề cập quan hệ tình dục với GMD là có nguy cơ cao lây các bệnh về tình dục trong đó có HIV không ?, vì họ luôn luôn thay đổi nhiều bạn tình,chính vì lý do đó họ dể bị nhiễm các bệnh.Cho nên trong tuyên truyền thông tin, người ta cho họ biết là phải dùng BCS cho khách hàng,cũng là để bảo vệ cho chính mình, không may người khách đó nhiễm các bệnh.Tác dụng của BCS khi quan hệ tình dục, mang đúng cách, tức là làm đúng thao tác, không bị rách lúc quan hệ thì sẽ bảo vệ cho chính mình không nhiễm các bệnh.
    Trong trường hợp này bạn đã biết và hiểu thông tin nên đã dùng BCS khi quan hệ tình dục với cô GMD đó, bạn đã quyết định đúng nên bạn không có nguy cơ.
    Bạn cẩn thận vấn đề này, cũng may là chỉ tuột một nửa DV,BCS vẫn còn che đầu khất DV, như vậy là không sao, nếu như tuột BCS ra khỏi DV hết là bạn có nguy cơ đấy, Bạn có biết tại sao bạn bị tuột như vậy không? , là vì sau khi bạn đã xuất tính,DV bạn sẽ nhỏ hơn lúc bạn đang tột đỉnh, bạn vẫn còn để trong AĐ quan hệ nữa là sẽ bị tuột BCS,trong thao tác rút DV ra khỏi AĐ,các bạn nhớ Khi rút DV ra phải giữ BCS ở phần gốc để tránh bị tinh dịch chảy ra ngoài và BCS không bị tuột lại trong AĐ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hud1234 đã viết:
    chào bạn tôi muốn xin lời tư vấn của bạn trường hợp của tôi là qhtd nhưng bi rách bcs nhưng gmd phát hiện ra ngay ( trường hợp xấu nhất thì là DV cua toi tiép xúc khoang 15-30 giây ) vây trường hơp cua tôi co cao không tôi có hỏi moi người có kinh nghiêm trong DD thì ae nói trường hơp của tôi ko dáng lo láng lam'
    hôm nay tôi di KT suc khỏe bac sỹ bao tôi co sỏi nhỏ ở thận về uống nhiều nhân trần vây sỏi với viêc sơ nhiêm co liên quan không mong ae tư vấn

Đại_thiếu_gia nghĩ bạn mang Bao cao su không đúng cách cho nên mới bị rách như vây,cũng may bạn phát hiện ra liền, vậy thời gian tiếp xúc trực tiếp với âm đạo không nhiều, nguy cơ có nhưng không cao, bạn cũng cần đi xét nghiệm trong hành vi này, vì tờ vé số loại 6 số mà người ta còn trúng độc đắc được.
    Đại_thiếu_gia nói cho bạn hiểu thêm về HIV (virus ). là loại virus quỷ quái, thông minh, khi vào cơ thể người tấn công tế bào T(CD4), phát hủy hệ miễn dịch, đến một ngày nào đó,không còn hệ miễn dịch chống lại các căn bệnh khác, cho nên sẽ mắc các bệnh cơ hội, Con người chết vì bệnh cơ hội, chứ không chết vì HIV.Như vậy cái cục sỏi thận của bạn thì không phải do HIV tạo ra,HIV không biết làm chuyện đó (sỏi thận ).

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hud1234 đã viết:
    ban cho tôi hỏi thêm hôm nay tôi sờ dưới bẹn có 1 cục gi` đó nổi lên ( không biết là hạch hay là mụn nhưng tôi nặn ra thì thấy mủ ) giống mụn trên mặt đó năn ra cũng có mủ vây cho tôi hỏi dây có phải là hạch không vậy tôi dươc biết trường hơp như tôi rất khó lây nhiêm nhưng không hiêu sao mấy hôm nay tôi stress quá

