Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 101 đến 111 của 111

Chủ đề: hỏi về khả năng lây truyền cho bạn gái

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    nếu dùng pep thì sau 2 tuần cơ thể chưa thể có kháng thể được , kháng nguyên cũng rất ít vì lúc này virut chưa kết nối với tế bào cd4 nên chưa sinh ra kháng nguyên. sau 4-5 tuần bạn vẫn có khả năng lây truyền cho người khác . sau 2,5 tháng như bạn nói nếu âm tính thì cũng khả quan cao bạn an toàn , tuy nhiên chắc chắn nhất vẫn phải là 6 tháng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Trích dẫn Gửi bởi TƯ VẤN HIV Xem bài viết
    nếu dùng pep thì sau 2 tuần cơ thể chưa thể có kháng thể được , kháng nguyên cũng rất ít vì lúc này virut chưa kết nối với tế bào cd4 nên chưa sinh ra kháng nguyên. sau 4-5 tuần bạn vẫn có khả năng lây truyền cho người khác . sau 2,5 tháng như bạn nói nếu âm tính thì cũng khả quan cao bạn an toàn , tuy nhiên chắc chắn nhất vẫn phải là 6 tháng
    e vẫn còn thắc mắc là nếu e dùng pep( pep thanh cong) thì sao sau 4-5 tuần e vẫn có thể lây truyền cho người khác đc? và nếu pep thành công thì 2 tuần có thể lây truyền không và nếu có thì khả năng cvao không ạ? em cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi hiv2 Xem bài viết
    e vẫn còn thắc mắc là nếu e dùng pep( pep thanh cong) thì sao sau 4-5 tuần e vẫn có thể lây truyền cho người khác đc? và nếu pep thành công thì 2 tuần có thể lây truyền không và nếu có thì khả năng cvao không ạ? em cảm ơn!

Nếu thuốc Pep thành công thì lấy đâu ra lây truyền cho người khác.Nói cho bạn hiểu hơn,khi HIV mới xâm nhập nó mới là vi rút lưu động tự do trong máu bạn.Chưa chuyễn mã nhân bản,vì vậy khả năng chưa có trong tinh dịch.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    nếu thành công thì 4-5 tuần ( sau đợt dùng pep ) thì sẽ không lây vì khi đó virut đã bị tiêu diệt hết , tuy nhiên vấn đề ở đây là 4-5 tuần ta không thể biết được có thành công hay không nên vẫn phải phòng tránh cho người khác

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nếu thuốc Pep thành công thì lấy đâu ra lây truyền cho người khác.Nói cho bạn hiểu hơn,khi HIV mới xâm nhập nó mới là vi rút lưu động tự do trong máu bạn.Chưa chuyễn mã nhân bản,vì vậy khả năng chưa có trong tinh dịch.
    vậy chốt lại là cho dù có nguy cơ nguy hiểm tới dâu nếu dùng pep theo 4 đúng( pep thành công) thì cho dù có qh có không an toàn ở bất cứ thời điểm nào cũng không thể lây truyền cho người khác đc đúng không ạ? em cảm ơn tất cả các anh chị trong diễn đàn nhiều!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    vậy chốt lại là cho dù có nguy cơ nguy hiểm tới dâu nếu dùng pep theo 4 đúng( pep thành công) thì cho dù có qh có không an toàn ở bất cứ thời điểm nào cũng không thể lây truyền cho người khác đc đúng không ạ? em cảm ơn tất cả các anh chị trong diễn đàn nhiều!

Nếu đang trong thời gian có nguy cơ thì phải bảo vệ cho người khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    hom nay ngay thu 77 sau nguy co( sau 47 ngay ngưng pep) đầu bao quy đầu e mọc nhiều nốt đỏ giống như chuẩn bị mọc mụn vậy?? cho em hỏi ở thời điểm này nếu nhiễm thì sẽ là dấu hiệu của bệnh gì vậy? ( sau khi ngưng pep e xn thi At với viêm gan b, giang mai, hiv) em cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    hom nay ngay thu 77 sau nguy co( sau 47 ngay ngưng pep) đầu bao quy đầu e mọc nhiều nốt đỏ giống như chuẩn bị mọc mụn vậy?? cho em hỏi ở thời điểm này nếu nhiễm thì sẽ là dấu hiệu của bệnh gì vậy? ( sau khi ngưng pep e xn thi At với viêm gan b, giang mai, hiv) em cảm ơn!

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    mấy mụn đó của e gần lỗ sáo ngay đầu dương vật . đầu tiên nó đỏ đến 1-2 ngày sau chuyển qua trắng trắng roi tới hôm nay khi em kì thì nó bung ra y như bị lột da tay da chân vậy.. cho em hỏi đó có fai3 dấu hiệu bệnh j ko? em cảm ơn!

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    mấy mụn đó của e gần lỗ sáo ngay đầu dương vật . đầu tiên nó đỏ đến 1-2 ngày sau chuyển qua trắng trắng roi tới hôm nay khi em kì thì nó bung ra y như bị lột da tay da chân vậy.. cho em hỏi đó có fai3 dấu hiệu bệnh j ko? em cảm ơn!
    Muốn biết rõ bị bệnh gì thì tốt nhất bạn nên đi khám chuyên kha da liễu.

Các mod, thành viên khác hay admib không có thẩm quyền hay đủ kiến thức để có thể tư vấn cho bạn qua diễn đàn chỉ bằng việc bạn nêu triệu chứng hay hình ảnh :)
    bạn đi khám người ta sẽ đưa ra các loại xét nghiệm cụ thể, chụp chiếu và có các phương pháp điều trị kịp thời .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Bạn có thể đi khám.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Thông tin về chủ đề này