câu hỏi này đã chứng minh bạn chưa hiểu đâu là Hạch, đâu là mụn và đâu là nhọt, bạn có biết tại sao gọi là hạch không?Hạch là những cơ cầu ở nhiều nơi trong cơ thể, kể cả trong ngực và trong bụng. Hạch có thể sờ được là hạch ở dưới da. Những hạch thường được sờ thấy khi nổi to, sưng và đau là hạch ở dưới hàm, ở cổ, ở nách, ở bẹn. Hạch sưng to khi có bệnh nhiễm trùng hay khi có tế bào ung thu xâm nhập. Hạch không hiện bên ngoài da, chỉ sờ thấy ở dưới da. Dương vật không nổi hạch, nhưng bệnh ở dương vật có thể gây hạch sưng ở bẹn.
    Nhưng kiểu như bạn nói Hạch mà nặn ra mủ, cái này không gọi là hạch, mà đó là , 1 là nhọt, 2 là mụn.
    Đại_thiếu_gia khuyên bạn thật tâm , kể từ hôm nay bạn đừng tìm thông tin nữa, đừng vào diễn đàn đọc nữa, kiếm việc gì làm hoặc đi du lịch đâu đó, có như thế thì tinh thần bạn mới hết Stress,bạn vẫn còn tìm đọc, còn ở trên diễn đàn này thì càng Stress dài dài.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 14:38.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    1tiahyvong đã viết:
    thế à em hỏi đã yên tâm sau khi xn 6 tuần dc chưa vậy hả ?

nếu 6 tuần xét nghiệm ra Âm Tính là 1 kết quả rất tốt cho hành vi không nhiễm HIV rất cao, nhưng an toàn nhất là 3 tháng, vậy Bạn biết mình phải làm gì những tuần còn lại.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Đây là câu hỏi trong hộp thư, xin trả lời ngoài đây luôn

xem xét trường hợp of e nghen đại thiếu gia
    thanh tân
    Gởi: 26 Tháng Bảy 2009 11:57:19 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    - trong 1 lần vui quá e có qh với 1 cô cave và e cũng có ý thức về việc dùng bcs(nhưng bcs của cô ấy và không biết bao có rách hay không) nhưng khi qh được 1 chút thì e nhìn cô ấy e hơi sơ nên thôi không quan hệ kêu cô ấy dùng tay làm e xt ra ngoài!.
    về nhà 5 bữa thì bị dính cảm cúm, 1 tuần sau thì e viêm họng và có tiêu chảy nữa không bít có phải do bệnh trào ngược dạ dày mà e ma ra ko nữa!
    e lo lắm nên đi làm xn vào ngày thứ 10 và sau đó là 29 ngày nhưng không biết có giá trị không nữa,( kết quả đều âm tính).
    - e mới vừ đi xn về mình được trả lời là âm tính! nhưng tại sao khi test người ta lại hỏi thời gian phơi nhiễm!
    khi e trả lời là 42 ngày thì người ta nói là chưa đủ thời gian! nên ko có kết quả xét nghiệm chỉ trả lời qua miệng thôi! e xn tại phòng khám tư nhân.
    e thấy nghi ngờ kết quả xét nghiệm này quá, hok bít người ta có xét nghiệm hay không hay chỉ lấy tiền rồi báo kết quả giả cho mình. khi hỏi test = pp gì thì người ta ko trả lời chỉ nói buâng khuâng tên của 1 loạt pp test rồi hỏi mình muốn test = pp gì cũng có (ah e test người ta lấy có 50k ah)!
    ****theo như anh thì anh nghĩ sao! có phải đúng như vậy không? mong thư trả lời của đại thiếu gia!

& & &

Đại_thiếu_gia
    muốn nói, phải chi ngay từ lúc đầu bạn sợ luôn phải tốt hơn không, khỏi lo lắng, khỏi lên đây hỏi Đại_thiếu_gia, nếu mà như vậy cũng không được, như vậy Đại_thiếu_gia thất nghiệp sao, nếu ai cũng ý thức tránh xa GMD.
    kết quả này không còn nghi ngờ gì nữa, chính xác là của bạn,chính xác là bạn không có HIV trong người từ lúc Cha sanh, Mẹ đẻ đến ngay thời điểm hiện tại 42 ngày bạn xét nghiệm Âm Tính trong hành vi này, vì trong hành vi này bạn hoàn toàn không có nguy cơ, an toàn hơn thế nữa nếu như từ hôm nay về sau, bạn từ bỏ ham vui với GMD thì Các bệnh về tình dục và HIV sẽ không có cách nào xâm nhập vào cơ thể bạn,thời gian rảnh hãy cùng Đại_thiếu_giađi làm từ thiện thì hay hơn .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    sowa12345 đã viết:
    anh tuấn ơi , hum nay em bat đầu tiêu chảy rồi, giờ em lo quá mặc dù anh nói em ko sao?sợ quá anh ơi,cho em hỏi thêm một câu , nếu dịch âm đạo nhieueu4 xuống giuong thi hiv tồn tại sau bao lâu , vì em nằm tren giường sợ dính nhằm dich ad , anh sắp xép di test cùng em nha

chắc ăn bậy gì rồi đây, chẳng hạn, ăn xoài , cốc , ổi chấm mắm ruốc nên mới tiêu chảy chứ gì,Bạn có hiểu như thế nào mới gọi là tiêu chảy không? nói thử cho Đại_thiếu_gia nghe được không, rồi sẽ cho biết có phải tiêu chảy hay không cho.
    Còn cái vụ,bạn nói dịch âm đạo nhiểu xuống giường gì gì đó, thì cũng giống con cá mà đem lên bờ cho sống với không khí thôi, chắc ủm củ tỏi quá. Dù là Cái giường nệm thì HIV không có ham, nó không sống nệm ấm chăn êm được,nó chỉ thích sống trong Máu. dịch, tinh dịch

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    jup em voi bac oi
    zero_00
    Gởi: 27 Tháng Bảy 2009 2:49:07 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    cach dày 2 tuấn em co qh voi gai maj dâm nhung em da bi tuot bao cao su.lan thu nhat em rut ra de chuyen tu the nhung ko bi tuot nhung sau khi xuat tinh xong em van lam vai cai nua nhung khi rut dv ra thi ko thay bcs nua.chi thay dv uot thôi.huhu em chot dai monh bac tu van xem em co nguy co nhiem h ko.e dang bị stress nặng

câu hỏi này trong hộp thư, Đại_thiếu_gia tư vấn ngoài đây luôn, đúng ra không chia sẽ những câu hỏi kiểu chữ la mã như thế này, cần viết chữ Việt dể đọc hơn, nhưng vì khẩn cấp, cứu người như cứu hỏa, nên nhờ chuyên gia dịch chữ la mã ra giúp.
    nguy cơ rõ như ban ngày rồi , còn hỏi bác xem tư vấn có nguy cơ lây nhiễm không,trong trường hợp này bạn có thể bị tuột bao cao su lúc tư thế đổi kiểu, những thao tác như vậy luôn luôn phải kiểm tra bao cao su, còn có những trường hợp mặc dù có đeo bao cao su, nhưng thời gian nếu quan hệ lâu, thì cũng nên rút ra kiểm tra Bao cao su, nhất là quan hệ với GMD,vì sao,vì GMD họ sống với cái nghề này, cho nên không được hương phấn để tiết dịch âm đạo (dịch bôi trơn ), đây cũng là 1 trong những nguyên nhân bị rách Bao cao su, các bạn lưu ý.
    bây giờ với bạn thì sao? bạn cần phải đi xét nghiệm, muốn xét nghiệm thì cần có 1 thời gian nhất định, thời gian nhất định này là 6 tuần trở lên, chắc ăn nhất là 3 tháng.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    anh ơi tl dùm em
    alo123
    Gởi: 28 Tháng Bảy 2009 2:00:30 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    Hôm nọ em có gặp một vụ tai nạn ở gần nhà, sau đó em đưa nạn nhân đi cấp cứu, người này chảy nhiều máu ở mặt, em chỉ đỡ người ta lên xe và ngồi sau giữ cho người ta tới viện khoảng 200m. Khi biết người đó dương tính HIV, em kiểm tra lại tay chỉ có vài vết máu khô ( ít thôi ) ở tay, Tay em thì ko có vết trầy xước gì, sau khi về 2 ngày em có bị sốt cao + buồn nôn, xin hỏi liệu em có nguy cơ không ạ

câu hỏi này trong hộp thư, Đại_thiếu_gia tư vấn ngoài đây luôn.

Đại_thiếu_gia đầu tiên cảm phục bạn, với cách xử lý ở đời như bạn là rất có tình người,mọi may mắn sẽ đến với bạn nếu như đời bạn sống tốt, thông thường trồng cây nào thì cho ra quả đó.
    Còn vấn đề hôm nay, nếu đúng như những gì bạn diễn tả, thì không có sao, vì sao bạn biết không? vì HIV muốn xâm nhập vào cơ thế ai, thì phải có đường vào, đường vào ở đây là những vết thương, vết xướt (đang hở, đang chảy máu ), chứ cơ thể bạn liền lặng trong trường hợp này thì không có cách nào HIV xâm nhập được.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    metmoi0936 đã viết:
    Anh Đại..ơi!!! sao lâu rùi không thấy anh khởi động tập 2 Can đảm xét nghiệm cùng Tuấn..vậy anh??? anh em đang chờ tập 2 của anh nè anh ơi!!

Thời gian này, Đại_thiếu_gia có nhiều chuyện phải làm, cho nên tạm thời không cùng với các bạn được, sau khi giải quyết mọi việc ổn,Đại_thiếu_gia sẽ tiếp bước tập 2.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    toikhochuhu đã viết:
    anh tuấn ơi! nếu mà dùng pep thì xn sau 3 tháng ,nếu âm là thoát 100% rồi phải không, mà 3 tháng là tính từ lúc nhưng pep hả anh

Mọi sự việc nếu liên quan đến lây nhiễm HIV, mà có dùng PEP,ngăn cản ức chế HIV nhân bản phát triển trong cơ thể khi mới xâm nhập, thì cần một thời gian nhất định theo Bộ Y Tế phân tích là :1 tháng , 3 tháng và 6 tháng, nhưng có nhiều trang WEB nước ngoài đã phân tích, chỉ cần xét nghiệm sau khi ngưng PEP ở tháng thứ 3 thì đã an toàn, tức là 4 tháng, tính luôn 1 tháng dùng PEP.Theo như Đại_thiếu_gia làm xét nghiệm tháng thứ 6 sau ngưng PEP cũng như là làm thủ tục đúng của Bộ Y Tế.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    sowa12345 đã viết:
    biểu hiện của em là 2 ngày hum wa đi 2 lần , phân lỏng anh ơi , với lại ngay cổ nổi 2 cục mụn nữa , lưỡi bi trắng la sao anh ?

như vậy sao gọi là tiêu chảy, Tiêu chảy thì đi tiêu, ít nhất từ 5 lần trong 1 ngày trở lên.2 cục hạch bạn nói nổi ở cổ là không chính xác, mà nó có ở hai bên dưới hàm hai cục nhỏ sờ sẽ thấy, cái này ai cũng có, chừ khi nào có thể bạn bị đau răng, sưng nướu răng thì 2 cục hạch này sẽ sưng lên, lúc bây giờ bạn sẽ thấy bên hàm sẽ sưng to lên, có thể kèm theo bạn bị hành sốt,mọi người khi nhìn thấy như vậy thường gọi là bị thương hàn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    badboyhn đã viết:
    Chào Đại_thiếu_gia!
    Rất cám ơn anh đã tư vấn cho em và các bạn đang có nguy cơ. Em đã khá hơn nhiều rồi, nhưng vẫn chưa hoàn toàn hết stress. Anh cho em hỏi: em muốn xn sau nguy cơ 4 tuần thì độ chính xác là bao nhiêu?
    Rất mong anh trả lời sớm.

Đại_thiếu_gia hiểu tâm trạng của các Bạn, nên mới mở topic này, có lẽ theo nguyên tắc thì đã phạm luật, nhưng có thể các sếp, thông cảm và hiểu cho Đại_thiếu_gia, nên đã để topic này yên nghị tại đây.

Đúng như bạn nói, khó mà đánh đuổi Stress ra hết,các bạn biết tại sao không? cũng vì chính các bạn, tìm thông tin tài liệu đọc quá nhiều trong thời gian này,cho nên, càng đọc , càng Stress, càng Stress thì càng tạo ra mọi thứ, mà các bạn đề cập đến thường gọi là triệu chứng,vấn đề bạn hỏi về 4 tuần XN chính xác hay chưa? Đại_thiếu_gia cũng khẳng định với bạn. 4 tuần âm tính này chỉ nói lên là trước thời gian hành vi đó cơ thể bạn chưa có HIV.Nếu muốn biết chính xác cho hành vi nào đó liên quan đến HIV, thì cần có một thời gian nhất định, để cơ thể tạo ra kháng thể kháng HIV thì cần đủ 6 tuần trở lên, chính xác nhất là ở tháng thứ 3.Như vậy bạn đã biết mình phải làm gì và xử lý ra
    sao.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    théc méc muốn hỏi
    thanh tân
    Gởi: 30 Tháng Bảy 2009 11:35:06 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    thư gửi đại thiếu gia!
    đại thiếu gia oi! e mới vừa đi xét nghiệm hiv sau 46 ngày bằng phương pháp anti hiv xong. kết quả âm tính.
    đại thiếu gia cho em biết rằng với phương pháp này thì em đã chắc chắn chưa với thời gian như thế.
    cảm ơn lần tư vấn trước của anh. giúp e lần này nữa nha!

& & &

câu hỏi này trong hộp thư, Đại_thiếu_gia tư vấn ngoài đây luôn.

Phương pháp mà bạn đề cập đến là Phương pháp Test nhanh (Anti HIV ), PP này sàn lọc tìm kháng thể trong huyết thanh, độ nhạy nó rất cao với tìm kháng thể, cho nên nếu PP này cho ra Dương tính thì chưa khẳng định mẩu máu đó có HIV, cần làm lại các PP khác, bạn biết tại sao như vậy không?vì Test nhanh HIV rất nhạy với bắt tìm kháng thể, cho nên dể bắt nhầm.PP này cũng đang thịnh hành tại các nơi có xét nghiệm HIV.
    Nhưng bao lâu thì làm PP Test nhanh HIV được ? Bạn phải cần thời gian cho cơ thể tạo ra đủ kháng thể mà Test phát hiện được từ 6 tuần đến 3 tháng.Với 46 ngày âm tính của bạn, có yên tâm hay chưa thì Bạn vào đây xem

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    ngaybuonnhat đã viết:
    hix !Chào các pác.sau 1 tuần có các triệu chứng,giờ tôi đã hết các triệu chưng đó và trở lại bình thường...Nhưng mà vẫn thấy lo (dư âm mà )nhưng tui lại không dám đi xét nghiệm.xin hỏi pác Đại Thiếu Gia là nếu mà có bị nhưng ko có các triệu chứng hay là có triệu chưng nhưng đã qua thì tầm bao nhiêu năm là sẽ phát hiên chính xác bệnh mà không cần đi xét nghiệm vậy.và các triệu chưng đó là thế nào.

Là Bác sĩ thì cũng bị hốc búa với câu hỏi như thế này của bạn (phát hiên chính xác bệnh mà không cần đi xét nghiệm ) , Huốn hồ là Đại_thiếu_gia,không biết bạn có nghe mấy vụ chết mà bị mổ tử thi không? Bạn biết tại sao đã chết còn bị pháp y mổ tử thi ? vì những cái chết bị nghi ngờ, những cái chết không rõ nguyên do,nói chung cái chết không biết nguyên do sao mà chết, thì bị pháp y mổ tử thi ra phân loại, Tim , gan , phèo phổi để khám nghiệm và xét nghiệm.Đồng thời Đại_thiếu_gia nói về chữ HIV.
    HIV được ghép bởi 3 từ, trong đó có từ Virus, cho nên HIV cũng là Virus ( nếu dùng từ virus HIV là không đúng ), 3 từ sau đây :Human Immunodeficiency Virus ,tức là siêu vi gây suy giảm miễn dịch ở người , sau một thời gian con người bị suy cạn hệ miễn dịch phòng thủ trong cơ thể , hệ miễn dịch đã cạn trầm trọng trong cơ thể không còn chống đở nổi các bệnh cơ hội,thời gian này gọi là AIDS.
    AIDS là tên bệnh gọi tắt bằng tiếng Anh: Acquired Immuno Deficiency Syndrome, tên tiếng Pháp là SIDA, có nghĩa là Hội chứng Suy giảm Miễn dịch Mắc phải.
    Đây chính là giai đoạn cuối của một bệnh lây truyền ở người do mắc phải loại siêu vi tên là HIV,cuối cùng con người chết vì các bệnh cơ hội, chứ không phải chết vì HIV/AIDS.
    Do vậy ! nên câu hỏi bạn ,nếu không có đi xét nghiệm,dù cho đến ngày chết, không kiểm tra máu thì cũng không biết, người chết đó có mang HIV trong cơ thể.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hud1234 đã viết:
    bạn cho tôi hỏi mấy 2-3 hôm nay tôi bi đau quai ham bên phải như vây có phải là triêu trứng không bạntôi vừa xn ở ngày 23 sau nguy cơ và nhận kq AT ban ah dến hôm nay là 28 ngày rồi

Đại_thiếu_gia chưa hiểu rõ bạn nói về triệu chứng của bệnh gì?
    A/H1N1 , HIV , H5N1 , H3N8 ???

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    sad_tired đã viết:
    Theo em biết thì thời kì cửa sổ có những người ko có biểu hiện gì.... nhưng mà với những người có biểu hiện thì biểu hiện đó là gì ạ?.....

biểu hiện của sự lo sợ,biểu hiện của người không tập chung tinh thần,HIV không đi xét nghiệm là sai lầm, HIV dựa vào biểu hiện cũng là sai lầm,HIV chỉ có xét nghiệm và xét nghiệm mà thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    1tiahyvong đã viết:
    2 tháng anh ơi xn âm tính sau 2 tháng có nguy cơ ko pep anh ơi đã thoát chưa

Đại_thiếu _gia thấy bạn hình như rất lo lắng, suốt ngày cứ ẩn mình theo dõi từng topic 1, các bạn thấy cái giá những cuộc vui chơi như thế này,thì phải trả giá những tháng ngày như thế nào chưa, nào là hồi họp lo âu trong cuộc sống, luôn luôn sống trong lo âu nếu bệnh mình sẽ như thế nào,vv .vv. Đại_thiếu_gia cho 1 thang thuốc bổ để cân bằng tinh thần nè, nếu thật sự Bạn mà nhiễm HIV thì cái Test sàn lọc tìm kháng thể sẽ phát hiện ra liền với thời gian 2 tháng, vì sao, vì khi HIV xâm nhập vào cơ thể từ 4-6 tuần cơ thể sẽ tự động tạo ra kháng thể kháng HIV,cho nên nếu Bạn 2 tháng Âm Tính thì đi làm việc thiện là vừa rồi, cái 3 tháng thì chỉ là đủ nguyên tắc thủ tục mà thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    anh ơi giúp em
    boyduong93
    Gởi: 04 Tháng Tám 2009 10:35:39 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    ANh ơi, 3 ngay` truoc' em với 1 đứa con gái ra nhà VS với nhau
    nó tụt quần cho em nhét DV vào
    E với nó loay hoay mãi
    mới nhét vào trong âm đạo nó đc(ko BCS)
    Song nhét vào đc, em với nó để thế gần 1 phút rùi rút ra đi về
    hjx
    K biết có bị sao k nữa
    em có nguy cơ bao nhiu % bị bệnh HIV anh ơi
    Lúc ý thì cũng có nước nhờn, không nhiều lắm
    Tr' khi gặp nó em có cảm giác bị ho rùi
    3 hôm rùi, giờ em ho thật, lại thấy lo nữa!!!
    anh trả lời giúp em!
    À quên e hỏi nó thì nó bảo nó quan hệ với nhiều ng` rui` ko BCS...huhu, em lo quá
    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

Câu hỏi này trong hộp thư,Đại_thiếu_gia chia sẽ ngoài đây luôn.

cách nói chuyện của ( Cu Cậu ) này là kiểu con nít mà tập làm người lớn đây,không nên nha Cu Cậu,con gái người ta mới lớn chưa qua tuổi vị thành niên, theo luật pháp là vi phạm, cho dù Cu cậu cũng chưa qua tuổi, nhưng cũng bị tội đấy. Cho Nên, tránh coi phim kích dục,tránh coi hình ảnh kích dục,tránh đọc chuyện kích dục,vì như thế Cu Cậu sẽ bị ảnh hưởng tinh thần, không làm chủ được, sẽ có những hành động, hậu quả không thể ngờ được.Như Topic này,cần lên án,
    Click vào đọc đi Cu Cậu.

Trang 3 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này